เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 08:45:06 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ป.3 กทม ไม่ง่ายจิงๆ  (อ่าน 4412 ครั้ง)
I LOVE MY KING
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 04:06:59 PM »

ผมให้ร้านฯ ดำเนินการให้ ผ่านไป 32 วันทำการแล้วครับ ยังเงียบอยู่เลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  เลยมารบกวนถามพี่ๆ สมาชิกว่า ถ้าผมไปดำเนินการขอเองเพิ่มอีกจะได้หรือเปล่าครับ จะซ้ำซ้อนกับทางร้านฯ ที่ดำเนินการให้อยู่หรือเปล่าครับ  กลัวรุ่นที่อยากได้จะหมดซะก่อน เศร้า

ขอบคุณครับ ไหว้

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 04:11:28 PM »

อย่างน้อยกทม.นี่ว่ากันตามกระดาษตัวหนังสือตรงไปตรงมาอยู่แล้วนะ เอกสารไม่ครบก็ต้องไปหาให้ครบแหละ
Victor&Sugus
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

รักสนุกทุกถนัด เฉพาะเรื่องปืน.....

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 04:34:05 PM »

คนมีัคดี ต้องย้ายทะเบียนบ้านออกจากกรุงเทพฯ
แต่คนประวัติขาวสะอาดชอบหาทะเบียนบ้านย้ายเข้ากรุงเทพฯ (ใบ ป.3 เท่ากับ 6 บาท)
ถ้า่ไม่ได้ ก็หาย้ายทะเบียนออกต่างจังหวัดดีกว่านะครับ....(บางจังหวัด สืบให้ดี)

☀ <º))))><.·´¯`·. h £ ® ß € ¯|¯ •·.·´¯`·.·• .·´¯`·.><((((º> —(•·÷[ ]÷·•)—·‡±±‡±÷· Oº°‘¨ ¨‘°ºO •°o.O O.o°• ¨°o.O O.o°¨ —¤÷(`[¤* *¤]´)÷¤— •·.·´¯`·.·• •·.·´¯`·.·• «·´`·.(`·.¸ ¸.·´).·´`·» ׺°”˜`”°º× ׺°”˜`”°º× »-(¯`v´¯)✿*Maxx™❀●• ♬✿❀●• ♬
MO
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 05:55:03 PM »

ผม เป็นเดือนแล้วครับ  ขอ 357  ไป เงียบเลย ครับ
px project-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 41

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 07:27:01 PM »

ขออนุญาต จขกท.ถามนอกเรื่อง แต่มันจะมาผูกกับเรื่องนี้เหมือนกันครับ
คือชื่อผม อยู่ ตจว. แต่สักวันผมจะซื้อบ้าน หรือคอนโดที่ กทม. แต่ผมไม่อยากจะย้ายชื่อจาก ต่างจังหวัด เข้า กทม.จะสามารถทำได้ไหมครับ อยากอยู่ ต่างจังหวัด เพราะผมขอ ป.3 ง่ายกว่า กทม.ครับ

"ขอพระองค์ทรงพระเจริญ"
olympia
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 09:33:00 AM »

เอาใจช่วยครับ แต่ปืนผิดมือไม่น่าใช้ครับ อันตรายหลายอย่างครับ
Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 11:48:03 AM »

ทราบมาว่า ที่ส่วยใหญ่ช้า เพราะ ไม่แนบเอกสารคดีเข้าไปด้วย
เลยทำให้ช้า
ของผม แนบไปทุกครั้งก็ออกตามปรกติครับ

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
sab66
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 5

ชอบคนจริง ไม่ชอบพวกเห่า

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 06:45:42 PM »

ต้องขอบคุณ พี่น้อง ในเวปนะครับที่เข้ามาตอบให้ความรู้มากมาย มีบ้างกระทู้ตอบโดนใจ และบางกระทู้คันหัวใจ คละเคล้ากันไป เรื่องพกปืนโอนลอยไม่ได้พกแล้วคับให้ส่งต่อให้พี่ชายที่รับราชการตำรวจเอาไปใช้หมดละให้แกไปลำบากหาวิธีเอา ส่วนกระผมเองก็เลยเอาของพี่ชายมาใช้ชั่วคราว มันจำเป็นครับ ผมเดินทางต่างจังหวัดบ่อยมาก พกเงินไปด้วยทีละหลายแสนบาท ไปคนเดียวตลอดครับ หรือไม่ก็ไปรับจำนวนเยอะเช่นกัน เอาเป็นว่ารอต่อไปละกัน ผมคิดว่ายังมีพี่น้องเจอแบบผมอีกเยอะ
sittichai10
Full Member

คะแนน 17

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 09:17:35 PM »

คดีทุกอย่างที่มีการพิมพ์ ลายนิ้วมือ ครับตรวจเจอหมดครับ ไอ่ที่ปรับแล้วปล่อยอะไรประมาณนั้นไม่มีอะไรหรอกครับยังขาวอยู่
storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 11:29:50 AM »

เข้ามาฟังครับ  ไหว้

อยากให้โลกมีแต่สันติสุข
oneholeshot - รักในหลวง
Abe Lincoln may have freed all men, but Sam Colt made them equal.
Hero Member

คะแนน 121

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 06:13:47 PM »

เมื่อวานผมได้พูดคุยกันนายทหารท่านหนึ่ง ท่านบอกว่าตอนนี้ท่านมีขนาด 9มม. แล้วกระบอกหนึ่ง
อยากจะขอเพิ่มอีกกระบอกแต่ขอซ้ำขนาดไม่ได้ครับ  กิ๊วก๊าว งงเหมือนกันว่าเกิดอะไรขึ้น
Huh

ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 04:01:26 PM »

หาหลักฐานให้ตามที่เค๊าเรียกหาดีแล้วนิครับ  เป็นผมจะรีบเลย
ผ่านการอนุญาตเท่ากับว่าเราได้รับการยืนยัน  ครั้งต่อ ๆ ไป  ว่ามีคุณสมบัติครบพร้อม 

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
T1
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 113

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 06:40:03 PM »

ใจเย็นๆครับ
ทางราชการอยากได้เอกสารอะไรก็ให้เค้าไป เอกสารไม่ครบแล้วจะให้ผ่าน มันก็ไม่เป็นธรรมสำหรับคนอื่น
หากให้ครบทุดอย่างแล้ว ไม่อนุมัติเอกสารให้ก็อีกเรื่อง

เรื่องอย่างนี้ต้องใจเย็นหน่อยครับ
ขอ ป.๓ ไม่ง่ายแบบสั่งพิซซ่า สั่งปุ๊ปได้ปั๊ป Cheesy

สีอำพันเข้ม ล้อมความเยือกเย็น
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์