เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 07:27:31 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นาธานซีลยังไม่จบ.... นาธานนายร้อยโผล่มาอีกแล้ว  (อ่าน 13137 ครั้ง)
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 04:33:12 PM »

อุ๊ยเลขาสน นี่หว่า คิก คิก
ตกใจ   กิ๊วก๊าว  พี่จอยใส่ร้าย ผมหล่อกว่าแยะ  ยิ้มีเลศนัย
ไม่บอกว่าอยากเป็นทหาร วันก่อนจะได้ฝากแถวๆค่ายธนรัตน์ ขำก๊าก
ถ้าอยู่ค่ายนั้นจริง ผมคงหมดเงินตั้งแต่อาทิตย์แรกครับ อดีตอันแสนนนนน หวานนนนนนน  น้ำลายหก

ตกใจ   กิ๊วก๊าว  พี่จอยใส่ร้าย ผมหล่อกว่าแยะ  ยิ้มีเลศนัย
ไม่บอกว่าอยากเป็นทหาร วันก่อนจะได้ฝากแถวๆค่ายธนรัตน์ ขำก๊าก

หึๆ  จะให้บอกกี่ครั้งว่าใครอยากเป็นนายร้อยไม่ใช่เรื่องยาก ไปที่ภาคอีสานนู่น เขารับเยอะเป็นง่าย งานสบาย
แต่อาจต้องออกทำงานข้ามแดนบ่อยนะ ยิ้มีเลศนัย ขำก๊าก
อ่าข้ามไปแดนใดครับ ถ้าข้ามไปถูกแดน ผมก็อยากไปอยู่นะก๊าบบพี่

จากกระทู้ทหารปลอม จะพาออกไปอ่าวไทย วกมาเรื่องพรรอย่างว่าแล้ว คิก คิก

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 04:35:42 PM »

ตกใจ   กิ๊วก๊าว  พี่จอยใส่ร้าย ผมหล่อกว่าแยะ  ยิ้มีเลศนัย
ถ้าอยู่ค่ายนั้นจริง ผมคงหมดเงินตั้งแต่อาทิตย์แรกครับ อดีตอันแสนนนนน หวานนนนนนน  น้ำลายหก

ตกใจ   กิ๊วก๊าว  พี่จอยใส่ร้าย ผมหล่อกว่าแยะ  ยิ้มีเลศนัย

หึๆ  จะให้บอกกี่ครั้งว่าใครอยากเป็นนายร้อยไม่ใช่เรื่องยาก ไปที่ภาคอีสานนู่น เขารับเยอะเป็นง่าย งานสบาย
แต่อาจต้องออกทำงานข้ามแดนบ่อยนะ ยิ้มีเลศนัย ขำก๊าก
อ่าข้ามไปแดนใดครับ ถ้าข้ามไปถูกแดน ผมก็อยากไปอยู่นะก๊าบบพี่

จากกระทู้ทหารปลอม จะพาออกไปอ่าวไทย วกมาเรื่องพรรอย่างว่าแล้ว คิก คิก

ก็ผมดูหนังนายร้อยทมิฬ ต้องต้อนควายข้ามแดนไม่ใช่เหรอครับ เอาควายไปขายที่เขมร

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #32 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 05:03:06 PM »

ถ้าอยู่ค่ายนั้นจริง ผมคงหมดเงินตั้งแต่อาทิตย์แรกครับ อดีตอันแสนนนนน หวานนนนนนน  น้ำลายหก

หึๆ  จะให้บอกกี่ครั้งว่าใครอยากเป็นนายร้อยไม่ใช่เรื่องยาก ไปที่ภาคอีสานนู่น เขารับเยอะเป็นง่าย งานสบาย

ก็ผมดูหนังนายร้อยทมิฬ ต้องต้อนควายข้ามแดนไม่ใช่เหรอครับ เอาควายไปขายที่เขมร

นายฮ้อย  ครับ ไม่ใช่นายร้อย   คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก
Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #33 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 06:39:19 PM »

