เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 06:34:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถาม อาเจษและพี่โอ๊ก ผู้ที่อยู่ต่างประเทศ เกี่ยวกับข้อกฎหมาย (ปืน) ครับ  (อ่าน 2846 ครั้ง)
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 09:40:52 PM »

ผมสงสัยว่า บังกำลังจะหนีไปต่างประเทศนะเนี่ย จะไปอเมริกา เลยหรือนี่ อยู่
ประเทศเราดีกว่ามั้ง อบอุ่นดี(มีแต่คนจ้องจะเผา) เยี่ยม ไหว้ Grin

พี่ตี๋เคยพกปืนเข้ามาเลย์ มั้ยครับ  สนุกดีครับ  Grin Grin   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 10:00:13 PM »

ผมสงสัยว่า บังกำลังจะหนีไปต่างประเทศนะเนี่ย จะไปอเมริกา เลยหรือนี่ อยู่
ประเทศเราดีกว่ามั้ง อบอุ่นดี(มีแต่คนจ้องจะเผา) เยี่ยม ไหว้ Grin

พี่ตี๋เคยพกปืนเข้ามาเลย์ มั้ยครับ  สนุกดีครับ  Grin Grin   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เคยแต่พกจุดสองห้อยไปลาวครับบัง สามล้อ เซ้าซี้จะพาไปสนามยิง..พอดีเวลาน้อยครับ
เลยไม่ได้....อะครับ  เฮ้อ..เสียดายจัง...เฮ้อ..เสียดายดายจัง คิก คิก ไหว้
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 10:10:10 PM »

ไหว้ ขออนุญาตถามพี่เจษหน่อยครับ ว่าปีนกลclass2 , class3 ต่างกันอย่างไรครับ
ผมพิมพ์ผิด ที่จริงต้องเป็น Title II Class III ครับ จะรวมทั้งหมด ปืนกล ปืนยาวลำกล้องสั้น ปืนลูกซองลำกล้องสั้น ระเบิด เครื่องยิงลูกระเบิด เครื่องยิงจรวด  ที่เก็บเสียง ปืนใหญ่ ปืน ค.    พวก เครื่องยิงลูกระเบิด ยิงจรวด ปืนใหญ่ ปืน ค. จะอนุญาตให้ใช้และมีไว้ครอบครองได้แต่ ลูกซ้อมเท่านั้นนะครับ
ด้วยความเคารพครับ ปืนเหล่านี้เขาจะครอบครองเพื่ออะไรครับ?
ตอบตามตรงเลยนะครับ เพื่อสนองตัณหาของตัวเองครับ  อิอิ  ประชาชนเมกันเค้าถือว่าเป็นสิทธิอันชอบธรรมของเค้าครับ  อาวุธที่กล่าวมา ยกเว้นปืนยาวลำกล้องสั้น ปืนลูกซองลำกล้องสั้น จะราคาแพงมากๆ  เป็นของเล่นของคนมีอันจะกินเท่านั้นแหละครับ  

ไหว้ ขอบคุณครับพี่ อ้อแล้วพวกรถถังล่ะครับเสียภาษีแพงหรือเปล่าครับเพราะผมเคยดูทาง true พวกเอามาวิ่งกันสนุก Grin
ไม่รู้จริงๆครับ รู้แต่ว่าซื้อได้เป็นเจ้าของได้ แต่อาวุธที่ติดรถถังต้องไม่ใช่ของจริงหรือใช้งานไม่ได้ครับ
ลองดูที่เค้าขายกันที่นี่ครับ
http://www.armyjeeps.net/armor1.htm
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์