เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 06:32:16 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ++ เอามาให้ชม..เมื่อปืนเล็กยาวแบบบูลพับ (BULLPUP) ติดดาบ ++  (อ่าน 3440 ครั้ง)
Siri_Pat รักในหลวง
Full Member

คะแนน 124

« เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 05:55:32 PM »

นำภาพมาให้ชมในวันหยุดครับ... Smiley

..สไตเออร์ AUG ติดดาบปลายปืน... (ของออสเตรเลีย)

พลี..กายปกป้อง แดนดิน

ชีพ..สิ้น...ก็ไม่นึกหวั่น..

เพื่อ..รักษาเอกราช..ให้คงมั่น..

ชาติ..ย่อมสำคัญ..กว่าตนเอง..
Siri_Pat รักในหลวง
Full Member

คะแนน 124

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 05:57:20 PM »

.... อีกสักภาพ...

ใครมีภาพปืน Bullpup แบบอื่นๆ เวลาติดดาบ.. ขอชมบ้างนะครับ..

พลี..กายปกป้อง แดนดิน

ชีพ..สิ้น...ก็ไม่นึกหวั่น..

เพื่อ..รักษาเอกราช..ให้คงมั่น..

ชาติ..ย่อมสำคัญ..กว่าตนเอง..
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 08:16:13 PM »

ใครมีภาพปืน Bullpup แบบอื่นๆ เวลาติดดาบ.. ขอชมบ้างนะครับ..

ปืนสั้นแบบนี้จะแทงสู้ปืนยาว ๆ ได้เหรอครับ   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
SEEZ ..รักในหลวง..
Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 09:17:17 PM »

ปืนสั้นแบบนี้จะแทงสู้ปืนยาว ๆ ได้เหรอครับ   Grin
  ประมาณว่า "ดีกว่าไม่มี" หรือปล่าวครับ คิก คิก คิก คิก
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 09:27:19 PM »

โดนอะไรแข็งๆ ลำกล้องจะเบี้ยวไหมนี่ ทราโว่เราดูดีกว่านะ คิก คิก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 09:45:57 AM »

ผมว่าสั้นไปนะ เจอแบบนี้เอาขาหรือมือยันหน้าก่อนได้เลย

อเสวนา จะ พาลานัง
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 10:06:04 AM »

ถ้ามาอยู่ในมือคนไทยแล้ว เหมาะสมมาก สมกับคำอวดอ้าง "เล็กสั้น แต่ขยันซอย" คิก คิก ไหว้
ban.cha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 10:16:57 AM »

แทงแบบประชิดตัว  ไม่ให้รู้ตัว    จะ เหมาะสมกว่าครับ เยี่ยม
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 10:33:32 AM »

แทงแบบประชิดตัว  ไม่ให้รู้ตัว    จะ เหมาะสมกว่าครับ เยี่ยม

ถ้าทำแบบนั้นได้  ก็ไม่จำเป็นต้องใช้มีดคติดปลายปืนนะสิครับ  ใช้มีดประจำตัวปาดคอเอาจะง่ายกว่าครับ  Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
INFANTRY - LONG LIVE THE KING
Full Member

คะแนน 121

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 04:42:52 PM »

ในการรบประชิด ไม่ว่าจะเข้าตี หรือถูกเข้าตี...

การใช้ดาบปลายปืน เป็นสิ่งที่จำเป็นมากครับ

เมื่อกระสุนหมด แล้วไม่มีเวลาเปลี่ยนซองกระสุน...

ถ้าปืนยาว ก็ได้เปรียบหน่อย...แทงได้ก่อน ก่อนที่จะถูกแทงครับ

ปล.การใช้ดาบปลายปืน เป็นเรื่องพื้นฐาน ทหารใหม่ทุกคนต้องได้รับการฝึก

คนที่เคยเป็นทหาร คงรู้ซึ้งดี เวลาครูฝึกให้วิ่งแทงปืนสักสิบรอบ...มันเป็นยังไง

" ขอรองบาท   ราชวงศ์   พงษ์จักรี
    จนชีวี          สูญสิ้น     ดินกลบกาย "

" การป้องกันประเทศ  และพิทักษ์ราชบัลลังภ์
    จะต้องชนะหรือตายเท่านั้น  จะแพ้ไม่ได้เป็นอันขาด"
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 04:51:15 PM »

ในการรบประชิด ไม่ว่าจะเข้าตี หรือถูกเข้าตี...

