เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 08:20:42 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องไปทำงานที่ญี่ปุ่นต้องเตรียมตัวอะไรบ้างครับ  (อ่าน 7658 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 09:22:19 AM »

ตอนไปเที่ยว เคยนั่งคุยกันเสียงดังที่ ล๊อบบี้ โรงแรม   ต่อมาพนักงานเข้ามาถามว่า พวกคุณมาจากไหน ...

พวกเราพร้อมใจกันตอบว่า   "เวียดนาม"   คิก คิก คิก คิก
คนเวียตนามเขาก็ทำกับเราแบบนี้เหมือนกันครับ คุณโทน   Grin Grin Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 12:59:48 PM »

ที่โน้นบ้านใกล้เรือนเคียงเขาจะอยู่กันแบบเงียบๆ จะดูหนังฟังเพลงก็ต้องเปิดเสียงเบาพอได้ยิน เวลามีงานเลี้ยงสังสรรค์ใดๆก็ห้ามมีเสียงดัง
ไปถึงที่พักถ้าอยู่ตึกก็ต้องรีบดูทางหนีฉุกเฉินและจำให้ขึ้นใจว่าอยู่มุมใหน ออกจากห้องเลี้ยวซ้ายเลี้ยวขวากี่ก้าวนับให้ขึ้นใจ
อีกอย่างอย่าเด็ดดอกไม้ริมทางนะครับ ที่ชิบะผมเคยไปอยู่เขาสั่งว่าห้ามซ้อนท้ายจักรยานให้ขี่เพียงคนเดียวเท่านั้น
ไปเที่ยวใหนอย่าลืมรถไฟเที่ยวสุดท้ายนะครับ ค่า Taxi ที่โน้นโหดเอาเรื่อง
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #32 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 03:06:27 PM »

ตอนไปเที่ยว เคยนั่งคุยกันเสียงดังที่ ล๊อบบี้ โรงแรม   ต่อมาพนักงานเข้ามาถามว่า พวกคุณมาจากไหน ...

พวกเราพร้อมใจกันตอบว่า   "เวียดนาม"   คิก คิก คิก คิก
คนเวียตนามเขาก็ทำกับเราแบบนี้เหมือนกันครับ คุณโทน   Grin Grin Grin
พี่ครับผมไม่เห็นด้วยกับการตอบแบบนี้นะครับที่ให้ถูกต้องควรจะตอบว่า เขมร ครับ Grin Grin Grin

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« ตอบ #33 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 01:29:55 PM »

ตอนไปเที่ยว เคยนั่งคุยกันเสียงดังที่ ล๊อบบี้ โรงแรม   ต่อมาพนักงานเข้ามาถามว่า พวกคุณมาจากไหน ...

พวกเราพร้อมใจกันตอบว่า   "เวียดนาม"   คิก คิก คิก คิก
คนเวียตนามเขาก็ทำกับเราแบบนี้เหมือนกันครับ คุณโทน   Grin Grin Grin
พี่ครับผมไม่เห็นด้วยกับการตอบแบบนี้นะครับที่ให้ถูกต้องควรจะตอบว่า เขมร ครับ Grin Grin Grin

ผมไม่เห็นด้วยครับที่ว่าเขมร ทางที่ดีต้องว่าเป็นพวกฮุนเซนดีกว่า เมื่อคืนมันยังออกทีวีด่าอดีตผู้นำเราอยู่เลย ผมก็ไม่ได้ชอบอดีตผู้นำเรานะ แต่ก็ไม่ชอบที่มันมาด่าคนไทย
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #34 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 01:42:09 PM »

ผมไม่เห็นด้วยครับที่ว่าเขมร ทางที่ดีต้องว่าเป็นพวกฮุนเซนดีกว่า เมื่อคืนมันยังออกทีวีด่าอดีตผู้นำเราอยู่เลย ผมก็ไม่ได้ชอบอดีตผู้นำเรานะ แต่ก็ไม่ชอบที่มันมาด่าคนไทย

ในภูมิภาคนี้มีเขมรประเทศเดียวแหละที่มันชอบเข้ามายุ่มย่ามกะการเมืองประเทศเราอยู่เรื่อย
มันจะชอบ/ไม่ชอบ รัฐบาลชุดไหน มันก็แหกปากพูดได้ตลอด ไม่รู้จักหุบปากเสียบ้างเลย น่าสั่งสอนจริงๆ
ที่มันได้ใจอย่างนี้เพราะคนในประเทศเราบางคนนี่แหละที่คอยให้ท้ายมันอยู่ สมประโยชน์บางอย่างกันอยู่
โดยลืมคิดถึง เอกภาพแห่งดินแดน ของตนไปหมด

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
chatchai run
Jr. Member
**

คะแนน 17

« ตอบ #35 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 10:52:03 PM »

รบกวนเพื่อนๆ พี่ๆอีกรอบครับ
พอดีส่งลูกน้องไปที่ญี่ปุ่นก่อนหน้าผมจะไปแล้วคนนึง
ส่งข่าวมาบอกว่าน้ำดื่ม โคตรจะแพงเลยคิดเป็นเงินไทยขวดละ 38บาท
เวลาอยู่ที่อพาร์ตเม้นท์ต้องกินน้ำปะปาเอา (มีทั้งน้ำร้อนกับน้ำเย็น)
เลยสงสัยว่ามันกินได้จริงๆเหรอครับ ไอ้น้ำปะปาบ้านเมืองเค้านี่?
เคยเจอแต่ปะปาบ้านเรา
ใครรู้ช่วยตอบด้วยนะครับ? ขอบคุณครับ
 ไหว้ ไหว้ ไหว้
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #36 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 11:47:36 PM »

ดื่มได้สบายๆครับน้ำประปาบ้านเค้า

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์