เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 07:39:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ภัยพวกขับชนแล้วหนี น่ากลัวมาก  (อ่าน 2349 ครั้ง)
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 08:19:06 PM »

Car crash with a man stuck on car hood

ด้วยความซวยของเจ้าของคลิปครับ นาทีที่2.09น่ากลัวมาก หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
D.A.- รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 36

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 08:27:10 PM »

เจ้าของรถกับคลิปคงเป็นผู้หญิงนะครับ ได้ยินเสียงอยู่ .....แต่ก็น่าจะหลบให้เค้าไปก่อนเห็นพอมีที่ว่างให้ชิดขอบทางตั้งหลายช่วง...

รักแฟน...ห่วงชู้...เอ็นดูกิ๊ก
SSG 69 รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 104

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 08:28:05 PM »

ใต้หวัน....
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 09:47:18 PM »

ถ้าเป็นเมืองไทย
ไม่อยากจะคิด
ว่าจะมีคนเสียชีวิตมั้ย

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 10:28:53 PM »

เคยมีคนแถวบ้านผมครับ ชนแล้วหนี แต่หารู้ไม่ศพกระเดนไปอยู่ท้ายกระบะ รถตัวเอง 555
supreme
Hero Member

คะแนน 127

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 03:08:48 AM »

ไม่เข้าใจคุณคนขับคนนี้เลย คือตอนแรกตั้งใจจะเลี้ยวขวา แต่มีรถสวนออกมา ตัวเองก็น่าจะถอยแล้วหลบชิดข้างทาง ให้เขาออกไปก่อน  แต่เธอกลับถอยยาว ขนาดว่าเห็นว่ามีรถพุ่งมาแล้วก็ยังไม่รีบหลบอีก  หัวเราะร่าน้ำตาริน พอชนแล้วคงกลัวเขาขับรถหนีมั้ง เลยจอดขวางไว้เลย

การศึกษาโดยไม่คิด ไร้ประโยชน์    การคิดโดยไม่ศึกษา เป็นอันตราย
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 04:41:27 AM »

ไม่เข้าใจคุณคนขับคนนี้เลย คือตอนแรกตั้งใจจะเลี้ยวขวา แต่มีรถสวนออกมา ตัวเองก็น่าจะถอยแล้วหลบชิดข้างทาง ให้เขาออกไปก่อน  แต่เธอกลับถอยยาว ขนาดว่าเห็นว่ามีรถพุ่งมาแล้วก็ยังไม่รีบหลบอีก  หัวเราะร่าน้ำตาริน พอชนแล้วคงกลัวเขาขับรถหนีมั้ง เลยจอดขวางไว้เลย
ดูจากสภาพแล้วเป็นซอยแคบมาก มีรถจอดทั้งสองด้านแน่นไปหมด รถหลบกันไม่ได้
ที่ไม่หลบเพราะไม่รู้จะหลบไปทางไหน และเจ้าของรถก็ยังงงๆอยู่ คงมองเห็นว่ากำลังมีเรื่องกัน
ดูจากภาพผู้หญิงท้องแก่ด้วย โดนรถอัดจากด้านหน้าเต็มๆ

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 08:43:06 AM »

ไม่อยากจะวิจารณ์ หาที่จอดชิดขอบทางก็จบ อ๋อย

pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 10:06:50 AM »

Chinese 4 Year Old Driving Car Down Motorway

จำนวนคนอ่านล่าสุด 3155 คน

วันที่ 02 กันยายน พ.ศ. 2554 เวลา 00:11 น.  ข่าวสดออนไลน์

ชาวเน็ตจีนช็อก!-คลิปพ่อแม่ปล่อยลูกน้อย 4 ขวบซิ่งรถบนถนนหลวงเมืองจี้หนาน

สำนักข่าวต่างประเทศรายงานว่า นักท่องอินเตอร์เน็ตในประเทศจีนต่างตกตะลึงกับคลิปวิดีโอบันทึกภาพเหตุการณ์ขณะพ่อกับแม่ปล่อยให้ลูกสาว อายุประมาณ 4 ปี ขับรถยนต์บนถนนหลวงในเมืองจี้หนาน มณฑลซานตง นานถึง 2 นาที ขณะที่หลี่ เซียวปิง โฆษกตำรวจจี้หนาน กล่าวว่า ยอมรับว่าถึงจะตามหาตัวพ่อแม่ลูกในคลิปนี้ได้ แต่ตามกฎหมายก็ทำอะไรไม่ได้มากกว่าอบรมตักเตือน เพราะกฎหมายจีนออกใบสั่งข้อหากระทำผิดกฎจราจรให้กับเด็กอายุต่ำกว่า 14 ปีไม่ได้

