เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 03:36:04 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไอ้ที่คนไทยเราเขาเรียกกันว่า " หมี " ที่ระยะ 25 เมตร เป้ากระด้งหน้า 5 ครับ  (อ่าน 38686 ครั้ง)
D.Thanakorn +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 951

« ตอบ #45 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 10:49:37 PM »

หมีขาวสวยทั้งคู่  เป้าก็สวยเช่นเดียวกัน  เยี่ยม

แวะมาดูปืน/กลุ่มสวยๆก่อนหลับฝันดีครับผม..อิ..อิ.. Cheesy Grin เยี่ยม ไหว้

ขอบคุณทั้งสองท่านครับ ที่แวะเข้ามาติชมครับ  ไหว้ ไหว้ 
ช่วงนี้ยังไม่มีโอกาสพาเจ้าหมีไปออกกำลังกายเลยครับ ชมเป้าเดิม ๆ ไปพราง ๆ ก่อนนะครับ Grin  หลงรัก  ไหว้  ไหว้

แวะมาชมอีกครับผม.. Cheesy Grin เยี่ยม ไหว้

จงมีน้ำใจต่อกัน
Builderman-รักในหลวง
บางอย่างเอากลับคืนมาได้ แต่บางอย่างเอากลับคืนมาไม่ได้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 142

แมวจะสีขาวหรือสีดำไม่สำคัญ ตราบใดที่มันยังจับหนู

« ตอบ #46 เมื่อ: กันยายน 05, 2011, 02:27:59 AM »

วันนี้มีโอกาสได้พาน้องหมีไปออกกำลังกายมานิดหน่อยครับ ที่ระยะ 15 เมตร กับกระสุนซ้อม Bullet Master LSCW 200 gr.
เป้าละ 10 นัด สภาพแสงวันนี้ไม่ค่อยดีเท่าไหร่ครับ แต่ก็ยังพอยิงได้ ( เล่นเอาค่อนข้างเหนื่อยครับ )

เป้าแรกปรับศูนย์จี้ที่ 10 เมตร มาเป็นนั่งแท่น 7 ( ปรับศูนย์หลังขึ้น 20 แก๊ก ) ที่ระยะ 15 เมตร ( ยังไม่เข้าเป้าดีเท่าที่ควร ) แต่ได้กลุ่มที่น่าพอใจอยู่ไม่น้อยครับ

เป้าที่สอง ก็ยังหาศูนย์ไม่เจอครับเลยลองปรับศูนย์หลังลงอีก 2 แก๊ก ผลเป็นอย่างที่เห็นครับ

เป้าที่สามหาศูนย์เจอแล้วครับ แต่คนยิง ( ผมเอง ) มือยังไม่นิ่งพอ มีกระโดดออกจากกลุ่มไป 1 นัด ( น่าตีจริง ๆ  คิก คิก  คิก คิก )

นั่งทำใจอยู่พักนึง เลยลองอีกที ปรากฎว่ารอบบนี้ไม่ผิดหวังครับ  เยี่ยม เยี่ยม

แสงหมดพอดีครับ เลยหยุดยิงเก็บเป้า ม้านั่งยิ้ม พร้อมกับนึกในใจว่า หมีดำตัวนี้ก็ยังคงไว้ใจได้เหมือนเดิมครับ กลับบ้านอมยิ้ม สบายครับ  คิก คิก คิก คิก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 05, 2011, 02:32:49 AM โดย Builderman-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

แผ่นดินนี้ ได้มีวีรชนคนรุ่นก่อน ได้ปกป้องรักษาไว้ให้คนรุ่นหลังดังเช่นพวกเราในวันนี้ แล้วเราคนในรุ่นนี้ ที่กำลังจะเป็นคนรุ่นก่อนต่อไป จะทำสิ่งใดไว้ให้คนรุ่นหลัง ตักตวง เห็นแก่ตัว คิดเห็นเพียงผลประโยชน์ของตนเป็นที่ตั้งอย่างนั้นหรือ คำว่า " ไท " เราไม่เคยเป็นทาส ไม่เคยขาดซึ้งความสามัคคี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 951

