เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 12:29:34 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เดี๋ยวนี้ซื้อง่าย ขายคล่องเลยครับ  (อ่าน 3409 ครั้ง)
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 06:33:07 PM »

เสื้อแบบนี้ จะมีใครกล้าทดสอบมั้ยครับ
แล้วถ้าเกิดทดสอบกับกระสอบทรายลองดู
จะนำมาใช้ได้อีกมั้ยเนี่ย
WaNuOn
เรารักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 74

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 07:58:27 PM »

ฮี่ ฮี่ คงต้องรอไว้ลองกับสถานการณ์จริงมั้งครับ
มันเสียดายครับ ถึงจะยิงไม่เข้าแต่มันก้อต้องเกิดร่องรอยความเสียหาย
เสื้อตัวนึงราคาไม่ใช่ถูกๆ ถึงจะเป็นเสื้อที่หลวงแจกก้อเหอะ

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 08:23:01 PM »

มันมีวันหมดอายุด้วยนะครับ คุ้นๆว่าประมาณ5ปีเส้นไยจะเริ่มเสื่อมสภาพ ถ้าจะซื้อต้องดูวันผลิตให้ดี

25,000แพงไปครับ ตอนที่3จชต.ยังร้อนไฟแล่บกว่านี้เค้าขายกันที่18,000 ถ้าเป็นแจคเก็ตทั้งตัวก็21,000
ผมเข้าไปดูจากที่โฆษณา มันมีด้วยเหรอเสื้อเกราะ Level 4.7A เนี่ย  แถมเป็นเกราะอ่อน แล้วยังบอกว่าหยุดกระสุน 5.56 กับ 7.62x39 ได้ด้วย  แถมหน่วยยอดมนุษย์ ไอ้มดแดง กาโม่ หุ่นเบอะ ก็ใช้ซะด้วยซิ หุหุหุหุ
ลองเข้าไปดูที่นี่นะครับเป็นเว็ปที่ผลิตเสื้อเกราะยี่ห้อที่ โฆษณาขาย  ลองหาดูนะว่ามีเหมือนกับที่โฆษณาขายหรือป่าว 
ลองดูว่า Spec ที่ทางโรงงานบอกไว้ว่ามีอะไรบ้าง Level 4.7A น่ะไม่มีนะครับ  เกราะอ่อนโดนกระสุนปืนยาวชนวนกลางเข้าไปก็พรุนนิ 5555 หลอกขายกันได้ เวร....
http://www.internationalbodyarmor.com/BodyArmor/Browse/
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 09:52:00 PM »

เสื้อแบบนี้ จะมีใครกล้าทดสอบมั้ยครับ
แล้วถ้าเกิดทดสอบกับกระสอบทรายลองดู

พี่มะขิ่น ผู้การสุพินท์และพี่ๆอีกหลายท่านเคยลงทดสอบไว้รุ่นนึงครับ กันได้ถึง.44แม็กนั่มและกระสุน.357จากปืนสั้น ถุงทรายไม่ตาย แต่น่วม .... แต่ปืนยาว"ไม่รอด"

ชิ้นเกราะได้รับความอนุเคราะห์จากครูเบิ้ล(barbor)ครับ  Smiley

มันมีวันหมดอายุด้วยนะครับ คุ้นๆว่าประมาณ5ปีเส้นไยจะเริ่มเสื่อมสภาพ ถ้าจะซื้อต้องดูวันผลิตให้ดี

25,000แพงไปครับ ตอนที่3จชต.ยังร้อนไฟแล่บกว่านี้เค้าขายกันที่18,000 ถ้าเป็นแจคเก็ตทั้งตัวก็21,000
ผมเข้าไปดูจากที่โฆษณา มันมีด้วยเหรอเสื้อเกราะ Level 4.7A เนี่ย  แถมเป็นเกราะอ่อน แล้วยังบอกว่าหยุดกระสุน 5.56 กับ 7.62x39 ได้ด้วย  แถมหน่วยยอดมนุษย์ ไอ้มดแดง กาโม่ หุ่นเบอะ ก็ใช้ซะด้วยซิ หุหุหุหุ
ลองเข้าไปดูที่นี่นะครับเป็นเว็ปที่ผลิตเสื้อเกราะยี่ห้อที่ โฆษณาขาย  ลองหาดูนะว่ามีเหมือนกับที่โฆษณาขายหรือป่าว 
ลองดูว่า Spec ที่ทางโรงงานบอกไว้ว่ามีอะไรบ้าง Level 4.7A น่ะไม่มีนะครับ  เกราะอ่อนโดนกระสุนปืนยาวชนวนกลางเข้าไปก็พรุนนิ 5555 หลอกขายกันได้ เวร....
http://www.internationalbodyarmor.com/BodyArmor/Browse/

เข้าไปในลิงค์แต่ไม่ได้ดูรายละเอียดครับพี่

แต่จำได้ว่าพี่เคยบอกว่า ถ้าจะให้กันได้ถึง.223ต้องเสริมเกราะแข็งลงไปด้วย เรื่องเส้นไยมีอายุก็จำได้ว่ารับมาจากพี่เจษและผู้การสุพินท์นั่นแหละ  Grin

