เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 12:34:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ความเชื่อผิดๆเกี่ยวกับปืนของเด็กแว๊นครับ  (อ่าน 3878 ครั้ง)
BalTaZA
อนาถจิตตลอด ศก.
Sr. Member

คะแนน 84

ปืนเมียเท่านั้น กำ...

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 03:39:39 PM »

เคยดู โคนัน (การ์ตูน)อยู่ตอนนึงเมื่อนานมาแล้ว
ปืนไรเฟิ้ลถูกอุดปลายไว้ด้วย ตะกั่ว    พอเอาไปยิง ปืนระเบิด คนยิงถึงกับตายคาที่        

เรื่อง The Incite Mill  ของญี่ปุ่นเหมือนกัน (ที่ ไลท์ ในdeath noteเล่น)  
ปืนกึ่งออโตเมติก   เอาปลอกกระสุน หรือ กระสุนด้าน ไม่แน่ใจ  ยัดลำกล้อง   จากด้านในสไลท์
พอเอามายิง  คนยิงก็ ตายคาที่ด้วย  

คิดว่าเท็จจริงแค่ไหนครับ  
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 03:47:05 PM »

เคยดู โคนัน (การ์ตูน)อยู่ตอนนึงเมื่อนานมาแล้ว
ปืนไรเฟิ้ลถูกอุดปลายไว้ด้วย ตะกั่ว    พอเอาไปยิง ปืนระเบิด คนยิงถึงกับตายคาที่       

เรื่อง The Incite Mill  ของญี่ปุ่นเหมือนกัน (ที่ ไลท์ ในdeath noteเล่น)   
ปืนกึ่งออโตเมติก   เอาปลอกกระสุน หรือ กระสุนด้าน ไม่แน่ใจ  ยัดลำกล้อง   จากด้านในสไลท์
พอเอามายิง  คนยิงก็ ตายคาที่ด้วย   

คิดว่าเท็จจริงแค่ไหนครับ 

อันแรกนี่ผมคิดว่าคงระเบิดจริงครับ... ไม่ต้องถึงกับเอาตะกั่วอุดหรอก... แค่ลำกล้องสกปรกก็มีโอกาสแล้วครับ... แต่คนยิงจะตายคาที่หรือไม่นั้น... ไม่ทราบครับ... Grin Grin Grin

...อย่าไปเอานิยงนิยายกับนักเขียนจากประเทศที่ประชาชนไม่มีโอกาสครอบครองปืนจริงมากครับ... Grin Grin Grin

ไหว้

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 03:54:37 PM »

เหมือนเวลาลูกปุ๊ดละครับ   ยิงแล้วหัวกระสุนคาลำกล้อง แล้วคนยิงไม่รู้เหนี่ยวซ้ำนัดสอง
glock kb
Beretta 92FS M9 blowing up 9mm pistol explosion
Gun explodes in slomo
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 17, 2011, 03:58:23 PM โดย ขุนช้าง-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 03:59:35 PM »

โอกาสเจ็บจากปืนแตกมีมากกว่าตายครับ
ปืนบางยี่ห้อ การันตีว่า ถ้ายิงแล้วกระสุนคาลำกล้อง แล้วเหนี่ยวนัดที่สองต่อ
ปืนไม่แตก อย่างมากลำกล้องบวมๆ ให้ไปเปลี่ยนลำกล้องทีหลัง
อันนั้นเป็นสปิริตของผู้ผลิต ที่มีความรับผิดชอบต่อความปลอดภัยของคนยิงมากขึ้่น

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 04:04:33 PM »

โดนอีกแระ ตู หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 04:23:22 PM »

โดนอีกแระ ตู หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

โดนตรงไหน... ผมว่าบังเมาตะกั่วบัดกรีแล้วครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 04:43:11 PM »

คนอยากโดนน่ะ ฉลองศรัทธาเสียหน่อยสิ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 04:45:21 PM »

บ้าจริง.......ตรูเชื่อแหล่ะ บู่ บู่ บู่

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 04:56:41 PM »

เอ้อ...............อยู่ดีๆก็อยากโดน แปลกคนดีเหมือนกันนะครับพี่บังหนิ................. ขำก๊าก

ผมว่าแค่กระทู้เลขเด็ดก็โดนจนอ่วมแล้วนะครับ...........ยังอยากจะมาโดนกระทู้เด็กแว๊นอีกหรือนี่..............ฮิๆ   คิก คิก

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 04:59:47 PM »

คือเรื่องมันมีอยู่ว่าผมมีเพื่อนเป็นเด็กแว๊นคนหนึ่ง
มันก็มาบอกว่า "ถ้ามีคนเอาอีโบ๊ะหรือลูกซองมาจี้ให้เอานิ้วอุดปากกระบอกไว้แล้วจะยิงไม่ออก"  ตกใจ ตกใจ ตกใจ
แล้วมันก็บอกอีกว่า"แล้วท่าเป็นปืนลูกโม่ให้ให้วิ่งเอามือไปกำโม่ไว้จะยิ่งไม่ออก" ตกใจ ตกใจ ตกใจ
ผมฟังละก็ยิ้มในใจ"เอาสวนไหนคิดว่ะเนีย"  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เชื่อหรือไม่ แนวๆคิดนี้ เคยเจอกับเพื่อนสมัยเรียบน ม.
มันบอกว่าแค่เอานิ้วอุดก็ยิงไม่ได้ ยิงก็ปืนแตก
ผมงงมาก เอามาจากไหน เพื่อนอีกคนด่ามัน
"มรึงอย่าไปเชื่อการ์ตูนญีุ่ปุ่นให้มากนัก"

ผมเลยถึงบางอ้อ เพราะเคยผ่านตาพวกการ์ตูนญี่ปุ่นบ้าพลัง ที่เอานิ้วชี้อุดปากลำกล้อง
น่าหวดกบาลสักที

เอาปิกัสจู้ อิบังอุดครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

แต่ปกติพวกนี้พกแต่.22นะครับ ขนาดอิบังกำลังพอดีลำกล้องเลย  คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ของ  อาแบ  มีแค่.2ห้อย  จริงๆเหรอครับ  ท่านขุน

เนี้ย  อ๋อย แบร่ แบร่ แบร่ แบร่
JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 05:11:35 PM »

คนอื่นเขาลืมไปหมดแล้ว... ยังจะมาขุดประจานตัวเอง... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 05:13:31 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 05:21:03 PM »

แว๊น..แถวบ้านผมบอกว่า "ใครยังซิง หนักจะเหนียว" มันบ้าหรือมึนหว่า....

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
godfather1
Full Member

คะแนน 26

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 12:06:23 AM »

แว๊น..แถวบ้านผมบอกว่า "ใครยังซิง หนักจะเหนียว" มันบ้าหรือมึนหว่า....
หนังเหนียวติดถนนไงครับ 55+
มือปืนมาม่า
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 12:58:02 AM »

ดีแล้วครับที่พวกแว๊น...เข้าใจผิดๆ

พวกแว๊นจะได้ไม่ไปแย่งกันหาปืนมาครอบคลอง
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์