« ตอบ #47 เมื่อ: กันยายน 05, 2011, 04:08:40 PM »

วันนี้มีโอกาสได้พาน้องหมีไปออกกำลังกายมานิดหน่อยครับ ที่ระยะ 15 เมตร กับกระสุนซ้อม Bullet Master LSCW 200 gr.
เป้าละ 10 นัด สภาพแสงวันนี้ไม่ค่อยดีเท่าไหร่ครับ แต่ก็ยังพอยิงได้ ( เล่นเอาค่อนข้างเหนื่อยครับ )

เป้าแรกปรับศูนย์จี้ที่ 10 เมตร มาเป็นนั่งแท่น 7 ( ปรับศูนย์หลังขึ้น 20 แก๊ก ) ที่ระยะ 15 เมตร ( ยังไม่เข้าเป้าดีเท่าที่ควร ) แต่ได้กลุ่มที่น่าพอใจอยู่ไม่น้อยครับ

เป้าที่สอง ก็ยังหาศูนย์ไม่เจอครับเลยลองปรับศูนย์หลังลงอีก 2 แก๊ก ผลเป็นอย่างที่เห็นครับ

เป้าที่สามหาศูนย์เจอแล้วครับ แต่คนยิง ( ผมเอง ) มือยังไม่นิ่งพอ มีกระโดดออกจากกลุ่มไป 1 นัด ( น่าตีจริง ๆ  คิก คิก  คิก คิก )

นั่งทำใจอยู่พักนึง เลยลองอีกที ปรากฎว่ารอบบนี้ไม่ผิดหวังครับ  เยี่ยม เยี่ยม

แสงหมดพอดีครับ เลยหยุดยิงเก็บเป้า ม้านั่งยิ้ม พร้อมกับนึกในใจว่า หมีดำตัวนี้ก็ยังคงไว้ใจได้เหมือนเดิมครับ กลับบ้านอมยิ้ม สบายครับ  คิก คิก คิก คิก

สุดยอดครับผม +1 (104) .. Cheesy Grin เยี่ยม ไหว้

ปูนิ่ม
Sr. Member

คะแนน 1265

« ตอบ #48 เมื่อ: กันยายน 05, 2011, 04:28:56 PM »

.... คนยิงฝีมือยอดเยี่ยมเลยค่ะ  เป้าขนาดนี้ล่าถ้วยรางวัลได้เลยนะค่ะ ....

722SLR
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #49 เมื่อ: กันยายน 05, 2011, 05:51:11 PM »

ผมเชื่อว่าเป็นฝีมือ 90 ปืน 10 ครับ  เยี่ยม เยี่ยม

ผมยิงหมีไม่เคยได้ดีขนาดนี้เลย  เศร้า เศร้า ไหว้

มนุษย์อันตรายที่สุด เมื่อคิดว่าตัวเองถูก
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #50 เมื่อ: กันยายน 05, 2011, 06:48:14 PM »

ฝีมือพัฒนาเร็วมากจนน่ากลัวเลยครับคนนี้...  ตกใจ คิก คิก

แข่งด้วยไม่ได้แล้ว.... ปืนก็ดี ฝีมือก็แม่น สุดยอดแล้วครับ  เยี่ยม

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
GIM11
ความพยายามอยู่ที่ไหนความสำเร็จอยู่ที่นั่น
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #51 เมื่อ: กันยายน 05, 2011, 08:51:39 PM »

ฝีมือพัฒนาเร็วมากจนน่ากลัวเลยครับคนนี้...  ตกใจ คิก คิก

แข่งด้วยไม่ได้แล้ว.... ปืนก็ดี ฝีมือก็แม่น สุดยอดแล้วครับ  เยี่ยม
ใช่แล้วครับสงสัยไปแข่งครั้งหน้าคงต้องคอยหลบๆเค้าซะแล้วครับ.. Grin
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #52 เมื่อ: กันยายน 05, 2011, 09:04:57 PM »

