เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 09:26:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แผนที่โลกใหม่ หลังน้ำท่วมโลก เป็นไปได้จริงหรือ?  (อ่าน 10216 ครั้ง)
D.A.- รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 36

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 09:31:45 PM »

ถ้าเป็นแบบที่ว่านี้จริง....ผมว่าคนตายน่าจะสบายกว่าคนอยู่ครับ... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

รักแฟน...ห่วงชู้...เอ็นดูกิ๊ก
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 10:55:30 PM »

ออกทะเลนิดนะครับ 

เคยได้ยินคำว่า สัมปทาน น้ำใหมครับ

ถ้าพูดกับคนยุคร้อยปีที่แล้ว บอกต้องซื้อน้ำกินเขาหัวเราะกันกลิ้งแน่ แต่ปัจจุบัน น้ำราคาขวดละเท่าไรครับ
SEEZ ..รักในหลวง..
Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 11:23:33 PM »

ผมไม่เชื่อว่าเหตุการณ์มันจะเกิดขึ้นเร็วเหมือนพลิกฝ่ามือขนาดนั้นครับ  อย่างน้อยหากจะเป็นอย่างรูป  ผมว่าต้องไม่ต่ำกว่า20 ปี ขึ้นไปละครับ
 แต่ถึงเกิดปี 2555 จริง  ผมก็ไม่กลัวครับ เพราะผมมีภรรยาอยู่อ่างทอง  ซึ่งหากดูตามแผนที่แล้ว แถวนั้นจะกลายเป็นชายหาดพอดี คิก คิก คิก คิก 
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 11:32:51 PM »

หาดูตั๋วเครื่องหรือไม่ก็ขับรถขึ้นเหนืออิสาน ไปเที่ยวซักพักทั้งครอบครัว  คิก คิก

ไปซักเดือน ไม่มีไรเกิดขึ้น กลับมาพวกยกเค้าหมดบ้าน  หัวเราะร่าน้ำตาริน ขำก๊าก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 11:39:41 PM »

ผลของการเปลี่ยนแปลงด้วยน้ำ ให้ดู ชาวอินเดียที่ ตายสามศพ ติดเกาะ 5 คน

จากที่ทุกเห็นน้ำแล้ววิ่ง ใช้เวลาประมาณ 8 วิ 5 คนนั้นไปไม่ได้แล้ว และ จาก

เห็นน้ำ ถึง 5 คนไปกับกระแสน้ำ ใช้เวลาประมาณ นาทีเดียว นี่คือผลของการเปลี่ยนแปลงด้วยน้ำ

อยู่ดูถูกน้ำครับ  เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว ที่หนองอ้อ พฤศจิกายน นี้จะเปิดตกปลา แล้ว 6 โมงเช้าน้ำเริ่ม เข้า

สามโมงเช้าระดับเข่า บ่ายสามระดับเอว 6 โมงเย็น รอบหน้อง เช้า ทุกอย่างอยู่ไต้น้ำครับพื้นรับน้ำ ประมาณ 400

ไร่ ความสูงที่น้ำขึ้นประมาณ 2.5 เมตร  อย่าลืม ผลที่จะมาจากบนฟ้าด้วยนะครับ ฝนดาวตก หายไปใหน

ผม ว่า มันมีส่วน ที่จะเปลี่ยนแบบฉับพันครับ เหมือนทุกอย่างมันถูกบ่มจนงอมและพร้อมทุกอย่างแล้ว

ดูเต็มๆ ที่นี่ครับ http://www.dooeii.com/16679.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 09, 2011, 11:43:28 PM โดย โรจน์ คนพิจิตร--รักในหลวง » บันทึกการเข้า
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 11:46:31 PM »

ไดโนเสาร์ยังสูญพันธุ์ครับ เพราะอะไร? ทำไมสัตว์ที่แข็งแกร่งถึงล้มตายไปหมดทั้งโลก เหลือแต่สัตว์ขนาดเล็ก ค่อยๆพื้นฟูกลับมา แต่ใช้เวลานานมาก

กว่าจะกลับมาพัฒนา วิวัฒนาการเป็นมีสิ่งมีชีวิตเช่นทุกวันนี้ ไม่รู้ใช้เวลากี่พันล้านปี Grin

ไม่กี่ปีมานี้ ทั้งพายุ แผ่นดินไหวรุนแรงขึ้นเรื่อยๆทั่วโลก เหมือนโลกกำลังจะบอกอะไรมนุษย์ครับ  ติดตามตอนต่อไป ..

