เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 03:30:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงสมาชิกชื่อ ass  (อ่าน 9293 ครั้ง)
ekkawit
รักกันจริง ยิงกันจัง แต่ตังต้องเยอะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5

คิดให้ไกล และต้องไปให้ถึง

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2005, 07:19:23 PM »

ความรู้ใหม่ครับ ขอบคุณครับ Cool Cool Cool

รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง
S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

เสียชีพ อย่าเสียสัตย์

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2005, 07:23:36 PM »

ได้ความรู้คู่สาระครับ Grin

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2005, 07:45:52 PM »

English for you.. Grin Grin Grin
อ้อ...ผมเห็นอีกคนใช้ชื่อว่า Dick บนเวปครับ...แปลไม่ออกจริงๆ... Grin Grin Grin

อันนี้เป็นชื่อเล่นพี่ "ดิ๊ก" ตาสี บางบอน แกครับ...อย่าคิดเป็นอื่นพี่น้อง

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 123

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2005, 08:36:40 PM »

Benny Hill : When you assume, you make an ASS out of U and ME.
Bitch ผู้หญิง .... Bitchy ทำอย่างผู้หญิง แปลว่า "บ่น" ก็ได้ (Bitching)
Son of a bitch เป็นแค่คำสบถ คนพูดไม่ได้ด่าเรา อย่าผลีผลามโกรธ ไม่ต้องการหยาบ ให้ย่อ เป็น S.O.B.
Bastard ผู้ที่พ่อกับแม่ไม่ได้แต่งงานกัน อยากสุภาพ ใช้ Son of a future married (เติมcouple ก็ได้ ไม่เติมก็เข้าใจ)
Black Head หัวดำ Blackhead สิวหัวดำ ชื่อวงดนตรี .... Smile Buffalo ไม่รู้เรื่อง ไม่ใช่ภาษาอังกฤษด้วย
มีเพื่อนชื่อ Richard ถามเขาว่าเคยมีคนเรียกเขาว่า Dick ไหม "เคย แต่เรียกได้แค่ครั้งเดียว"
Shithead ใช้เรียกคนที่เราไม่ชอบ พวกนี้มักเจริญในการงาน
Dickhead นี่ตรงเป๊ะเลย
ใครทราบไหมว่า "วีน" มาจากอะไร เป็นอาการขี้งอน กระเง้ากระงอดของผู้หญิงใช่ไหม
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2005, 08:41:56 PM »

Bitch เป็นคำเรียก หมาตัวเมีย
NAI HEAW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2005, 08:43:50 PM »

เมื่อไหร่ เวป อวป จะมีหน้า ภาษาไทยพัลวัลบ้างนะ ?
NAI HEAW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2005, 08:46:47 PM »

มันเป็นศัพท์แสลง หากแปลเป็นไทย อาจจะได้ความหมายว่า " ดอกไม้สีทอง " รึเปล่าครับพี่ ?
ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2005, 08:47:20 PM »

ไม่ได้ด่าเรา แต่มันด่าแม่เลยนี่ครับ ไม่สบถก็โดนมาแล้วครับ ชี้หน้าตรงๆ ฝรั่งเลยรู้จักคนไทยคนนี้ชัดเลย

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2005, 08:52:10 PM »

มันเป็นศัพท์แสลง หากแปลเป็นไทย อาจจะได้ความหมายว่า " ดอกไม้สีทอง " รึเปล่าครับพี่ ?
ไม่ใช่แสลงครับ แต่เป็นศัทพ์ที่เรียกหมาแบบนั้น  ถ้านำไปใช้กับผู้หญิงก็เป็นการเรียก หญิงคนนั้นว่า อีหมาตัวเมีย ซึ่งก็หยาบคายพอสมควร ก็อาจจะเทียบได้กับ ดอกไม้สีทอง
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 123

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2005, 08:59:46 PM »

Nympho ... สุวรรณมาลี ... A bitch in heat ละก็ไปใหญ่เลย
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2005, 09:06:42 PM »

Nympho ... สุวรรณมาลี ... A bitch in heat ละก็ไปใหญ่เลย
ใช่ครับป๋า ป๋าสบายดีนะครับ
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2005, 09:13:54 PM »

Bitch ผู้หญิง .... Bitchy ทำอย่างผู้หญิง แปลว่า "บ่น" ก็ได้ (Bitching)
Son of a bitch เป็นแค่คำสบถ คนพูดไม่ได้ด่าเรา อย่าผลีผลามโกรธ ไม่ต้องการหยาบ ให้ย่อ เป็น S.O.B.

เอ๋า...เพื่อนฝรั่งเคยแปลคำว่าbitchในวลีนี้หมายถึงprostituteนิครับป๋า---->ไอลูก...
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2005, 09:15:02 PM »

เคยเข้าแถวด่าน ตม.LA   เด็กวัยรุ่นไทยคนนึงใส่เสื้อพิมพ์คำว่า Bitch ตัวเบ้อเริ่ม   Immigration เป็นผู้หญิงผิวดำ   ผมต้องสะกิดให้ย้ายแถวไป Immigration ที่เป็นผู้ชาย
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2005, 09:20:34 PM »

เคยเข้าแถวด่าน ตม.LA เด็กวัยรุ่นไทยคนนึงใส่เสื้อพิมพ์คำว่า Bitch ตัวเบ้อเริ่ม Immigration เป็นผู้หญิงผิวดำ ผมต้องสะกิดให้ย้ายแถวไป Immigration ที่เป็นผู้ชาย
อันนั้นไม่เท่าไหร่ครับพี่
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2005, 09:22:31 PM »

เอ๋า...เพื่อนฝรั่งเคยแปลคำว่าbitchในวลีนี้หมายถึงprostituteนิครับป๋า---->ไอลูก...
ไม่ใช่ครับ
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์