เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 11:13:52 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พิจิตร จระเข้ กัดเด็กตาย แล้ว 1 คน  (อ่าน 10829 ครั้ง)
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 05:41:34 PM »

พี่สาวผมไปเช่าร้านขายผักที่คลองสาม  ตอนนี้ซื้อบ้านที่คลองสามใว้หลังนึง  ยังห่วงเหมือนกัน
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 06:33:13 PM »

ศพที่ 24 อาจเป็นผม ประมาณ สัก ทุ่ม ผมจะว่ายข้ามแม่น้ำน่าน เซ็ง ตายก็ช่างหัวมันเหอะ รอดได้ได้ประสบการณ์บ้าใหม่ๆ

รอระบายหน่อยนะครับ

ไปละ ออกเดินทาง  มันอึดอัดพูดไปก็ไม่ดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 09, 2011, 06:38:41 PM โดย โรจน์ คนพิจิตร--รักในหลวง » บันทึกการเข้า
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 07:53:22 PM »

ศพที่ 24 อาจเป็นผม ประมาณ สัก ทุ่ม ผมจะว่ายข้ามแม่น้ำน่าน เซ็ง ตายก็ช่างหัวมันเหอะ รอดได้ได้ประสบการณ์บ้าใหม่ๆ

รอระบายหน่อยนะครับ

ไปละ ออกเดินทาง  มันอึดอัดพูดไปก็ไม่ดี

มารอฟังพี่โรจน์กลับมาเล่าประสบการณ์ครับ... ขอให้ปลอดภัย... คุณพระคุ้มครองนะครับ... ไหว้

kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 09:29:13 PM »

กลับมาแล้ว ผลคือไม่ได้ว่าย แถม โดน ลุงด่ายับ เอารถไปฝากลุงฝั้งตรงข้ามบ้านผม เอารถไปฝากแก

แกถามว่า ทำไมเอามาฝากก็สะพานวันสามขา เขาก็ดึงขึ้นแล้ว เอารถไปจอดไว้ที่วัดเดินเข้าไป 800

กว่าเมตรก็ถึง แล้ว ลุงพูดว่า มึงมานี่เลย จะทำวีรกรรมอะไรอีกมึง กูรู้ละ จะว่ายน้ำใช่ใหมมึง โทรหาอา

โดนด่ายับ ครับ มันเซงๆ นะครับ ไม่ใช่ผมไม่เคยว่าย แต่ก่อนผมก็ว่ายปล่อยจะตาย หน้าน้ำหลาก ระดับ

น้ำก็พอประมาณนี้ ความใครก็ประมาณ 200 เมตร เอง ประมาณ 800 ร้อยมุมเฉียง ผมก็เคยว่ายมาแล้ว

แต่ข้ามแม่น้ำไม่เคยว่ายกลางคืนเท่านั้นเอง

( เหตุผลลึก ๆที่เล่าให้ใครฟังไม่ได้ แต่หลังจากพรุ่งนี้ไปผมอาจเป็นโสด)

วันที่ 25 สิงหาคม เขาช่วยกันดึงสะพาน ผมก็ถ่ายรูปไว้ ทำไมผมจะไม่รู้ว่าเขาดึงสะพานหน้าวัดแล้ว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 09, 2011, 10:03:05 PM โดย โรจน์ คนพิจิตร--รักในหลวง » บันทึกการเข้า
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 09:41:43 PM »

พิจิตร มีเกาะ แล้วครับ ได้ข่าวมาว่า รอคลอด ประมาณ 10 เมตร ได้ขาดไปแล้ว

เกาะ ประมาณ 200-300 ไร่ มีผู้มาขอซื้อ รายร้อยล้าน แต่เขาไม่ขายกัน ตั้งแต่

ยังไม่ขาด

บูรพา - รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 65

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 10:08:07 PM »

คืนนี้เพื่อนๆผม  พร้อมของอุปโภค บริโภค จากปราจีนบุรี และ โคราช (ที่รับบริจากมา) ออกเดินทางไป จังหวัดพิจิต (ไม่ทราบอำเภอที่ไป)     
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 10:09:29 PM »

มาเที่ยวหาผมในเมืองได้นะครับ ผม อยู่ข้างเรือนจำ หลังวัดท่าหลวงครับ ทางเข้าเมือง ปลอดภัยที่สุดก็คือ มาจาก นครสวรรค์