คนบางคน ชอบหลอกตัวเองครับ
แถวขอนแก่น มีเยอะ เป็น อาสาฯตำรวจ แต่งตัวให้เป็นตำรวจเข้าไว้
บางวัน มีซองปืน แล้วใส่ ปืนเด็กเล่นไว้ที่เอว เวลาช่วย จร. โบกรถ
แต่วันไหน นั่งกินเหล้าในซอยก็เอาปืนจริงมาใส่ (มีทะเบียนหรือเปล่าไม่รู้)

ที่หาดใหญ่ก็มีครับพี่  โดนผมเบิร์ดกะบาลมาสองครั้ง  ครั้งแรก  จะดึงวิทยุรับส่งที่เอวผม  ((  เครื่องหลวง  ))

ครั้งที่สอง  จะขอดูกระเป๋าสะพายผม ในห้องน้ำกลางห้าง  แต่มันดันพก  อีโบ๊ะ 

หาดใหญ่ พวก อส ตร.ชุมชน  เบล่อๆเยอะเลย

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
sig_surath7171
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 10:06:17 PM »

คนบางคน ชอบหลอกตัวเองครับ
แถวขอนแก่น มีเยอะ เป็น อาสาฯตำรวจ แต่งตัวให้เป็นตำรวจเข้าไว้
บางวัน มีซองปืน แล้วใส่ ปืนเด็กเล่นไว้ที่เอว เวลาช่วย จร. โบกรถ
แต่วันไหน นั่งกินเหล้าในซอยก็เอาปืนจริงมาใส่ (มีทะเบียนหรือเปล่าไม่รู้)

ที่หาดใหญ่ก็มีครับพี่  โดนผมเบิร์ดกะบาลมาสองครั้ง  ครั้งแรก  จะดึงวิทยุรับส่งที่เอวผม  ((  เครื่องหลวง  ))

ครั้งที่สอง  จะขอดูกระเป๋าสะพายผม ในห้องน้ำกลางห้าง  แต่มันดันพก  อีโบ๊ะ  

หาดใหญ่ พวก อส ตร.ชุมชน  เบล่อๆเยอะเลย

อส. เบล่อๆ ชาวบ้านมักจะเรียกตามอักษรย่อนี้ ว่า อาสาเสือก  คิก คิกครับ
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 10:27:25 PM »

หลายปีแล้ว แต่ตัวเป็นตำรวจ แล้ว โดยวัยรุ่น กระตืบ มา แล้วเมามาก ผมเจอตอนเย็น หลังเลิกเรียน เขา ยืนอยู่บนสะพาน

กวักมือเรียกผม บอก น้องช่วยถีบพี่ล่วงสะพานหน่อย  ก็บอก ไม่เอาอะ จะโด่ดก็โดดเอง ผม ก็ขี่รถกับบ้านไม่ได้สนใจ
Victor&Sugus
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

รักสนุกทุกถนัด เฉพาะเรื่องปืน.....

« ตอบ #36 เมื่อ: กันยายน 10, 2011, 11:02:07 AM »

อยากเป็นทำไมไม่ตั้งใจเรียน......

☀ <º))))><.·´¯`·. h £ ® ß € ¯|¯ •·.·´¯`·.·• .·´¯`·.><((((º> —(•·÷[ ]÷·•)—·‡±±‡±÷· Oº°‘¨ ¨‘°ºO •°o.O O.o°• ¨°o.O O.o°¨ —¤÷(`[¤* *¤]´)÷¤— •·.·´¯`·.·• •·.·´¯`·.·• «·´`·.(`·.¸ ¸.·´).·´`·» ׺°”˜`”°º× ׺°”˜`”°º× »-(¯`v´¯)✿*Maxx™❀●• ♬✿❀●• ♬
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #37 เมื่อ: กันยายน 10, 2011, 12:10:50 PM »

หลายปีแล้ว แต่ตัวเป็นตำรวจ แล้ว โดยวัยรุ่น กระตืบ มา แล้วเมามาก ผมเจอตอนเย็น หลังเลิกเรียน เขา ยืนอยู่บนสะพาน

