เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 08:18:35 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โดนหลอกไปเข้าบ่อนที่ลาวมา  (อ่าน 12403 ครั้ง)
zx9
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« เมื่อ: สิงหาคม 28, 2011, 03:12:49 PM »

หลายวันก่อนเพื่อนมาชวนไปเที่ยวลาว   บอกว่าเสียค่าทำใบผ่านแดน  200.- บาท   เท่านั้น[  อย่างอื่นไม่เสีย   มีรถทัวร์มารับถึงที่    เห็นว่าถูกดีก็เลยตกลงไปด้วย   ก็คิดอยู่ว่ามันทำไมถูกจังต้องมีอะไรแน่ๆ   จริงอย่างที่คิด   ไม่ได้ไปเที่ยวใหนเลยเอาเราไปปล่อยที่บ่อนซะวันกับคืนหนึ่ง   มีแต่คนไทยทั้งนั้น   ต่างชาติ( เอเซีย )มีน้อยมาก  ฝรั่งผมทองไม่มีเลย    ดูแล้วมากันแทบทุกจังหวัดทั่วประเทศ    ที่สลดใจคือ  สองตายายท่าทางบ้านนอกๆ  ไม่มีเค้าความเป็นนักพนันเลย   ก็ยังมา  เดินไปเดินมาเหมือนไม่รู้ว่าจะทำอะไรดี   อีกตัวอย่างผู้หญิงพาลูกเล็กๆ มาด้วย 2 คน  คงคิดว่ามาเที่ยวจริงๆ...... หัวเราะร่าน้ำตาริน/color]

ไม่ฆ่าน้อง  ไม่ฟ้องนาย  ไม่ขายเพื่อน
vvv_v
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2011, 03:46:31 PM »

ค่านอนที่นั่น ๑ คืนเสียด้วยหรือเปล่าครับ  Undecided
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2011, 03:53:23 PM »

เฮ้อ.........
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2011, 03:57:35 PM »

ถอนใจทำไมครับ บัง อยากไปสิท่า แต่เมียคงไม่อนุญาต คิก คิก ไหว้
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2011, 04:26:10 PM »

เห็นคนแถวบ้าน ไปบ่อยครับ มีเท่าไหร่เป็นหมด
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2011, 04:43:06 PM »

ผมข้ามไปที่ด่านสะหวันนะเขต...มีคนไทยขึ้นรถรับส่งของบ่อนเยอะมากๆ

พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2011, 05:06:38 PM »

ผมไม่เห็นใจพวกนักพนันหรือผีพนันทั้งหลาย(สมน้ำหน้าด้วยไม่ว่าใครหรือแม้แต่ญาติพี่น้องของตัวเองก็เถอะ) เหมือนคำโบราณว่าโจรขึ้นบ้านไฟไหม้บ้านยังเหลือที่ดินให้ซุกหัวนอน แต่การพนันไม่เหลืออะไรเลย ล่าสุดที่จำได้ ผู้หมู่จากค่ายพลรบพิเศษข้ามแดนไปเสี่ยงโชคทางฝังจังหวัดมุกดาหาร หมดตูดพาแฟนมาปล้นทองที่ร้อยเอ็ด สุดท้ายก็ไม่รอด อนาคตทุกอย่างจบลงในบัดดลทันทีทันใด เศร้า

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2011, 05:20:03 PM »

ถอนใจทำไมครับ บัง อยากไปสิท่า แต่เมียคงไม่อนุญาต คิก คิก ไหว้

ก็ไอ้บ่อน เวรนี้แหละครับ
พี่ชายผม(ลูกของลุง) สมัยผมอยู่ ป.4 แกขาย นาฬิกา ข้อมือ อยู่ที่ริมทางเท้า(โต๊ะพับ 3ตัว)  ที่สุราษ ขายไปขายมา กิจการรุ่งเรือง
ตั้งตัวได้  กำไรดี เลยเปิดร้าน นาฬิกา ที่ หน้าโรงแรมผ่านฟ้า ใต้โรงแรมสุราษ (มงคลทอง นาฬิกา)  อยู่ใจกลางเมือง  หลังๆก็ขยายกิจการ ไปเช่าพื้นที่โลตัส สุราษ
ชั้น 2 สองห้อง ค่าเช่าเดือนละ 3หมื่น ห้องละ15000  กำไรโครตดีเลยครับ ขายได้วันนึงเป็น หมื่นๆ กำไร ไม่ต่ำกว่า 15000+ ต่อวัน
 ถอยรถเก๋ง เป็นว่าเล่น ซื้อนกหัวจุกตัวเป็นแสน    สบายโครตๆ   แต่หลังจากที่ไปเข้าบ่อน  ที่ เกาะ สองบ้าง เขรมบ้าง  เดือนๆหมดเป็น ล้าน
ง่ายๆ ครับ แกขนเข้าไปทีอาทิตย์ละ 1ล้าน+  
เดี๋ยวนี้ เป็นหนี้เป็นสิน  อีรุงตุงนัง  ร้านที่หน้าโรงแรมผ่านฟ้าก็ปิดตัวเพราะ  หมดปัญญาจ่าย เหลือที่โลตัสอย่างเดียว  คนที่ซวยที่สุดคือ เมียแก ต้องมารับเป็นหนังหน้าไฟอยู่ทุกวัน
 กู้เงินในระบบก็กู้หมดแล้ว หนี้นอกระบบก็กู้จนไม่รู้จะจ่ายยังไง     อ๋อย
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2011, 05:34:28 PM »

