เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 06:20:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านที่ใช้ปืนไททาเนื่ยมครับ  (อ่าน 3193 ครั้ง)
poth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 546

ที่นี่ปัตตานี ของจริง ไม่มี Re-Shoot

« เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2004, 08:52:07 AM »

ปืนลูกโม่ของสมิท ที่ใช้วัสดุไททาเนี่ยม ผลิตออกมาได้นานพอสมควรแล้ว ระยะแรกผมสังเกตุ(ของเพื่อน)ว่าซื้อมาได้ประมาณ ๓ เดือนพกในตลอดมีรอยลอกที่โครงปืนและรอยขี้เกลือบ้าง เจ้าของได้ขายไป ประมาณ ๓ ปีแล้ว จึงอยากทราบว่าท่านที่ครอบครองมานานและใช้งานต่อเนื่องว่ามีปัญหาแบบนี้บ้างหรือไม่ครับ
 ขอบพระคุณครับ

ธำรง
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2004, 08:54:56 PM »

เข้าใจว่าคุณpoth พูดถึงปืนในกลุ่ม Airlite ของสมิท ที่โครงปืนเป็นอลูมินัมอัลลอย
ใช้ๆไปก็มีรอยอย่างที่ว่าครับ (ปัจจุบันรู้สึกไม่มีปืนโครงอลูมินัมอัลลอย+โม่ไททาเนียมในสายการผลิตของสมิทแล้ว)
แต่เป็นปัญหาหรือไม่ ขึ้นอยู่กับใจเจ้าของ

สำหรับผมมันสนองความเป็นปืนพกซ่อน ที่ไม่มีวันที่จะเอาไปโชว์ใคร
มันดูเก่าแต่ขลัง ไปไหนไปด้วยกัน กระดำกระด่างไปบ้าง ก็ยังรักเสมอ

ดีกว่าสวยเนี๊ยบในกล่องบุกำมะหยี่ แต่ไร้ประโยชน์ครับ

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2004, 09:30:32 PM »

คำตอบคล้ายคุณธำรงครับ  คงเป็นตัวโครงอัลลอยโม่ไทเทเนียม
ซึ่งเป็นเกือบทุกกระบอกที่มีขี้เกลือขึ้น ที่สลักอักษรบนโครง เช่น ที่โลโก้ , ที่ที่อยู่ของสมิธ

นาฬิกาที่ผมใส่ทำงานอยู่ทุกวัน  หากหน้าปัทม์เป็นรอยไปบ้าง ผมไม่ถือว่าเป็นปัญหาและนำมาใส่ใจครับ
หากเดินไม่เที่ยง หรือหยุดเดิน จึงจะถือว่าเกิดปัญหาครับ

abs
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2004, 10:20:14 PM »

สวัสดีครับ   ขออนุญาติแนะนำหน่อย Undecided   ปืนเป๊นรอยไม่น่ากลัวเท่าไร            ผมเคยเห๊นรูปในหนังสือปืนว่า  มีรอยร้าว  ตรงบริเวณใต้โค่นลำกล้อง   แต่ไม่ใช้ว่าจะเป็นทุกกระบอก    ถ้าไม่สังเกตจะไม่รู้    ท่านนิยมปืนที่มีรุ่นนี้ ขนาด.38   หรือ.357  ลองสังเกตดู   ถ้าไม่มีรอยร้าวก็โชคดี    ถ้ามีถือว่าถูกหวยสามตัวตรง    อตามาลาแล้วโยม    Grin Grin Grinเวลายิง  อย่าลืมใส่ชุดกู้ระเบิดด้วย      Grin Grin Grin
buck_g19
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2004, 10:49:55 PM »

เอาชุดปฐมพยาบาลติดไปด้วยนะครับ Grin(ล้อเล่นนะ....เดี๋ยวจะหาว่าซ้ำเติม)

Glock เพื่อนแท้ไม่มีวันตาย
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2004, 11:13:16 PM »

รอยร้าวที่ว่า มองเห็นง่ายมากครับ ไม่ต้องสังเกตก็ได้   จะร้าวมาจากโรงงานตอนที่ขันลำกล้องเข้าไป  แล้วก็หลุดรอด QC ออกมาขาย
ที่จริง สมิธฯ โครงอลูมินั่ม  ก็พบว่ามีรอยร้าวมานานหลายสิบปีแล้ว  แต่มีน้อยมาก นาน ๆ ถึงจะพบสักทีหนึ่ง
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2004, 12:54:09 AM »