กวักมือเรียกผม บอก น้องช่วยถีบพี่ล่วงสะพานหน่อย  ก็บอก ไม่เอาอะ จะโด่ดก็โดดเอง ผม ก็ขี่รถกับบ้านไม่ได้สนใจ

อยากตายแล้วยังจะพาคนอื่นซวยอีกนะนั่น   Tongue

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: กันยายน 10, 2011, 03:50:14 PM »

กวักมือเรียกผม บอก น้องช่วยถีบพี่ล่วงสะพานหน่อย  ก็บอก ไม่เอาอะ จะโด่ดก็โดดเอง ผม ก็ขี่รถกับบ้านไม่ได้สนใจ

อยากตายแล้วยังจะพาคนอื่นซวยอีกนะนั่น   Tongue

ผม ก็เป็นคล้ายกันเมื่อวาน แต่ไม่ได้ยากตายแต่จะเอาแรงกดดันไป ระบาย ครับ โดนด่าสะแรงกัดดันสูงหายหมดเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 10, 2011, 04:15:24 PM โดย โรจน์ คนพิจิตร--รักในหลวง » บันทึกการเข้า
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #39 เมื่อ: กันยายน 10, 2011, 04:00:54 PM »

วันนี้หายไปไหนกันหมด   Huh

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #40 เมื่อ: กันยายน 10, 2011, 06:37:59 PM »

นังบังไปเสนอตัวให้พี่จักรถึงที่ครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #41 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 03:13:31 PM »

