เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 25, 2024, 02:20:32 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เล่าสู่กันฟัง  (อ่าน 2559 ครั้ง)
Nattapol
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: ตุลาคม 04, 2004, 12:53:06 PM »

ผมบังเอิญได้เห็นข้อความของดีลเลอร์เจ้าหนึ่งซึ่ง Fax มายังโรงงานผม ( นำเข้าเครื่องจักร EDM , CNC , super drill , CMM ) ใจความคือ " ลูกค้าของเขาทุกๆเจ้าต้องระบุให้ชัดเจนว่าซื้อเครื่องจักรไปใช้ในอุตสาหกรรมประเภทใด , ใช้เพื่ออะไร และย้ำให้แน่ชัดว่าต้องไม่ซื้อไปเพื่อผลิตอาวุธ , สิ่งผิดกฎหมาย )
ใจความมีแค่นี้ครับ แต่ผมสงสัยว่าเมื่อก่อนไม่เห็นมันมีแบบนี้นี่หว่า .  Huh  Huh  Huh
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2004, 01:29:46 PM »

แล้วใครจะยอมบอกว่า ซื้อมาเพื่อทำอย่างนั้นนนนนนน

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
Polar_Ploy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2004, 01:47:03 PM »

eheh .... 

Can't type Thai a'.

Please help.  Embarrassed
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2004, 01:49:30 PM »

เพื่อปฏิเสธความรับผิดชอบจากพวกที่หาเรื่องจนเลยเถิดครับ เขาจะได้บอกกว่าห้ามแล้ว แค่นั้นเองครับ

สมัยนี้บางคนแสดงตัวเป็นเด็ก ปญอ. เช่นซื้อบุหรี่มาสูบเองแล้วก็ไปฟ้องบริษัท หรือกรณีที่ญาติเหยื่องอาชฃญากรรมอยากฟ้องผู้ผลิตปืน อะไรแบบนั้น

เมื่อจบสงครามโลกครั้งที่สองบริษัทผลิตเตาเผารายหนึ่งถูกจับข้อหาว่าเป็นอาชญากรสงครามด้วยเพราะพวกนาซีดันซื้อเตาของเขาเอาไปใช้เผาศพยิวและนักโทษชาติอื่นที่นาซีจับมาฆ่าในค่ายกักกัน แต่นี่ก็เรื่องสงครามฃนะแล้วทำอะไรก็ถูกไปหมด

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2004, 01:50:41 PM »

ผมบังเอิญได้เห็นข้อความของดีลเลอร์เจ้าหนึ่งซึ่ง Fax มายังโรงงานผม ( นำเข้าเครื่องจักร EDM , CNC , super drill , CMM ) ใจความคือ " ลูกค้าของเขาทุกๆเจ้าต้องระบุให้ชัดเจนว่าซื้อเครื่องจักรไปใช้ในอุตสาหกรรมประเภทใด , ใช้เพื่ออะไร และย้ำให้แน่ชัดว่าต้องไม่ซื้อไปเพื่อผลิตอาวุธ , สิ่งผิดกฎหมาย )
ใจความมีแค่นี้ครับ แต่ผมสงสัยว่าเมื่อก่อนไม่เห็นมันมีแบบนี้นี่หว่า .  Huh  Huh  Huh

ปกติแค่เทปกาวกับคัตเตอร์ก็สามารถทำอาวุธได้ครับ ... ระเบิดขวดงัย  Grin Grin

JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2004, 02:33:04 PM »

นึกว่าจะบ้าจี้เฉพาะท่านผู้นำ ฝรั่งก็บ้าจี็ด้วย ฮ่าฮ่า
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2004, 03:48:47 PM »

Grin คงจะคล้าย ๆ กับอาถรรพ์ของ HK USP มั้ง ที่ใครใช้มักจะเกรงใจภรรยา เลยต้องบอกให้ทราบก่อนเผื่อมีปัญหาจะได้ไม่สงสัยว่าเพราะเหตุใด  Grin

Grin แต่ผมไม่เกี่ยว เพราะยังโสด  Grin HK รุ่นอื่น ๆ ไม่เคยมีปัญหาในเรื่องนี้ ไม่เชื่อถามพี่มะขิ่นได้เลยเพราะเคยยืนยันไว้ในกระทู้ไหนแล้วจำไม่ได้ Grin
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2004, 06:36:01 PM »

คงระบุอย่างนั้นล่ะครับ......สมัยก่อนทำกันในป่า
สมัยนี้คงไม่ใช้....ก็คนที่รู้เรื่องปืนอย่างเรานี้แหลครับ....
แล้วโดยนิสัยที่ชอบดัดแปลง...ปรับปรุง...เราก็ได้อะหลั่ย..
ของปืนรุ่นเก่า...ครับ...คนไทยเก่งครับ......
แต่มันเหมือนมีอะไร....เหลี่ยมมาบังหมด.... Grin Grin
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2004, 07:40:11 PM »

ผมว่าบริษัทนั้นๆ คงทำเพื่อความสบายใจของตัวเองมากกว่า.................

ไม่เห็นจะเกี่ยวกันนี่ครับ..............เพราะถ้าลูกค้าเอาเครื่องไปทำปืน คนทำเป็นผู้ผิดตาม กม.มิใช่หรือ...............

ไม่อย่างนั้น คนขายตะไบเหล็กแถวคลองถม ไม่ถูกจับหรือครับ ข้อหา ขายตะไบ แล้วคนซื้อเอาไปสะเดาะกุญแจบ้านเรือนชาวบ้าน..............

ประสาทมากกว่าน่ะ Grin Grin Grin

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2004, 10:17:18 PM »

.....เพื่อปฏิเสธความรับผิดชอบ หากใครจะนำไปดัดแปลงผลิตอาวุธ...บริษัทไม่เกี่ยว...รับทรัพย์ลูกเดียว.... :Smiley

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
หน้า: [1]
  พิมพ์