เข้าทาง ปลวกสูง ผ่านสามง่าม เข้าตัวเมือง เป็นถนน สี่เลน
SEEZ ..รักในหลวง..
Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 11:35:46 PM »

กลับมาแล้ว ผลคือไม่ได้ว่าย แถม โดน ลุงด่ายับ เอารถไปฝากลุงฝั้งตรงข้ามบ้านผม เอารถไปฝากแก

แกถามว่า ทำไมเอามาฝากก็สะพานวันสามขา เขาก็ดึงขึ้นแล้ว เอารถไปจอดไว้ที่วัดเดินเข้าไป 800

กว่าเมตรก็ถึง แล้ว ลุงพูดว่า มึงมานี่เลย จะทำวีรกรรมอะไรอีกมึง กูรู้ละ จะว่ายน้ำใช่ใหมมึง โทรหาอา

โดนด่ายับ ครับ มันเซงๆ นะครับ ไม่ใช่ผมไม่เคยว่าย แต่ก่อนผมก็ว่ายปล่อยจะตาย หน้าน้ำหลาก ระดับ

น้ำก็พอประมาณนี้ ความใครก็ประมาณ 200 เมตร เอง ประมาณ 800 ร้อยมุมเฉียง ผมก็เคยว่ายมาแล้ว

แต่ข้ามแม่น้ำไม่เคยว่ายกลางคืนเท่านั้นเอง

( เหตุผลลึก ๆที่เล่าให้ใครฟังไม่ได้ แต่หลังจากพรุ่งนี้ไปผมอาจเป็นโสด)

วันที่ 25 สิงหาคม เขาช่วยกันดึงสะพาน ผมก็ถ่ายรูปไว้ ทำไมผมจะไม่รู้ว่าเขาดึงสะพานหน้าวัดแล้ว

ใจเย็นๆครับ     ปัญหาทุกอย่างมีทางแก้   ผมเอาใจช่วยครับ ไหว้ ไหว้
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 10, 2011, 12:00:27 AM »

ประกาศเตือนภัย

"ฝนตกหนักถึงหนักมาก บริเวณประเทศไทย "
ฉบับที่ 6 ลงวันที่ 09 กันยายน 2554

ในช่วงวันที่ 9-12 กันยายน 2554 ร่องมรสุมพาดผ่านภาคกลาง ภาคตะวันออกเฉียงเหนือและ ภาคตะวันออก ประกอบกับมรสุมตะวันตกเฉียงใต้ที่พัดปกคลุมทะเลอันดามัน ภาคใต้และอ่าวไทย มีกำลังแรง ลักษณะเช่นนี้ทำให้ประเทศไทยตอนบนมีฝนตกชุกหนาแน่นและมีฝนตกหนักถึงหนักมากหลายพื้นที่โดยเฉพาะอย่างยิ่งบริเวณจังหวัดอุบลราชธานี มุกดาหาร อำนาจเจริญ ศรีสะเกษ ยโสธร กาฬสินธุ์ มหาสารคาม ขอนแก่น ร้อยเอ็ด ชัยภูมิ สุรินทร์ บุรีรัมย์ นครราชสีมา นครนายก ปราจีนบุรี สระแก้ว ระยอง จันทบุรี และตราด ขอให้ประชาชนที่อาศัยอยู่ในพื้นที่เสี่ยงภัยตามที่ลาดเชิงเขาใกล้ทางน้ำไหลผ่านระวังอันตรายจากฝนที่ตกหนักอาจทำให้เกิดน้ำท่วมฉับพลันและน้ำป่าไหลหลากได้ ส่วนพื้นที่ราบลุ่มริมน้ำบริเวณภาคกลาง รวมทั้งกรุงเทพมหานครและปริมณฑล และภาคตะวันออกให้เตรียมป้องกันระวังอันตรายจากปริมาณน้ำท่วมที่เพิ่มสูงขึ้นในระยะนี้ไว้ด้วย
สำหรับคลื่นลมในทะเลอันดามันและอ่าวไทยตอนบนมีกำลังค่อนข้างแรง โดยมีคลื่นสูง 2-3 เมตร ขอให้ชาวเรือระมัดระวังอันตรายในการเดินเรือ และเรือเล็กควรงดออกจากฝั่งในระยะ 2-4 วันนี้

ประกาศ ณ วันที่ 9 กันยายน พ.ศ. 2554
ออกประกาศ เวลา 22.30 น.

