เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 03:30:54 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงสมาชิกชื่อ ass  (อ่าน 9298 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #45 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2005, 04:48:33 PM »

Still have no idea ka. หัวเราะร่าน้ำตาริน

เฉลยเลยดีกว่าครับ...
แปลว่าผู้หญิงที่ทำงานในสำนักงาน... ประเภทงานบัญชี งานเลขานุการ งานเสมียน...
ลองดูตาม Link นี้... นายสมชายเอาคำนี้ไปค้นใน yahoo ครับ...

http://search.yahoo.com/search?p=girl+friday&sp=1&fr2=sp-bottom&sm=Yahoo%21+Search&toggle=1&ei=UTF-8&fr=FP-tab-web-t&SpellState=n-1009096213_q-vdF%2FGxfxH1xuUln5C1OxeQABAA%40%40

เป็นแสลงเก่า แต่เป็นคำสุภาพ ฝรั่งอาวุโสยังใช้อยู่ครับ...
pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #46 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2005, 04:49:24 PM »

ลองนึกถึงเพลงนี้ดู แล้วคงนึกออก...

"เลขานุการิณี เดี๋ยวนี้มีหลายแบบ แบบใหม่มาค่ำกลับเช้า แบบเก่าๆ มาเช้ากลับเย็น..."

เป็นอะไรแบบว่าประมาณนั้นครับ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2005, 04:51:04 PM »

ลองนึกถึงเพลงนี้ดู แล้วคงนึกออก...

"เลขานุการิณี เดี๋ยวนี้มีหลายแบบ แบบใหม่มาค่ำกลับเช้า แบบเก่าๆ มาเช้ากลับเย็น..."

เป็นอะไรแบบว่าประมาณนั้นครับ

Post ชนกันกลางอากาศ...
แต่ใช่ครับ ความหมายนี้แหละ เลขานุการ แบบเก่าหรือแบบใหม่คงต้องแล้วแต่เรื่องราวขณะพูดครับ... เย้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2005, 04:53:30 PM โดย นายสมชาย(ฮา) » บันทึกการเข้า
pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #48 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2005, 05:06:06 PM »

พี่สมชาย...

ผมโทรไปถามอดีตเจ้านายฝรั่งครับ ไม่งั้นก็ไม่รู้
เรื่องผู้หญิงจักจี้นี่ ผมไม่ค่อยถนัดจริง  Cheesy Grin Wink

JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #49 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2005, 05:10:35 PM »

เลยเดาอายุนายฝรั่งของพี่ได้เลย Grin

I am dying... -*-

Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 123

« ตอบ #50 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2005, 12:06:16 AM »

Man Friday ผู้ช่วย เป็นผู้ชาย เดาว่ามาจาก Robinson Crusoe นายนี่มีผู้ช่วยชื่อ Friday ผมไม่เคยอ่านนิยายเรื่องนี้ ต้องให้คุณ Law Enforcement มาเสริม
เอ็ม
Hero Member

คะแนน 14

Good Guy Goes to Heaven, BAD Guy Goes Everywhere.

« ตอบ #51 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2005, 12:33:52 AM »

English for you.. Grin Grin Grin
อ้อ...ผมเห็นอีกคนใช้ชื่อว่า Dick บนเวปครับ...แปลไม่ออกจริงๆ... Grin Grin Grin

อันนี้เป็นชื่อเล่นพี่ "ดิ๊ก" ตาสี บางบอน แกครับ...อย่าคิดเป็นอื่นพี่น้อง

พี่นาจา

ผมเคยถามพี่ดิ๊กครับ........... แกยืนยันว่าชื่อแกหมายความว่ายังงั้นจริงๆ Grin Grin Grin

อย่าใช้อารมณ์........... จงใช้อาวุธ
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #52 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2005, 01:41:56 AM »

Benny   Hill   :  นักแสดงตลก  ( ร้องเพลงก็เก่ง   และ   ทะลึ่งนิดหน่อย )  ชาวอังกฤษ  ( ไปสวรรค์แล้ว )  ใช่ไหมครับ   ?

