เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 10:46:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ป.3 กทม ไม่ง่ายจิงๆ  (อ่าน 4426 ครั้ง)
sab66
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 5

ชอบคนจริง ไม่ชอบพวกเห่า

« เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 06:25:20 PM »

สามเดือนผ่านไปไวเหมือนโกหก เดือนที่สองส่งเรื่องกลับมาแจ้งว่ามีคดีเบ้ยยยยยยยยย ตกใจหมด คดีเกณฑ์ทหารช้า กับ ขับรถขณะเมาสุราเมื่อสิบปีที่แล้ว มาสอบถามหาใบจบคดี คดีทหารขอใบเสร็จค่าปรับศาล ห้าๆขำ เรื่องสิบกว่าปีมอดกินไปหมดแล้ว รอๆจะมีปืนสั้นแบบถูกกฎหมายจิงๆซักกระบอกยากเนอะคับ ไอ้ที่มีอยู่ก็โอนลอยมาทั้งนั้น ใช้มันอย่างนี้ละคับเบื่อหน่ายคดีก้ไม่ได้เกี่ยวกับอาวุธปืน จั๊กกะหน่อย ก่อให้เกิดความรุนแรงรึก็ไม่ใช่ ลากกกกกกกกกกกกกันไปยาวๆ แต่ก็ยังรอนะคับ ว่าจะขอปืนยาวซักกระบอกเจอแล้วเหนื่อย (เงินก็เอา งานก็ช้า)ห้าๆว่ากันไป พกไอ้ที่เค้าโอนลอยมานี่ละถ้างั้น เล่าสู่กันฟัง ระบายเฉยๆ
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 06:36:34 PM »

พกปืนโอนลอย....ระวังมีคดีที่3 ที่4นะครับ.......

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
khun-mum- รักในหลวง
Full Member

คะแนน 57

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 07:23:34 PM »

ใจเย็นๆครับ ผมขอกระบอกล่าสุด 5 เดือนกว่าครับ ขอให้โชคดีครับ ไหว้ Cheesy
张龙不败...มังกรจางผู้ไม่แพ้
ฝันให้ไกลแล้วไปให้ถึง...
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 07:43:06 PM »

ผมเดือนกว่าแล้วแต่รอได้ครับเพราะเจ้าหน้าที่แจ้งไว้ว่าประกาศไว้ที่ผนังแล้วว่าระยะเวลาคือ ๖๐ วันแต่ไม่มีปัญหาว่าขอกี่กระบอกครับ
ขอบคุณรุ่นพี่ๆที่ต่อสู้มาเพื่อพวกเราทุกคนครับไม่ต้องจ่ายเงินมากกว่ากฎหมายกำหนด....ผมว่าสองเดือนเพราะมั่วแต่ไปทำของร้านที่ที่เก็บเงินลูกค้ามากระบอกละ ๕,๐๐๐-๑๐,๐๐๐ บาทก่อนพวกไม่จ่ายเงินก็รอไปตามระเบียบที่ติดไว้ที่ผนังห้องต่อไป
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 07:48:37 PM »

จากที่ได้ยินมา กทม. ถือว่าตรงไปตรงมามากที่สุดแห่งนึงแล้วนะครับ

ผมขอมา....เอ้อ... มากกว่า 1 กระบอก  ก็ไม่เคยมีอะไรแปลกแหวกแนว  ช้า บ้าง เร็วบ้าง  แต่ก็ไม่ถึงขนาดลากยาว  แต่ก็มีของเพื่อนที่เอกสารตกหล่น บ้างเพราะว่าทางกองทะเบียนเขาก็มีงานมากมาย  ก็อาจจะต้องรอนิดหน่อย  ปกติ จากต้น-จบ 4-6 เดือน รวมทั้งผมไม่เข้าไปเซ็นต์ชื่อ หรือรับเอกสารไปทำต่อด้วยนะครับ
cadet38 -รักในหลวง-
God of games
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 54

I believe I can fly.

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 08:29:27 PM »

แต่สำหรับผม ผมว่า กทม. เนี่ย ง่ายที่สุดในประเทศไทยแล้วครับ เงินก็ไม่ต้องจ่ายใต้โต๊ะซักบาท

I love Doraemon.
พยัคฆ์เมฆ
ไม่เหนียวอย่า...ขอร้อง !
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 08:44:56 PM »

เพราะว่าที่กรุงเทพฯ ไม่ต้องมีค่าใช้จ่าย เหมือนตามต่างจังหวัด เรื่องเอกสารเลยต้องครบๆหน่อย

โดยเฉพาะพวกหนังสือรับรองต่างๆ แล้วรอประมาณ 45 วันทำการ ใจเย็นๆ ครับ

ลูกตี๋ใหญ่  ดำเนินฯ
mchaivis
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 80

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 11:01:37 AM »

จขกท กล้าหาญมากครับ
อดีตเคยมีคดี ปัจจุบันยังโอนลอยปืน
มาเปิดเผยในที่แจ้ง ระวังคนที่วังไชยารู้นะครับ
ของแบบนี้ รู้ตัวไม่ยาก
reconjoe
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 12:13:34 PM »

