เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 02:29:04 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 14 15 16 [17] 18 19 20 ... 32
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงนี้ ที่ นราธิวาส จัดหนักกันเหลือเกิน ... มีอะไร ... !!!  (อ่าน 69195 ครั้ง)
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #240 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 12:13:58 PM »

ยังมี  นอนในรถ  แย่งข้าวแมว  ใถตังค์ลูก  ลักกินหนมลูก  อะไรอีกหว่า

อ้อ  นั่งรถไฟ  แล้วหลับ  เลยบ้านตัวเอง  ไปลง  ป่าไร่  เกือบถึง  ยะลา 

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ปรักปรำผม แบบนี้ ใครจะเชื่อ ครับ  Cool
   ผมเชื่อครับ   Grin Grin         อ้อ..สอบถามนิดนึงครับ  หากมาจากบ้านตาฟีน ทางรถไฟ จะถึงป่าไร่หรือตาเซะก่อนครับ ( ไม่ได้นั่งรถไฟผ่านแถวนั้นนานแล้วครับ ไหว้ ไหว้ )

จากโคกโพธิ์  เข้านาประดู่  เข้า  ป่าไร่  คลองทราย  ตาเซะ  แล้วเข้ายะลา

ไม้แก่น ป้ายหยุดรถบ้านปาแต   รามัน  บาลอ  รือเสาะ  ป้ายหยุดรถ  สโลวฺกือแระ

ลาโละ  มะรือโบ  ป้ายหยุดรถ  กะแด๊ะ  ตันหยงมัส

Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #241 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 12:14:58 PM »

ยังมี  นอนในรถ  แย่งข้าวแมว  ใถตังค์ลูก  ลักกินหนมลูก  อะไรอีกหว่า

อ้อ  นั่งรถไฟ  แล้วหลับ  เลยบ้านตัวเอง  ไปลง  ป่าไร่  เกือบถึง  ยะลา  

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ปรักปรำผม แบบนี้ ใครจะเชื่อ ครับ  Cool
  ผมเชื่อครับ   Grin Grin         อ้อ..สอบถามนิดนึงครับ  หากมาจากบ้านตาฟีน ทางรถไฟ จะถึงป่าไร่หรือตาเซะก่อนครับ ( ไม่ได้นั่งรถไฟผ่านแถวนั้นนานแล้วครับ ไหว้ ไหว้ )

ทางเดินรถไฟตามนี้ครับ

ชุมทางหาดใหญ่   Hat Yai Junction   4347   928.58   1   หใ.   
นาม่วง   Na Muang               
วัดควนมีด   Wat Khuan Mit               
จะนะ   Chana               
ท่าแมงลัก   Tha Maenglak               
เกาะสะบ้า   Ko Saba               
เทพา   Thaepha               
ตาแปด   Ta Paet               
บ้านนิคม   Ban Nikhom               
ปัตตานี (โคกโพธิ์)   Pattani (Khok Pho)               
นาประดู่   Na Pradu               
วัดช้างไห้   Wat Chang Hai               
ป่าไร่   Pa Rai               เดิมเป็นสถานี แต่ตอนหลังได้เกิดเหตุผู้ก่อความไม่สงบลอบวางเพลิงสถานีฯ ทำให้สถานีฯลดระดับลงมาเป็นที่หยุดรถ และได้ยกเลิกไปแล้ว
คลองทราย   Khlong Sai               
ตาเซะ   Tase               
บ้านยุโป   Ban Yupo               ยกเลิกไปแล้ว
ยะลา   Yala         1   ยล.   
ไม้แก่น   Mai Kaen               
บ้านปาแต   Ban Patae               
รามัน   Raman               
บาลอ   Balo               
รือเสาะ   Ruso               
บ้านสะโลว์บูกิ๊ตยือแร   Ban Salo Bukit Yuaerae               
ลาโละ   Lalo               
มะรือโบ   Marubo               
กระแด๊ะ   Kadae               
ตันหยงมัส   Tanyong Mat               
ป่าไผ่   Pa Phai               
เจาะไอร้อง   Cho Ai Rang               
บูกิต   Bukit               
ไอสะเตีย   Ai Satia               
โต๊ะเด็ง   To Deng               
สุไหงปาดี   Sungai Padi               
โคกสยา   Khok Saya               
สุไหงโก-ลก   SUNGAI KOLOK