What man is a man , who does not make the world better?
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 07:12:22 AM »

พี่มะขิ่น ผู้การสุพินท์และพี่ๆอีกหลายท่านเคยลงทดสอบไว้รุ่นนึงครับ กันได้ถึง.44แม็กนั่มและกระสุน.357จากปืนสั้น ถุงทรายไม่ตาย แต่น่วม .... แต่ปืนยาว"ไม่รอด"

ชิ้นเกราะได้รับความอนุเคราะห์จากครูเบิ้ล(barbor)ครับ  Smiley

เข้าไปในลิงค์แต่ไม่ได้ดูรายละเอียดครับพี่

แต่จำได้ว่าพี่เคยบอกว่า ถ้าจะให้กันได้ถึง.223ต้องเสริมเกราะแข็งลงไปด้วย เรื่องเส้นไยมีอายุก็จำได้ว่ารับมาจากพี่เจษและผู้การสุพินท์นั่นแหละ  Grin
เสื้อเกราะอ่อนโดยมากจะรับประกัน 5 ปี  แต่ไม่ใช่ว่า 5 ปีแล้วใช้ไม่ได้ครับ
เสื้อรุ่นใหม่(หลายปีที่ผ่านมา) แผ่น Kevlar จะหุ้มด้วยพลาสติคอีกที ทำให้อายุการใช้งานยาว
เสื้อรุ่นเก่าไม่มีถุงหุ้ม โดนเหงื่อโดนฝนเปียก  ทำให้เส้นใย Kevlar เสื่อมสภาพเร็ว จึงเป็นต้นเหตุที่รับประกัน5ปี
เสื้อที่หมดอายุ( เกิน5ปีไปแล้ว)นำมาลองยิงก็ยังใช้ได้ครับ
Victor&Sugus
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

รักสนุกทุกถนัด เฉพาะเรื่องปืน.....

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 08:51:56 AM »

แำพงมากครับ.......

☀ <º))))><.·´¯`·. h £ ® ß € ¯|¯ •·.·´¯`·.·• .·´¯`·.><((((º> —(•·÷[ ]÷·•)—·‡±±‡±÷· Oº°‘¨ ¨‘°ºO •°o.O O.o°• ¨°o.O O.o°¨ —¤÷(`[¤* *¤]´)÷¤— •·.·´¯`·.·• •·.·´¯`·.·• «·´`·.(`·.¸ ¸.·´).·´`·» ׺°”˜`”°º× ׺°”˜`”°º× »-(¯`v´¯)✿*Maxx™❀●• ♬✿❀●• ♬
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 11:44:23 AM »

http://board.trekkingthai.com/board/show.php?forum_id=8&topic_no=293524&topic_id=297725

มีมาขายอีกครับ   Cheesy

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 02:47:04 PM »

มองอีกมุมกฏหมายบ้านเราไม่ให้ขายมัน ล้าสมัยไหมครับ ปืนก็คุม เสื้อเกราะก็คุม

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 03:34:44 PM »

มองอีกมุมกฏหมายบ้านเราไม่ให้ขายมัน ล้าสมัยไหมครับ ปืนก็คุม เสื้อเกราะก็คุม

จริงครับ เป็นผมนะ อนุญาตให้ซื้อ ปืนอัตโนมัติ ด้วย
ไว้สมัยหน้านะครับ เบอร์ 5 ครับ เบอร์ 5

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
BalTaZA
อนาถจิตตลอด ศก.
Sr. Member

คะแนน 84

ปืนเมียเท่านั้น กำ...

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 10:55:00 PM »

เคยดูใน ดิสคอฟเวอรี่ ถ้าจะกันได้ถึง 5.56มม.  ต้องมี แผ่นเซรามิก ทับอีก1ชั้นไช่ไหมครับ 

ซึ่งถ้าดูจากเว็บนี้   http://www.bulletproofvest.org/product/product01.asp
เซรามิกก็แผ่นละ 230$ (ไกล้ๆ7000กว่าบาท)
ไหงพี่ท่านเอามาขาย 2900บาทเอง 
Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 12:32:44 AM »

เสื้อเกราะใช้ได้แต่ ตำรวจ ทหาร       ส่วนชาวบ้าน  ต้องตระกรุด อาจารย์ อ๊อด  หรือไม่ก็ เกราะเพชร อาจารย์ หนู     .........

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
sit1451
Full Member

คะแนน 53

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 21, 2011, 10:50:02 AM »

เสื้อเกราะใช้ได้แต่ ตำรวจ ทหาร       ส่วนชาวบ้าน  ต้องตระกรุด อาจารย์ อ๊อด  หรือไม่ก็ เกราะเพชร อาจารย์ หนู     .........
ใช่ครับ ยังมีอีกหลายสำนักมากที่ยังไม่เปิดตัว
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์