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 10, 2011, 12:09:06 AM »

ลองดูสถิติแผ่นดินไหวซิครับ เกิดบริเวณ บ้านไกล้เรือนเคียงทั้งนี้

http://www.tmd.go.th/earthquake_report.php
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 10, 2011, 08:22:51 AM »

อย่าลืม ผลที่จะมาจากบนฟ้าด้วยนะครับ ฝนดาวตก หายไปใหน

ฝนดาวตกและดาวตกไม่ได้หายไปไหนหรอกครับ... เพียงแต่ฟ้ามันไม่ใสเหมือนเมื่อก่อน... เราเลยไม่เห็น...

...หน้าหนาวหาที่ฟ้าแจ่มๆ ดึกๆ นอนแหงนหน้าขึ้นบนฟ้า... เห็นคืนละหลายสิบดวงครับ... ไหว้

Wachira1973
"กระบี่อยู่ที่ใจ...ปืนก็อยู่ที่ใจเช่นกัน"
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 10, 2011, 09:24:16 AM »

อย่าลืม ผลที่จะมาจากบนฟ้าด้วยนะครับ ฝนดาวตก หายไปใหน

ฝนดาวตกและดาวตกไม่ได้หายไปไหนหรอกครับ... เพียงแต่ฟ้ามันไม่ใสเหมือนเมื่อก่อน... เราเลยไม่เห็น...

...หน้าหนาวหาที่ฟ้าแจ่มๆ ดึกๆ นอนแหงนหน้าขึ้นบนฟ้า... เห็นคืนละหลายสิบดวงครับ... ไหว้

ผมจำได้ว่าปีแรกที่ฮือฮากันเมื่อหลายปีทีแล้ว ผมขับรถขึ้นไปแถวๆเขื่อนจุฬาภรณ์เพื่อไปรอดูฝนดาวตกเนี่ยแหละครับ ก็เห็นหลายดวงครับอาจารย์ตอนนั้น นึกถึงสมัยอดีต
จัง...

"...แล้วสอนว่าอย่าใว้ใจมนุษย์   มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
 ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน.."
                                                                                            ...สุนทรภู่...
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 10, 2011, 04:07:26 PM »

มองในแง่ดีครับ  ปีหน้าผมก็จะได้เป็นเจ้าของที่ในทะเลแล้ว.......... Grin

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 10, 2011, 04:14:34 PM »

มองในแง่ดีครับ  ปีหน้าผมก็จะได้เป็นเจ้าของที่ในทะเลแล้ว.......... Grin

ต้องเอา gps ไปหมาก จุด ที่หลักคันแดนไว้ก่อนเลยครับ ฮาๆ นะครับ
Victor&Sugus
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

รักสนุกทุกถนัด เฉพาะเรื่องปืน.....

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 10, 2011, 04:35:15 PM »

ถึงเวลาก็ต้องคืนสู่ธรรมชาติครับ......คิดแค่นี้ก็พอ......

☀ <º))))><.·´¯`·. h £ ® ß € ¯|¯ •·.·´¯`·.·• .·´¯`·.><((((º> —(•·÷[ ]÷·•)—·‡±±‡±÷· Oº°‘¨ ¨‘°ºO •°o.O O.o°• ¨°o.O O.o°¨ —¤÷(`[¤* *¤]´)÷¤— •·.·´¯`·.·• •·.·´¯`·.·• «·´`·.(`·.¸ ¸.·´).·´`·» ׺°”˜`”°º× ׺°”˜`”°º× »-(¯`v´¯)✿*Maxx™❀●• ♬✿❀●• ♬
SEEZ ..รักในหลวง..
Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 10, 2011, 05:22:05 PM »

อะไรจะเกิด  มันก็ต้องเกิดละครับ  Cheesy Cheesy
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 10, 2011, 05:35:36 PM »

เกิดได้ครับแต่ต้องน้ำแข็งขั่วโลกละลายหมดเท่านั้น Smiley Smiley

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 10, 2011, 05:58:49 PM »

จะต่อเรือทันมั้ย  Grin

Waterworld Original Film Trailer

หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์