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #242 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 12:23:50 PM »

อูยยยยยยยย....ผิดยาวเลยเรา  อิ อิ  น้าจักรช่วยจับไก่ให้หน่อยครับ ครุปติดแล้วไม่ต้องเอามาคืนผมน๊ะ เอาไปลงหม้อได้เลย  อ๋อย คิก คิก บู่

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
SEEZ ..รักในหลวง..
Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #243 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 12:53:00 PM »

ขอบคุณครับท่าน Sig228-kolok  กับท่านสหายอ๋อง  ไหว้ ไหว้  ส่วนอิตาฟีนนี้ พึ่งพาไม่ได้เล้ย  อยู่แถวๆนั้นแท้ๆ  งอน งอน

อูยยยยยยยย....ผิดยาวเลยเรา  อิ อิ  น้าจักรช่วยจับไก่ให้หน่อยครับ ครุปติดแล้วไม่ต้องเอามาคืนผมน๊ะ เอาไปลงหม้อได้เลย  อ๋อย คิก คิก บู่

ที่ครุปติด  แล้วเอาไปลงหม้อต้มให้สุกนั้น   กินเผื่อด้วยนะครับ Grin Grin ไหว้ ไหว้
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #244 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 12:59:29 PM »

ขอบคุณครับท่าน Sig228-kolok  กับท่านสหายอ๋อง  ไหว้ ไหว้  ส่วนอิตาฟีนนี้ พึ่งพาไม่ได้เล้ย  อยู่แถวๆนั้นแท้ๆ  งอน งอน

ต้องขอโทษจริงๆครับ พอดีผมเพิ่งย้ายกลับมาจากเมืองนอก L.A เลย ไม่ค่อยรู้เรื่อง  พอดีพ่อซื้อที่ไว้ที่นั้น 1000 กว่าไร่  น่ะครับ 

เดี๋ยวพรุ่งนี้ต้องรีบไปขึ้น เครื่องแต่เช้า ครับ
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #245 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 01:02:03 PM »

หนังสือ "มากกว่ารัก จากวีรบุรุษยะลา" โดย ณ เสนา อรุโณทัย

เบื้องหลังงานเขียนของ ณ เสนา อรุโณทัย

http://www.youtube.com/watch?v=FeH6-pm9d40&feature=related

... เอามาฝากครับ ... ภาพสวยๆ น่าชมมาก ...  ไหว้

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #246 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 01:03:24 PM »

ที่โก-ลก กับปาดี เหตุการณ์เป็นอย่างไรบ้างครับ  ห่วงโก-ลก เพราะเคยเรียนและเคยอยู่มาเกือบ 15 ปี   ที่ห่วงปาดีเพราะมีญาติที่เคารพอยู่สุไหงใน หลายท่าน  (แถวๆวัดโบราณสถิตย์  เจาะวา ) เศร้า เศร้า
ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #247 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 01:39:42 PM »

ที่โก-ลก กับปาดี เหตุการณ์เป็นอย่างไรบ้างครับ  ห่วงโก-ลก เพราะเคยเรียนและเคยอยู่มาเกือบ 15 ปี   ที่ห่วงปาดีเพราะมีญาติที่เคารพอยู่สุไหงใน หลายท่าน  (แถวๆวัดโบราณสถิตย์  เจาะวา ) เศร้า เศร้า

ชีวิตยังต้องดำเนินต่อไปครับ ล่าสุด ตลาดรถไฟเก่า(หน้าสถานีรถไฟ) กำลังจะกลายเป็นอดีตเพื่อจะมาใหม่ในอนาคตครับ...... Grin

ทั้งสามรูป ต่างวันและเวลากันนะครับ ผมเก็บภาพมาตั้งแต่วันแรกๆที่เริ่มรื้อถอนครับ วันละรูปสองรูป......

และนี่เป็นสภาพล่าสุดของวันนี้ครับ.....

ต่อไปจะเป็นอย่างนี้ครับ...............

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #248 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 02:05:40 PM »

ต่อไปจะเป็นอย่างนี้ครับ...............

