เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 06:20:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เลวจริงๆ ไปยิงมันทำไม  (อ่าน 10691 ครั้ง)
Ta.o
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #90 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 09:34:23 AM »

ช่วยกันอนุรักษ์เถอะครับอย่าทำลาย เอาใว้ให้ลูกหลานได้ดู อย่าให้เป็นเพียงประวัติ...ที่เคยมี Smiley ...อนุรักษ์)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #91 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 09:57:32 AM »

เหมือนตากวางครับ ช้างต่อสู้กันในป่า เหมือนหมาในซอยกัดกันครับ
เรื่องปกติ  แต่ช้างในโขลงมักรักกันเป็นพิเศษ โอกาสทะเลาะกันน้อย
เว้นแต่พวกช้างโทน หรือช้างสีดอ

ปกติช้างเป็นสัตว์สังคม ตัวที่ปฏิเสธสังคม แยกตัวไปโดดเดี่ยวถือว่าผิดปกติ(คนก็มีนะ แบบนี้)
ช้างโทน พร้อมสำหรับการต่อสู้ตลอดเวลา เพราะเขาตัวเดียว ไม่มีเพื่อนช่วย
ช้างสีดอ คือช้างมีปมด้อย งาสั้นกว่าชาวบ้านเขาครับ หงุดหงิดง่าย
     ขอบคุณครับ ไหว้  อาจจะเป็นไปได้เพราะช้างตัวที่ตายงาค่อนข้างสั้นครับ.

ครับ อาจไปหงุดหงิดใส่เขา แต่ช้างสีดอเคยไล่คนเข้าไปติดกอไผ่เยอะแล้วครับ  Grin Grin Grin

ขอบคุณครับ "แม่แปรก"  บ้านผมเรียก"แม่หระครับ"

ทั้งสองคำ บางคนไม่ได้ตีความหมายเป็นช้าง แต่ใช้เรียกเมีย.....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #92 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 10:23:33 AM »

ครับ อาจไปหงุดหงิดใส่เขา แต่ช้างสีดอเคยไล่คนเข้าไปติดกอไผ่เยอะแล้วครับ  Grin Grin Grin

ยกตัวอย่างเช่น... ตาบุญคำ... ใช่มั๊ยครับ... Grin Grin Grin

YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #93 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 10:46:55 AM »

ยกตัวอย่างเช่น... ตาบุญคำ... ใช่มั๊ยครับ... Grin Grin Grin

เจอไอ้แหว่งเข้าให้.............ฮา  คิก คิก

ไหว้

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
ckanoon
Full Member

คะแนน 41

« ตอบ #94 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 10:56:54 AM »

เจอไอ้แหว่งเข้าให้.............ฮา  คิก คิก

ไหว้

ไปไม่เป็นเลยผม  นึกไม่ออก  โปรดอธิบายหน่อยครับ ไหว้

ด้วยพระเมตตาบารมี  ชุมพรวันนี้สุขร่มเย็น
             สำนึกในพระมหากรุณาธิคุณในหลวงของเรา
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #95 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 10:57:55 AM »

ครับ อาจไปหงุดหงิดใส่เขา แต่ช้างสีดอเคยไล่คนเข้าไปติดกอไผ่เยอะแล้วครับ  Grin Grin Grin

เจอไอ้แหว่งเข้าให้.............ฮา  คิก คิก

ไหว้

ครับ อาจไปหงุดหงิดใส่เขา แต่ช้างสีดอเคยไล่คนเข้าไปติดกอไผ่เยอะแล้วครับ  Grin Grin Grin

ไปไม่เป็นเลยผม  นึกไม่ออก  โปรดอธิบายหน่อยครับ ไหว้

แบบนี้ต้องอ่านเพชรพระอุมาครับ... Grin Grin Grin

ทดลองอ่านได้ที่นี่ครับ... http://www.petprauma.com/content/content01.html

ปล.ลิงค์ที่ให้มา... เป็นเพชรพระอุมาฉบับทดลองอ่าน... มิได้มีเจตนาละเมิดลิขสิทธิ์ใดๆ ครับ... ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2011, 11:01:31 AM โดย ลาวเกรด A » บันทึกการเข้า
ckanoon
Full Member

คะแนน 41

« ตอบ #96 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 11:00:25 AM »

ขอบคุณมากครับ  ต้องกลับเข้าห้องสมุดครั้งใหญ่แล้วครับ ไหว้

ด้วยพระเมตตาบารมี  ชุมพรวันนี้สุขร่มเย็น
             สำนึกในพระมหากรุณาธิคุณในหลวงของเรา
AEK INWA
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #97 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 02:03:31 PM »

ไม่น่าทำแบบนี้เลย
bkt
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #98 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 02:53:55 PM »

กระทิงที่เขาแผงม้ามันเซื่องผิดวิสัยสัตว์ป่าไปแล้วครับ  นี่ถ้า จนท.ไม่เข้มงวด ตายกันหมดฝูงแล้ว  ยังไงผมก้ไม่เชื่อว่า  โดนพรานเอาปืนไปไล่ยิงครับ  ปืนผูกนะผมว่า...
[/quote]

ตามพี่โซเวียตนะครับ ผมได้ขับรถขึ้นไปดูระยะห่างประมาณ 10-20 เมตร เห็นรถแล้วยังเฉยๆ
kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #99 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 03:15:04 PM »

อย่าว่าแต่สัตว์ใหญ่เลย ขนาดนกผมยังไม่ยิงเลยครับ  เศร้า  เศร้า  ไหว้
นกไม่ยิงเหมือนกันครับ  แต่กระต๋ายยิงทุกวัน  Grin
 เริ่มพาพวกออกทะเลอีกละ  คิก คิก คิก คิก

กระต่ายไม่ยิงไม่ได้หรอกครับ เพราะกั้นไม่ไหวอยู่แล้ว  ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2011, 03:18:35 PM โดย kon tung kru 91_รักในหลวง » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7]
  พิมพ์