ที่วังไชยา ไม่มีค่าใช้จ่ายน้ำร้อน น้ำชา เอกสารมากหน่อยให้ครบเลยครับ
ปี53 กระบอกแรก 45 วัน ปี 54 กระบอกที่2  30 วัน ได้ ป.3 แล้วเมื่อวานนี้ Grin Grin
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 12:19:34 PM »

วังไชยานี่ผมก็คิดว่าขอป3  ได้อย่างตรงไปตรงมาครับ  ถ้าคนที่ยังไม่เคยมีและเคยขอ ป3 .และอยากได้ปืนที่ถูกต้องตามกฎหมายสักกระบอก  ก็คงต้องพยายามหลี่กเลี่ยงกับสิ่งที่อาจจะทำให้เราก่อเกิดคดีให้ได้ครับ...ถ้ามีคดีแล้วมันก็เลยมีผลย้อนหลังกลับมาให้ยุ่งยากใจ...
boilerman
Sr. Member

คะแนน 28

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 01:11:35 PM »

แล้วไอ้คดีจราจร เสียค่าปรับที่โรงพักแล้วจบเรื่อง มันถือเป็นคดีที่ต้องเคลียร์ก่อนได้รับอนุญาตใบ ป.3 หรือเปล่า

เห็นเวลาเราจ่ายค่าปรับ ในใบเสร็จค่าปรับ เขียนใต้ลายเซ็นต์เราว่า "ผู้ต้องหา"
kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 01:49:12 PM »

"ไม่มี" ยังดีกว่า "ได้ไม่คุ้มเสีย" ครับ หากให้ผมเลือกขอ "ไม่มี" ไว้ก่อนครับ เพราะโอกาสหน้าและต่อไป ยังมี ตราบที่ยังมีลมหายใจครับผม สู้ๆครับ  ไหว้
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 08:51:31 PM »

.......... ด้วยคน  คิก คิก  ผมขอ ป3 วังไชยา มาก็หลายตัวอยู่ ไม่เคยมีปัญหาล่าช้ามากมาย

ก็มีคราวนี้แหละครับ ทำเรื่องไป 4-5 เดือนกว่าแล้วโทรไปถาม จนท. บอกนายยังไม่เซ็นต์ลงมาเลย

รอหน่อยนะ อีก 7 วันโทรมาอีกครั้งนะค่ะ  โทรไปหลายรอบจนเบื่อแล้ว ..... ขี้เกียจตาม

ถ้าหาก จนท. วังไชยามาอ่านพบข้อความนี้เข้า ช่วยไปบอก หัวหน้าท่านหน่อย ว่าช่วยๆเซ็นต์ให้กับคนที่เขาไม่จ่ายใต้โต๊ะบ้าง

พวกคนจ่ายนะเขา 7-15 วัน ป3.ก็ออก ถือ ป3 ยิ้มแฉ่ง ไปเดินเลือกซื้อปืนแล้ว  อย่าให้มันช้ากันนักเลยครับ

ช่วยทำงานให้มันสมกับเป็นข้าของแผ่นดินหน่อย ไม่ใช่ทำงานเลือกปฏิบัติเพราะเห็นแต่ผลประโยชน์ใต้โต๊ะ  Tongue

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 30, 2011, 08:57:37 PM โดย Ninja 19 + รักในหลวง + » บันทึกการเข้า

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
张龙不败...มังกรจางผู้ไม่แพ้
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 09:59:28 PM »

ผมเคยอ่านไว้ว่าที่ก.ท.ม. ขอได้ง่ายเพราะรุ่นพี่ๆน้าๆลุงๆของเราไปต่อสู้เสียเวล่ำเวลาไปก็ไม่ใช่น้อยกว่าจะมาสะดวกสะบายในรุ่นเราต้องขอขอบคุณมา ณ ที่นี้ครับ
วันนี้ครบรอบ 1 เดือนที่ไปขอไว้สองกระบอก .๓๕๗ และลูกซอง ๘ นัด เอกสารขาดอย่างเดียวคือใบรับรองจากสนามยิงปืนเพราะท่านปลัดบอกว่าถ้าต้องไปเสียเงินให้สนามยิงปืนตั้ง๔-๕,๐๐๐ บาทเพื่อไปสมัครเป็นสมาชิคสนามมันก็ไม่ถูกต้องและไม่มีเหตุผลพราะนักกีฬาถ้าไม่ใช่อาชีพก็ไม่ต้องให้ใครรับรอง หลงรัก หลงรัก หลงรัก

***ชอบคุณลุงที่พิมพ์ลายมือมากบริการดีสุดๆพิมพ์เสร็จมือเปื้นหมึกบีบน้ำยาล้างมือใส่มือให้ด้วย หลงรัก หลงรัก หลงรัก
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 11:47:30 AM »

คดีขับรถเร็วนี่ เขาไม่เอามาใช้ในเกณท์พิจารณาไม่ใช่เหรอครับ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์