เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 02:21:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตะวันเดือด  (อ่าน 3592 ครั้ง)
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 03:50:06 PM »

ชอบเสื้อผ้า หมวก ปืน ไร่กว้าง ม้า วัว..รวม ๆ ก็คาวบอยนั่นแหละคับ แต่บทละครหนังไท้ย..หนังไทย(น้ำเน่า)ผมจึงดูแต่ภาพอย่างเดียวไม่เปิดเสียง(mute)..อิอิอิอิอิ..  
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 07:55:35 PM »

เอาน่าดูๆไป ฝรั่งมันโม้กว่าหนังไทยเราอีก

นู่น พาเคาบอยออกอวกาศนู่นเลย  กำลังฉายตอนนี้ก็มีอีก ที่ 007 หน้าไม่หล่อ แดเนียล เคร็ก เล่นไง

เรื่องที่ 2 ไม่ใช่คาวบอยครับ แต่เป็น เบ็นเท็น Cheesy

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 08:00:56 PM »

ชอบเครื่องแต่งกาย ชอบบรรยากาศ ดูสนุกๆ ไม่ได้คิดอะไรมากมาย...  Cool

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 11:03:46 AM »

ไม่ได้ดูละครไทยมา หลายปีแล้วครับ บางที่เด็กมันพูดถึงดารา ผมก็ ทำหน้าเหมือนบ้านอยู่หลังเขา ถามกลับไปว่าใครเหรอ Huh

สมัยที่โฬม ดังๆ น้องๆที่ออฟฟิศมันพูดถึงกัน ผมก็หน้าเหรอหรา ใครเหรอ...
มันทำหน้ารำคาญแล้วบอก "พี่น่ะ ดาราคนสุดท้ายที่พี่รู้จักก็สมบัติ เมทะนี"
แหม...ดูมันว่า... ได้แต่เคือง  งอน งอน งอน งอน

มีอยู่วันมีงานเลี้ยงประจำปีของเอเยนต์ เขาเชิญฝ่ายขายไป แต่บังเอิญไม่ว่างกันเยอะ
ที่นั่งเหลือ ผมเลยหนีบมันไปด้วย ไปถึงเขาถามฝ่ายขายของ บ.ใช่ไหม
ผมเลยบอก "ไม่ใช่ นี่ เจ้าหน้่าที่ฝ่ายข่าวบันเทิงประจำออฟฟิศ"
มันเคืองผมยันวันลาออก กลับมาฟ้อง ผจก.ด้วย Grin Grin Grin Grin
(จริงๆเป็นฝ่ายบัญชีอ่ะครับ Grin )

แหม...ก็นะ ใครเป็นแฟนใคร ใครเลิกกับใคร ใครกิ๊กกับใครมันรู้หมด ทำงานอย่าได้ว่าง
ทั้งเวบสนุก เวบดารา มันเข้าหมด อะไรที่นักข่าวบันเทิงรู้ มันต้องรู้  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ตอนนี้มีคนใหม่มาทำงาน ไม่เหมือนคนเดิม เรื่องบันเทิงน้อยลงหน่อย
แต่อย่าให้ผมได้เปิดเพลงเก่าๆพวกชาย เมืองสิงห์ หรือรุ่งเพชร แหลมสิงห์นะ
มันจะบอก
"แหม...ฟังเพลงพี่แล้ว หนูนึกถึงพ่อเลย พ่อเคยร้องเพลงนี้ให้ฟังตอนเด็กๆ"  ยี๊ ยี๊ ยี๊ ยี๊

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 23, 2011, 12:02:42 PM โดย submachine -รักในหลวง- » บันทึกการเข้า

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 11:39:35 AM »

"แหม... ฝัง เพลงพี่แล้ว หนูนึกถึงพ่อเลย พ่อเคยร้องเพลงนี้ให้ฟังตอนเด็กๆ"

อืม.. ถึงกับฝัง

และคิดถึงพ่อ

มันทะแม่ง มั้ยจ๊ะ พี่

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 12:02:56 PM »

แก้แล้วครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 12:33:58 PM »

ไม่ได้ดูละครไทยมา หลายปีแล้วครับ บางที่เด็กมันพูดถึงดารา ผมก็ ทำหน้าเหมือนบ้านอยู่หลังเขา ถามกลับไปว่าใครเหรอ Huh

สมัยที่โฬม ดังๆ น้องๆที่ออฟฟิศมันพูดถึงกัน ผมก็หน้าเหรอหรา ใครเหรอ...
มันทำหน้ารำคาญแล้วบอก "พี่น่ะ ดาราคนสุดท้ายที่พี่รู้จักก็สมบัติ เมทะนี"
แหม...ดูมันว่า... ได้แต่เคือง  งอน งอน งอน งอน

มีอยู่วันมีงานเลี้ยงประจำปีของเอเยนต์ เขาเชิญฝ่ายขายไป แต่บังเอิญไม่ว่างกันเยอะ
ที่นั่งเหลือ ผมเลยหนีบมันไปด้วย ไปถึงเขาถามฝ่ายขายของ บ.ใช่ไหม
ผมเลยบอก "ไม่ใช่ นี่ เจ้าหน้่าที่ฝ่ายข่าวบันเทิงประจำออฟฟิศ"
มันเคืองผมยันวันลาออก กลับมาฟ้อง ผจก.ด้วย Grin Grin Grin Grin
(จริงๆเป็นฝ่ายบัญชีอ่ะครับ Grin )

แหม...ก็นะ ใครเป็นแฟนใคร ใครเลิกกับใคร ใครกิ๊กกับใครมันรู้หมด ทำงานอย่าได้ว่าง
ทั้งเวบสนุก เวบดารา มันเข้าหมด อะไรที่นักข่าวบันเทิงรู้ มันต้องรู้  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ตอนนี้มีคนใหม่มาทำงาน ไม่เหมือนคนเดิม เรื่องบันเทิงน้อยลงหน่อย
แต่อย่าให้ผมได้เปิดเพลงเก่าๆพวกชาย เมืองสิงห์ หรือรุ่งเพชร แหลมสิงห์นะ
มันจะบอก
"แหม...ฟังเพลงพี่แล้ว หนูนึกถึงพ่อเลย พ่อเคยร้องเพลงนี้ให้ฟังตอนเด็กๆ"  ยี๊ ยี๊ ยี๊ ยี๊

อืม ปูชนียบุคคล ในสำนักงาน หึๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์