เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 02:36:01 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำศูนย์อาหารอิสลามครับ  (อ่าน 12733 ครั้ง)
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #105 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 02:35:45 PM »

เห็นเค้าบอกว่าน้ำดีวัวเอามาใส่ลาบด้วยเหรอครับ

ดี....ถ้าลาบเลือดหละก็............แซ่บครับพี่ขุนช้าง กินกับพริก กระเทียมดิบ  น้ำลายหก

หรือจะเอาทาหัวเป็ดแล้วย่างก็แซบก็กันเด้ครับ  น้ำลายหก  ไหว้

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #106 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 02:38:35 PM »

ปากเป็ดย่างงงงงงงง น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #107 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 02:43:11 PM »

ไำปกินข้าวดีกว่า
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #108 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 02:53:03 PM »

มี ดาวะคนนึงบอกว่า ถ้ากินข้าวกับมือ ให้อร่อย นะ ทำแบบนี้

ล้างมือให้ สะอาด เช็ดให้แห้ง สนิท แล้วเอา  เกลือผง  ซักนิด  กองไว้ ขอบจาน (จริงๆต้องกินในถาด)

ให้ดูดนิ้วนาง/กลาง  ให้น้ำลายติดเล็กน้อย  แล้วจิ้มเกลือ(เกลือพอติดนิ้ว ) แล้วใส่ปาก  หลังจากนั้น ให้กิน ตามใจที่จะกิน จะทำให้อาหารอร่อยขึ้น   เยี่ยม

ลองมาแล้ว  เข้าท่าดีครับ เรื่องแปลก ไม่รู้เพราะอะไร  แต่ ใช้ได้เลยครับ  Grin

จริงๆแล้ว เค้าเรียก ว่า "ซุนนะนาบี" (วิธีกินแบบศาสดา)     ลองดูครับ  ทำได้ทุกศาสนา ไม่ห้ามครับ  เยี่ยม

ต้องมีการนั่ง ตามท่านั่งด้วยครับ กินกับมือแบบนี้ มันก็ต้องนั่งแบบดาว๊ะด้วย เปิบกับมือ ได้ได้เยอะอร่อย แล้วก็หยิบได้รอบวงครับ ไม่ว่าไกลเลยเอื้อมมือ ก็หยิบถึง(หากนั่งแบบพับเพียบ หรือขัดสหมาด จะหยิบไม่ได้

แต่ท่านั่งแบบดาว๊ะ หยิบได้ ลองดูครับ

หากถนัดขวา นั่งคุกเข่าซ้ายลง แล้วเอียงฝ่าเท้ามาทางขวา นั่งลงเอาก้นทับเท้าซ้ายใว้ เอาแขนขวากอดเข่าขวาใว้ โดยหน้าอกเราค้ำเข่าขวาอยู่

ลองดูครับ ที่นี้เวลาจะเอื้มหยิบอาหารที่ไกลมือ ก็ยกก้นร่อนไปได้ทั่งวงเลย หึๆๆลำคอ ลำใส้ก็ตรง กินได้สะดวกดี แล้วก็พื้นที่แคบๆ สามารถนั่งได้หลายคน

เปิบกันให้อร่อย น๊ะครับ อ้อ..ตัดเล็บมั่งน๊ะ อย่าให้ยาว อิๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #109 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 02:58:46 PM »

เห็นเค้าบอกว่าน้ำดีวัวเอามาใส่ลาบด้วยเหรอครับ

ใช่ครับ... ใส่ลาบดิบแล้วมันจะเหนียว... ข้น... ขม... แซบ... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #110 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 03:13:48 PM »

ใช่ครับ... ใส่ลาบดิบแล้วมันจะเหนียว... ข้น... ขม... แซบ... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

เอี๊ยะ...

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #111 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 03:17:29 PM »

เมนูเที่ยง วันนี้ คือ  แกงตับ  ครับ

และ   ต้ม ส้มใบชะม่วง  

และ ข้าวแกงตับ จานที่ 2

และที่ขาดไม่ได้ก็คือ  

โดนแม่ครัวด่า  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผลงานทั้งหมด  

อิ่ม จัง   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน      สนน ราคา ทั้งหมดทั้งเพ ที่  90 บาท    Grin Grin Grin

สุดท้ายและท้าย สุด ทุกสิ่งทุกอย่าง ก็ เข้าสู่กระบวนการ 

คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 19, 2011, 03:21:46 PM โดย แพะตาไฟ » บันทึกการเข้า
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #112 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 03:20:44 PM »

เคยกินซุป วัวอร่อยๆที่แยกลำไพล

แต่คนทำเดี๋ยวนี้ไม่รู้มันหายไปอยู่ใหนซ๊ะแล้ว รสชาติมันลงตัว พอดีมาก เนื้อซุปเปื่อยเกินไป ก็ไม่อร่อย ขนาดพอคนแก่ๆอย่างผมเคี้ยวได้แบบไม่เมื่อยกราม หึๆๆ เปรี้ยว หวานมันเค็ม หอมเครื่องปรุง พระเจ้าช่วยกล้วยทอด มันยังหารสนั้นไม่เจอเลย...........

