เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 10:38:21 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตำรวจจับได้เเล้วเเว๊นต์เเก๊งช็อตไฟฟ้า  (อ่าน 3020 ครั้ง)
eazycompany
Full Member

คะแนน 35

« เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 08:42:09 AM »

ตร.บุคคโลโชว์เจ๋งบุกรวม 3 เด็กแว๊นช็อตไฟฟ้าปล้นจักรยานยนต์

เมื่อวันที่ 17 กันยายน พ.ต.ท.อิทธิพล พงษ์ธร รอง ผกก.สส.สน.บุคคโล เปิดเผยถึงกรณีกลุ่มเด็กแว๊น ใช้เครื่องช็อตไฟฟ้าจี้ผู้เสียหายตามร่างกายและใช้มีดฟันศีรษะจนได้รับบาดเจ็บสาหัส ก่อนปล้นทรัพย์รถจักรยานยนต์ ว่า เจ้าหน้าที่ตำรวจ สน.บุคคโล ได้นำกำลังเข้าตรวจค้นภายในบ้านพักซอยวุฒากาศ 26 ของนายนิว (นามสมมุติ) อายุ 17 ปี หนึ่งในผู้ต้องสงสัย จนได้หลักฐานเป็นแผ่นป้ายทะเบียนรถจักรยานยนต์ หมายเลขทะเบียน ลคข 693 กรุงเทพมหานคร ของ น.ส.หงษ์ (นามสมมุติ) ผู้เสียหาย พร้อมเครื่องช็อตไฟฟ้า มีดดาบ รวมทั้งเอกสารการครอบครองรถจักรยานยนต์ของผู้เสียหายอีกหลายชุด ต่อมาเจ้าหน้าที่ฝ่ายสืบสวนก็สามารถขยายผลจับกุมตัวผู้ต้องหาที่ก่อเหตุเอาไว้ได้ทั้งหมดรวม 3 คน คือนายนิว นายเฮง (นามสมมุติ) อายุ 17 ปี และนายเพ็ชร (นามสมมุติ) อายุ 15 ปี ได้ที่บริเวณซอยวุฒากาศ 26 พร้อมของกลางรถจักรยานยนต์ยี่ห้อยามาฮ่า รุ่นมีโอ สีแดง-ดำ ของ น.ส.หงษ์ ผู้เสียหาย ที่กลุ่มผู้ต้องหานำไปเปลี่ยนทะเบียนแล้วใช้ขับขี่ ก่อนนำตัวทั้งหมดมาสอบปากคำ

จากมติชนครับ

ใครสงสัยว่าเคยตกเป็นเหยื่อเเก๊งนี้ไปดูหน้าที่สน.บุคคโลได้เลยครับ     

เครดิตเวปเพื่อนบ้าน

ผมต้องขี่มอเตอร์ไซด์ตอนกลางคืนประจำด้วยสิ จะทำยังไงดี     สงสัยต้องพกปืนเเล้วมั้งทั้งๆที่ไม่อยากทำผิดกฏหมายเลย     จะป้องกันตัวนี้มันลำบากยากเข็ญเหลือเกิน    ไม่พกปืนเจอโจรก็โดนปล้นโดนทำร้าย     พกปืนเจอตำรวจก็โดนจับติดคุก   มิน่าเขาถึงว่าชีวิตคือการเสี่ยงโชค    เพราะต้องเสี่ยงตายตลอดเวลานี้เอง ไหว้
Victor&Sugus
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

รักสนุกทุกถนัด เฉพาะเรื่องปืน.....

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 08:47:30 AM »

เยาวชนทั้งนั้น ไม่เกรงกลัวกฎหมายกันเลยหรืออย่างไร......