ผมชอบดู  .....  สมัยก่อน   ช่อง  3  เอามาโชว์บ่อย ๆ  ..........      Grin

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #53 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2005, 07:12:20 AM »

English for you.. Grin Grin Grin
อ้อ...ผมเห็นอีกคนใช้ชื่อว่า Dick บนเวปครับ...แปลไม่ออกจริงๆ... Grin Grin Grin

อันนี้เป็นชื่อเล่นพี่ "ดิ๊ก" ตาสี บางบอน แกครับ...อย่าคิดเป็นอื่นพี่น้อง

พี่นาจา

ผมเคยถามพี่ดิ๊กครับ........... แกยืนยันว่าชื่อแกหมายความว่ายังงั้นจริงๆ Grin Grin Grin

Grin Grin Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #54 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2005, 07:24:06 AM »

Dick เป็นชื่อเล่นที่ใช้เรียกบุคคลที่มีชื่อจริงว่า Richard  สมัยนี้โดยมากจะเรียกสั้นๆว่า Rich แทนที่จะเรียกว่า Dick
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #55 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2005, 07:42:06 AM »

จะเล่าขำขันให้ฟังเรื่องนึง แต่ก่อนผมจะเล่าต้องขออธิบายที่มาของขำขันก่อน คนเมกันรัฐที่อยู่ทางฝั่งตะวันออกของเมกา East coast จะมีเชื้อสาย อิตทาเลี่ยน เยอะ พวกนี้สมมุติว่าถ้าชื่อ Paul ก็จะเรียกว่า Paully ถ้าชื่อ Salvatore ก็จะเรียกว่า Sally ถ้าชื่อ Ronald ก็จะเรียกว่า Ronnie  เป็นต้น
ที่นี้ก็มีชายไทยคนนึงได้มาอยู่ทาง East coast ก็คงเป็นแถว New york แกมีชื่อว่าตา พุด แกก็สังเกตุว่าชื่อคนที่เรียกๆกันจะลงท้าย ด้วย ลี่ๆ หรือ นี่ๆ แกก็เลยนึกอยากโก้ขึ้นมาเรียกชื่อตัวเองว่า พุดซี่  อิอิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 16, 2005, 09:51:09 AM โดย USP40 » บันทึกการเข้า
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #56 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2005, 09:39:23 AM »

Grin Grin Grin

I am dying... -*-

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #57 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2005, 09:50:18 AM »

จะเล่าขำขันให้ฟังเรื่องนึง แต่ก่อนผมจะเล่าต้องขออธิบายที่มาของขำขันก่อน คนเมกันรัฐที่อยู่ทางฝั่งตะวันออกของเมกา East coast จะมีเชื้อสาย อิตทาเลี่ยน เยอะ พวกนี้สมมุติว่าถ้าชื่อ Paul ก็จะเรียกว่า Paully ถ้าชื่อ Salvatore ก็จะเรียกว่า Sally ถ้าชื่อ Ronald ก็จะเรียกว่า Ronnie เป็นต้น
ที่นี้ก็มีชายไทยคนนึงได้มาอยู่ทาง East coast ก็คงเป็นแถว New york แกมีชื่อว่าตา พุด แกก็สังเกตุว่าชื่อคนที่เรียกๆกันจะลงท้าย ด้วย ลี่ๆ หรือ นี่ๆ แกก็เลยนึกอยากโก้ขึ้นมาเรียกชื่อตัวเองว่า พุดซี่ อิอิอิ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #58 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2005, 12:23:02 PM »

Grin Grin Grin Grin Grin..เพิ่งเข้าอ่าน.. จบแล้ว. ได้ขนกลับออกเพียบเลย..ขอบคุณมากทุกท่านที่ให้ความรู้.ครับ.. Grin

DICK
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #59 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2005, 12:15:45 AM »

ผมมาแปลให้แล้วกันครับ
แปลว่า "จ้อน" ครับ
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์