เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 12:28:43 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ก้างปลาติดคอ ทำอย่างไรกันบ้างครับ  (อ่าน 8256 ครั้ง)
Desperado - รักในหลวง
แก่ ขี้บ่น อ้วน นิสัยไม่ดี งี่เง่า ปทุมธานี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 08:56:35 AM »

เอ๋.....  แล้วเจ้าของกระทู้อยู่ไหนครับ
พี่บุญครับ อยู่ไหน ยังอยู่ดีนะครับพี่   Grin

เหม็นขี้หน้า นักการเมือง และสุนัขรับใช้นักการเมือง
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 08:58:00 AM »

มาลงที่ น้าจอยฯ  จนได้   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #32 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 09:00:32 AM »

ไปหาหมอครับพี่
มีหมอเก่งๆแถวๆรัชดาเยอะครับ เยี่ยม

ต้องไปกับท่าน ผกก.  ด้วยน่ะครับ เยี่ยม เยี่ยม
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #33 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 09:09:20 AM »

โรงพยาบาลอย่างเดียวครับ ศัลยแพทย์ ช่วยท่านได้.....

อย่างเพิ่งตกใจครับ  เค้ามีอุปกรณ์ใช้ ไม่ต้องเสียเลือดครับ...

Ha Ha Ha  ฮา  พี่  แม๊กกกกกกซ์  คร๊า

พี่เสือใบ  เขา "ก้างติดคอ"   คนละอย่างกับคำว่า  "หวงก้าง"  คร๊า  ฮา
หมอ  "ศัลยกรรม"   ถ้าไปหาเขา  เขาก็คงจะงง  อ่ะคร๊า  ฮา
เพราะวันๆ  เขา  เอาแต่  "ตัดโน่น"  มาแปะนี่  เย็บ โน่นนี่   ไปเรื่อย  ฮา

ไม่เหมือนกับ "หมอสูติ"  คร๊า  วันๆ  เอาแต่  "แหวก"  ดู  "อมยิ้ม"    ฮา

ต้องพาไปหา  หมอ "โสต สอ นาสิก"  คร๊า  หู ตา คอ จมูก  ฮา

5555555  ป่านนี้  ยายไม่รู้ว่า "ก้าง" ชิ้นนี้  มันถูกเอาออกไปหรือยัง  ฮา

ถ้ายังติดคออยู่   ยายจะแนะนำ  "วิธีใหม่"  คร๊า 

มะนาวคร๊า  ฮา  ล้างให้สะอาด  ไม่ต้อง "ฝาน"  คร๊า
กลืน  ทั้งลูกเลย  พอมะนาวมันผ่านลำคอ  ส่วนโค้ง "กลมมน"
มันก็จะกวาด  เอาก้าง ลงไป ในกระเพาะ  คร๊า

555555  แต่ถ้ายังไม่สำเร็จ  ก็ลองวิธี  ข้างล่างดูน๊ะคร๊า  ฮา

ลองกลืน  "ทุเรียน"  ไม่ต้องปอกเปลือก  ทั้งลูก  ดูคร๊า  ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #34 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 09:10:13 AM »

มาลงที่ น้าจอยฯ  จนได้   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ลุงปู ชอบชักใบให้เรือเสีย คิก คิก

YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #35 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 09:35:49 AM »

เพื่อนคุณแม่ผมครับสามีแก กินปลากระพง แล้วก้างติดคอ............ด้วยความตกใจจึงขับรถเข้า กทม. เพื่อหาหมอทันที

คุณหมอบอกสบายมาก แค่ก้างติดคอเดี๋ยวหมอจัดการให้......................... ยิ้มีเลศนัย

เจอไป 30 K .....................เจี๊ยก... เยาะเย้ย

นี่แค่ก้างปลากระพงนะ..............ถ้าไปเจอก้างปลากระโทงแทงสงสัย.........................จุก

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #36 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 09:39:04 AM »

ที่บ้านแม่แกเก็บมือนากเอาไว้  ((  ขาหน้าของตัวนาก ทั้งสองข้าง  ))  เวลาไครก้างปลาติดคอ  มาหาแม่ผม  ประจำ
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 09:40:34 AM »

ไปหาหมอครับพี่
มีหมอเก่งๆแถวๆรัชดาเยอะครับ เยี่ยม

ต้องไปกับท่าน ผกก.  ด้วยน่ะครับ เยี่ยม เยี่ยม
อ้าวเพิ่งจะเห็น หุหุหุ
หมอที่ลงท้ายด้วย MD ครับ  
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #38 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 09:46:25 AM »

โรงพยาบาลอย่างเดียวครับ ศัลยแพทย์ ช่วยท่านได้.....

อย่างเพิ่งตกใจครับ  เค้ามีอุปกรณ์ใช้ ไม่ต้องเสียเลือดครับ...

