เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 03:25:24 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปตท.-บางจากลดโซฮอล์ ขึ้นเบนซิน มีผลพรุ่งนี้ (30/8/54)  (อ่าน 6988 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #45 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 09:01:19 PM »

ก่อนพายุโหมกระหน่ำบ้าคลั่ง ทะเลย่อมสงบจนน่ากลัวเสมอจ๊ะป้าจ๋า  ตอนนี้ทุกคนมองเจ๊ปูอย่างใจจดใจจ่อว่าจะเอาไง ฮิฮิ

แดงก็โชว์พาวหารู้ไม่ว่าถ้าฝ่ายที่รอดูท่าทีเตรียมอาวุธหนักไว้แล้ว                ฮ่าๆๆ ครั้งนี้คงได้เห็นเลือดนองแผ่นดินแบบเลี่ยงไม่ได้

จะถึงวันนั้นหรือไม่ก็ต้องรอดูคนที่เคยอยู่ดูใบว่าเดินเกมส์แบบใจร้อนหรือเปล่า ฮ่าๆๆ ที่พูดนี่เป็นเรื่องของประเทศเพื่อนบ้านน๊ะจ๊ะยาย

ไม่เกี่ยวกับการเมืองภายในประเทศ ฮาๆๆๆ  รักยายนะจุ๊บๆ

พูดแล้วก็อย่าหาว่า"ดูผิด"เลยเน้อ, นายสมชายกล้าบอกได้เลยว่า"ไม่มีปัญญา"ครับ, ลองดูนามสกุลของ สส.ปาร์ตี้ลิสต์ของพรรครัฐบาลนี้แล้วหรือยังครับ...

มีทั้งตระกูลเก่าแก่ขุนนางเก่า ตระกูลที่ลงท้ายนามสกุล ณ (ชื่อเมืองหลวงเก่าแก่มรดกโลก) ตระกูลเจ้าสัวธนาคารหลายเจ้า ตระกูลทหารเก่าแก่ย้อนถึงสมัย ร.3 ตระกูลเศรษฐีหลังสงครามโลกครั้งที่ 2 ตระกูลเศรษฐีใหม่ ตระกูล ฯลฯ... คืออยากบอกด้วยภาษาบ้านๆว่า ตระกูลคนรวยๆ+ขุนนางเก่าใหม่"เกือบ"ทั้งสังคมไทย มัน"เปลี่ยน"ไปเข้าสู่เส้นทางศูนย์กลางอำนาจรัฐไปหมดแล้วครับ...

มีแต่คนชั้นกลางนี่แหละที่ยังยืนหยัดที่เดิม(ยืนไหว้รูปอยู่ที่สูงข้างฝาบ้าน)... กับคนที่ดูถูกตัวเองว่า"รากหญ้า"นี่แหละครับที่ยังยืนอยู่ที่เดิม และรอคอยด้วยความหวัง...

คงต้องรอดูกันไปครับ ตอนปฏิทินก็ไม่มีใครนึกว่าจะมี โปรดฟังอีกครั้งหนึ่งนี่ครับ คริๆๆ

ถ้าต้อนคนดีจนไม่มีที่ยืนในสังคม คนดีๆก็มีมือมีเท้านะครับอย่าลืม ฮา  อะไรๆก็เกิดขึ้นได้

็Ha Ha Ha  ฮา  พี่  CZ 453 ขร๊า  ฮา

อย่าชวนยาย  ไปเป็น  "ขบถ"  น๊ะคร๊า  ฮา
ถ้ามี  "แวว"  ว่าชนะจริง ๆ  ค่อย "โทร"  มาบอกยาย  น๊ะคร๊า  ฮา

เออ  ......... แล้วตอนนี้ "โฆษก"  พฤทธิ์  กับ  อาคม   
เขา "เกษียณ" ไปแล้วด้วยคร๊า  ฮา

ถ้าทำ  "สำเร็จ"  คงต้อง ไหว้วานพี่  CZ 453  อ่ะคร๊า  ฮา
ยาย  ไม่รู้ว่า  เสียง  เป็นอย่างรัยบ้าง  ฮา

"ทุ้ม"  มั้ยคร๊า  ฮา

ถ้า"มีปัญญา"จริง คงไม่มีเหตุการณ์เผาเมืองหรอกครับ, ปล่อยให้ล่วงเลยมาจนถึงป่านนี้ มันต้องยอมรับกติกาแล้วครับ... กติกาเขาให้ฟังเสียงส่วนใหญ่ ก็ก่อนมาถึงจุดนี้ได้ มันเกิดเรื่อง"สำแดงพลัง"กันมาแยะแล้ว และในที่สุดก็ได้รู้ว่าพลังน้อยกว่า+ผู้นำไม่เก่ง อุตส่าห์อุ้มจนได้นำประเทศ แต่ใจฝ่อเกินจนปล่อยโอกาสทิ้งเสีย มาถอดใจยอมแพ้ลาออกให้เลือกตั้งใหม่...

