เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 06:25:06 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เลวจริงๆ ไปยิงมันทำไม  (อ่าน 10708 ครั้ง)
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #60 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 09:25:43 AM »

ตกลงมันตายแล้วอย่างนี้ จนท.จะทำอย่างไรกับซากมันครับ

ที่ อช.เขาใหญ่... เคยมีกระทุงโดนยิงตาย... จนเน่าแล้วเจ้าหน้าที่ถึงไปพบเข้า... เขาเอามาต้มครับ... แต่ไม่ได้ต้มกินนะครับ... เขาต้มกับอะไรบางอย่าง... อาจจะเป็นจำพวกโซดาไฟ... ให้เนื้อหลุดออกจากกระดูก... แล้วถึงเอากระดูกมาต่อกัน... ตั้งให้นักท่องเที่ยวที่ไปชมได้ศึกษา... และได้เห็นถึงความใหญ่โตมโหฬาร...

...ตัวนี้หนังยังคงสดๆ อาจจะสตัฟฟ์ไว้ก็ได้ครับ...

ปล.ความเห็นส่วนตัวนะครับ...

ไหว้

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #61 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 09:40:59 AM »

ตกลงมันตายแล้วอย่างนี้ จนท.จะทำอย่างไรกับซากมันครับ

ที่ อช.เขาใหญ่... เคยมีกระทุงโดนยิงตาย... จนเน่าแล้วเจ้าหน้าที่ถึงไปพบเข้า... เขาเอามาต้มครับ... แต่ไม่ได้ต้มกินนะครับ... เขาต้มกับอะไรบางอย่าง... อาจจะเป็นจำพวกโซดาไฟ... ให้เนื้อหลุดออกจากกระดูก... แล้วถึงเอากระดูกมาต่อกัน... ตั้งให้นักท่องเที่ยวที่ไปชมได้ศึกษา... และได้เห็นถึงความใหญ่โตมโหฬาร...

...ตัวนี้หนังยังคงสดๆ อาจจะสตัฟฟ์ไว้ก็ได้ครับ...

ไหว้

เป็นความคิดที่ดีครับ ไหว้ ไหว้

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #62 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 11:41:45 AM »

ไหว้

หมายถึงสตาฟฟ์ทั้งตัวเลยหรือเปล่าครับอาจารย์ ถ้าทั้งตัวก็ดีครับ คนเราจะได้ดู ได้รู้จัก ได้ศึกษากระทิงกัน

หรือร้ายที่สุดก็อาจจะเก็บไว้ให้ลูกหลานดูเพราะกระทิงสูญพันธุ์ไปจากเมืองไทยแล้ว

+1 ให้อาจารย์ลาวเกรด A+  เอ๊ย A ธรรมดาครับ............ คิก คิก คิก คิก ไหว้

เมื่อเราทำให้มันฟื้นไม่ได้ ก็ควรอย่าให้มันตายเปล่าครับ ใช้ให้คุ้มค่าที่สุด ไหว้

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #63 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 11:55:10 AM »

เคยเห็นเสือโคร่งที่สต๊าฟไว้ ณ ที่ทำการของอทุยานแห่งชาติเขาใหญ่ นานแล้วตั้งแต่ตอนเป็นนักศึกษาผ่านมา10กว่าปีได้ ไม่ทราบว่าตอนนี้ยังอยู่หรือเปล่า ฟัง จนท เล่าประวัติของเสือตัวนี้ให้ฟังถึงได้รู้ว่าเป็นเสือที่โจมตีคนเนื่องจากมันบาดเจ็บจากการถูกพรานยิง และมันหาอาหารตามธรรมชาติไม่ได้ มันเลยหันมาหามนุษย์เป็นอาหาร เพราะวิ่งช้ากว่าพวกเก้งหรือกวางตามธรรมชาติ จนท เลยตัดสิ้นใจยิงมัน เพราะมันโจมตีลูกของคนงานและนักท่องเทียวจนได้รับบาดเจ็บ ดีที่ไม่เสียชีวิต   เศร้า ตกใจ

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #64 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 12:19:55 PM »

