เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 12:24:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมืองไทยมีใหญ่แบบนี้มั้ยครับ?  (อ่าน 14934 ครั้ง)
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 07, 2011, 04:06:43 PM »

สำหรับจระเข้าน้ำเค็มแล้วใหญ่ได้อีกครับ ยิ่งฟิลิปินส์ด้วยแล้ว จระเข้น้ำเค็มเยอะมาก  บ้านเราก้ไอ้ด่างไงครับ  จระเข้น้ำเค็ม สูสีกะเจ้าตัวนี้เลย ดุร้ายมากโจมตีทุกอย่างที่เข้ามาในอนาเขตแม้ว่าจะเป็นจระเข้ด้วยกัน

ส่วนจระเข้แม่น้ำไนล์เป็นจระเข้น้ำจืดที่ใหญ่ที่สุดในโลกครับ ตัวยาวเกินหกเมตร ดุร้ายเช่นกัน  Cheesy
ไม่เชื่อมีรูปมั้ย คิก คิก

chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 07, 2011, 04:09:28 PM »

กระโดขึ้นขี่หลังแล้วเอามือปิดตาครับเบิ้ม ขำก๊าก

เป็นบ้านเราสงสัยพวกยิงเอาๆครับพี่จอย ดูข่าว เจอทีไร พวกยิงทุกที ขนาดตัวเล็กๆ  Cheesy
ดีไม่เจอ ดร.ปลอดฯ  ไม่งั้นกลายเป็นกระเป๋า - รองเท้า หมดแล้ว
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 07, 2011, 04:32:22 PM »

สำหรับจระเข้าน้ำเค็มแล้วใหญ่ได้อีกครับ ยิ่งฟิลิปินส์ด้วยแล้ว จระเข้น้ำเค็มเยอะมาก  บ้านเราก้ไอ้ด่างไงครับ  จระเข้น้ำเค็ม สูสีกะเจ้าตัวนี้เลย ดุร้ายมากโจมตีทุกอย่างที่เข้ามาในอนาเขตแม้ว่าจะเป็นจระเข้ด้วยกัน

ส่วนจระเข้แม่น้ำไนล์เป็นจระเข้น้ำจืดที่ใหญ่ที่สุดในโลกครับ ตัวยาวเกินหกเมตร ดุร้ายเช่นกัน  Cheesy
ไม่เชื่อมีรูปมั้ย คิก คิก
[/quotไม่เชื่อถามบังเลอะได้   ยิ้มีเลศนัย

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 07, 2011, 04:57:14 PM »

ประมาณ พศ.2475 น.ปากพนัง ยังเต็มไปด้วยจระเข้ บางตัวที่หมอจับขึ้นมาได้ ยาว เกิน 6 เมตรเช่นกันครับ เขาล่ามไว้กับเสาวิหารความยาวเต็ม 2 ช่วงเสา ส่วนปลายหางยาวล้นวิหารออกไปคลุกทราย  ปัจจุบันวิหารหลังนี้ยังอยู่ผมไปวัดความยาวได้ช่วงละ 3 เมตร..มันสร้างวีรกรรมไว้มาก เช่น กัดกำนันขาว(เจ็บสาหัสและตายในที่สุด-จิ้งจกเลียหม้อยา) และลูกเสือจาก อ.ระโนด เดินทางไกลโหนเชือกเล่นน้ำท้ายเรือ เชือกเกิดหลุดมือ เรือเลี้ยวกลับมารับแต่ไม่ทัน เจ้าเคี่ยมเอาตัวไปซะก่อน       
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 07, 2011, 06:19:27 PM »

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 07, 2011, 07:54:10 PM »

เดี๋ยวผมได้เข้าไปสวนเสือศรีราชา จะสั่งบ้องตันตุ๋นยาจีนมาชิมเสียหน่อย หนที่แล้วไม่กล้าสั่ง แค่ลองสั่งมาชิมมาเป็นหมูสะเต๊ะ(จริงๆก็เป็นจระเข้สะเต๊) ปรากฏว่าอร่อย แต่มีผมกินอยู่คนเดียวทั้งโต๊ะ คนอื่นมองแล้วทำท่าแหวะๆ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 07, 2011, 08:00:24 PM »

