เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 02:21:55 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามที่เติมถังดำน้ำแถวรังสิต  (อ่าน 4351 ครั้ง)
piak_ad
Newbie
*

คะแนน 3

« เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 02:05:33 AM »

แถวรังสิตมีที่เติมถังดำน้ำท่ีไหนบ้าง
เติมตามร้านที่เขาอัดอ๊อกซิเจนได้รึเปล่า
พอดีจะหาซื้อถังดำนำ้แต่กลัวจะหาที่เติมไม่ได้
ขอบคุณครับ

Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 09:44:08 AM »

แถวรังสิตมีที่เติมถังดำน้ำท่ีไหนบ้าง
เติมตามร้านที่เขาอัดอ๊อกซิเจนได้รึเปล่า
พอดีจะหาซื้อถังดำนำ้แต่กลัวจะหาที่เติมไม่ได้
ขอบคุณครับ

อัดก๊าสออกวิเจน ไม่น่าจะได้นะ...เค้าว่าอันตรายนะครับ

ส่วนอัดที่ไหน ...ใครอยู่แถวนั้น ช่วยตอบหน่อยครับ

เด๋วให้ผู้รู้....มาตอบให้ดีกว่านะ
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 10:01:54 AM »

ขอบคุณครับ

การอัดอากศเข้าถังดำน้ำ ก็ต้องอัดอากาศที่ร้านสำหรับถังดำน้ำโดยเฉพาะ ครับ
ไปอัด อ๊อกซิเจน 99% คงไม่ได้ครับ..และอีกอย่างหัววาล์วไม่เหมือนกันครับ
และอ๊อกซิเจน 99% ห้ามนำมาใช้กับปืนอัดลมที่เป็นระบบอัดอากาศ

เพราะ อ๊อกซิเจน บริสุทธิ์ เวลาเติมหรือไหลตามช่องลมต่าง สามารถทำให้เกิดการลุกไหม้และระเบิดได้
หากไปสัมผัสกับคราบน้ำมันหรือจาระบีที่อยู่ตามส่วนต่างๆของปืน

ก่อนที่จะเล่นปืนระบบอัดอากาศ ควรศึกศษาให้ดีถึงอันตรายจากแรงดันและระบบต่างๆของปืน ด้วยครับ
เพราะ อะหลั่ยพอหาเปลี่ยนได้...

จากรูปน่าจะเป็นปืนอัดลม  Career 707  ที่นำเอา อ๊อกซิเจนบริสุทธิ์ (ที่บ้านเราเอามาใช้หายใจหรือสำหรับตัดเหล็ก)
มาเติมใส่ปืน

ปล. แหล่งข้อมูลจาก

http://www.pyramydair.com/blog/2008/01/can-nitrogen-be-used-in-pcps.html

ผมรักในหลวง...ครับ
V6
"คนไทย หัวใจลูกทุ่ง"
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 12:12:51 PM »

ที่รังสิต น่าจอลองไปสอบถามที่เทศบาลนครรังสิตดูนะครับ เพราะมีสถนีดับเพลิงอยู่ด้วยครับ ...  Smiley

... " ปืนยืม ลูกขอ " ...
juggit
Full Member

คะแนน 39

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 12:18:04 PM »

เท่าที่ทราบใกล้ที่สุดก็มีที่ ซ.ลาดพร้าว 26 ครับเข้าไม่ลึกครับเคยใช้บริการครับ ผมอยู่สะพานใหม่ครับ
Congto-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 12:30:56 PM »

อยู่ รังสิต แต่ฝากน้องที่ดำน้ำ เติมให้ ประจำเลย ครับ เยี่ยม
piak_ad
Newbie
*

คะแนน 3

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 03:36:24 AM »

ขอบคุณทุกความเห็นครับ
piak_ad
Newbie
*

คะแนน 3

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 03:38:30 AM »

ที่รังสิต น่าจอลองไปสอบถามที่เทศบาลนครรังสิตดูนะครับ เพราะมีสถนีดับเพลิงอยู่ด้วยครับ ...  Smiley
เราหิ้วถังเข้าไปให้เขาเติมได้เลยรึครับ
Rapin paiwan
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2011, 12:41:20 AM »

สถานีดับเพลิง ท่าโขลง(อยู่ไกล้ตลาดไท) เข้าไปติดต่อได้เลยครับ เขาไม่ได้เปิดรับอัดนะครับ แต่เรียกว่าขอความช่วยเหลือกันครับ พี่ๆที่สถานีคุยง่ายครับมีน้ำใจจะให้ดีซื้อน้ำมันสำหรับเิมเครื่องอัดอากาศไปด้วยนะครับ
และพี่อย่าลืมน้ำใจเล็กน้อยให้เขาด้วยนะครับซัก1-200 ครับ เผื่อครับหน้าเขาจะได้ช่วยเหลือเราอีกครับ

สุดท้ายมนุษย์ก็เป็นเพียงแค่ละอองดาว
www.silacarborundum.com
หน้า: [1]
  พิมพ์