สาวเสื้อแดงดูจากด้านหลังแระ  หุ่นแบบนี้คุ้นๆจัง  Grin Grin Grin

Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #249 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 07:26:05 PM »

ที่โก-ลก กับปาดี เหตุการณ์เป็นอย่างไรบ้างครับ  ห่วงโก-ลก เพราะเคยเรียนและเคยอยู่มาเกือบ 15 ปี   ที่ห่วงปาดีเพราะมีญาติที่เคารพอยู่สุไหงใน หลายท่าน  (แถวๆวัดโบราณสถิตย์  เจาะวา ) เศร้า เศร้า

ชีวิตยังต้องดำเนินต่อไปครับ ล่าสุด ตลาดรถไฟเก่า(หน้าสถานีรถไฟ) กำลังจะกลายเป็นอดีตเพื่อจะมาใหม่ในอนาคตครับ...... Grin

ทั้งสามรูป ต่างวันและเวลากันนะครับ ผมเก็บภาพมาตั้งแต่วันแรกๆที่เริ่มรื้อถอนครับ วันละรูปสองรูป......

และนี่เป็นสภาพล่าสุดของวันนี้ครับ.....

โห......ไม่ได้ไปโก-ลกซะนาน เดี๋ยวนี้เค้ารื้อตลาดแล้วหรือครับ  แล้วในระหว่างการรื้อเพื่อสร้าตลาดใหม่   แม่ค้่าไปขายของที่ไหนหรือครับ  คึดถึงป้าเอียดที่ขายผัก กับเจ้คอแคงใจดีที่ขายของชำครับ  (ที่เรียกเจ้คอแคง  เพราะไม่รู้จักชื้อแก แต่แกคอตะแคงไปด้านซ้าย(หรือขวาหว่า) เลยเรียกอย่างนั้นครับ   Grin Grin ไหว้ ไหว้
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #250 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 09:22:20 PM »

สัญญากับไอ้เจี๊ยบว่า  ปิดเทอมใหญ่จะพาไปเยี่ยมเพื่อนที่  นราฯ  แล้วพาข้ามแดนที่ด่านตาบา

ไปเที่ยว โกตาบารู 
ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #251 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 09:37:37 PM »

โห......ไม่ได้ไปโก-ลกซะนาน เดี๋ยวนี้เค้ารื้อตลาดแล้วหรือครับ  แล้วในระหว่างการรื้อเพื่อสร้าตลาดใหม่   แม่ค้่าไปขายของที่ไหนหรือครับ  คึดถึงป้าเอียดที่ขายผัก กับเจ้คอแคงใจดีที่ขายของชำครับ  (ที่เรียกเจ้คอแคง  เพราะไม่รู้จักชื้อแก แต่แกคอตะแคงไปด้านซ้าย(หรือขวาหว่า) เลยเรียกอย่างนั้นครับ   Grin Grin ไหว้ ไหว้

กระจัดกระจายไปคนละทิศละทางครับ รื้อตลาดเพื่อสร้างใหม่ถือเป็นเรื่องดีครับ แต่การลอยแพแม่ค้าในตลาดให้หาที่ทำกินกันเองในช่วงที่รอตลาดใหม่ผมว่าก็ทำไม่ถูกครับ......

kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #252 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 09:42:33 PM »

อยาก ไปเที่ยว ใต้อะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

« ตอบ #253 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 09:58:09 PM »

อยาก ไปเที่ยว ใต้อะ

พา อ.เปรม  มาด้วย   พี่ มานอนที่บ้านผม     เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #254 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 11:08:36 PM »

กระจัดกระจายไปคนละทิศละทางครับ รื้อตลาดเพื่อสร้างใหม่ถือเป็นเรื่องดีครับ แต่การลอยแพแม่ค้าในตลาดให้หาที่ทำกินกันเองในช่วงที่รอตลาดใหม่ผมว่าก็ทำไม่ถูกครับ......
เวรกรรม  เล่นลอยแพกันเลยหรือครับ  เศร้า เศร้า แล้วแน่ใจหรือครับว่าเมื่อตลาดใหม่เสร็จแล้ว  แม่ค้ากลุ่มเดิมจะได้กลับเข้ามาขาย  Cry Cry
หน้า: 1 ... 14 15 16 [17] 18 19 20 ... 32
  พิมพ์