เดี๋ยวเราไปยิง 10 ม. ข้าง ๆ ก็ได้ครับเฮียกิม ปล่อยเค้าไปยิง 15 ม. มือโปรเถอะ... Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
GIM11
ความพยายามอยู่ที่ไหนความสำเร็จอยู่ที่นั่น
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #53 เมื่อ: กันยายน 05, 2011, 10:59:44 PM »

เดี๋ยวเราไปยิง 10 ม. ข้าง ๆ ก็ได้ครับเฮียกิม ปล่อยเค้าไปยิง 15 ม. มือโปรเถอะ... Grin
เป็นความคิดที่ดีมากเลยครับ..5555.. ขำก๊าก เยี่ยม คิก คิก
บางอย่างเอากลับคืนมาได้ แต่บางอย่างเอากลับคืนมาไม่ได้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 142

แมวจะสีขาวหรือสีดำไม่สำคัญ ตราบใดที่มันยังจับหนู

« ตอบ #54 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 12:55:27 AM »

เป้าที่สามหาศูนย์เจอแล้วครับ แต่คนยิง ( ผมเอง ) มือยังไม่นิ่งพอ มีกระโดดออกจากกลุ่มไป 1 นัด ( น่าตีจริง ๆ  คิก คิก  คิก คิก )

นั่งทำใจอยู่พักนึง เลยลองอีกที ปรากฎว่ารอบบนี้ไม่ผิดหวังครับ  เยี่ยม เยี่ยม

แสงหมดพอดีครับ เลยหยุดยิงเก็บเป้า ม้านั่งยิ้ม พร้อมกับนึกในใจว่า หมีดำตัวนี้ก็ยังคงไว้ใจได้เหมือนเดิมครับ กลับบ้านอมยิ้ม สบายครับ  คิก คิก คิก คิก

สุดยอดครับผม +1 (104) .. Cheesy Grin เยี่ยม ไหว้

ยังตามให้กำลังใจกันเหมือนเดิมนะครับท่าน  ไหว้  +1 ทอนคืนท่านเช่นเดียวกันครับ  เยี่ยม ไหว้

แผ่นดินนี้ ได้มีวีรชนคนรุ่นก่อน ได้ปกป้องรักษาไว้ให้คนรุ่นหลังดังเช่นพวกเราในวันนี้ แล้วเราคนในรุ่นนี้ ที่กำลังจะเป็นคนรุ่นก่อนต่อไป จะทำสิ่งใดไว้ให้คนรุ่นหลัง ตักตวง เห็นแก่ตัว คิดเห็นเพียงผลประโยชน์ของตนเป็นที่ตั้งอย่างนั้นหรือ คำว่า " ไท " เราไม่เคยเป็นทาส ไม่เคยขาดซึ้งความสามัคคี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 142

« ตอบ #55 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 12:58:47 AM »

.... คนยิงฝีมือยอดเยี่ยมเลยค่ะ  เป้าขนาดนี้ล่าถ้วยรางวัลได้เลยนะค่ะ ....

ขอบคุณมากครับคุณปู  แต่ฝีมืออย่างผมคงต้องฝึกอีกเยอะครับ อาจารย์ท่านบอกว่าอย่างนั้นครับ ( ยังไม่คงเส้นคงวาครับ ) + 1ให้แทนความขอบคุณครับ  ไหว้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 142

« ตอบ #56 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 01:03:19 AM »

ผมเชื่อว่าเป็นฝีมือ 90 ปืน 10 ครับ  เยี่ยม เยี่ยม

ผมยิงหมีไม่เคยได้ดีขนาดนี้เลย  เศร้า เศร้า ไหว้

ค่อยเป็นค่อยไปครับ กว่าผมจะได้แบบนี้ ก็เล่นเอาเหนื่อยเหมือนกันครับกับการปรับตัวให้เข้ากับปืน
แต่ถ้าปืนดี เราก็ไปได้เร็วกว่าปืนที่ดีน้อยกว่านี้ครับ +1 ให้เป็นกำลังใจและแทนคำขอบคุณครับ  เยี่ยม  เยี่ยม  เยี่ยม  ไหว้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 142