☀ <º))))><.·´¯`·. h £ ® ß € ¯|¯ •·.·´¯`·.·• .·´¯`·.><((((º> —(•·÷[ ]÷·•)—·‡±±‡±÷· Oº°‘¨ ¨‘°ºO •°o.O O.o°• ¨°o.O O.o°¨ —¤÷(`[¤* *¤]´)÷¤— •·.·´¯`·.·• •·.·´¯`·.·• «·´`·.(`·.¸ ¸.·´).·´`·» ׺°”˜`”°º× ׺°”˜`”°º× »-(¯`v´¯)✿*Maxx™❀●• ♬✿❀●• ♬
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 10:09:09 AM »

เขาบอกปล้นจี้ข่มขืนฆ่า ไม่ต้องติดคุกไงครับ ทำไมต้องกลัว

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 10:16:10 AM »

ก็กฎหมายเดี๋ยวนี้ มันไร้ผล
ถ้าไม่เป็นข่าวดัง ก็ไม่ขยับ
ถามว่า ตำรวจรู้มั้ย ผมบอกได้ ตำรวจรู้
เพียงแต่... จะขยับหรือเปล่า
ถ้าเอ็งไม่ล้ำมาก ก็ โอเค
ทางใคร ทางมัน
คดี หลาย ๆ คดี
มันก็เปนอย่างนั้น
ทั้ง จิ๊บ โจ๊ก
หรือเรื่องบ่อน ที่เป็นข่าว
ขนาดบอกได้ว่า มีบ่อนนั้น บ่อนนี้
แต่ทำไม ไม่จับล่ะ
ก็รู้นี่นา
รู้ แต่ ไม่จับ
เพราะอะไร... ละเว้น

เอาง่าย ยิ่งกว่า
ทำไม ถึงมีการสั่งค้ายา จากในเรือนจำ
ไหนว่า มีเครื่องตัดสัญญาณ ราคาหลายล้าน
แต่ ทุกวันนี้ เราก็ยังพบเห็นเป็นข่าวเสมอ
เพราะว่า อะไรล่ะ

ก็อย่างคำกล่าว

"ภายใต้ดวงอาทิตย์นี้ ไม่มีสิ่งใดที่ตำรวจไทยทำไม่ได้"

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 10:18:29 AM »

สมัยก่อน

พวกนี้อยู่พิจิตรละ เหอะๆ สะพานขาวเลยครับ  พี่ Ro@d คงเคยได้ยินนะครับ
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 10:22:21 AM »

ดูข่าวพวกนี้โหด และ เหี้ยมาก .. น่าจะเป็นสันดานคงดัดไม่ได้ ต้องหาวิธีอย่าให้ออกมาทำชั่วอีก  Angry Angry

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
pranburi
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 226

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 10:46:14 AM »

ตัวอันตรายในสังคม
hAhA
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 11:08:19 AM »

เมื่อคืนมีวัยรุ่นเจอโจทย์เลยเอาปืนมาขู่แล้วยิงขึ้นฟ้าแล้วขี่รถหนีไปคุณตำรวจท่านก็เห็นเลยขี่รถตามไปพอคนยิงปืนขี่รถไปจอดหน้าร้านสนุ๊กเกอร์ร้านนึงแล้วเดินเข้าร้านไปคุณตำรวจท่านก็วนรถกลับไม่ตามเข้าไปจับกุม ผมสงสัยจังเลยว่าคุณตำรวจกลัวอะไรมิทราบครับ ปล.เหตุเกิดหน้าที่ทำการตำรวจภูธรภาค7 หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
แล้วอย่างนี้เราจะพึ่งใครได้ละครับถ้าไม่ใช่ตัวเราเองแล้วก็สิ่งของที่อยู่ในเอวเรา ไหว้
muskey == รักในหลวง ==
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 11:15:59 AM »

สมัยก่อน

พวกนี้อยู่พิจิตรละ เหอะๆ สะพานขาวเลยครับ  พี่ Ro@d คงเคยได้ยินนะครับ

ยายผมก็เล่าให้ฟัง (บ้านผมอยู่หน้าโรงเรียน 5 ธันวา) สมัยก่อนชอบเอามาโยน จริงป่าวครับ แผ่นปูนบนสพานเลยไม่ค่อยเรียบ
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 11:39:30 AM »

