เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 02:37:07 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำศูนย์อาหารอิสลามครับ  (อ่าน 12739 ครั้ง)
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 07:22:55 PM »

ยาย  ครับ  มันพูดยาก  ผมว่า  ลองลง  มานอนเล่นที่นี่  ซักคืน  สอง  คืนดูไหม  ครับ  Angry Angry Angry
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 07:37:19 PM »

คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #32 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 07:40:19 PM »

แล้วผมจะพายาย  ไปทัว  สุคิรินทร์   Angry Angry Angry Angry Angry Angry
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #33 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 07:44:34 PM »

ยาย  ครับ  มันพูดยาก  ผมว่า  ลองลง  มานอนเล่นที่นี่  ซักคืน  สอง  คืนดูไหม  ครับ  Angry Angry Angry

คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

Ha ha Ha  ฮา  ลุงจักร  อ่ะคร๊า  เอิ๊ก  เอิ๊ก ฮา
ถ้าลุงจัำำกร  ไปทำ  "ไฮไลท์"  สีผมก่อน  อ่ะ  ยายก็ไป  ฮา

ยายไม่ว่างน๊ะคร๊า  ลุงจักรไปดูแทนน๊ะคร๊า  ฮา
ดูให้ละเอียดอ่ะคร๊า  เดี๋ยวยายจะได้  เอามาเป็น "ข้อมูลดิบ" เขียนรายงาน เสนอ นายก อ่ะ  ฮา
ดูแบบใกล้ชิดเลยน๊ะคร๊า  เอาให้ได้ยินเสียง "บึ้ม"  ไส้กระเด็น ติดสายไฟ เลยคร๊า  ฮา

ชวนยายอย่างงี้  ต่อไป  ยายไม่กล้าเข้ามาใน กระทู้ "เสียวๆ"  แล้วคร๊า  ฮา

ยาย "ป๊อด"  อุ่ะ  ฮา  ชวนไปดู "ระเบิด"  เนี่ยะนะ   ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 07:49:07 PM »

Ha ha Ha  ฮา  ลุงจักร  อ่ะคร๊า  เอิ๊ก  เอิ๊ก ฮา
ถ้าลุงจัำำกร  ไปทำ  "ไฮไลท์"  สีผมก่อน  อ่ะ  ยายก็ไป  ฮา

ยายไม่ว่างน๊ะคร๊า  ลุงจักรไปดูแทนน๊ะคร๊า  ฮา
ดูให้ละเอียดอ่ะคร๊า  เดี๋ยวยายจะได้  เอามาเป็น "ข้อมูลดิบ" เขียนรายงาน เสนอ นายก อ่ะ  ฮา
ดูแบบใกล้ชิดเลยน๊ะคร๊า  เอาให้ได้ยินเสียง "บึ้ม"  ไส้กระเด็น ติดสายไฟ เลยคร๊า  ฮา

ชวนยายอย่างงี้  ต่อไป  ยายไม่กล้าเข้ามาใน กระทู้ "เสียวๆ"  แล้วคร๊า  ฮา

ยาย "ป๊อด"  อุ่ะ  ฮา  ชวนไปดู "ระเบิด"  เนี่ยะนะ   ฮา

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
น้าจักร ยาย ท้าแล้ว   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

« ตอบ #35 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 07:51:39 PM »

งานแข่งเรือ   กอและ  สิ้นเดือน   มาเลยครับ  ผมว่าง 
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #36 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 07:53:30 PM »

ถ้าจักรยานยนตร์ไม่ไส้กระเด็นหรอกครับนอนกองข้างๆตรงนั้นละแล้วก็ไฟลุกท่วมตัวแทน  
เอะกระทู้ของกินลากไประเบิดได้ไง หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
แต่อาหารทางใต้ผมยอมแพ้เรื่องความเผ็ดจริงๆครับเห้นบังทานเพริกแล้วยอมแพ้เลยผมเม็ดเดียวก็แทบตายแล้ว

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 07:58:55 PM »