แล้วต่อไปนี้จะมีปัญญาทำอะไรได้เล่าครับ นอกจากแสดงอาการฮึดฮัด บอกว่าคอยดู๊ คอยดู, ก็จะดูแหละครับ และเอาใจช่วยด้วย... หากค้น Post เก่านายสมชายก็จะทราบทัศนคติของนายสมชายแหละ, แต่"กติกา"ว่าอย่างนี้ มันต้องยอมตามแล้วครับ... ฮา...
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #46 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 09:11:27 PM »

็Ha Ha Ha   ฮา  พี่นายสมชาย(ฮา) คร๊า

โพสต์  ข้างบน  ยายให้  "สามบ๊วบ"  เลยคร๊า  ฮา

ยายยังแปลกใจคร๊า  มัน  "บริหาร"  กันอย่างไร
ยิ่งบริหาร  ยิ่งทำให้  "แตกแยก"  ฮา

ยายนึกถึง  "ลี กวน โอ้ย"  ฮา

555  ลีกวนยู  คร๊า  เอิ๊ก เอิ๊ก  ฮา

ไอ้ "แม้ว"  ตัวเดียว  "ก้าวข้าม"  มันไปให้พ้น  อ่ะคร๊า ฮา

ยายยังยึดคำว่า  "ถูกต้อง  ยุติธรรม"  อ่ะคร๊า

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #47 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 10:07:36 PM »

ก่อนพายุโหมกระหน่ำบ้าคลั่ง ทะเลย่อมสงบจนน่ากลัวเสมอจ๊ะป้าจ๋า  ตอนนี้ทุกคนมองเจ๊ปูอย่างใจจดใจจ่อว่าจะเอาไง ฮิฮิ

แดงก็โชว์พาวหารู้ไม่ว่าถ้าฝ่ายที่รอดูท่าทีเตรียมอาวุธหนักไว้แล้ว                ฮ่าๆๆ ครั้งนี้คงได้เห็นเลือดนองแผ่นดินแบบเลี่ยงไม่ได้

จะถึงวันนั้นหรือไม่ก็ต้องรอดูคนที่เคยอยู่ดูใบว่าเดินเกมส์แบบใจร้อนหรือเปล่า ฮ่าๆๆ ที่พูดนี่เป็นเรื่องของประเทศเพื่อนบ้านน๊ะจ๊ะยาย

ไม่เกี่ยวกับการเมืองภายในประเทศ ฮาๆๆๆ  รักยายนะจุ๊บๆ

พูดแล้วก็อย่าหาว่า"ดูผิด"เลยเน้อ, นายสมชายกล้าบอกได้เลยว่า"ไม่มีปัญญา"ครับ, ลองดูนามสกุลของ สส.ปาร์ตี้ลิสต์ของพรรครัฐบาลนี้แล้วหรือยังครับ...

มีทั้งตระกูลเก่าแก่ขุนนางเก่า ตระกูลที่ลงท้ายนามสกุล ณ (ชื่อเมืองหลวงเก่าแก่มรดกโลก) ตระกูลเจ้าสัวธนาคารหลายเจ้า ตระกูลทหารเก่าแก่ย้อนถึงสมัย ร.3 ตระกูลเศรษฐีหลังสงครามโลกครั้งที่ 2 ตระกูลเศรษฐีใหม่ ตระกูล ฯลฯ... คืออยากบอกด้วยภาษาบ้านๆว่า ตระกูลคนรวยๆ+ขุนนางเก่าใหม่"เกือบ"ทั้งสังคมไทย มัน"เปลี่ยน"ไปเข้าสู่เส้นทางศูนย์กลางอำนาจรัฐไปหมดแล้วครับ...

มีแต่คนชั้นกลางนี่แหละที่ยังยืนหยัดที่เดิม(ยืนไหว้รูปอยู่ที่สูงข้างฝาบ้าน)... กับคนที่ดูถูกตัวเองว่า"รากหญ้า"นี่แหละครับที่ยังยืนอยู่ที่เดิม และรอคอยด้วยความหวัง...