เดี๋ยวผมได้เข้าไปสวนเสือศรีราชา จะสั่งบ้องตันตุ๋นยาจีนมาชิมเสียหน่อย หนที่แล้วไม่กล้าสั่ง แค่ลองสั่งมาชิมมาเป็นหมูสะเต๊ะ(จริงๆก็เป็นจระเข้สะเต๊) ปรากฏว่าอร่อย แต่มีผมกินอยู่คนเดียวทั้งโต๊ะ คนอื่นมองแล้วทำท่าแหวะๆ
รสชาติเป็นยังไงนะครับพี่  Huh Huh Huh

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 07, 2011, 10:49:23 PM »

รสชาติเป็นยังไงนะครับพี่  Huh Huh Huh
อร่อยครับ  เนื้อจระเข้เป็นเนื้อที่อร่อยมากชนิดนึง  Cheesy

lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 07, 2011, 10:54:40 PM »

ผมกินประจำแต่ต้องรู้จะทำยังไงถึงอร่อย  เพราะเครื่องปรุงมันไม่เข้าเนื้อ  ถ้าจะย่างต้องปล่อยให้เปรี้ยวนิดนึง

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 07, 2011, 11:36:32 PM »

อร่อยครับ  เนื้อจระเข้เป็นเนื้อที่อร่อยมากชนิดนึง  Cheesy

ตัวขนาดนี้เนื้อคงเหนียวละครับ ที่สำมะคัญ ไม่รู้มันกินคนไปกี่แล้วนี่สิครับ

สมัยนี้ค่าเครื่องถูก ว่างๆไปชมตัวเป็นๆซะที  Cheesy

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 07, 2011, 11:38:26 PM »

ตัวขนาดนี้เนื้อคงเหนียวละครับ ที่สำมะคัญ ไม่รู้มันกินคนไปกี่แล้วนี่สิครับ

สมัยนี้ค่าเครื่องถูก ว่างๆไปชมตัวเป็นๆซะที  Cheesy
สัตว์เลื้อยคลานไม่เหมือนงูครับน้าเบิ้ม  ยิ่งแก่ยิ่งโตเรื่อยๆ ไม่หยุดโต  และเนื้อไม่เหนียวแต่หนังเหนียวครับ  Cheesy

โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 08, 2011, 01:30:10 AM »

กระโดขึ้นขี่หลังแล้วเอามือปิดตาครับเบิ้ม ขำก๊าก

เป็นบ้านเราสงสัยพวกยิงเอาๆครับพี่จอย ดูข่าว เจอทีไร พวกยิงทุกที ขนาดตัวเล็กๆ  Cheesy
ดีไม่เจอ ดร.ปลอดฯ  ไม่งั้นกลายเป็นกระเป๋า - รองเท้า หมดแล้ว

ไม่ได้ๆ  ขานั้นต้อง โชว์ออฟ  ยิงเอง ครับ
ปล่อยไปอย่างนั้นแหละ  คอยต้อนเข้ามุม แล้วฉันจะยิงเอง 

....ตามล่า...อีตอแหล
อิติปิโสธงชัย รักในหลวง
The best it yet to be......
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 08, 2011, 01:57:42 AM »

ถ้ากำลังเล่นน้ำอย่างสนุกสนาน แล้วไปเจอไอ้ตัวนี้ลอยมาข้างๆ..................... ตกใจ
ตีเนียนเลยครับ เเล้วบอกมันว่า  "ว่ายน้ำเล่นกันไหมเพื่อน" ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ผมก็คือส่วนหนึ่งของความไม่เป็นกลาง เพราะผมอยู่ข้างในหลวง
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 08, 2011, 08:42:33 AM »

จริงอ๊ะเบิ้มไม่เคยเห็นตัวเป็นๆ ยิ้มีเลศนัย

...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 08, 2011, 09:45:43 AM »

คนอื่นเห็นแล้วกลัว+หยะแหยง  คิก คิก คิก คิกฮี่ๆ..แต่ผมเห็นแล้วน้ำลายไหล น้ำลายหก น้ำลายหก..เนื้อจระเข้อร่อยนะครับ ไอ้ตัวนี้เฉพาะบ้องตันตุ๋นออกมาท่าจะได้สักสอง-สามกาละมังใหญ่ๆแหละมังครับ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 8
  พิมพ์