เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 02:36:54 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาตราฐาน TAXI และ รถตู้บ้านเรา  (อ่าน 3133 ครั้ง)
Victor&Sugus
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

รักสนุกทุกถนัด เฉพาะเรื่องปืน.....

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 12:06:14 PM »

ผมว่าไม่มีระเบียบกันซะมากกว่า แท็กซี่ แต่งตัวไม่เรียบร้อยผมไม่ขึ้นแน่นอน......

☀ <º))))><.·´¯`·. h £ ® ß € ¯|¯ •·.·´¯`·.·• .·´¯`·.><((((º> —(•·÷[ ]÷·•)—·‡±±‡±÷· Oº°‘¨ ¨‘°ºO •°o.O O.o°• ¨°o.O O.o°¨ —¤÷(`[¤* *¤]´)÷¤— •·.·´¯`·.·• •·.·´¯`·.·• «·´`·.(`·.¸ ¸.·´).·´`·» ׺°”˜`”°º× ׺°”˜`”°º× »-(¯`v´¯)✿*Maxx™❀●• ♬✿❀●• ♬
engagement_รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 121

"เกิดมาในดินแดน_จักต้องแทนคุณแผ่นดิน"

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 03:09:20 PM »

ผมว่าอยู่ที่จิตสำนึกสาธารณะของแต่ละคนมากกว่าครับ  ไหว้

.....ประชาธิปไตยจะประสบผลสำเร็จได้ จะต้องประกอบไปด้วยปัจจัยเหล่านี้อยู่ในหมู่ผู้มีสิทธิเลือกตั้ง 51%ขึ้นไป คือ 1.ความรู้หนังสือ 2.ความตื่นตัวทางสังคม เศรษฐกิจ การเมือง และที่สำคัญที่สุดคือ 3.ศีลธรรม มิฉะนั้นแล้วประชาธิปไตยจะเป็นเพียงเครื่องมือในการหลอกลวงประชาชนเท่านั้น จาก Prabhat Ranjan Sarka.....
Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

ดวงชีวัน นั้นเรายอม พร้อมจะพลี

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 03:22:45 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน  ผมก็คนขับรถตู้  ครับ   หัวเราะร่าน้ำตาริน

รับส่งลูกไปโรงเรียน   คิก คิก

แต่ขับดีนะครับ นิสัยเรียบร้อย 

ถ้าขับไม่ดี  เมียดุเอา   เศร้า

เหมือนกันเลยครับ

ด้วยความเคารพ

ผิดหวังแล้วหวังใหม่ไม่ลดละ            หวังเพื่อจะผิดหวังในครั้งใหม่
แล้วเราก็ผิดหวังสมดังใจ                 เราจึงไม่ผิดหวังสักครั้งเดียว
จอบหลอย-รักในหลวง
HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

เรารักในหลวง

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 04:46:26 PM »

ลองมานั่งรถตู้ผมบ้างมั๊ยครับ
แล้วจะรู้สึกว่า คนขับรถตู้ดีๆ ฮาๆ ยังมีอีกเยอะครับ....แหะๆ Grin Grin

บริการรถตู้VIP 10ที่นั่งครับ ท่องเที่ยวทั่วไทย ไปไหนไปกันครับ
จอบหลอยเต็มใจบริการครับ 085-4046999,080-4719444
นายขม รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 99

ที่ว่างปลายปากกระบอกปืน

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 06:04:48 PM »

ผมนั่งจากสุวรรณภูมิกลับบ้าน พอขึ้นนั่งก็ควานหาเข็มขัดนิรภัยแต่ไม่เจอ คนขับบอกนั่งหลังไม่ต้องคาดก็ได้ ตำรวจไม่จับ ผมบอกไม่กลัวตำรวจแต่กลัวตาย บอกให้จอดขอย้ายไปนั่งหน้า คนขับอกอาการงงๆ  Grin 

ผมจ่ายภาษีให้มาดูแลรักษาบ้านเมือง ไม่ใช่ให้มายืนดูคนเผาบ้านเผาเมือง
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 06:27:23 PM »

แท็กซี่/ตุ๊กๆ/รถตู้ ยิ่งเวลาอยู่ใกล้คิวจะห้าวเป็นพิเศษครับ

ย้ายมาอยู่นี่ใหม่ๆเจอมาจังๆ แค่ดันกรวย(pylon)เถื่อนที่มันฉี่จองที่จอดเอาไว้ แล้วก็ไม่ยอมขยับตามท่าทรามๆที่มันโบกไล่จะเข้ามาเสียบหน่อยเดียว พวกมาขวางหน้ารถ จับประตูด่าโฮกๆๆเลย

วิ่งหนีไปแอบหลังตู้ธนาคารเลย  คิก คิก
ผมเดาว่าคนที่วิ่งไปแอบหลังตู้ไม่ใช่ท่าน SillyOldMan แน่  คิก คิก ไหว้

ผมรอให้มันพ่นจนได้ที่แล้วเปิดประตูจะลงไปขอโทษหน่ะครับ ไม่รู้มันตกใจอะไร

วิ่งผ่าที่พักคิวฯไปหลบอยู่หลังตู้แลกเงิน เดินตามไป หันไปถามพวกที่นั่งอยู่ในคิวก็ตัวแข็งกันหมดไม่ยักมีใครยอมตอบ