คงต้องรอดูกันไปครับ ตอนปฏิทินก็ไม่มีใครนึกว่าจะมี โปรดฟังอีกครั้งหนึ่งนี่ครับ คริๆๆ

ถ้าต้อนคนดีจนไม่มีที่ยืนในสังคม คนดีๆก็มีมือมีเท้านะครับอย่าลืม ฮา  อะไรๆก็เกิดขึ้นได้

็Ha Ha Ha  ฮา  พี่  CZ 453 ขร๊า  ฮา

อย่าชวนยาย  ไปเป็น  "ขบถ"  น๊ะคร๊า  ฮา
ถ้ามี  "แวว"  ว่าชนะจริง ๆ  ค่อย "โทร"  มาบอกยาย  น๊ะคร๊า  ฮา

เออ  ......... แล้วตอนนี้ "โฆษก"  พฤทธิ์  กับ  อาคม   
เขา "เกษียณ" ไปแล้วด้วยคร๊า  ฮา

ถ้าทำ  "สำเร็จ"  คงต้อง ไหว้วานพี่  CZ 453  อ่ะคร๊า  ฮา
ยาย  ไม่รู้ว่า  เสียง  เป็นอย่างรัยบ้าง  ฮา

"ทุ้ม"  มั้ยคร๊า  ฮา

ป้านี่จำแม่นจริงๆ ผมจำอะไรไม่ค่อยได้เลยครับ แต่เอ...คนที่ชื่อพฤทธ์ ใช่
 นามสกุล อุปถัมภานนท์ หรือเปล่าครับ ส่วน คุณ อาคม นี่ นามสกุล มกรานนท์
ไหมครับ คนแก่ๆเท่านั้น ที่รู้เรื่องนี้ ผมไม่เคยได้ยินชื่อสองคนนี้เลยครับ ผมยังไม่แก่ คิก คิก ไหว้
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #48 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 09:07:44 AM »

ครับ......พี่น้องคุยกันเมื่อสุดสัปดาห์....

ทางเลือกมีแค่2ทาง......รับที่เขาหยิบยื่นให้....หรือ แข็งขืน เพื่อโดนบี้ตาย....

ธรรมชาติมนุษย์ก็ต้องเลือกอย่างแรกเห็นๆ......ยกเว้นคนที่อุดมการณ์แรงกล้า ยอมแข็งขืนแล้วไปลองเสี่ยงสู้ดู....

แต่ก็สู้อย่างโดดเดี่ยวแบบที่ว่า..........ในเมื่อกลุ่มทุน กลุ่มอํานาจยอมสยบไปซะส่วนใหญ่แล้ว....

จะมีแต่พวกรากหญ้า(ที่โดนอุปโลกเรียกกันขึ้นมา....) ที่ชะเง้อรอด้วยความหวังลมๆแล้ง ว่าหัวหน้าตูโค่นรัฐบาลตัวแทนอํามาตย์ได้แล้ว....ตูจะได้ลืมตาอ้าปากเสียที

หารู้ไม่......มันก็แค่power playของชนชั้นผู้นา.....ที่เอาพวกนี้เป็นไพล่เลว เหยียบเพื่อเปลี่ยนถ่ายอํานาจ...

อนาถแท้..........

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
Hero Member

« ตอบ #49 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 09:35:38 AM »

ป้านี่จำแม่นจริงๆ ผมจำอะไรไม่ค่อยได้เลยครับ แต่เอ...คนที่ชื่อพฤทธ์
ใช่นามสกุล อุปถัมภานนท์ หรือเปล่าครับ

ส่วน คุณ อาคม นี่ นามสกุล มกรานนท์  ไหมครับ

คนแก่ๆเท่านั้น ที่รู้เรื่องนี้ ผมไม่เคยได้ยินชื่อสองคนนี้เลยครับ

ผมยังไม่แก่ คิก คิก ไหว้

Ha Ha Ha  ฮา  คร๊า   ลุงตี๋  ยังดูหนุ่ม  " เนื้อยังแน่น "
เหมือน "ปูทะเล"  ตอนข้างแรม   น๊ะคร๊า  ฮา

แต่มา  "เสียลับ"  ตอนมาเขียน  "นามสกุล"  คร๊า  ฮา

เข้าข่ายต้องสงสัย  "จะแก่"  เหมือนยาย  อ่ะคร๊า  ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #50 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 09:38:42 AM »

Ha Ha ha  ฮา

เจ้ "ฮ้ง"  คุณหญิง ด๊อกเตอร์  กัลยา  โสภณพานิช   ฮา

แกไปจ้างบริษัท  ให้เขาทำ  "วิจัย"  อ่ะคร๊า 
ว่าทำมัยถึง "พ่าย"  พรรค  "หัวขวด"   ฮา

ผลการวิจัยเขาบอกว่า 

เหมือนรถเบนซ์  "หางปลา"    คือ   เบนซ์  "รุ่นเก่า"   ฮา

หรือ เหมือน   รถฮอนด้า  "ซีวิค" ติดเครื่อง  "อีแต๋น"

ฮา

หัว...ฆรวย

หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์