Ha Ha Ha  ฮา  พี่  แม๊กกกกกกซ์  คร๊า

พี่เสือใบ  เขา "ก้างติดคอ"   คนละอย่างกับคำว่า  "หวงก้าง"  คร๊า  ฮา
หมอ  "ศัลยกรรม"   ถ้าไปหาเขา  เขาก็คงจะงง  อ่ะคร๊า  ฮา
เพราะวันๆ  เขา  เอาแต่  "ตัดโน่น"  มาแปะนี่  เย็บ โน่นนี่   ไปเรื่อย  ฮา

ไม่เหมือนกับ "หมอสูติ"  คร๊า  วันๆ  เอาแต่  "แหวก"  ดู  "อมยิ้ม"    ฮา

ต้องพาไปหา  หมอ "โสต สอ นาสิก"  คร๊า  หู ตา คอ จมูก  ฮา

5555555  ป่านนี้  ยายไม่รู้ว่า "ก้าง" ชิ้นนี้  มันถูกเอาออกไปหรือยัง  ฮา

ถ้ายังติดคออยู่   ยายจะแนะนำ  "วิธีใหม่"  คร๊า 

มะนาวคร๊า  ฮา  ล้างให้สะอาด  ไม่ต้อง "ฝาน"  คร๊า
กลืน  ทั้งลูกเลย  พอมะนาวมันผ่านลำคอ  ส่วนโค้ง "กลมมน"
มันก็จะกวาด  เอาก้าง ลงไป ในกระเพาะ  คร๊า

555555  แต่ถ้ายังไม่สำเร็จ  ก็ลองวิธี  ข้างล่างดูน๊ะคร๊า  ฮา

ลองกลืน  "ทุเรียน"  ไม่ต้องปอกเปลือก  ทั้งลูก  ดูคร๊า  ฮา

Shocked สงสัยต้องให้ลุงบุญบินกลับมาจริงๆแหละครับ  ทั้งมะนาวทั้งทุเรียนที่นั่นมันแพง......... Grin คิก คิก คิก คิก คิก คิก

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
ckanoon
Full Member

คะแนน 41

« ตอบ #39 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 10:43:08 AM »

ที่บ้านแม่แกเก็บมือนากเอาไว้  ((  ขาหน้าของตัวนาก ทั้งสองข้าง  ))  เวลาไครก้างปลาติดคอ  มาหาแม่ผม  ประจำ

อันนี้เรื่องจริงครับ เยี่ยม 

ผมนึกว่าไม่มีใครกล่าวถึงซะแล้ว  จะกล่าวอ้างเองก็เกรงใจ (น้องนาก) นะครับ

ด้วยพระเมตตาบารมี  ชุมพรวันนี้สุขร่มเย็น
             สำนึกในพระมหากรุณาธิคุณในหลวงของเรา
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #40 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 10:54:32 AM »

วันนี้ตอนกลางวันทานข้าวกับปลาทูต้มเค็ม ก้างปลาอันเล็กๆปนกับข้าวเข้าไปติดคอ ขำก๊าก
ดิ้นทรมานอยู่นาน อยู่บ้านคนเดียวด้วย นึกว่าเสร็จแน่ๆ กลื่นข้าวเปล่าๆลงคอก็ไม่หาย หัวเราะร่าน้ำตาริน
สุดท้ายปั้นขนมปังก้อนใหญ่ๆกลืนลงคอ ก็ช่วยได้มาก  หลังจากนั้นก็ยังมีอาการเจ็บคอจนถึงตอนนี้
ไม่แน่ใจว่ายังมีเศษก้างติดอยู่ หรือว่าก้างตำคอเป็นแผล  เพื่อนๆมีวิธีแก้ไขก้างปลาติดคอกันอย่างไรบ้างครับ
แบ่งปันความรู้และวิธีการกันหน่อย  ไหว้

ก้างปลาทูฝรั่งเหรอ ผมเอาออกไม่เป็นหรอก ไม่ค่อยเก่งภาษา

Grin
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #41 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 11:16:24 AM »

วันนี้ตอนกลางวันทานข้าวกับปลาทูต้มเค็ม ก้างปลาอันเล็กๆปนกับข้าวเข้าไปติดคอ ขำก๊าก
ดิ้นทรมานอยู่นาน อยู่บ้านคนเดียวด้วย นึกว่าเสร็จแน่ๆ กลื่นข้าวเปล่าๆลงคอก็ไม่หาย หัวเราะร่าน้ำตาริน
สุดท้ายปั้นขนมปังก้อนใหญ่ๆกลืนลงคอ ก็ช่วยได้มาก  หลังจากนั้นก็ยังมีอาการเจ็บคอจนถึงตอนนี้
ไม่แน่ใจว่ายังมีเศษก้างติดอยู่ หรือว่าก้างตำคอเป็นแผล  เพื่อนๆมีวิธีแก้ไขก้างปลาติดคอกันอย่างไรบ้างครับ
แบ่งปันความรู้และวิธีการกันหน่อย  ไหว้
ก้างปลาทูฝรั่งเหรอ ผมเอาออกไม่เป็นหรอก ไม่ค่อยเก่งภาษา
 Grin
ดูดู่ดู้ดูลุงทำ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #42 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 06:50:01 PM »

นี่ถ้าเป็น สาวๆนะ จะแนะนำให้ ดี๊บโทร้ต.... เยี่ยม คิก คิก ไหว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

« ตอบ #43 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 06:57:39 PM »

นี่ถ้าเป็น สาวๆนะ จะแนะนำให้ ดี๊บโทร้ต.... เยี่ยม คิก คิก ไหว้

มันแปลว่า  อะหยัง น้าตี๋ฯ   ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #44 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 07:09:26 PM »

มันแปลว่า  อะหยัง น้าตี๋ฯ   ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

็Ha Ha Ha  ฮา   อ๋อง เอ้ย  ลุงตี๋  เขารุ่นเดอะ    คร๊า
ดูหนัง  16 มิลอ่ะ    อ๋องเกิดไม่ทันหรอก   ฮา

ลุงตี๋แกพูดถึง  " Sylvia Kristel "  อ่ะ  ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์