เคยเห็นเสือโคร่งที่สต๊าฟไว้ ณ ที่ทำการของอทุยานแห่งชาติเขาใหญ่ นานแล้วตั้งแต่ตอนเป็นนักศึกษาผ่านมา10กว่าปีได้ ไม่ทราบว่าตอนนี้ยังอยู่หรือเปล่า ฟัง จนท เล่าประวัติของเสือตัวนี้ให้ฟังถึงได้รู้ว่าเป็นเสือที่โจมตีคนเนื่องจากมันบาดเจ็บจากการถูกพรานยิง และมันหาอาหารตามธรรมชาติไม่ได้ มันเลยหันมาหามนุษย์เป็นอาหาร เพราะวิ่งช้ากว่าพวกเก้งหรือกวางตามธรรมชาติ จนท เลยตัดสิ้นใจยิงมัน เพราะมันโจมตีลูกของคนงานและนักท่องเทียวจนได้รับบาดเจ็บ ดีที่ไม่เสียชีวิต   เศร้า ตกใจ

ไม่แน่ใจนะครับว่าจะเป็นเสือตัวเดียวกับที่ท่านอาจารย์วัธนา บุญยัง เคยเขียนไว้หรือเปล่านะครับที่ว่า เสือตัวนี้เคยกระโดดเข้าบ้านเพื่อจะตะปบคนที่นั่งล้อมวงกันอยู่

แต่บังเอิญกระโดดไปลงบนเสื่อน้ำมันทำให้เสือลื่นก็เลยวิ่งหนีออกไปอีกทาง ไม่ทันกัดคน............ คิก คิก แต่สุดท้ายก็โดนยิงแล้วสตาฟฟ์ไว้หน้าอุทยาน  ไหว้

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #65 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 12:58:28 PM »

ไม่แน่ใจนะครับว่าจะเป็นเสือตัวเดียวกับที่ท่านอาจารย์วัธนา บุญยัง เคยเขียนไว้หรือเปล่านะครับที่ว่า เสือตัวนี้เคยกระโดดเข้าบ้านเพื่อจะตะปบคนที่นั่งล้อมวงกันอยู่

แต่บังเอิญกระโดดไปลงบนเสื่อน้ำมันทำให้เสือลื่นก็เลยวิ่งหนีออกไปอีกทาง ไม่ทันกัดคน............ คิก คิก แต่สุดท้ายก็โดนยิงแล้วสตาฟฟ์ไว้หน้าอุทยาน  ไหว้

อันนั้นเรื่องเสือแพ้เสื่อครับ... เสือมาเจอเสื่อน้ำมัน... ไปไม่เป็นเลย... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

...แต่เสือตัวที่สตัฟฟ์ไว้ที่ศูนย์บริการนักท่องเที่ยว... เป็นเสือกินคน... ที่อาละวาดในเขตบ้านพักฯ ของอุทยานครับ... คือ... ตะปบเจ้าหน้าที่เคราะห์ร้าย... ที่นั่งเอาหัวพิงขอบหน้าต่าง... เล่นเอาหนังหัวเปิด... เสียชีวิตครับ... รอยเล็บลากยาวลงไปตามกระดานข้างฝา... ไหว้

ปล. +๑ ทอนแล้วครับ... ไหว้

YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #66 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 01:21:26 PM »

อันนั้นเรื่องเสือแพ้เสื่อครับ... เสือมาเจอเสื่อน้ำมัน... ไปไม่เป็นเลย... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

...แต่เสือตัวที่สตัฟฟ์ไว้ที่ศูนย์บริการนักท่องเที่ยว... เป็นเสือกินคน... ที่อาละวาดในเขตบ้านพักฯ ของอุทยานครับ... คือ... ตะปบเจ้าหน้าที่เคราะห์ร้าย... ที่นั่งเอาหัวพิงขอบหน้าต่าง... เล่นเอาหนังหัวเปิด... เสียชีวิตครับ... รอยเล็บลากยาวลงไปตามกระดานข้างฝา... ไหว้

ขอบคุณครับอาจารย์........... ไหว้

แหะๆ ผมจำเสือผิดตัวจริงๆด้วย............อายเลยครับ......ฮา  คิก คิก

kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #67 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 01:45:06 PM »

