เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 02:21:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มนุษย์ต่างดาว จะบุกโลก แล้วครับ ...!!!  (อ่าน 13067 ครั้ง)
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 02:38:00 PM »

นักวิทย์นาซาชี้"มนุษย์ต่างดาวนอกพิภพ"อาจโจมตีโลกฐานแพร่ภัยปล่อยก๊าซฯเรือนกระจก
สำนักข่าวต่างประเทศรายงานเมื่อวันที่ 19 ส.ค.นักวิทยาศาสตร์ประจำองค์การนาซาและมหาวิทยาลัยเพนซิลวาเนียของสหรัฐ ได้แสดงทัศนะชี้ว่า มนุษย์ต่างดาวกำลังมองโลกด้วยท่าทีที่เหยียดหยาม และไม่พอใจกับพฤติกรรมการปล่อยก๊าซก่อปฎิกิริยาเรือนกระจก และมนุษย์ต่างดาวพร้อมที่จะปฎิบัติการเปิดฉากโจมตีโลกก่อนเพื่อปกป้องไม่ให้โลกมนุษย์แพร่ขยายอารยธรรมเป็นพิษที่คุกคามต่อจักรวาล โดยมนุษย์ต่างดาวกำลังมองว่า การที่โลกเผชิญกับการเปลี่ยนด้านชั้นบรรยากาศที่ถูกทำลายเพราะก๊าซคาร์บอนไดอ๊อกไซด์ ทำให้อารยธรรมของมนุษย์อยู่ในสภาพ"ไม่สามารถควบคุมได้"

โดยทัศนะดังกล่าวระบุว่า มนุษย์ชาติอาจเพิ่งเข้าสู่ช่วงการแผ่ขยายอารยธรรมที่เป็นพิษอย่างรวดเร็ว และถูกตรวจจับโดยมนุษย์ต่างดาวนอกพิภพ เพราะการแผ่ขยายอารยธรรมดังกล่าว กำลังเปลี่ยนแปลงสัดส่วนและโครงการของบรรยากาศโลก ผ่านการปล่อยก๊าซก่อปฎิกิริยาเรือนกระจก

นอกจากนี้ นักวิทยาศาสตร์มองว่า ผลลัพธ์ที่อันตรายที่สุดของมนุษย์ชาติ อาจเหมือนกับภาพยนตร์เรื่อง"Independent Day"ซึ่งเกิดการทำลายโลกและแพร่ระบาดเชื้อโรคยังหมู่มวลมนุษย์ชาติ ขณะที่ทางหนึ่งที่มนุษย์อาจรอดชีวิตได้ ยังรวมทั้งการสงวนปกปิดเทคโนโลยีการใช้อาวุธเคมี ซึ่งมนุษย์ต่างดาวอาจเรียนรู้ และนำมามาเล่นงานมนุษย์โลกเอง

http://www.matichon.co.th/news_detail.php?newsid=1313731792&grpid=03&catid=03

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 02:39:51 PM »

... คิดว่า ...  ได้ข้ออ้าง ในการขออนุญาต ซื้อ อาวุธร้ายแรง กันแล้ว ครับ ...  Grin Grin Grin

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 02:50:30 PM »

จะได้ไปอ้างกับนายทะเบียน ต้องการขนาดใหญ่ๆ ใว้ปกป้องโลก ขำก๊าก

SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 02:51:35 PM »

ฝรั่งโง่. ประสาทแดก. มานั่งห่วงเรื่องมนุษย์ต่างดาว.
แทนที่จะมาห่วงเรื่องที่ประธานาธิบดีที่กำลังพยายามทำลายชาติตัวเอง

ไอ้พวกที่ห่วงเรื่องโลกร้อน หรือเรื่องที่มนุษย์ทำลายโลก.
    ผมสงสัยว่าทำไมมันไม่กลับไปบ้าน. แล้วฆ่าลูก ฆ่าเมีย รวมทั้งตัวเองซะ เพราะมันก็เป็นมนุษย์ที่ทำลายโลก
    แค่หายใจ หรือตด มันก็ทำลายโลกแล้ว

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 02:54:57 PM »

