เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 24, 2024, 02:21:32 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: believe it or not  (อ่าน 6468 ครั้ง)
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2004, 11:25:32 AM »

ข่าวว่าเป็นปืนของภรรยาเองครับ

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2004, 11:40:28 AM »

ข่าวว่าเป็นปืนของภรรยาเองครับ

นึกว่าปืนสามี ถ้าปืนของภรรยาก็เป็นอุบัติเหตุพอฟังได้ครับ  แต่ก็ยังมีอีกหลายประเด็นที่น่าคิดนะครับ

1) ปืนของตัวเอง ก็ต้องใช้เป็นสิครับ
2) ส่งปืนยังไงไหงส่องไปหาหน้าคนอื่นได้

แต่ก็อีกละครับอุบัติเหตุ จะห้ามไม่ได้แต่ป้องกันได้ ตำรวจคิดไงครับ  Huh Huh Huh Huh Huh

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2004, 12:27:28 PM »

เศร้าครับงานนี้ ไม่อยากให้มีเรื่องแบบนี้เกิดขึ้นเลย
ไม่อยากให้ ปืน เป็นของอันตรายที่ใครจับต้องแล้วจะต้องเกิดเรื่องเศร้าครับ
สรุปแล้วก็ต้องหาวันว่างพาสุดที่รักไปซักซ้อมกฏแห่งความปลอดภัย(ของตัวเอง) อีก
สักครั้ง
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2004, 02:19:27 PM »

ข่าวก็คือข่าว
แค่บอกเรื่องราว แต่ขาดมิติในทางลึก
บอกแค่ว่า เอากระสุนออกจากโม่ไม่ได้ ยื่นให้สามี

ปืนมันเก่าหรือเสื่อมสภาพปานไหน คัดกระสุนไม่ออก
ของผมเก๋ากึ๊ก แต่ไม่เคยมีปัญหาตรงนี้
ภรรยาใช้ปืนมากี่ปี เล่นปืนมากี่ปี

ตำรวจดูสภาพปืนของกลางแป๊บเดียวรู้ครับ

งานนี้เอาใจช่วยตำรวจครับ...เชียร์เจ้าหน้าที่ให้ทำหน้าที่อย่างตรงไปตรงมาดีกั่ว

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2004, 02:39:48 PM »

ปืนมันเก่าหรือเสื่อมสภาพปานไหน คัดกระสุนไม่ออก
ของผมเก๋ากึ๊ก แต่ไม่เคยมีปัญหาตรงนี้
ภรรยาใช้ปืนมากี่ปี เล่นปืนมากี่ปี

ตำรวจดูสภาพปืนของกลางแป๊บเดียวรู้ครับ

งานนี้เอาใจช่วยตำรวจครับ...เชียร์เจ้าหน้าที่ให้ทำหน้าที่อย่างตรงไปตรงมาดีกั่ว
เชียร์ด้วยครับ แต่ปืนลูกโม่ครับ

e27hu "รักในหลวง"
One man standing.
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2004, 03:46:22 PM »

สงสัยตื่นเช้ามาสามียังนอนไม่ตื่น  ก็เลยหาอะไรเล่น อาจจะตั้งใจจะเอาปืนมายิงแห้งดูก็เป็นไปได้  เพราะเห็นตั้งใจจะเอาลูกออกจากโม่ แต่คงจะไปง้างนกเล่นก่อนแล้วเลยเปิดโม่ไม่ออก  ง้างนกแล้วไกซิงเกิลน้ำหนักมันต่างกับดับเบิลมาก  สามีอาจจะเคยถอดลูกออกแล้วให้ภรรยายิงแห้งเล่นแบบดับเบิลก็ได้นะครับ

Tee Smith.
e27hu "รักในหลวง"
One man standing.
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2004, 03:56:29 PM »

อืมม.. ตอนแรกก็อ่านไม่ละเอียด  อ่านจากข่าวอย่างเดียวเราคงสรุปไม่ได้ ก็มีสิทธิ์เป็นไปได้ทั้งนั้นเลย ต้องขึ้นอยู่กับการสืบสวนสอบสวนละครับ Undecided

Tee Smith.
TABOO
ความจนไม่ใช่สิ่งน่าอาย ไร้ความสามารถต่างหากสิน่าอาย
Full Member

คะแนน 11

ปืน คือเพื่อนแท้

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2004, 04:10:30 PM »

Huhผมว่าต้องให้เจ้าหน้าที่เขาทำงานก่อนครับเช่นตรวจดูวิถีกระสุน สอบปากคำและมูลเหตุจูงใจว่ามีหรือไม่มี Smiley

ไร้วาสนาอย่าขอพร  บุญมาดวงดีได้เงินทอง  ความร่ำรวยหากขอกันได้  โลกนี้ก็จะไม่มีคนจน
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2004, 05:17:30 PM »

เชียร์ด้วยครับ แต่ปืนลูกโม่ครับ

ของผมก็ลูกโม่ครับ เอ็ม15

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2004, 05:40:28 PM »

สงสัยตื่นเช้ามาสามียังนอนไม่ตื่น  ก็เลยหาอะไรเล่น อาจจะตั้งใจจะเอาปืนมายิงแห้งดูก็เป็นไปได้  เพราะเห็นตั้งใจจะเอาลูกออกจากโม่ แต่คงจะไปง้างนกเล่นก่อนแล้วเลยเปิดโม่ไม่ออก  ง้างนกแล้วไกซิงเกิลน้ำหนักมันต่างกับดับเบิลมาก  สามีอาจจะเคยถอดลูกออกแล้วให้ภรรยายิงแห้งเล่นแบบดับเบิลก็ได้นะครับ

อันนี้น่าสนใจ ง้างนกแล้วจะเอานกลง ชี้ไปลั่นพอดี  Shocked Shocked Shocked Shocked เสียวสุดๆ

Enruoblem
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2004, 08:42:28 PM »

คุณcarreraสนใจกระทู้นี้จังเลย กลัว :Smileyอะไรรึปล่าววววววววครับ Grin

S76C+,C++
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2004, 09:03:37 PM »

คุณcarreraสนใจกระทู้นี้จังเลย กลัว :Smileyอะไรรึปล่าววววววววครับ Grin

เพราะปืนที่เป็นเรื่องเป็นปืนลูกโม่ครับ ไม่นึกว่ามันลั่นง่ายๆได้ถ้าไม่เหนี่ยว ถึงไม่ค่อยเชื่อ

BAER
ปืนเถื่อนยังไม่หมด อย่ามาปลดปืนทะเบียน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2004, 09:30:30 PM »

Sad  เรื่องนี้เป็นอุทาหรณ์ชาวปืนเลยครับ ถ้าคิดจะมีปืนไว้ใช้ควรสอนให้คนในบ้านรู้จักวิธีที่ถูกต้องด้วยครับ

เรื่องน่าเศร้าก็คงไม่เกิด ยังไงก็ขอแสดงความเสียใจกับผู้สูญเสียครับ
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2004, 09:46:45 PM »

ประเด็นมันอยู่ที่ "ตั้งใจ" กับ "ไม่ตั้งใจ" เท่านั้นเองครับ ให้เป็นเรื่องของพนักงานสอบสวนเถอะครับ..ในการหาข้อสรุป Huh

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์