อย่าว่าแต่สัตว์ใหญ่เลย ขนาดนกผมยังไม่ยิงเลยครับ  เศร้า  เศร้า  ไหว้
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #68 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 01:45:50 PM »

เคยเห็นเสือโคร่งที่สต๊าฟไว้ ณ ที่ทำการของอทุยานแห่งชาติเขาใหญ่ นานแล้วตั้งแต่ตอนเป็นนักศึกษาผ่านมา10กว่าปีได้ ไม่ทราบว่าตอนนี้ยังอยู่หรือเปล่า ฟัง จนท เล่าประวัติของเสือตัวนี้ให้ฟังถึงได้รู้ว่าเป็นเสือที่โจมตีคนเนื่องจากมันบาดเจ็บจากการถูกพรานยิง และมันหาอาหารตามธรรมชาติไม่ได้ มันเลยหันมาหามนุษย์เป็นอาหาร เพราะวิ่งช้ากว่าพวกเก้งหรือกวางตามธรรมชาติ จนท เลยตัดสิ้นใจยิงมัน เพราะมันโจมตีลูกของคนงานและนักท่องเทียวจนได้รับบาดเจ็บ ดีที่ไม่เสียชีวิต  เศร้า ตกใจ

แต่บังเอิญกระโดดไปลงบนเสื่อน้ำมันทำให้เสือลื่นก็เลยวิ่งหนีออกไปอีกทาง ไม่ทันกัดคน............ คิก คิก แต่สุดท้ายก็โดนยิงแล้วสตาฟฟ์ไว้หน้าอุทยาน  ไหว้

ฝ่ามือมันใหญ่กว่าลูกบาสอีกนี้ครับพวกโตเต็มที่นะ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #69 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 01:48:47 PM »

อย่าว่าแต่สัตว์ใหญ่เลย ขนาดนกผมยังไม่ยิงเลยครับ  เศร้า  เศร้า  ไหว้
นกไม่ยิงเหมือนกันครับ  แต่กระต๋ายยิงทุกวัน  Grin
Glock Jumper
... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 100

... ข้าพเจ้ารักในหลวงที่สุดในจักรวาล ...

« ตอบ #70 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 03:37:58 PM »

เห็นด้วยครับ ไม่น่ายิงเค้าเลย

... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ... จงมีสติ จงมีสมาธิ จงมีความถูกต้องก่อนที่จะครอบครองศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธที่มีอำนาจทำลายล้างเช่นนี้ "จงอย่าคิดว่ามีปืนแล้วเราคือพระเจ้า" จงจำไว้ว่า... มีสติ มีสมาธิ มีความถูกต้อง สำคัญเสมอ! ... จงรักผู้อื่นก่อนแล้วผู้อื่นก็จะรักเรา จงรักษ์ปืน แล้ว ปืนก็จะรักษ์เรา ...
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #71 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 04:02:05 PM »

ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าจะไปเอาของเค้ามาทำไมแค่กระดูก แค่เขาฯลฯ
พูดแบบไม่สุภาพ คือกินไปก็ขี้ออกมาอยู่ดี หรือเอาเขาเอางาไปสะสมไว้มันจะเจริญขึ้น
ความอยากของมนุษย์เรานี่มันทำร้ายโลกไปมากมายแล้วจริงๆ
ถ้ามนุษย์เราถูกไล่ล่าแบบนี้บ้าง เราจะรู้สึกกันยังไง
SEEZ ..รักในหลวง..
Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #72 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 04:04:45 PM »

นกไม่ยิงเหมือนกันครับ  แต่กระต๋ายยิงทุกวัน  Grin
  เริ่มพาพวกออกทะเลอีกละ  คิก คิก คิก คิก
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #73 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 04:10:00 PM »

เริ่มพาพวกออกทะเลอีกละ  คิก คิก คิก คิก

Grin Grin Grin
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #74 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 04:12:32 PM »

พี่ผมเค้าจบพาณิชนาวีครับ..........เผลอแป๊บเดียวเดี๋ยว หะเบสสมออีกแล้ว.... คิก คิก

ไหว้

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์