เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 10:42:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หน่วยงาน ปอท - นายตำรวจ ที่น่ายกย่อง เชิดชู  (อ่าน 2430 ครั้ง)
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 01:35:57 AM »

สืบเนื่อง จากการที่ซื้อของ ผ่านหน้าเวป แล้วมีปัญหา
และได้รับการแก้ไข อย่างรวดเร็ว
ดังรายละเอียด ด้านล่าง

จากการ ติดต่อกับทางธนาคาร ผ่านพนักงาน คนหนึ่ง ที่รับเรื่อง
และ ดองเรื่องไว้ จากที่ผมนำหนังสือไป ให้ วันที่ ๑๐ กรกฎาคม ๒๕๕๔
รับเรื่อง และ จะเรียนผู้จัดการให้ จวบจนวันที่ ๒๐ กรกฎาคม ๒๕๕๔
เมื่อผมสอบถาม ไปทางร้อยเวร  ซึ่งบอกว่า ยังไม่ได้รับหนังสือจากธนาคารเลย
ก็ได้ไปพบกับผู้จัดการสาขา ซึ่งทางเขาเอง ก็บอกว่า จะนำมอบให้กับทางร้อยเวรเอง
จวบจนผม ติดต่อกับทางร้อยเวรอีกครั้ง ก็บอกว่า ยังไม่ได้รับเรื่องจากธนาคารเลย
ผมได้โทรสอบถามไปกับทางผู้จัดการสาขา ก็ได้ตอบว่า ตำรวจไม่มาเอา
ผมจึงแจ้งว่า ทางผู้จัดการ บอกว่า จะเอามาให้เอง  ผู้จัดการก็บอกว่า จะให้พนักงานเอามามอบให้กับทางร้อยเวร
ในวันนี้  แต่เมื่อผมสอบถามไปกับทางร้อยเวร ร้อยเวรก็แจ้งว่า ยังไม่ได้รับหนังสือจากทางธนาคาร
ประกอบกับทางร้อยเวร ได้ย้ายไปช่วยราชการ อีกอำเภอหนึ่ง การติดต่อประสานงาน ก็ขาดช่วง
ด้วยว่า เวลา และ การเดินทางเข้าในตัวเมือง
ผมจึงบอกร้อยเวร ว่า ให้ส่งมอบงาน ให้ร้อยเวรท่านอื่น ผมจะได้ติดตามถูก
ร้อยเวร จึงบอกว่า ให้ผม ไปแจ้งความใหม่  เคว้งเลย
ต่อเมื่อผม ได้เข้าแจ้งความใหม่ โดยอิงเอกสารเดิม
ร้อยเวรคนใหม่ ก็บอกว่า ต้องให้ไปติดตามเรื่องกับร้อยเวรคนเก่า ให้เขาส่งมอบงานมา
ทางร้อยเวรคนใหม่ แจ้งว่า แจ้งความไม่ได้ ต้องติดตามจากทางร้อยเวรคนเก่า ให้ส่งมอบงาน
และบอกว่า ผมดูแล้ว เป็นการซื้อขายเสร็จสมบูรณ์ ไม่เข้าข่าย ฉ่อโกง
ตามยาก  ประมาณว่า ให้ทำใจ ในการสูญเงิน
ผมจึง ทำเรื่อง ส่งให้ทาง ปอท. ในวันที่ ๑๐ สิงหาคม ๒๕๕๔
และได้รับการประสานงาน แก้ไขปัญหา เสร็จสิ้น ในวันที่ ๒๕ สิงหาคม ๒๕๕๔
ด้วยความรวดเร็ว ในการดำเนินการ ยังความประทับใจ อย่างมาก
ในความรู้สึกที่ว่า สูญเงินไปแล้ว  แต่ได้รับการติดต่อ ว่า รอผู้ถูกแจ้ง จัดส่งสินค้าให้ หรือ ผู้ถูกแจ้ง จะโอนเงินคืนให้
ก็ปรากฎว่า โอนเงินคืนเข้าบัญชี ที่ได้โอนซื้อสินค้า กลับมา
ก็ถือว่า ปัญหา ถูกแก้ไข โดยฉับพลัน  ในความประทับใจ

จากท่าน พล.ต.ต. สุรพล หอมชื่นชม

และท่าน พ.ต.ท.วิริยะ ระยับ

จึงขออนุญาต เผยแพร่ ให้เพื่อน ๆ สมาชิก ได้รับทราบ ถึงการปฎิบัติหน้าที่ สมดัง ผู้พิทักษ์สันติราษฎร์
รายละเอียดบางอย่าง ผมขอละไว้ เพราะปัญหา ได้ถูกแก้ไขไปแล้ว