งานแข่งเรือ   กอและ  สิ้นเดือน   มาเลยครับ  ผมว่าง 
สิ้นเดือน ไหนไม่รู้แต่แน่ๆ  น้ำชุบ / แกงไตปลา แบบวันนั้น  เตรียมให้พร้อม  วันอาทิตย์หน้า หุงข้าวไว้เยอะๆ   น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

« ตอบ #38 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 07:59:35 PM »

ถ้าน้าอ้น  ทานแกงที่  คุณนายประไพทำ  รับรอง   คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #39 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 08:05:19 PM »

ง่า...ผมแทบจะไม่ทานเผ็ดเลยละครับรสชาติอาหารทางใต้รสจัดจริงๆยอมแพ้เลยครับ
แต่พวกผลไม้แปรรูปของอิสลามอร่อยมากครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้ที่เค้าเอามาตากแห้งนะ
น้ำบูดูสิครับเป็นเมนูที่แค่เอามาราดข้าวก็อร่อยแล้ว น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #40 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 08:05:43 PM »

เรื่องความรุนแรงใช่ว่าจะได้เจอกันง่ายๆนะครับ ผมอยู่โก-ลกนานเกิน 10 ปีแล้ว เพิ่งจะเจอแค่สองครั้งเองครับ อย่างล่าสุดเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมานี่เอง พอดีดันไปนั่งกินข้าวเย็นแถวนั้นพอดี มันเป็นความบังเอิญที่เจอครับ รอดมาได้ก็โชคดี ถ้าโดนเต็มๆก็โชคร้ายไปครับ..............

ปล....ส่วนเรื่องอาหารที่คนมุสลิมทำอร่อยและมีเอกลักษณ์ในรสชาดของตัวเองผมว่าต้องซุปเนื้อครับ  ตอนเด็กๆผมก็โตมากับซุปหางวัว อร่อยมาก  น้ำลายหก

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 08:05:55 PM »

แบบนี้หรอครับ  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 08:07:58 PM »

เรื่องความรุนแรงใช่ว่าจะได้เจอกันง่ายๆนะครับ ผมอยู่โก-ลกนานเกิน 10 ปีแล้ว เพิ่งจะเจอแค่สองครั้งเองครับ อย่างล่าสุดเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมานี่เอง พอดีดันไปนั่งกินข้าวเย็นแถวนั้นพอดี มันเป็นความบังเอิญที่เจอครับ รอดมาได้ก็โชคดี ถ้าโดนเต็มๆก็โชคร้ายไปครับ..............

ปล....ส่วนเรื่องอาหารที่คนมุสลิมทำอร่อยและมีเอกลักษณ์ในรสชาดของตัวเองผมว่าต้องซุปเนื้อครับ  ตอนเด็กๆผมก็โตมากับซุปหางวัว อร่อยมาก  น้ำลายหก
ระเบิดที่ไหน คนค้าขายโชคร้ายทุกที ครับ ลูกค้าจะหายไปประมาณ 1-2 อาทิตย์ แต่โชคดีที่ไม่โดน   ไหว้ เศร้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #43 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 08:10:45 PM »

ผมขอเป็นซอสพริกศีรราชาแทนแล้วกันครับบังเจอขนาดของบังนี้น้ำหมดตุ่มแน่ๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ว่าแต่อิสลามไม่ทานหมูแล้วไข่เจียวใส่อะไรแทนหมูครับบัง ไหว้ ไหว้

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 08:13:57 PM »

ผมขอเป็นซอสพริกศีรราชาแทนแล้วกันครับบังเจอขนาดของบังนี้น้ำหมดตุ่มแน่ๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ว่าแต่อิสลามไม่ทานหมูแล้วไข่เจียวใส่อะไรแทนหมูครับบัง ไหว้ ไหว้
ใจจริงนะ อยากจะใส่ หูฉลาม เนื้อหมีแพนด้า หรือ ไข่ปลาคาเวีย  น้ำลายหก   แต่เค้าไม่มี เลยใส่จำพวก  เนื้อวัว  กุ้ง  ไก่   ครับ  คิก คิก
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 10
  พิมพ์