เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 24, 2024, 08:24:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: MOD36-1 ขึ้นนก ค้างไม่ได้ครับ เพราะอะไรครับ  (อ่าน 2081 ครั้ง)
อั้มแมน
ดื่มไวน์เพื่อ สุขภาพ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

รักคนดี หนีคนเลว

« เมื่อ: ตุลาคม 04, 2004, 09:14:09 PM »

สาเหตุ ที่อาจจะเกิด ได้ มาจาก สาเหตุใดๆ บ้างครับ  ยิงได้เฉพาะ ดับเบิ้ลเท่านั้น ซิงเกิลขึ้นนกไม่ได้ ครับ มันไม่ล็อค แล้ว ถ้าเสียหาย ค่าซ่อมประมาณ เท่าไหร่ครับผม  รบกวนทุกๆท่านครับ

www.rodyok.net  01-5675456
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2004, 09:24:28 PM »

ขอทราบรายละเอียดครับ... อาจเกิดจากเรื่องง่ายๆ เช่นไปเปลี่ยนด้ามที่ ตรงบริเวณง่ามมือมีเนื้อไม้ด้ามปืนยันหงอนนกเอาไว้ ทำให้ขึ้นนกซิงเกิ้ลได้ไม่สุดทาง...

หรืออาจเป็นเรื่องยากๆที่เอาปืนไปแต่งไก... แล้วช่างฯ ฝนเซียร์ซิงเกิ้ลจนแง่ฯ เกาะไม่ติด ระหว่างเซียร์นก กับเซียร์ไก... หากในกรณีหลัง... ต่อให้เปลี่ยนยกชุดลั่นไก ก็ราคาไม่กี่บาท... หลักพันต้นๆ นายสมชายจำราคาไม่ได้... โทร. ถามราคาที่ร้านธง หรือร้านไกอาร์ม...
อั้มแมน
ดื่มไวน์เพื่อ สุขภาพ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

รักคนดี หนีคนเลว

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2004, 09:34:33 PM »

ด้ามเดิมๆ ติดปืนมาเลยครับ  ว่า แต่ ร้านธงอ่ะ ผมเคยโทรไปแล้ว ได้รับ คำตอบว่าให้เอามาให้ดูก่อน ผมก็ถามต่อว่า แล้วถ้ามันเสียหายมากๆเลยเนี่ยะ ประมาณเท่าไหร่ เค้าก็ทำเสียงประมาณว่า รำคาญ "เอามาให้ดูก่อนไม่ดูไม่รู้หรอก" เลย ไม่รู้จะพูดยังไง ได้แต่คิดว่า ปืนมันอยู่ไกลอ่ะ แล้วถ้าเกิดมา แล้วราคาแพงมากๆ ซ่อมไม่ไหว แล้วจะทำไง เสีย ทั้งเวลา ทั้งค่าเดินทาง  อยากทราบราคาสูงสุดในการ ซ่อมหรือเปลี่ยน อ่ะครับ 

ขอบคุณ พี่ นายสมชาย(ฮา)  ด้วยครับ ทำให้ รู้สึกดีขึ้นเยอะเลย 

www.rodyok.net  01-5675456
โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2004, 09:39:05 PM »

ไม่ทราบว่าเคยมีปัญหาปืนตกมาหรือเปล่าครับ M31 ของผมเคยตกครับหงอนนกเบี้ยวไปข้างซ้าย(นิดนึง)
เลยไปยันกับโครงทำให้นกง้างมาถึงตำแหน่งซิงเกิลไม่ได้ พอเห็นอย่างนั้นก็เอาคีมจับครับ
ตั้งใจว่าจะดัดกลับคืน เป๊าะ!! หักครับ คราวนี้ง้างสบายเลยครับ เหลือหงอนอยู่นิดเดียว
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2004, 09:59:51 PM »

ด้ามเดิมๆ ติดปืนมาเลยครับ  ว่า แต่ ร้านธงอ่ะ ผมเคยโทรไปแล้ว ได้รับ คำตอบว่าให้เอามาให้ดูก่อน ผมก็ถามต่อว่า แล้วถ้ามันเสียหายมากๆเลยเนี่ยะ ประมาณเท่าไหร่ เค้าก็ทำเสียงประมาณว่า รำคาญ "เอามาให้ดูก่อนไม่ดูไม่รู้หรอก" เลย ไม่รู้จะพูดยังไง ได้แต่คิดว่า ปืนมันอยู่ไกลอ่ะ แล้วถ้าเกิดมา แล้วราคาแพงมากๆ ซ่อมไม่ไหว แล้วจะทำไง เสีย ทั้งเวลา ทั้งค่าเดินทาง  อยากทราบราคาสูงสุดในการ ซ่อมหรือเปลี่ยน อ่ะครับ 

ขอบคุณ พี่ นายสมชาย(ฮา)  ด้วยครับ ทำให้ รู้สึกดีขึ้นเยอะเลย 
สงสัย... โทร.ไปเจอเด็กในร้านครับ ไม่ทราบเรื่อง แต่ก็ไม่อยากบอกปฏิเสธ... หากเจอตัวเจ้าของร้าน จะพูดจาดีมาก... แนะนำโน่นนี่ดีอีกด้วย... ลองขอสายเจ้าของครับ(ช่วงบ่ายๆ เจ้าของชอบนอนกลางวัน... จ๊ากซ์) แล้วถามว่ามีของหรือไม่... หากมี ยกชุดราคาเท่าไหร่... ฮา

ยังมีอีกตั้งหลายร้านแน่ะครับ... ที่ขายของแต่งปืน... ราคาหนีกันไม่เท่าไหร่...
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2004, 01:16:30 AM »

Grin ยินดีกะคุณ E20ZXP ที่ได้ปืนใหม่คับ...

ผมบอกแล้วไงคับ ว่าเอาไปให้ช่างปืน ตรวจเช็คก่อนคับ...

แหมได้ปืนเก่าเจ้าของเก็บทิ้งไว้ตั้งนานมา ไม่รู้เครื่องเคราข้างในจะเป็นอย่างไรบ้าง...

แล้วไหนล่ะคับภาพ สัญญากันแล้วไงว่าจะถ่ายมาให้ชม...อิ..อิ..  Grin
หน้า: [1]
  พิมพ์