เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 03:28:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อบต.ฮีโร่ ช่วยคนรอดจากน้ำป่าทั้งหมู่บ้าน  (อ่าน 2459 ครั้ง)
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 10:12:46 AM »

แถวบ้านผมเวลามีใครตายตอนกลางคืน
ก็ลูกซอง 4-5 นัด รู้กันทั้งหมู่บ้าน
  Smiley

Ha Ha Ha  ฮา  พี่  MR.BEEN  อ่ะ  คร๊าาาา

มีตาย ศพที่สอง  โดน "ลูกซอง" เหรอคร๊า  ฮา
ยายไม่กล้ากิน "ข้าวมันไก่"  แล้วอ่ะ  เคี้ยวไปเจอ เม็ดตะกั่ว  ฮา

คนยิงคงเป็นงานครับ ยาย เพราะใช้ ลูก โดด หรือ เบอร์ 12

ขาลง โดนหัวใครคงเป็นรู ถ้า เป็นลูกปลาย อยากมาก ก็ แค่นอนโรงหมอ

ไม่ถึงกับนอนโลงครับ
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 10:16:00 AM »

เรื่องยิงปืน  ตามต่างจังหวัด  เวลามีเหตุร้าย  มีคนตาย  เป็นเรื่อง   ปกติครับ 

ชาวบ้านเขาทราบดีว่าทิศใหนปลอดภัย  ทิศใหนมีบ้านคน

อันนี้  ความคิดผมนะครับ  ไม่ถือว่าถูกต้อง  100  เปอร์เซ็น
MR.BEEN รักในหลวง
"ประชานิยม (มากไป)สังคมล่มจม"
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 10:21:35 AM »

แถวบ้านผมเวลามีใครตายตอนกลางคืน
ก็ลูกซอง 4-5 นัด รู้กันทั้งหมู่บ้าน
  Smiley

Ha Ha Ha  ฮา  พี่  MR.BEEN  อ่ะ  คร๊าาาา

มีตาย ศพที่สอง  โดน "ลูกซอง" เหรอคร๊า  ฮา
ยายไม่กล้ากิน "ข้าวมันไก่"  แล้วอ่ะ  เคี้ยวไปเจอ เม็ดตะกั่ว  ฮา

คนยิงคงเป็นงานครับ ยาย เพราะใช้ ลูก โดด หรือ เบอร์ 12

ขาลง โดนหัวใครคงเป็นรู ถ้า เป็นลูกปลาย อยากมาก ก็ แค่นอนโรงหมอ

ไม่ถึงกับนอนโลงครับ

ตกใจหน้าซีด หัวเราะร่าน้ำตาริน  เขายิงขึ้นฟ้าครับยาย ลูกปรายเล็กๆ หล่นมาโดน ไม่เจ็บไม่ตาย...
 ข้าวมันไก่ไม่มีตะกั่วแน่นอน ผมผ่าออกจากซากไก่หมดแล้ว
  คิก คิก หลงรัก จูบบบบ

Smiley บัง..ครับ แถวบ้านผมไม่มีใครเขากล้าเอาปืนลูกซอง 5 นัด ของอำเภอฯแจกให้ ยิงลูกโดดเลยสักคน
 เขาว่าไม่ใช่เหล็กกรุ๊ป สั่งพิเศษ ห้ามยิงลูกโดด
  คิก คิก เศร้า

เรื่องยิงปืน  ตามต่างจังหวัด  เวลามีเหตุร้าย  มีคนตาย  เป็นเรื่อง   ปกติครับ 

ชาวบ้านเขาทราบดีว่าทิศใหนปลอดภัย  ทิศใหนมีบ้านคน

อันนี้  ความคิดผมนะครับ  ไม่ถือว่าถูกต้อง  100  เปอร์เซ็น

ใช่แล้วครับ ส่วนใหญ่ยิงก็เล็งออกทุ่งนาหลังบ้าน เลยไปก็ป่า(ยูคาลิปตัส... เศร้า

htthttp://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=7742225p://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=9457792
http://zplus.exteen.com/category/Music
http://www.gimyong.com/board53/index.php?topic=2144.0
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 10:25:53 AM »

คนดีศรีสังคม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 11:24:33 AM »

แถวบ้านผมถ้าใครตายเขาจะล้มวัว แล้วก็ขุดเอาเหล้ามาครับ

พอเหล้าเปิด ต้มวัวสุก คนก็พรึ่บ...
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 12:04:12 PM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 01:00:57 PM »

เค้าอาจจะยิงลงดินก็ได้ครับ   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 01:06:57 PM »

ต้นเดือนไปงานศพที่อ.พล   ดต.นายนึงเอา11มม.ยิงขึ้นฟ้า2แม๊กวัดอยู่กลางเมืองเลยล่ะ

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 03:41:45 PM »

ไซเรน มันโหยหวนดีเหลือหลาย

เหมือนกับตะโกน บอกว่า ไฟไหม้

ได้ผลดี

นกหวีด ก็ได้ผล

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
หนานมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 246

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 03:56:50 PM »

เค้าอาจจะยิงลงดินก็ได้ครับ   Grin

ยิงลงดิน เสียงมันไม่ก้องไกล เหมือนยิงขึ้นฟ้าครับ.... ไหว้

อยู่ชนบท หันปากกระบอกปืนไปทางภูเขาเหนี่ยวไก เสียงสะท้อนก้องกังวาลไปหลายหุบห้วยครับ... ยิ้มีเลศนัย

ใคร่หื้อเปิ้นฮักยากนัก จักหวัง ใคร่หื้อเปิ้นจังกำเดียวก็ได้
ใช้ของที่มี  มีของที่ใช้
วีระศักดิ์ รักในหลวงครับ
Website Sponsor
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 09:50:36 PM »

ผมชื่นชมครับ  ช่วยได้หลายชีวิต    เยี่ยม ไหว้
steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 09:58:12 PM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์