« ตอบ #57 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 01:22:34 AM »

ฝีมือพัฒนาเร็วมากจนน่ากลัวเลยครับคนนี้...  ตกใจ คิก คิก

แข่งด้วยไม่ได้แล้ว.... ปืนก็ดี ฝีมือก็แม่น สุดยอดแล้วครับ  เยี่ยม
ใช่แล้วครับสงสัยไปแข่งครั้งหน้าคงต้องคอยหลบๆเค้าซะแล้วครับ.. Grin

ผมต่างหากครับ ที่ไม่บังอาจไปเทียบชั้นมือโปรเช่นพี่ทั้งสองครับ ฝีมือพี่ต้นและเฮียกิม ก็ไม่ธรรมดาเลยนะครับไม่เป็นสองรองใครเช่นกัน
ผมเอง มือใหม่หัดยิงครับ ยังต้องขอคำแนะนำ จากพี่ทั้งสองอีกมากครับ  ไหว้  Grin

ยิงปืนก็คล้าย ๆ กันกับกอล์ฟครับ วันทีตีได้ดี ก็ดีมันทั้งวัน แต่วันที่ตีไม่ออก ก็เข้าป่าออกทะเลเหมือนกันครับ  คิก คิก คิก คิก 
บังเอิญเมื่อวาน ดันยิงได้ดีครับ ก็เลยเอามาให้ชมซะหน่อยครับ เพราะกำลังเห่อเจ้าหมีดำตัวนี้  คิก คิก คิก คิก  เยี่ยม  เยี่ยม  ไหว้
อย่างไรก็ตาม +1 ให้ครับ ที่เข้ามาให้กำลังใจน้องนุ้งครับ  เยี่ยม

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 951

« ตอบ #58 เมื่อ: กันยายน 07, 2011, 12:11:09 PM »

ผมต่างหากครับ ที่ไม่บังอาจไปเทียบชั้นมือโปรเช่นพี่ทั้งสองครับ ฝีมือพี่ต้นและเฮียกิม ก็ไม่ธรรมดาเลยนะครับไม่เป็นสองรองใครเช่นกัน
ผมเอง มือใหม่หัดยิงครับ ยังต้องขอคำแนะนำ จากพี่ทั้งสองอีกมากครับ  ไหว้  Grin

ยิงปืนก็คล้าย ๆ กันกับกอล์ฟครับ วันทีตีได้ดี ก็ดีมันทั้งวัน แต่วันที่ตีไม่ออก ก็เข้าป่าออกทะเลเหมือนกันครับ  คิก คิก คิก คิก 
บังเอิญเมื่อวาน ดันยิงได้ดีครับ ก็เลยเอามาให้ชมซะหน่อยครับ เพราะกำลังเห่อเจ้าหมีดำตัวนี้  คิก คิก คิก คิก  เยี่ยม  เยี่ยม  ไหว้
อย่างไรก็ตาม +1 ให้ครับ ที่เข้ามาให้กำลังใจน้องนุ้งครับ  เยี่ยม

เห็นตามนี้ครับผม.. Cheesy Grin ไหว้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 142

« ตอบ #59 เมื่อ: กันยายน 08, 2011, 12:16:34 PM »

เสียอย่างเดียวครับ ในสนามยิงปืนไม่มีแค๊ดดี้ เหมือนสนามกอล์ฟ  คิก คิก  คิก คิก  คิก คิก
ถ้ามีน่ะ มีหวัง ยิงร้อยรูกันทุกท่านเลยครับ ไม่มีโบกี้ ไม่มีเบอร์ดี้ มาแต่พา ( Par ) ล้วน ๆ เลยครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 9
  พิมพ์