เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 10:28:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: >>รบกวนสอบถามหน่อยว่า "กรรมการชุมชน" สามารถซื้อปืนสวัสดิการได้หรือไม่..?  (อ่าน 3804 ครั้ง)
eakamol040
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 06:08:47 PM »

>>รบกวนสอบถามหน่อยว่า "กรรมการชุมชน" สามารถซื้อปืนสวัสดิการได้หรือไม่..?

เป็น "กรรมการชุมชน" อยู่ใน กทม. ครับ

หากซื้อได้ ต้องมีขั้นตอน อย่างไรบาง..?

หากซื้อไม่ได้ ก็... ไม่มีคำถามครับ แหะๆๆๆ

ขอบคุณมากน่ะครับ สำหรับคำแนะนำ และคำตอบดีๆ มีประโยชน์ ครับ

หลงรัก หลงรัก หลงรัก
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 06:38:17 PM »

หน่วยงานที่มีสิทธิ์สั่งซื้อ อาวุธปืน โครงการ สน.สก. ได้

1.ข้าราชการสังกัดกรมการปกครอง
กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้าน แพทย์ประจำตำบล สารวัตรกำนัน
สมาชิก อส.ผู้บริหาร / สมาชิกและพนักงานองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น

ทั้งข้าราชการพนักงานรัฐวิสาหกิจ สังกัดกระทรวงมหาดไทย
และส่วนราชการที่กรมการปกครองอนุมัติให้เข้าร่วมโครงการฯ แล้ว ได้แก่

ข้าราชการสำนักงานปลัดกระทรวงยุติธรรม สำนักงานศาลยุติธรรม และผู้พิพากษา
สำนักงานอัยการ และสำนักงานอัยการสูงสุด บุคลากรองค์กรอิสระตามรัฐธรรมนูญ

สำนักข่าวกรองแห่งชาติ
กรมป่าไม้
กรมอุทยานแห่งชาติสัตว์ป่า และพันธุ์พืช
กรมสรรพสามิต
กรมศุลกากร
กรมสรรพากร
กรมราชทัณฑ์
สำนักงานตรวจคนเข้าเมือง
กรมการขนส่งทางน้ำและพาณิชย์นาวี
สำนักงานคณะกรรมการป้องกันและปราบปรามการทุจริตภาครัฐ
สำนักงานป้องกันและปราบปรามการฟอกเงิน
สำนักงานป้องกันและปราบปรามยาเสพติด
สภาความมั่นคงแห่งชาติ
สำนักงานศาลปกครอง ตุลาการศาลรัฐธรรมนูญ ตุลาการศาลปกครอง และผู้พิพาษา
สำนักงานคณะกรรมการการเลือกตั้ง
สำนักงานคณะกรรมการป้องกันและปราบปรามการทุจริตแห่งชาติ

กลุ่มข้าราชการ และพนักงานรัฐวิสาหกิจ ในสังกัดกระทรวงมหาดไทย

1. สำนักงานปลัดกระทรวงมหาดไทย
2. กรมการปกครอง
3. กรมพัฒนาชุมชน
4. กรมที่ดิน
5. กรมป้องกันและบรรเทาสาธารณะภัย
6. กรมโยธาธฺการและผังเมือง
7. กรมส่งเสริมการปกครองท้องถิ่น

2. หน่วยรัฐวิสาหกิจ

1. การประปานครหลวง
2. การประปาส่วนภูมิภาค
3. การไฟฟ้านครหลวง
4. การไฟฟ้าส่วนภูมิภาค
5. องค์การตลาด

3. องค์กรอิสระ ตาม รัฐธรรมนูญ

1. ปปช.
2. กกต.
3. คณะกรรมการตรวจเงินแผ่นดิน
4. ผู้ตรวจการแผ่นดิน

http://www.bewebplus.com/preview/index.php?option=com_content&bw_site=maneegroup&view=article&id=20&Itemid=20
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 06:46:43 PM »

ถ้าเป็นลูกจ้างของรัฐ ก็สามารถซื้อได้ หรือง่ายๆ รัฐได้จ่ายเงินเดือนให้ท่าน ท่านก็คือลูกจ้างของรัฐ
eakamol040
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 06:51:31 PM »

ที่ให้ข้อมูลมา ไม่มีเลยอ่ะครับ

งั้นแสดงว่า ไม่สามารถ  ซื้อปืนสวัสดิการ  ได้ ใช่ไหมครับ

แล้ว คณะกรรมการชุมชน ก็ไม่ได้ รับเงินเดือน จากรัฐ อีกด้วยอ่ะ..

ผมเข้าใจถูก หรือ ผิด อ่ะครับ...?

ขอบคุณน่ะครับ สำหรับข้อมูล

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 07:01:20 PM »

ที่ให้ข้อมูลมา ไม่มีเลยอ่ะครับ

งั้นแสดงว่า ไม่สามารถ  ซื้อปืนสวัสดิการ  ได้ ใช่ไหมครับ

แล้ว คณะกรรมการชุมชน ก็ไม่ได้ รับเงินเดือน จากรัฐ อีกด้วยอ่ะ..