Cheesy รับทราบคับ...ขอบคุณคับท่านผู้การ... Cheesy
pothlt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2004, 12:18:18 PM »

ขอบพระคุณครับ
SAMURAI COP
Full Member

คะแนน 2

นักรบผู้ชาญฉลาดนั้น จะเป็นผู้มีสติปัญญาเป็นอาวุธ

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 02:10:47 PM »

อยากได้อยู่พอดี  อีแบบนี้ไม่เอาดีกว่า

คนที่เกิดมาเป็นนักรบนั้นเขาไม่สนใจหรอกว่าจะมีชีวิตบนโลกนี้ได้นานแค่ไหน แต่จะคิดเสมอว่าการตายของเขาจะให้อะไรกับชนรุ่นหลังบ้าง///  ก้านกล้วย
isuzu
Hero Member

คะแนน 11

"จอมราชันย์"

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 08:51:46 PM »

ผมคิดว่าอยู่ที่จุดประสงค์ของการใช้มากกว่าครับ ปืนตัวเล็กโครงเบาของสมิธเหมาะสําหรับพกซ่อนนานๆซ้อมซักครั้ง ยิงสัก10-20นัดก็เลิกเเล้วครับ สําหรับผมก็ใช้อยู่ครับ เเละคิดว่า1ปียังซ้อมไม่ถึง 200 นัดเลยครับ ไม่กลัวเเตกครับ เเต่กลัวพวกปืนมือสองโอนลอยมากกว่าครับ(เสียวโอนไม่ได้ครับ) ท่านเจ้าของกระทู้ถ้าชอบก็ซือไปเถอะครับ (ผมมี G19 อยู่ก็เห็นเขาว่าๆไม่ดียิงมากๆลํากล้องเเตกบ้างละ โครงร้าวบ้างละ ผมไม่สนใจครับ ยิงเป็นพันนัดเเล้วก็เเน่นอยู่เลยครับ)

คิดดี ทําดี ได้ดี พระคุ้มครอง เทพเจ้าคุ้มครอง
เหน่ง
Sr. Member

คะแนน 3

ให้ทุกข์แก่ท่านทุกข์นั้นถึงตัว

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 11:04:44 PM »

เอาเป็นว่าใครกลัวร้าว  ขายต่อผมก็ได้ครับ  กำลังอยากได้อยู่พอดี   แต่ไม่เอากระบอกที่ร้าวแล้วนะครับ  Grin
Prinya T
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2006, 11:41:10 AM »

ใช้อยู่เหมือนกันครับ รุ่น342 เบาดีพกเนียนไม่ต้องรักษาเพราะไม่เป็นสนิมแน่นอนแต่จะเป็นรอยง่ายหน่อยถ้ากระแทกอะไรเพราะอัลลอยมันบุบง่าย เป็นแล้วก็ซ่อมเก็บรอยยาก(ขอผมเป็นตรงปากลำกล้องด้านซ้ายนิดหน่อยครับ แก้ไม่ได้) ถ้าเอาไว้ใช้เหมาะครับ เพราะเบามากแค่3ขีดเองไปไหนมาไหนสะดวก ระยะยิง7-10เมตรนี้รูปขวดไม่พลาด แต่ถ้าจะเอามายิงซ้อมมือเป็นหลัก พวกโครงเจทั่วไปเขาก็ไม่แนะนำอยู่แล้วครับ โดยส่วนตัวคิดว่ามีข้อดีคือปืนพกง่ายยิงแม่นรักษาง่ายไม่กลัวสนิมยังดีกว่ามีปืนพกยากขนาดใหญ่แถมหนักจนต้องเก็บไว้ในบ้านหรือในรถนะ ปืนรุ่นนี้มีข้อเสียอีกอย่างคือใช้ตีหัวคนแทนค้อนไม่ได้ครับ ปืนบุบ จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบ
DarkDiy - รักในหลวง
คุณธรรมค้ำฟ้า
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2006, 12:00:09 PM »

ไม่เคยจับอยากรู้ว่ากัดมือมากไหมครับ  ตกใจ

CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2006, 01:03:56 PM »

ยิงแล้วกระแทกมือดีมากขนาดลูกซ้อมยังเจ็บเลย

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
Aek007 - รักในหลวง
คิดดี พูดดี ทำดี
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 11:37:23 AM »

Smiley รบกวนสอบถามผู้การ สุพินท์  ปืนที่ผู้การส่งไปเคลมกับ บริษัท สมิธฯ ไม่ทราบทางบริษัท รับผิดชอบอย่างไรครับ  Smiley
หน้า: [1]
  พิมพ์