พี่ชายผม(ลูกของลุง) สมัยผมอยู่ ป.4 แกขาย นาฬิกา ข้อมือ อยู่ที่ริมทางเท้า(โต๊ะพับ 3ตัว)  ที่สุราษ ขายไปขายมา กิจการรุ่งเรือง
ตั้งตัวได้  กำไรดี เลยเปิดร้าน นาฬิกา ที่ หน้าโรงแรมผ่านฟ้า ใต้โรงแรมสุราษ (มงคลทอง นาฬิกา)  อยู่ใจกลางเมือง  หลังๆก็ขยายกิจการ ไปเช่าพื้นที่โลตัส สุราษ
ชั้น 2 สองห้อง ค่าเช่าเดือนละ 3หมื่น ห้องละ15000  กำไรโครตดีเลยครับ ขายได้วันนึงเป็น หมื่นๆ กำไร ไม่ต่ำกว่า 15000+ ต่อวัน
 ถอยรถเก๋ง เป็นว่าเล่น ซื้อนกหัวจุกตัวเป็นแสน    สบายโครตๆ   แต่หลังจากที่ไปเข้าบ่อน  ที่ เกาะ สองบ้าง เขรมบ้าง  เดือนๆหมดเป็น ล้าน
ง่ายๆ ครับ แกขนเข้าไปทีอาทิตย์ละ 1ล้าน+ 
เดี๋ยวนี้ เป็นหนี้เป็นสิน  อีรุงตุงนัง  ร้านที่หน้าโรงแรมผ่านฟ้าก็ปิดตัวเพราะ  หมดปัญญาจ่าย เหลือที่โลตัสอย่างเดียว  คนที่ซวยที่สุดคือ เมียแก ต้องมารับเป็นหนังหน้าไฟอยู่ทุกวัน
 กู้เงินในระบบก็กู้หมดแล้ว หนี้นอกระบบก็กู้จนไม่รู้จะจ่ายยังไง     อ๋อย

การพนันไม่ทำให้คนเล่นรวย Grin Grin Grin เจ้ามือรวยเสียเป็นส่วนใหญ่

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2011, 05:44:45 PM »

พี่ชายผม(ลูกของลุง) สมัยผมอยู่ ป.4 แกขาย นาฬิกา ข้อมือ อยู่ที่ริมทางเท้า(โต๊ะพับ 3ตัว)  ที่สุราษ ขายไปขายมา กิจการรุ่งเรือง
ตั้งตัวได้  กำไรดี เลยเปิดร้าน นาฬิกา ที่ หน้าโรงแรมผ่านฟ้า ใต้โรงแรมสุราษ (มงคลทอง นาฬิกา)  อยู่ใจกลางเมือง  หลังๆก็ขยายกิจการ ไปเช่าพื้นที่โลตัส สุราษ
ชั้น 2 สองห้อง ค่าเช่าเดือนละ 3หมื่น ห้องละ15000  กำไรโครตดีเลยครับ ขายได้วันนึงเป็น หมื่นๆ กำไร ไม่ต่ำกว่า 15000+ ต่อวัน
 ถอยรถเก๋ง เป็นว่าเล่น ซื้อนกหัวจุกตัวเป็นแสน    สบายโครตๆ   แต่หลังจากที่ไปเข้าบ่อน  ที่ เกาะ สองบ้าง เขรมบ้าง  เดือนๆหมดเป็น ล้าน
เดี๋ยวนี้ เป็นหนี้เป็นสิน  อีรุงตุงนัง  ร้านที่หน้าโรงแรมผ่านฟ้าก็ปิดตัวเพราะ  หมดปัญญาจ่าย เหลือที่โลตัสอย่างเดียว  คนที่ซวยที่สุดคือ เมียแก ต้องมารับเป็นหนังหน้าไฟอยู่ทุกวัน
 กู้เงินในระบบก็กู้หมดแล้ว หนี้นอกระบบก็กู้จนไม่รู้จะจ่ายยังไง     อ๋อย

การพนันไม่ทำให้คนเล่นรวย Grin Grin Grin เจ้ามือรวยเสียเป็นส่วนใหญ่

คนเล่นการพนันหวัง พึ่งดวง
แต่ขณะที่เจ้ามือ  คิดอย่างเดียวว่า จะเอาเงินจากเขาได้อย่างไร