สำนักพยากรณ์อากาศ กรมอุตุนิยมวิทยา
กระทรวงเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 10, 2011, 12:11:15 AM โดย โรจน์ คนพิจิตร--รักในหลวง » บันทึกการเข้า
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 10, 2011, 08:27:28 AM »

ประกาศเตือนภัย

"ฝนตกหนักถึงหนักมาก บริเวณประเทศไทย "
ฉบับที่ 7 ลงวันที่ 10 กันยายน 2554

ในช่วงวันที่ 10-12 กันยายน 2554 ร่องมรสุมพาดผ่านภาคกลาง ภาคตะวันออกเฉียงเหนือและ ภาคตะวันออก ประกอบกับมรสุมตะวันตกเฉียงใต้ที่พัดปกคลุมทะเลอันดามัน ภาคใต้และอ่าวไทย มีกำลังแรง ลักษณะเช่นนี้ทำให้ประเทศไทยตอนบนมีฝนตกชุกหนาแน่นและมีฝนตกหนักถึงหนักมากหลายพื้นที่โดยเฉพาะอย่างยิ่งบริเวณจังหวัดตาก กำแพงเพชร พิจิตร เพชรบูรณ์ ชัยภูมิ นครราชสีมา กาฬสินธุ์ มหาสารคาม ยโสธร ร้อยเอ็ด สุรินทร์ บุรีรัมย์ มุกดาหาร อำนาจเจริญ ศรีสะเกษ อุบลราชธานี นครนายก ปราจีนบุรี สระแก้ว ระยอง จันทบุรี และตราด ขอให้ประชาชนที่อาศัยอยู่ในพื้นที่เสี่ยงภัยตามที่ลาด เชิงเขาใกล้ทางน้ำไหลผ่านระวังอันตรายจากฝนที่ตกหนักอาจทำให้เกิดน้ำท่วมฉับพลันและน้ำป่าไหลหลากได้ ส่วนพื้นที่ราบลุ่มริมน้ำบริเวณภาคกลาง รวมทั้งกรุงเทพมหานครและปริมณฑล และภาคตะวันออกให้เตรียมป้องกันระวังอันตรายจากปริมาณน้ำท่วมที่เพิ่มสูงขึ้นในระยะนี้ไว้ด้วย
สำหรับคลื่นลมในทะเลอันดามันและอ่าวไทยตอนบนมีกำลังค่อนข้างแรง โดยมีคลื่นสูง 2-3 เมตร ขอให้ชาวเรือระมัดระวังอันตรายในการเดินเรือ และเรือเล็กควรงดออกจากฝั่งในระยะ 2-4 วันนี้

ประกาศ ณ วันที่ 10 กันยายน พ.ศ. 2554
ออกประกาศ เวลา 05.30 น.

สำนักพยากรณ์อากาศ กรมอุตุนิยมวิทยา
กระทรวงเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 11, 2011, 11:27:08 PM »

ทางเข้าทางเดียวที่ยังเข้าหมู่บ้านผมได้ อีกวิธีก็ว่ายน้ำเข้าไปครับ กิกิ
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 09:34:47 AM »

แถวบ้านผมน้ำก็เริ่มเยอะแล้ว... สงสัยเขื่อนเขาปล่อยน้ำเพื่อเตรียมรองรับน้ำป่า... เพราะเมื่อปีที่แล้วน้ำล้นสันเขื่อนครับ... เล่นเอาท่วมไปหลายอำเภอ...

kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 09:43:52 PM »

ถ่ายเมื่อวันที่ 11/09/54 หมูบ้านผมเอง ครับ
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 09:47:41 PM »

น้ำลดคงไม่เหลือ ครับ
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 09:52:47 PM »

ตกหนักอีกแล้ว ฝน ชาวบ้าน ( นอก ) ที่มีบ้านชั้นเดียวน่าสังสารเขา จริงๆ ข้างบ้าน ผม ชั้นเดียว มิดหัวไปแล้ว  ยาย แต่ ๆ คนเดียว ต้องมานอน ข้างถนน
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์