ผมเข้าใจถูก หรือ ผิด อ่ะครับ...?

ครับผม  ไหว้ Grin  เดี๋ยวรอผู้รู้มาเสริมอีกทีครับ   ไหว้
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 07:08:11 PM »

ถ้าเป็นลูกจ้างของรัฐ ก็สามารถซื้อได้ หรือง่ายๆ รัฐได้จ่ายเงินเดือนให้ท่าน ท่านก็คือลูกจ้างของรัฐ

แล้ว ชรบ. ล่ะครับ... ซื้อได้มั๊ย... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 07:12:11 PM »

แล้ว ชรบ. ล่ะครับ... ซื้อได้มั๊ย... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ถ้าตามความจริงซื้อได้ครับ  เพราะผมเห็นมาเยอะ มากๆๆๆๆๆๆ  แต่จะถูกตามทำนองคลองธรรมหรือไม่นั้น ผมเองไม่ทราบครับ  ไหว้
แต่ปัญหาคือบางพื้นที่ ผู้ใหญ่บ้านไม่อนุมัติ เช่น โคกอีหนอน ครับ  ยี๊ 
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 07:20:15 PM »

แต่ปัญหาคือบางพื้นที่ ผู้ใหญ่บ้านไม่อนุมัติ เช่น โคกอีหนอน ครับ  ยี๊ 

ผมถามถึงตรงนี้แหละครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

eakamol040
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 07:23:01 PM »

ครับผม  ไหว้ Grin  เดี๋ยวรอผู้รู้มาเสริมอีกทีครับ   ไหว้

ครับผม รอผู้รุ้ มาอธิบายหน่อยแล้วกัน เพื่อ ผู้รู้ มีแนวทางดีๆ แนะนำให้ซื้อ ปืนสวัสดิการได้ อะครับ

ขอบคุณครับ

ไหว้ ไหว้ ไหว้
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 07:51:12 PM »

วันที่ ๒๕ นี้รู้กันว่าจะซื้อ โครงการ สน.สก. ได้หรือไม่   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 08:13:11 PM »

ครับผม รอผู้รุ้ มาอธิบายหน่อยแล้วกัน เพื่อ ผู้รู้ มีแนวทางดีๆ แนะนำให้ซื้อ ปืนสวัสดิการได้ อะครับ

ขอบคุณครับ

ครับ Cheesy
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 08:35:21 PM »

>>รบกวนสอบถามหน่อยว่า "กรรมการชุมชน" สามารถซื้อปืนสวัสดิการได้หรือไม่..?

เป็น "กรรมการชุมชน" อยู่ใน กทม. ครับ

หากซื้อได้ ต้องมีขั้นตอน อย่างไรบาง..?

หากซื้อไม่ได้ ก็... ไม่มีคำถามครับ แหะๆๆๆ

ขอบคุณมากน่ะครับ สำหรับคำแนะนำ และคำตอบดีๆ มีประโยชน์ ครับ

ขอบคุณครับ

น่าจะเปลี่ยนชื่อ กระทู้นะครับว่า "ประชาชนจะซื้อปืนโครงการต้องทำอย่างไร "  
ผมว่าคำตอบเพียบ ครับ 
ที่แน่ๆ ที่ผมเห็นก็คือ  จากคำถามสีแดง ทั้งสอง ข้อความขัดแย้งกันอยู่ ครับ Cheesy
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 09:37:52 AM »

ที่มา glock-club

ผมรวมให้ทั้งสองเวปเลยนะครับ  Cheesy
eakamol040
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 09:56:05 AM »

ขอบคุณครับ

น่าจะเปลี่ยนชื่อ กระทู้นะครับว่า "ประชาชนจะซื้อปืนโครงการต้องทำอย่างไร "  
ผมว่าคำตอบเพียบ ครับ 
ที่แน่ๆ ที่ผมเห็นก็คือ  จากคำถามสีแดง ทั้งสอง ข้อความขัดแย้งกันอยู่ ครับ Cheesy

นั้นซิ ขัดกันงงๆ อยุ่เหมือนกันน่ะครับ ฮาๆๆ

กรรมการชุมชน เป็นตัวแทน สมาชิกชุมชน หมายความว่า เป็นประชาชนทั่วไป ใช่ไหมครับ ผมเข้าใจถูก เปล่าครับ...?

แสดงว่า ซื้อปืนสวัสดิการไม่ได้ ถูกเปล่าครับ...?

ขอบคุณน่ะครับ สำหรับคำแนะนำที่ดีๆ

..
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 10:15:13 AM »

ถ้าไม่ได้รับเงินเดือนจากรัฐผมคิดว่าซื้อไม่ได้นะครับ   ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
หน้า: [1] 2
  พิมพ์