เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 04:29:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำศูนย์อาหารอิสลามครับ  (อ่าน 12753 ครั้ง)
Victor&Sugus
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

รักสนุกทุกถนัด เฉพาะเรื่องปืน.....

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 08:48:45 AM »

ถึงไม่ใ่ช่อิสลาม แต่ก็ชอบอาหารอิสลามมากครับ......

☀ <º))))><.·´¯`·. h £ ® ß € ¯|¯ •·.·´¯`·.·• .·´¯`·.><((((º> —(•·÷[ ]÷·•)—·‡±±‡±÷· Oº°‘¨ ¨‘°ºO •°o.O O.o°• ¨°o.O O.o°¨ —¤÷(`[¤* *¤]´)÷¤— •·.·´¯`·.·• •·.·´¯`·.·• «·´`·.(`·.¸ ¸.·´).·´`·» ׺°”˜`”°º× ׺°”˜`”°º× »-(¯`v´¯)✿*Maxx™❀●• ♬✿❀●• ♬
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 12:39:58 PM »

นายบังชอบกินข้าวหมกแมะ

ตกใจ ไม่ไหวครับอาเจษ  ใจไม่ถึงครับ   ผมมีแม่คนเดียว ผมรักแม่ผม   ผมไม่กล้ากินแม่ผมครับ   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน แมะ แปลว่า แม่

แต่ถ้าข้าวหมกแพะ ล่ะก็  ชอบครับ   น้ำลายหก แตงดอง ด้วย นะครับ  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก ถ้าคนทำข้าวหมกแพะเก่งๆ จะไม่มีกลิ่นสาบเลยครับ   กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

แต่ปัญหาก็คือ ถ้ามีขายจริง ราคาจะแพงเอาเรื่องอยู่ครับ  ส่วนที่ผมกิน บ่อยๆ ก็ไปกิน ตาม งาน นั้นแหละครับ  
เช่น  รับขวัญเด็กเกิด(ดูรี) /แต่งงาน / ทำบุญ    อื่นๆ     จ่าย 200-500  ซัดเต็มๆ  กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว น้ำลายหก น้ำลายหก   ถ้าไปกินที่ร้าน 400  เอาไม่อยู่ครับ  (ไปหลายคน)
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 12:44:11 PM »

ข้างนอก45ในนี้30ครับบัง  ไม่แพงนะ  Wink Wink Winkปริมาณเท่ากันเลย
ถ้าราคา 30 ถือว่าไม่แพงแต่ต้อง ดูที่ปริมาณด้วยครับ ถ้าปริมาณได้รับรอง รวย เพราะส่วนมากอาหารอิสลามจะมีน้อย
ส่วนมากจุดที่เปิดมักจะมีอิสลามผ่านไปบ่อยๆ    เช่น.อาจจะอยู่ไกล้ๆกับ มัสยิด
ฅนบ้านนอก
นำแหน่พ่ออ่าว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 401

หากินซามฮ้อดมื้อตาย

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 01:04:01 PM »

อาหารอิสลามที่ผมชอบที่สุดก็คือ  ต้มซุปเนื้อ , ข้าวมั่ว(ข้าวยำ)
             นอกนั้นผมไม่ค่อยถนัดครับ  อาหารอิสลามส่วนมากจะหนักเครื่องเทศ
             และจะมันมากๆเมื่อมีส่วนผสมของดีเสก (มะพร้าวที่ขูดแล้ว คั่วจนหอมแล้วตำละเอียด)   Cheesy

แนวนาม เขียดอีโม่นาหน้าต่ำ มันบ่สมส่ำเซื้อเครือเจ่าซาติหงส์ ดอกตี๋
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 04:50:20 PM »

ก๋วยเตี่ยวแกง , สลัดแขก    น้ำลายหก

....ตามล่า...อีตอแหล
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 05:38:22 PM »

อาซูรอฮ์     เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 05:45:20 PM »

อาซูรอฮ์     เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ยอมแพ้ครับ   อ๋อย อ๋อย  กินไม่ได้จริงๆครับ   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 05:48:48 PM »

บีบมะนาวใส่เยอะๆ 
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 05:55:48 PM »