นี้ก็เอากับเขาด้วยขอเป็นนาธานด้วยคน แต่ด้วยวัยขนาดนี้เอาเป็นว่ายศนายพลก็แล้วกันถึงจะเหมาะกับหน้าตาและวัย   Grin หลงรัก คิก คิก ขำก๊าก
รวบ“แก๊งควาย”อ้างตัวเป็นดีเอสไอต้มตุ๋นชาวบ้าน
ศูนย์ข่าวหาดใหญ่-ตร.หาดใหญ่รวบ“แก๊งควาย”อ้างตัวเป็นผู้บังคับการดีเอสไอยศพลตำรวจตรีต้มตุ๋นชาวบ้าน        
วันนี้ (12 ก.ย.)พ.ต.อ.จิระวัฒน์ พยุงธรรม ผกก.สภ.หาดใหญ่ จ.สงขลา ได้รับรายงานจากสายสืบว่ามีแก๊งต้มตุ๋นอ้างตัวว่าเป็นผู้บังคับการดีเอสไอ มานั่งรับประทานข้าวต้มอยู่ที่ร้านข้าวต้ม"ต๋อมโภชนา" ถ.ฉัยยากุล เขตเทศบาลนครหาดใหญ่ จึงสั่งการให้ พ.ต.ท.กิตติชัย สังขถาวร รอง ผกก.ปป.สภ.หาดใหญ่ และ ร.ต.อ.กิตติพัศ คงศรีทอง พร้อมกำลังตำรวจจำนวนหนึ่งเดินทางเข้าตรวจสอบและจับกุม
       เมื่อไปถึงร้านข้ามต้มดังกล่าวพบชายสูงวัยสวมเสื้อยืดคอกลมสีขาวที่อกมีตราตำรวจ พร้อมสวมเสื้อแขนยาวคล้ายเสื้อสูทสีดำระบุดีเอสไอ สวมกางเกงขาสั้น นั่งรับประทานข้าวต้มอยู่ จึงแสดงตัวเข้าตรวจสอบ ทราบชื่อคือนายวิชยุตม์ พันสำเภา อายุ 57 ปี ที่อยู่ตามบัตรประชาชน เลขที่ 7 ถ.เทศบาล 37 ต.พะตง อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา
       เจ้าหน้าที่ตรวจสอบภายในกระเป๋าพบบัตรประจำตัวข้าราชการจำนวนหนึ่ง ระบุชื่อพล.ต.ต.วิษณุพงศ์ ภุมรินทร์ สังกัดกรมสอบสวนคดีพิเศษ กระทรวงยุติธรรม ภาพถ่ายนายวิชยุตม์จำนวนมากและหลายขนาด ที่แต่งกายด้วยเครื่องแบบตำรวจยศพลตำรวจตรี ทั้งยังมีนามบัตรของตำรวจในพื้นที่ จ.ภูเก็ต อีกด้วย ทั้งนี้คาดว่าได้หลอกลวงและขอนามบัตรมาเก็บไว้
       นอกจากนี้ยังตรวจพบอาวุธปืนพกสั้นขนาด.38จำนวน1กระบอกเหน็บที่เอวพร้อมกระสุนอีก6นัดบรรจุอยู่ในลูกโม่กระบอกปืน ซึ่งกำลังอยู่ระหว่างตรวจสอบว่าเป็นอาวุธปืนเถื่อนหรือมีทะเบียนถูกต้องหรือไม่ รวมถึงยาคุมกำเนิดอีกจำนวนหนึ่ง คาดว่าไว้ให้กับหญิงสาวที่หลอกลวงมารับประทานหลังมีการหลับนอนด้วยกันและโทรศัพท์มือถืออีกจำนวนหนึ่ง จากนั้นเจ้าหน้าที่จึงควบคุมตัวมาสอบสวนปากคำที่งานป้องกันและปราบปราม สภ.หาดใหญ่ (ศูนย์ตำรวจ 191)
       จากการสอบสวนนายวิชยุตม์ ให้การรับสารภาพว่า ได้แต่งกายและอ้างตัวเป็นพลตำรวจตรีตำแหน่งผู้บังคับการดีเอสไอจริงและบ้านเกิดอยู่พื้นที่ อ.สิงหนคร จ.สงขลา โดยเพิ่งจะเดินทางมาจาก จ.ภูเก็ต และพักที่โรงแรมในตัวเมืองหาดใหญ่ ซึ่งจะกลับมาหาครอบครัวและเยี่ยมลูกที่บ้าน แต่เห็นว่าฝนตกเลยตัดสินใจเปิดห้องโรงแรมนอนที่หาดใหญ่แทน และระหว่างที่ออกมานั่งรับประทานข้าวต้มที่ร้านดังกล่าว ก็ถูกตำรวจจับกุมตัวได้
       ขณะที่ ร.ต.อ.กิตติพัศ ตำรวจผู้จับกุม เปิดเผยว่า นายวิชยุตม์ มีพฤติการณ์หลอกลวงต้มตุ๋นและอ้างตัวว่าเป็นนายตำรวจยศพลตำรวจตรีสังกัดกรมคดีสอบสวนพิเศษ (ดีเอสไอ) ซึ่งได้สร้างความเดือดร้อนให้กับประชาชนที่หลงเชื่อจนสูญเสียทรัพย์สินได้
       นอกจากนี้ในขณะเข้าจับกุมนายวิชยุตม์ ได้พยายามติดสินบนเจ้าหน้าที่ด้วย โดยการนำเงินสดจากกระเป๋าออกมากว่า1หมื่นบาท ยื่นให้ตนเองแต่ตนไม่ยอมรับเงินดังกล่าว เนื่องจากมองว่านายวิชยุตม์เป็นบุคคลที่อาจจะไปสร้างความเดือดร้อนให้คนอื่นอีกหลายคนได้อีก เพราะที่ผ่านมาก็มีเหยื่อหลงเชื่อจำนวนหลายรายและยังได้ประสานไปยังกรมสอบสวนคดีพิเศษแล้วเพื่อให้ช่วยตรวจสอบรายชื่อตามบัตรที่ผู้ต้องหาแอบอ้าง ปรากฏว่าไม่มีชื่อดังกล่าวในกรมสอบสวนคดีพิเศษ
       สำหรับผู้ต้องหารายนี้ได้แจ้งข้อหามีอาวุธปืนไว้ในครอบครองโดยไม่ได้รับอนุญาต และพกพาไปในทางสาธารณะโดยไม่มีเหตุอันควร และข้อหาแต่งกายเครื่องแบบตำรวจ ใช้เครื่องหมายยศ ตำแหน่งและเครื่องราชอิสริยยศ โดยไม่มีสิทธิตามกฎหมาย ป.อาญา มาตรา 146
      นอกจากนี้เจ้าหน้าที่ยังสืบทราบว่านายวิชยุตม์ เคยถูกจับกุมมาแล้วครั้งหนึ่ง โดยมีพฤติการณ์ต้มตุ๋นในลักษณะคล้ายกันกับคดีนี้ แต่ครั้งนั้นยังไม่ได้แอบอ้างตัวเป็นตำรวจ และแก๊งนี้จะรู้จักกันในาม"แก๊งควาย"หรือพวก18มงกุฎ หลังจากสอบสวนปากคำเสร็จ จึงควบคุมตัวส่งดำเนินคดีตามกฎหมายต่อไป
Grin หลงรัก เยี่ยม คิก คิก
อ้างอิงข่าวจาก http://www.manager.co.th/Local/ViewNews.aspx?NewsID=9540000115692