รายงานข่าวระบุว่า พ่อแม่ชาวจีนคู่นี้ใช้อุปกรณ์ต่อเติมเข้ากับคันเร่งและเบรก เพื่อให้ลูกสาวตัวน้อยขับรถได้ และช่วงท้ายของคลิปเด็กหญิงเริ่มขับผิดเลน ทำให้พ่อพูดขึ้นมาว่า "เจี่ย เจิ้ง จอดรถ เดี๋ยวพ่อขับเอง" จากนั้นพ่อ ซึ่งนั่งอยู่เบาะหลังก็เปิดประตูรถเดินออกมานั่งเบาะคนขับ ส่วนหนูน้อยก็ปีนออกจากที่นั่งคนขับมายืนอยู่ใกล้ๆ กับแม่ ซึ่งนั่งอยู่ที่นั่งข้างคนขับฝั่งขวา

ที่มา : Parents film girl, 4, driving car.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 02, 2011, 10:09:16 AM โดย pasta » บันทึกการเข้า

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
supreme
Hero Member

คะแนน 127

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 10:59:06 AM »

เด็กเล็กขับรถ หลายปีก่อนผมเคยเจอบนถนนวิภาฯ ใกล้ๆหลักสี่ หรือเชียงกงจำได้ไม่ชัด ขับมาคนเดียว วิ่งไม่เร็ว ตัวพอๆกับเด็กในคลิปเลยครับ ผมกับเพื่อนก็ เฮ้ย...ลูกใคร แต่ก็ไม่ได้ถ่ายคลิปไว้ มัวแต่วิจารณ์กันต่างๆนาๆ  Grin

การศึกษาโดยไม่คิด ไร้ประโยชน์    การคิดโดยไม่ศึกษา เป็นอันตราย
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 03:45:20 PM »

ในอเมริกาก็เคยมีครับ เด็กขโมยรถเอามาขับ ตำรวจขับตามไปจนเด็กจอดรถ
สอบถามได้ความว่าไปโรงเรียนสาย เห็นรถที่คนจอดใว้ในตลาดเลยขับต่อไปโรงเรียน
เด็กบอกว่าหัดขับรถจากวีดีโอเกม

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
pranburi
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 226

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 04:05:03 PM »

เห็นเด็กขับแล้วใจแป้วเลยกลัวจะเห็นภาพอุบัติเหตุ โชคดีที่ไม่มี
Congto-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 05:24:31 PM »

จาก คลิป ผมว่าการที่ เขาไม่หลบให้ เพราะเห็นว่า รถคันดังกล่าว กำลังมีปัญหา กับ ชายสองคนที่ตามมา นะครับ คงอยากช่วยขวางไว้ก่อน ครับ ถ้าเป็นเช่นนั้น นับถือน้ำใจ ครับ
Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 06:58:33 PM »

เป็นผมนะ มาท่านี้ยังไงก็ไม่หลบ แล้วจะแยกยาให้กินก่อนจะปล่อยให้หนีไป

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 03, 2011, 02:08:24 PM »

ถ้าผมขับคันเขียว เป็นผมก็ไม่ลง...สองคนที่ตามมาถือไม้ติดมือมาด้วย...

ปล.ไม่รู้ว่าก่อนนี้มีอะไรกันมาก่อนหรือเปล่า...

แต่ถ้าเป็นคนขับคันที่ติดกล้อง...จะหลีกข้างให้ตั้งแต่ตรงสามแยกทีแรกแล้ว...
หน้า: [1]
  พิมพ์