คืออะไรครับ
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 06:06:43 PM »

บีบมะนาวใส่เยอะๆ 

ไม่ไหวครับ ต่อให้ เอามะนาว มาซัก 10 ลูกก็ไม่ไหว  มันไม่อร่อย สำหรับผมจริงๆครับ แต่ แฟนผม ชอบกิน  อ๋อย
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 06:08:09 PM »

http://www.bayore.com/webboard_Bayore/view.php?topic=232

นี้ครับพี่โรจน์  Grin
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 06:16:27 PM »

หากใครจะไปปัตตานี ออกจากจะนะ พอถึงสี่แยกพระพุทธ เลี้ยวขวา จะเข้า อ.เทพา หากเลี้ยวซ้าย จะวิ่งลงทะเล

ตรงไป จะไปดอนยาง ปัตตานี นราฯ ยะลา

พอเลยสี่แยกไฟแดงบ้านพระพุทธ จะข้ามสะพาน เลยหัวสะพานไปประมาณ100เมตรซ้ายมือ จะมีร้าน ข้าวหมกแพะ แกงแพะ ซุปแพะตุ๋นยาจีน

ร้านประจำผม............

อร่อยหรือเปล่า ก็แล้วแต่ลิ้นใคร หึๆๆ ลองแวะดู..........

แถวนี้ ยังไม่ต้องพกปืน ไปได้เลย ปลอดภัย นานๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ จะมีสักโป้ง หรือสักบึ้ม หึๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 06:20:14 PM »

หากใครจะไปปัตตานี ออกจากจะนะ พอถึงสี่แยกพระพุทธ เลี้ยวขวา จะเข้า อ.เทพา หากเลี้ยวซ้าย จะวิ่งลงทะเล

ตรงไป จะไปดอนยาง ปัตตานี นราฯ ยะลา

พอเลยสี่แยกไฟแดงบ้านพระพุทธ จะข้ามสะพาน เลยหัวสะพานไปประมาณ100เมตรซ้ายมือ จะมีร้าน ข้าวหมกแพะ แกงแพะ ซุปแพะตุ๋นยาจีน

ร้านประจำผม............

อร่อยหรือเปล่า ก็แล้วแต่ลิ้นใคร หึๆๆ ลองแวะดู..........

แถวนี้ ยังไม่ต้องพกปืน ไปได้เลย ปลอดภัย นานๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ จะมีสักโป้ง หรือสักบึ้ม หึๆๆ

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 06:21:07 PM »

ร้านที่มี  ห้องละหมาดใช่ใหมครับ  

ถ้าใช่  ร้านประจำผมเหมือนกันครับ  บางวัน  มีแพะคั่วกลิ้ง   น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 06:48:09 PM »

แถวนี้ ยังไม่ต้องพกปืน ไปได้เลย ปลอดภัย
นานๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ จะมีสักโป้ง หรือสักบึ้ม หึๆๆ

Ha Ha Ha  ฮา  ลุง "เข้ม"  คร๊า  อะคึ อะคึ  ฮา
ถ้าจะไปร้านนี้   โทรบอกลุงเข้มก่อนอ่ะ   แกสั่งได้  ฮา

ยาย "เซ็ง"   อ่ะ  อะไรกันฟระ  มันวาง  มันกด  มันยิง  ตามสะดวก  ฮา
"คนใต้"  รวมถึง  "พรรคการเมือง" ที่มีเสียงมากที่สุด  ไม่รู้อะไรเลยเหรอ  ฮา
หรือว่า  เป็น "พวกกัน"   ก็เลยสั่งให้ "ล่อ"  อ่ะ  ฮา

"รัฐบาล"  ก็เป็นมาแล้ว  "ฝ่ายค้าน"  ก็จะเป็นอีกนาน  ฮา
พวกท่านทั้งหลาย    ทำอะไรให้ "คนใต้"  บ้างคร๊า  ฮา

อย่างหาดใหญ่อ่ะ  น้ำมันท่วมได้ทุกปี  มันไม่คิดจะแก้ไข  อะไรกันเลยเหรอคร๊า  ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 10
  พิมพ์