เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 04:22:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับ Kimber ครับ  (อ่าน 2241 ครั้ง)
Pyut รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

« เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 10:49:59 AM »

ผมสนใจ Kimber ขนาด .45 เอาไว้สำหรับยิงเป้าสันทนาการ พอแข่งขันกับเขาได้บ้างซักกระบอก
อยากได้สแตนเลสตัวเต็ม 5 นิ้ว รบกวนขอข้อมูลราคาเพื่อเปรียบเทียบตัดสินใจหน่อยครับ (ราคาประชาชนธรรมดา ผมไม่มีสิทธิ์ซื้อปืนสวัสดิการครับ  เศร้า )

Stainless Target II
Stainless Glod Match II
Team Match II

ขอทราบราคาและรบกวนช่วยเปรียบเทียบด้วยว่าทั้ง 3 รุ่นนี้นอกจากความสวยงาม+ของแต่งที่ให้มาแตกต่างกัน แล้วประสิทธิภาพ+ความแม่นยำแตกต่างกันด้วยหรือเปล่า
(เห็นในเวป Kimber บอกว่าเป็นลำกล้อง Match Grade ทุกรุ่นเลย) ไม่ทราบว่ารุ่นใหนน่าใช้และคุ้มค่าที่สุดครับ
ขอบคุณมากครับ  ไหว้
rathawit21 @ รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 131

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 11:03:25 AM »

เอาตัวแรกครับ ราคาประหยัดสุด
ตรงกับความต้องการ คือ สันทนาการ
และพอจะแข่งขันกับเขาได้

ความแม่นยำไม่ต่างจากอีกสองตัวเท่าไหร่
ต้องมือระดับดีๆ ถึงแยกความแตกต่างได้

SPD # 17 silver
mypound
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 12:22:16 PM »

ไม่มีสิทธิ์ซื้อสวัสดิการเหมือนกันเลย ใจจริงอยากเชียร์ grand raptor แต่ไม่มีในตัวเลือก ถ้าตามตัวเลือกนี้ขอเชียร์ Stainless Glod Match II ละกันครับ  Grin
unvee2000
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 12:55:54 PM »

สนใจเหมือนกันเลยครับ ขออนุญาติขอทราบค่าตัวด้วยครับ
chagreen
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 03:34:13 PM »

ขอเชียร์ตัวเลือกที่ 2 ละกันครับ
nk2010kom
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 05:34:41 PM »

ใหนๆซื้อทั้งทีต้องStainless Glod Match IIเลยครับท่าน
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 05:58:19 PM »

Gold Match II ครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 06:41:03 PM »

ผมสนใจ Kimber ขนาด .45 เอาไว้สำหรับยิงเป้าสันทนาการ พอแข่งขันกับเขาได้บ้างซักกระบอก
อยากได้สแตนเลสตัวเต็ม 5 นิ้ว รบกวนขอข้อมูลราคาเพื่อเปรียบเทียบตัดสินใจหน่อยครับ (ราคาประชาชนธรรมดา ผมไม่มีสิทธิ์ซื้อปืนสวัสดิการครับ  เศร้า )

Stainless Target II
Stainless Glod Match II
Team Match II

ขอทราบราคาและรบกวนช่วยเปรียบเทียบด้วยว่าทั้ง 3 รุ่นนี้นอกจากความสวยงาม+ของแต่งที่ให้มาแตกต่างกัน แล้วประสิทธิภาพ+ความแม่นยำแตกต่างกันด้วยหรือเปล่า
(เห็นในเวป Kimber บอกว่าเป็นลำกล้อง Match Grade ทุกรุ่นเลย) ไม่ทราบว่ารุ่นใหนน่าใช้และคุ้มค่าที่สุดครับ
ขอบคุณมากครับ  ไหว้
ก็มิบังอาจไปติ ติง คิมเบอร์ ของเขาว่า อะไร มันจะดีกว่ากัน นอกจากความสวยงาม การเจาะรูไก หรือ บ่อแม็กกาซีนที่แถมมาให้
สำหรับผมแล้า เอ็ม 1911  จากคิมเบอร์ ใบศูนย์หลังปรับได้  แค่นี้ ก็โอเคแล้ว สำหรับที่จะกระโดดลงสนามในรูปแบบของคิมเบอร์ทั่วไป
สรุป คือรุ่นไหนก็ได้ แล้วแต่ชอบ เพราะเรื่องวัสดุปืน ก็ท่านเอาแสตนเลส ทั้งหมด เลยไม่รู้จะว่ายังไง

จริงๆ รุ่นที่คิมเบอร์ บอกว่า เป็นแนว แข่งขันนี้ น่าจะเปลี่ยนใบศูนย์ หน้า ให้ย้อนศร เหมือนโกลคัฟ ของโคทล์
กล่าวคือ ทำใบศูนย์ เป็นแข่งขันไปเลยซักรุ่น ใบศูนย์หน้า ปลาฉลาม แล้วให้เกิดเงาดำหลังใบศูนย์หน้า ผมว่า ได้เรื่องแน่เลย
Pyut รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 07:57:36 PM »

แปลว่าแต่ละรุ่นประสิทธิภาพ+ความแม่นยำไม่ได้แตกต่างกันมาก แล้วแต่ความชอบหน้าตา+ของแต่งใช่ไหมครับ
ผมเองชอบการยิงทรายปัดเงาของ Glod Match ที่สุด แต่ Team Match ก็ให้ออฟชั่นมาเยอะดี สำหรับตัว Stainless Target ธรรมดาไม่ค่อยสนใจแต่ถ้าราคาต่ำกว่าเยอะก็น่าสน

รบกวนช่วยชี้แนะราคาค่าตัวของแต่ละรุ่นเป็นแนวทางให้ด้วยครับ
ขอบคุณมากครับ  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 15, 2011, 08:01:58 PM โดย Pyut รักในหลวง » บันทึกการเข้า
หน้า: [1]
  พิมพ์