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #42 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 06:20:00 PM »

เฮอ.............คนสมัยนี้ เอาง่ายเข้าว่าหลอกลวงต้มตุ๋น..ไม่คิดกลัวอาญาแผ่นดินเลย  เศร้า เศร้า
vinchy
มโนธรรม คือ มิตรแท้เตือนใจ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 125

« ตอบ #43 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 10:13:32 AM »

บางครั้งหากเราตั้งข้อสงสัยกันจริงๆ น่าจะทำให้เราจับโกหก
คนพวกนี้ได้ง่ายๆ นะครับ เพราะในทางปฏิบัติจริง ข้าราชการชั้นผู้ใหญ่
เกือบทุกๆหน่วยงาน มักวางตัวนิ่งๆครับ หากมีงานที่รับผิดชอบเข้ามา

ท่านก็จะสั่งการเป็นทอดๆ ไม่ค่อยแสดงตัวเอง เพราะสั่งการจะทำให้การปฎิบัติ
เรียบร้อยกว่ามาลงมือเอง

หน่วยงานที่มีอำนาจในการสืบสวนสอบสวน/จับกุมตามกฎหมายต่างๆ
ควรมีการประชาสัมพันธ์อำนาจหน้าที่ของตนให้ประชาชนทราบโดยทั่วๆไปด้วย
เพื่อให้ประชาชนมีความเข้าใจมากขึ้น

หน่วยงานหลักๆ เช่น ทหาร ตำรวจ คงไม่ต้องประชาสัมพันธ์กันมาก เอาแค่มีสายด่วน
โทรสอบถาม ยศ ชื่อ สังกัดได้ นี่ก็ตัดพวกชอบแอบอ้างไปได้มากแล้วครับ

ส่วนหน่วยงานอื่นที่รับผิดชอบงานด้านสืบสวน/จับกุม เช่น เจ้าพนักงานปกครอง
เจ้าพนักงาน ป.ป.ส. เจ้าพนักงานศุลกากร เจ้าพนักงานสรรพสามิต เจ้าพนักงานป่าไม้
เจ้าพนักงานขนส่ง ฯลฯ ในส่วนที่มีการจับกุมนั้นก็ประชาสัมพันธ์ให้ประชาชนทราบหน่อยว่า
ปกติท่านจับอะไรกันบ้าง

เพราะการแอบอ้างส่วนใหญ่ มักอ้างเป็น ทหาร ตำรวจ เป็นหลัก เจ้าพนักงานอื่นๆมักไม่ค่อยถูกอ้าง
ก็แปลกดีเหมือนกันนะครับ
 Cheesy
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #44 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 03:58:19 PM »

ผมเองก็เคยแอบอ้างว่าเป็นนายตำรวจนะครับ... อ้างว่าผมคือ พ.ต.ท.*****(ญาติๆ กันนี่แหละครับ) แอบอ้างตอนที่พวกแก๊งค์คอลเซ็นเตอร์โทรมาถามข้อมูล... กับตอนที่โดนเด็กวัยรุ่น(ชาย)โทรมากวนถามโน่นถามนี่... Grin Grin Grin

ไหว้

หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์