ลิงค์ กองบังคับการปราบปรามการกระทำความผิดเกี่ยวกับอาชญากรรมทางเทคโนโลยี

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 06:07:06 AM »

ยินดีด้วยครับ ยังมีข้าราชการดี ๆ อีกเยอะในเมืองไทย ที่เรายังไม่พบครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 07:33:45 AM »

ยินดีด้วยครับ  Grin
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 08:02:39 AM »

ไม่ทราบว่าเรื่องราวไปมายังไงครับ   ไหว้

oneholeshot - รักในหลวง
Abe Lincoln may have freed all men, but Sam Colt made them equal.
Hero Member

คะแนน 121

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 08:04:09 AM »

+1 ให้ครับ ขอบคุณมากครับพี่ยอด  ไหว้

เป็นกรณีศึกษาที่ดีครับ และขอชื่นชมนายตำรวจที่ปฏิบัติหน้าที่ได้ดีสมเป็นที่พึ่งของประชาชนครับ
 เยี่ยม

ปล. พอจะบอกได้ไหมครับ ว่าสั่งซื้อสินค้าอะไร จากใคร สมช. ท่านอื่นๆจะได้ระวังครับ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 15, 2011, 08:10:36 AM โดย oneholeshot - รักในหลวง » บันทึกการเข้า

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 08:31:23 AM »

ขอบคุณคุณยอดครับ...

อยากทราบเช่นกันว่าคนขายคือใครหรือเว็บไซต์ไหนครับ... แค่แจ้งข้อเท็จจริงว่าไปแจ้งความเจ้าหน้าที่ว่าซื้อของจากใครแล้วไม่ได้รับของ ส่วนขี้โกงหรือไม่นั้นเจ้าหน้าที่จะเป็นคนบอกตามกระบวนการทำงานครับ, แค่นี้ไม่หมิ่นประมาทหรอกครับ ยิ่งมีหลักฐานเป็นเอกสารราชการด้วยว่าแจ้งความจริงๆ...
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 08:49:27 AM »

น๊านไง...ตำรวจดีดี ขอขอบคุณท่าน จขกท. แทนพี่น้องสีกากีทั่วประเทศ ที่นำมาเผยแพร่ (+๑ ไปแล้วครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 15, 2011, 08:51:30 AM โดย Dabnef_Cop-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
sit1451
Full Member

คะแนน 53

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 08:53:03 AM »

หนึ่งในพัน
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 08:57:06 AM »

ชื่นชนจขกท.
ที่รักษาสิทธิ์ของตนเอง
และชื่นชมจนท.ที่เอาใจใส่ในหน้าที่ ครับ
บวก ๑

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
pola2000
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 09:03:00 AM »

ยินดีที่เรื่องจบลงด้วยดีครับ Cheesy
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 09:24:37 AM »

พี่ยอดได้พบคนดีโดยตรงเลยครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

พล.ต.ต.สุรพล หอมชื่นชม  ไหว้

โดยส่วนตัวท่านก็เป็นคนดีอยู่แล้วครับ...ที่ทราบก็เพราะท่านเคยสังกัด บก.ทล.ที่บิดากระผมเคยเป็นผู้ใต้บังคับบัญชาของท่านครับ

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
Hariwake
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 11:01:48 AM »

เยี่ยมไปเลย สังคมเราต้องแบบนี้สิครับ +1  เยี่ยม เยี่ยม
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 12:23:01 PM »

ขอชื่นชม เจ้าหน้าที่ตำรวจ ปอท.  ครับ  ทำงานได้เยี่ยมมาก  เป็นผู้บำบัดทุกข์บำรุงสุขแก่พี่น้องประชาชนโดยแท้จริง   เยี่ยม หลงรัก หลงรัก หลงรัก

และขอตำหนิ  เจ้าหน้าที่ในพื้นที่รับผิดชอบ  อ. เมืองระยอง ครับ  ทำงานห่วยแตกมาก   แลบลิ้น

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 03:15:27 PM »

หนึ่งในพัน

ไม่รู้หนึ่งในเท่าไร Grin Grin Grin แต่ปรบมือให้

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 17, 2011, 08:28:09 AM »

http://sdc.tarad.com/search/view.php?problem_id=63550

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
หน้า: [1] 2
  พิมพ์