เครื่องช๊อตนี่  มันไม่ได้พอโดนแล้วหมดสภาพ สลบไปเลยอะไรแบบนั้นนะครับ  ถ้ามีสติไม่ตื่นตะหนก  ยังพอมีทางต่อสู้ได้ครับ
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 11:53:22 AM »

สมเด็จพระพุทธโฆษาจารย์ (ญาณวรเถร)

วัดเทพศิรินทราวาส

" คนเราบางคนเกิดมารกโลก

ทำนองเดียวกันกับติณชาติที่ใช้ประโยชน์อะไรมิได้

ทำให้เสียเงินทองกำจัด และรกชัฎขวากหนามบางอย่าง

เป็นศัตรูแก่โลก ไม่เป็นประโยชน์

มนุษย์ที่ไม่มีเมตตากรุณา

คอยแต่จะเบียดเบียนผู้อื่น จัดว่าเป็น “คนรกโลก”

อย่าเกิดมาเสียเลยดีกว่า

สู้แต่สัตว์บางชนิดก็ไม่ได้ "

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 11:54:03 AM »

สมัยก่อน

พวกนี้อยู่พิจิตรละ เหอะๆ สะพานขาวเลยครับ  พี่ Ro@d คงเคยได้ยินนะครับ

ยายผมก็เล่าให้ฟัง (บ้านผมอยู่หน้าโรงเรียน 5 ธันวา) สมัยก่อนชอบเอามาโยน จริงป่าวครับ แผ่นปูนบนสพานเลยไม่ค่อยเรียบ

ยิงตรงนั้น แล้ว โยนตรงนั้นเลยครับ คือเตือน ๆ กันแล้วไม่หยุด ก็โยนซะ ตรงนี้เป็นที่ของ ตร.

แต่ถ้าใต้สะพานดำ ทางรถไฟ เป็นที่ของ ..... ผม เอากระโหลกมาทำลูกบอลเล่นบ่อย ต้องไปดำงมที่บ่อหิน
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 11:55:06 AM »

เครื่องช๊อตนี่  มันไม่ได้พอโดนแล้วหมดสภาพ สลบไปเลยอะไรแบบนั้นนะครับ  ถ้ามีสติไม่ตื่นตะหนก  ยังพอมีทางต่อสู้ได้ครับ

ส่วนน้อยครับพี่ ถ้าชาวบ้านจะตกใจ มากกว่า กว่าสติ จะมา ก็ โดนชุดสองไปแล้วครับ

krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 02:49:46 PM »

สมเด็จพระพุทธโฆษาจารย์ (ญาณวรเถร)

วัดเทพศิรินทราวาส

" คนเราบางคนเกิดมารกโลก

ทำนองเดียวกันกับติณชาติที่ใช้ประโยชน์อะไรมิได้

ทำให้เสียเงินทองกำจัด และรกชัฎขวากหนามบางอย่าง

เป็นศัตรูแก่โลก ไม่เป็นประโยชน์

มนุษย์ที่ไม่มีเมตตากรุณา

คอยแต่จะเบียดเบียนผู้อื่น จัดว่าเป็น “คนรกโลก”

อย่าเกิดมาเสียเลยดีกว่า

สู้แต่สัตว์บางชนิดก็ไม่ได้ "

เลยเป็นคำขวัญของชาวเทพศิรินครับ เขียนอยู่ที่โคนเสาธงหน้าโรงเรียน
นสิยา โลกวฑฺฒโน

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 02:57:24 PM »

เด็กเดี๋ยวนี้ พอได้อยู่เป็นกลุ่มแล้ว พวกมันไม่กลัวอะไรนะครับ
แล้วก็หากินได้ทุกรูปแบบเลย
หน้า: [1] 2
  พิมพ์