อีกเจ้า ที่ทับสะแก ได้กินนานแล้ว ปัจจุบันไม่รู้ยังมีอีกหรือเปล่า ขาล่องจะอยู่ซ้ายมือ ข้างปั้มอะไรจำไม่แม่น เจ้าของร้าน แขกปาทาน เชือดเอง ขายเอง.........

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #113 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 03:21:02 PM »

แถวบ้านเขาเรียกแหลกไม่เผื่อหม..... อ๋อย

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #114 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 03:22:45 PM »

เอี๊ยะ...

รับทราบ... ว่าครูหมูไม่ชอบเมนูพวกนี้... เวลาเจอกันผมจะได้ไม่สั่งมา... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ไหว้

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #115 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 03:24:46 PM »

มี ดาวะคนนึงบอกว่า ถ้ากินข้าวกับมือ ให้อร่อย นะ ทำแบบนี้

ล้างมือให้ สะอาด เช็ดให้แห้ง สนิท แล้วเอา  เกลือผง  ซักนิด  กองไว้ ขอบจาน (จริงๆต้องกินในถาด)

ให้ดูดนิ้วนาง/กลาง  ให้น้ำลายติดเล็กน้อย  แล้วจิ้มเกลือ(เกลือพอติดนิ้ว ) แล้วใส่ปาก  หลังจากนั้น ให้กิน ตามใจที่จะกิน จะทำให้อาหารอร่อยขึ้น   เยี่ยม

ลองมาแล้ว  เข้าท่าดีครับ เรื่องแปลก ไม่รู้เพราะอะไร  แต่ ใช้ได้เลยครับ  Grin

จริงๆแล้ว เค้าเรียก ว่า "ซุนนะนาบี" (วิธีกินแบบศาสดา)     ลองดูครับ  ทำได้ทุกศาสนา ไม่ห้ามครับ  เยี่ยม

ต้องมีการนั่ง ตามท่านั่งด้วยครับ กินกับมือแบบนี้ มันก็ต้องนั่งแบบดาว๊ะด้วย เปิบกับมือ ได้ได้เยอะอร่อย แล้วก็หยิบได้รอบวงครับ ไม่ว่าไกลเลยเอื้อมมือ ก็หยิบถึง(หากนั่งแบบพับเพียบ หรือขัดสหมาด จะหยิบไม่ได้

แต่ท่านั่งแบบดาว๊ะ หยิบได้ ลองดูครับ

หากถนัดขวา นั่งคุกเข่าซ้ายลง แล้วเอียงฝ่าเท้ามาทางขวา นั่งลงเอาก้นทับเท้าซ้ายใว้ เอาแขนขวากอดเข่าขวาใว้ โดยหน้าอกเราค้ำเข่าขวาอยู่

ลองดูครับ ที่นี้เวลาจะเอื้มหยิบอาหารที่ไกลมือ ก็ยกก้นร่อนไปได้ทั่งวงเลย หึๆๆลำคอ ลำใส้ก็ตรง กินได้สะดวกดี แล้วก็พื้นที่แคบๆ สามารถนั่งได้หลายคน

เปิบกันให้อร่อย น๊ะครับ อ้อ..ตัดเล็บมั่งน๊ะ อย่าให้ยาว อิๆๆ

เคยนั่งพับเพียบ กินครับ  สรุปว่า กลิ้ง ครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน   ผมนั่งขัดสหมาดได้อย่างเดียว   ถ้านั่ง ตามที่พี่ว่า เข็ดขา ครับ  นั่งยองๆ ก็ ไม่ได้ ติดพุุง  อ๋อย อ๋อย
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #116 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 03:27:26 PM »

แถวบ้านเขาเรียกแหลกไม่เผื่อหม..... อ๋อย

ผม เชื่อพ่อครับ สงสารชาวนา ข้าวกว่าจะได้ ต้อง ตากแดด ตากลม มากว่าจะเป็นข้าวให้เรากิน ครับ  Grin Grin
indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« ตอบ #117 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 03:29:17 PM »

รูปนี้  เอามารีดน้ำมันขาย  คงได้หลายโล    คิก คิก
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #118 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 03:37:57 PM »

เอี๊ยะ...

รับทราบ... ว่าครูหมูไม่ชอบเมนูพวกนี้... เวลาเจอกันผมจะได้ไม่สั่งมา... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ไหว้

เข้าใจว่า รถชาด มันคงแปลก
จะลองดูสักหน่อย  คงไม่เป็นไร ครับ... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #119 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 03:44:27 PM »

เอี๊ยะ...

ไหว้

เข้าใจว่า รถชาด มันคงแปลก
จะลองดูสักหน่อย  คงไม่เป็นไร ครับ... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

แบบนี้เหรอครับ... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10
  พิมพ์