การใช้ดาบปลายปืน เป็นสิ่งที่จำเป็นมากครับ

เมื่อกระสุนหมด แล้วไม่มีเวลาเปลี่ยนซองกระสุน...

ถ้าปืนยาว ก็ได้เปรียบหน่อย...แทงได้ก่อน ก่อนที่จะถูกแทงครับ

ปล.การใช้ดาบปลายปืน เป็นเรื่องพื้นฐาน ทหารใหม่ทุกคนต้องได้รับการฝึก

คนที่เคยเป็นทหาร คงรู้ซึ้งดี เวลาครูฝึกให้วิ่งแทงปืนสักสิบรอบ...มันเป็นยังไง

ครูฝึกสั่ง... เตรียมแทง... จากนั้นก็... ตีพานท้ายตั้ง... กระแทกด้วยพานท้าย... ตีด้วยดาบ... เตรียมแทง... แล้วต่อด้วย... ตีพานท้ายราบ... กระแทกด้วยพานท้าย... ตีด้วยดาบ... เตรียมแทง... ฯลฯ  Grin Grin Grin

...คนดูจะมีความสุขมาก... ดูแล้วเพียบพร้อม... สวยงามดี(ก็ลองไม่พร้อมกันดูสิ... มีเฮ... ) แต่คนทำ... ใจจะขาด... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 04:52:15 PM »

คิก คิกสั้นจังครับ เวลาฝึกคงจะเบาหวิว...กระแทกด้วยพานท้าย...ตีด้วยพานท้ายได้มั๊ยเนี่ย...เวลาตะลุมบอน แพ้ hk33 ตั้งตะอยู่ในมุ้ง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 22, 2011, 04:54:21 PM โดย เป้า รักในหลวง » บันทึกการเข้า

INFANTRY - LONG LIVE THE KING
Full Member

คะแนน 121

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 05:01:51 PM »

คิก คิกสั้นจังครับ เวลาฝึกคงจะเบาหวิว...กระแทกด้วยพานท้าย...ตีด้วยพานท้ายได้มั๊ยเนี่ย...เวลาตะลุมบอน แพ้ hk33 ตั้งตะอยู่ในมุ้ง

ผมเสียวตอน...ตีด้วยพานท้ายตั้ง กระแทกด้วยพานท้าย....

สถานการณ์จริง...ฝ่ายตรงข้าม....สลบ

แต่คนตี...อาจเสียชีวิตได้...

เพราะ...ดาบปลายปืนทิ่มเบ้าตาตัวเอง ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 22, 2011, 05:03:38 PM โดย INFANTRY - LONG LIVE THE KING » บันทึกการเข้า

" ขอรองบาท   ราชวงศ์   พงษ์จักรี
    จนชีวี          สูญสิ้น     ดินกลบกาย "

" การป้องกันประเทศ  และพิทักษ์ราชบัลลังภ์
    จะต้องชนะหรือตายเท่านั้น  จะแพ้ไม่ได้เป็นอันขาด"
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 07:52:38 PM »

ไหว้เห็นภาพเลยครับท่าน INFANTRY - LONG LIVE THE KING  ...พานท้ายโดนคางข้าศึก ดาบปลายปืนทิ่มตาตัวเอง...เท่าทีดูจากภาพ เดาๆว่าน้ำหนักเบา ยิงติดต่อกันหลายๆนัด คนยิงไหล่ทรุดแน่

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 09:35:57 PM »

จ๊ะบีท  จ๊ะชะงาย  จ๊ะชะงายๆ เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
หน้า: [1] 2
  พิมพ์