ญาติผมขายหวยใต้ดิน  ที่กรุงเทพ  แกเป็นคนขาย กินเปอร์เซน ไม่ใช่ คนจ่ายเงิน
ครั้งนึง ผมถามแกว่า " อาเกา(น้องสาวของพ่อ) ถ้าผมซื้อหวยซัก 1 ล้านบาท แล้วถูก 3ตัวตรงๆ  เค้าจะจ่ายให้ผมมั้ย "
1 บาท จ่าย 500 แล้ว 1ล้านบาทจะเท่าไหร่  500 ล้าน   ตกใจหน้าซีด
อาผมตอบคำเดียวสั้นๆว่า " ลื้อถูกอั๊วไม่กลัว แต่อั๊วกลัวลื้อไม่ซื้อ น่ะ"     หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน 

ผมว่าชัดเจนดีครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2011, 06:46:40 PM »

เก็บค่าต๊งกับรับจับนำครับพี่  Grin Grin Grin Grin รวยเละ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2011, 07:12:16 PM »

คนเล่นการพนันหวัง พึ่งดวง
แต่ขณะที่เจ้ามือ  คิดอย่างเดียวว่า จะเอาเงินจากเขาได้อย่างไร

ญาติผมขายหวยใต้ดิน  ที่กรุงเทพ  แกเป็นคนขาย กินเปอร์เซน ไม่ใช่ คนจ่ายเงิน
ครั้งนึง ผมถามแกว่า " อาเกา(น้องสาวของพ่อ) ถ้าผมซื้อหวยซัก 1 ล้านบาท แล้วถูก 3ตัวตรงๆ  เค้าจะจ่ายให้ผมมั้ย "
1 บาท จ่าย 500 แล้ว 1ล้านบาทจะเท่าไหร่  500 ล้าน   ตกใจหน้าซีด
อาผมตอบคำเดียวสั้นๆว่า " ลื้อถูกอั๊วไม่กลัว แต่อั๊วกลัวลื้อไม่ซื้อ น่ะ"     หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน 

ผมว่าชัดเจนดีครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

อะโห... งวดนี้อาจารย์จะเล่นเองเป็นล้านเลยเหรอครับ... ถ้าถูกอย่าลืมผมนะครับ... ในฐานะคนคอยเอาใจช่วย... แต่ถ้าไม่ถูก... ผมจะคอยซ้ำเติมนะครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2011, 07:13:26 PM »

ผมไม่เห็นใจพวกนักพนันหรือผีพนันทั้งหลาย(สมน้ำหน้าด้วยไม่ว่าใครหรือแม้แต่ญาติพี่น้องของตัวเองก็เถอะ) เหมือนคำโบราณว่าโจรขึ้นบ้านไฟไหม้บ้านยังเหลือที่ดินให้ซุกหัวนอน แต่การพนันไม่เหลืออะไรเลย ล่าสุดที่จำได้ ผู้หมู่จากค่ายพลรบพิเศษข้ามแดนไปเสี่ยงโชคทางฝังจังหวัดมุกดาหาร หมดตูดพาแฟนมาปล้นทองที่ร้อยเอ็ด สุดท้ายก็ไม่รอด อนาคตทุกอย่างจบลงในบัดดลทันทีทันใด เศร้า

กระณีนี้... ตามที่ท่านเจ้าของกระทู้บอกมา... เห็นว่าหลายคนโดนหลอกไปปล่อยที่บ่อนนี่ครับ...

uncle_oud-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 37

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2011, 07:20:14 PM »

เซียนอยู่รูหมูอยู่ตึก คนโง่ห้ามเข้าบ่อน เป็นคำพูดของนักเล่นที่ใช้พูดกันเสมอมา
ผมเห็นความวายวอดของคนเล่นการพนันมานับไม่ถ้วนแต่ก็ยังมีคนเข้าไปในวังวนนี้
ตลอดมา,สมัยก่อนมีรุ่นน้าแถวบ้านแกเล่นมาตั้งแต่ทอยเส้น,ปั่นแปะ,ไพ่และไฮโลแกเล่น
ประเภทเข้าสนามม้าออกสนามมวยทุกอย่างที่เป็นการพนันแกเล่นหมดมีบ้านพร้อมเฟอร์
และรถยนต์แต่สุดท้ายก็หมดทุกอย่างแกก็พูดออกมาคำว่า " ฝันไป " อีกคนเป็นรุ่นพี่ผม
ประมาณ 4 - 5 ปี นี่ก็เล่นทุกอย่างที่เป็นการพนันโดยถือว่าเป็นอาชีพครั้งหนึ่งเค้าเคยถาม
ผมว่าเงินเดือนเท่าไหร่พอผมบอกตัวเลขเขาบอกว่าเขาแทงไฮโลเปิดเดียวก็ได้แล้วแต่ใน
ปัจจุบันเขายังอยู่ในเรือนจำอยู่เลยเพราะพอเล่นเสียมากๆเข้าก็คิดรวยทางลัดไปขายยาบ้า
จนโดนจับผมไม่รู้จะเวทนาหรือสมเพชคนคิดอย่างนี้ดี
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2011, 08:52:11 PM »

อาทิตย์ที่จะถึงนี้จะไปลาวมาสิจ๊ะ  นัดลุงแป๋งไว้แล้ว

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์