ทั้งๆที่ผมปล่อยให้มันด่าอยู่ตั้งนาน ตอนจะลงแค่ถามกลับไปคำเดียวเองว่า"เมิงว่าอะไรนะ?".....สงสัยมันจะโกรธผมกันทั้งคิว  หัวเราะร่าน้ำตาริน

What man is a man , who does not make the world better?
Desperado - รักในหลวง
แก่ ขี้บ่น อ้วน นิสัยไม่ดี งี่เง่า ปทุมธานี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 09:31:11 PM »

เอากันเข้าจริงตามคิวเขาก็ไม่ช่วยกันหรอกครับ (บางคิว)
เคยไปดู(เป็นไทยมุง)กับเพื่อนๆ ร้องบอกไปเลยว่าใครอยากยุ่งก็เชิญ ไม่ว่ากัน
เห็นนั่งดูเพื่อนโดนตบกันเฉย เสียงไอก็ไม่ได้ยิน

เหม็นขี้หน้า นักการเมือง และสุนัขรับใช้นักการเมือง
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 10:35:31 PM »

ท่านเดสเพอราโด.......  Huh

มาตรฐานการแต่งกาย ของบุคคลขับขี่รถรับจ้างสาธารณะบ้านเราดีกว่าชาติใดในโลกแน่นอน แค่เสื้อกั๊กที่สวมใส่เพื่อขี่มอเตอร์ไซค์สวนเลนส่งผู้โดยสาร ราคาต่อตัวยังตกเกือบแสน....  ตกใจ

...เสื้อกั๊กแพงสุดที่ท่านเคยมีราคาเท่าไหร่ ? แล้วไปหาว่าแต่งกายไม่เรียบร้อยได้ยังไง......   ยี๊ ยิ้มีเลศนัย

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 10:50:03 PM »

มาตรฐานการแต่งกาย ของบุคคลขับขี่รถรับจ้างสาธารณะบ้านเราดีกว่าชาติใดในโลกแน่นอน แค่เสื้อกั๊กที่สวมใส่เพื่อขี่มอเตอร์ไซค์สวนเลนส่งผู้โดยสาร ราคาต่อตัวยังตกเกือบแสน....  ตกใจ

...เสื้อกั๊กแพงสุดที่ท่านเคยมีราคาเท่าไหร่ ? แล้วไปหาว่าแต่งกายไม่เรียบร้อยได้ยังไง......   ยี๊ ยิ้มีเลศนัย
หน้าเดอะมอ งามวงค์วาน ตัวละ 3หมื่น ครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
แต่บางที่เห็นว่า ห้าหมื่น + ครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 11:16:59 PM »

ท่านเดสเพอราโด.......  Huh

มาตรฐานการแต่งกาย ของบุคคลขับขี่รถรับจ้างสาธารณะบ้านเราดีกว่าชาติใดในโลกแน่นอน แค่เสื้อกั๊กที่สวมใส่เพื่อขี่มอเตอร์ไซค์สวนเลนส่งผู้โดยสาร ราคาต่อตัวยังตกเกือบแสน....  ตกใจ

...เสื้อกั๊กแพงสุดที่ท่านเคยมีราคาเท่าไหร่ ? แล้วไปหาว่าแต่งกายไม่เรียบร้อยได้ยังไง......   ยี๊ ยิ้มีเลศนัย
หน้าเดอะมอ งามวงค์วาน ตัวละ 3หมื่น ครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
แต่บางที่เห็นว่า ห้าหมื่น + ครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

สงสัยทอจากทองคำ   คิก คิก
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 11:58:39 PM »

หน้าเดอะมอ งามวงค์วาน ตัวละ 3หมื่น ครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
แต่บางที่เห็นว่า ห้าหมื่น + ครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

สงสัยทอจากทองคำ   คิก คิก
เค้าขายเบอร์ เสื้อย่ะ ไม่ได้ขายเสื้อ  แลบลิ้น
supreme
Hero Member

คะแนน 127

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 10:06:52 AM »

แท็กซี่แถวที่ทำงานผม ค่อนข้างปกติครับ คือ แต่งตัวเสื้อเชิ้ตสีฟ้า กางเกงสีเข้ม ตอนโบก ถ้าเขาเห็นก็จะเหยียบเพิ่มรถพุ่งมาจอดที่เราและจอดกึ้ก! แล้วก็ออกตัวนิ่มๆวิ่งไปอย่างปกติ แต่บางทีก็จะเจอเหมือนพวกมือสมัครเล่น คือ บางคนก็แต่งตัวเหมือน ออฟฟิตบ้าง เสื้อยืดกางเกงยีนบ้าง พวกนี้จะขับมุดๆลื่นไหลมีปาดบ้าง บางวันก็เจอผู้หญิง บางคนก็ขับดีจนเรารู้สึกได้ว่าเขาตั้งใจทำงาน

แต่บางครั้งเจอแบบมีกลิ่นละมุด และบ่นการเมืองกับตำรวจตลอดทาง และมีแบบแปลกๆและไม่ชอบคือ พี่แกติดพระไว้เต็มคอลโซล แถมห้อยพวงใหญ่ๆที่กระจกมองหลังอีก นั่งไปก็อึดอัด ตัวเกร็ง กลัวว่าแกจะเลี้ยงผี ไม่ก็เล่นของ

การศึกษาโดยไม่คิด ไร้ประโยชน์    การคิดโดยไม่ศึกษา เป็นอันตราย
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์