จะได้ไปอ้างกับนายทะเบียน ต้องการขนาดใหญ่ๆ ใว้ปกป้องโลก ขำก๊าก

ถ้าตายไปแล้วได้เกิดใหม่.   ผมจะเอาคำพูดพี่จอยไปบอกกับผีที่ปั้นผมว่า
   "  ต้องการขนาดใหญ่ๆ.  เอาไว้ปกป้องโลก"

เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 02:57:49 PM »

ถ้าตายไปแล้วได้เกิดใหม่.   ผมจะเอาคำพูดพี่จอยไปบอกกับผีที่ปั้นผมว่า
   "  ต้องการขนาดใหญ่ๆ.  เอาไว้ปกป้องโลก"
อย่าบอกนะว่าเป็นไอ้นั่น ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 03:00:09 PM »

อย่าบอกนะว่าเป็นไอ้นั่น ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
    น้ำลายหก หลงรัก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 03:03:45 PM »

ผมไม่ใหญ่แต่มีจิตศรัทธาแรงกล้าอยากมีส่วนร่วมปกป้องโลกด้วยคนได้ไม๊.........แล้วจะยกขบวนไปปกป้องที่ไหนก่อนดี คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 03:15:34 PM »

เดี๋ยว วันจันทร์ ผมเอาไปอ้างบ้างนะครับ

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 03:20:15 PM »

ผมไม่ใหญ่แต่มีจิตศรัทธาแรงกล้าอยากมีส่วนร่วมปกป้องโลกด้วยคนได้ไม๊.........แล้วจะยกขบวนไปปกป้องที่ไหนก่อนดี คิก คิก
แบบนี้พอใหวมั้ย น้าดุลย์ คิก คิก

NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 03:28:28 PM »

ท่าทางจะบ้าจริง..เชื่ออะไรบ้าๆ..หากเทียบขนาดโลกของเรากับขนาดของเอกภพแล้วมันจิ๊บจ้อยมาก เหมือนกับเอายาพิษไปหยดในมหาสมุทร การที่ออกมาอ้างว่ามนุษย์ต่างดาวจะบุกโลกเพราะว่าเราปล่อยก๊าซก่อปฎิกิริยาเรือนกระจกนั้นมันฟังไม่ขึ้น ความจริงแล้วมันจะมาเอาน้ำที่มีอยู่มากมายในโลกของเราต่างหาก.... แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 03:29:27 PM »

แบบนี้พอใหวมั้ย น้าดุลย์ คิก คิก

เจอมนุษย์ต่างดาวตัวจริงหุ่นแบบนี้มีหวั่นไหวนะเออ คิก คิก คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Hero Member

คะแนน 2113

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 03:34:34 PM »

ท่าทางจะบ้าจริง..เชื่ออะไรบ้าๆ..หากเทียบขนาดโลกของเรากับขนาดของเอกภพแล้วมันจิ๊บจ้อยมาก เหมือนกับเอายาพิษไปหยดในมหาสมุทร การที่ออกมาอ้างว่ามนุษย์ต่างดาวจะบุกโลกเพราะว่าเราปล่อยก๊าซก่อปฎิกิริยาเรือนกระจกนั้นมันฟังไม่ขึ้น ความจริงแล้วมันจะมาเอาน้ำที่มีอยู่มากมายในโลกของเราต่างหาก.... แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

... อ่า ................แบบหนังเรื่องนี้ใช่ไหม ครับ ...  Grin Grin Grin

http://movie.sanook.com/movie/movie_18439.php

อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 03:50:18 PM »

ประเทศไทยห่วงเรื่องต่างด้าวจะครองเมืองก่อนดีกว่าครับ   คิก คิก

NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 03:53:26 PM »

... อ่า ................แบบหนังเรื่องนี้ใช่ไหม ครับ ...  Grin Grin Grin

http://movie.sanook.com/movie/movie_18439.php

ถูกต้มแล้วครับ.............ผมเชื่อเรื่องมนุษย์ต่างดาวนะครับเพราะผมเคยเห็นกับตามาแล้วและเกือบได้เกิดสงครามอวกาศด้วยซ้ำ..ดีที่พ่อผมห้ามไว้   เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์