เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 04:30:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สองเด้ง  (อ่าน 2649 ครั้ง)
Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 11:06:06 AM »

เด้งแรก  อุปกรณ์ กันขโมย ตัวเองกลับต้องป้องกันขโมยมาเอาตัวเองไป

เด้งสอง  สถานที่ที่ติดกล้องเอง ก็เป็นจุดรับแจ้งเหตุ  เฮ้อแล้วเราจะพึ่งพาอะไรได้เนี่ย อิ อิ อิ เศร้า ไหว้

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 11:09:41 AM »

อย่างนี้เสื้อแดงเค้าไม่จ้อบบ.......เค้าจะว่าเอาได้ว่า  สองมาตรฐาน คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 11:12:23 AM »

ขอโทษ  พี่ๆ  น้าๆ  ที่เป็นตำรวจครับ   ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ทรัพย์สิน  ของหลวง  คุณยังรักษาไม่ได้  จะเอาปัญญาที่ใหน  มาคุ้มครองชาวบ้าน  

ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 11:22:28 AM »

อย่างนี้เสื้อแดงเค้าไม่จ้อบบ.......เค้าจะว่าเอาได้ว่า  สองมาตรฐาน คิก คิก

Ha Ha Ha  ฮา  Southlander  คร๊า  เอิ๊ก เอิ๊ก  5555555

ถ้าเป็น  "แป๊ะลิ้ม"  ต้องมี  "ถุงดำ"  ครอบ  ใช่มั้ยคร๊า  ฮา
เอ้้อออ    "ไอศรีม"  ที่สุวรรณภูมิ  อร่อยดีอ่ะ  ฮา

55555 ตายเป็นตาย  เจ้งเป็นเจ้ง  ฮา555555555 

อะคึ อะคึ อะคึ

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 11:50:25 AM »

Ha Ha Ha  ฮา  Southlander  คร๊า  เอิ๊ก เอิ๊ก  5555555

ถ้าเป็น  "แป๊ะลิ้ม"  ต้องมี  "ถุงดำ"  ครอบ  ใช่มั้ยคร๊า  ฮา
เอ้้อออ    "ไอศรีม"  ที่สุวรรณภูมิ  อร่อยดีอ่ะ  ฮา

55555 ตายเป็นตาย  เจ้งเป็นเจ้ง  ฮา555555555 

อะคึ อะคึ อะคึ เดี๋ยวนี้ผู้จั๊ดก๊านเปี่ยนไป๋ ครับยาย ช่วงนี้ไม่รู้แป๊ะแกโดนอะไรเข้าไปครับยายหุบปากเงียบเชียว ไม่หือ ไม่อือ

ทั้งที่เขายกกันไปเขมรทั้งคณะแล้ว ถ้าเป็นเมื่อก่อนนะ ทำแบบนี้ถือเป็นโอกาสอันโอชะที่แป๊ะจะต้องเปิดอีเว้นท์ใหญ่เลย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 01:44:16 PM »

เคยคิดบ้างไหมว่า   จุดที่อันตรายเป็นจุดที่ปลอดภัยที่สุด

สถานที่ดังกล่าวเป็นจุดรับแจ้งเหตุ   เป็นสถานที่สาธารณะ

ย่อมมีการเสี่ยงที่จะสูญหาย   ไม่ทราบว่า  จขกท. หรือผู้โพสสนับสนุน

มีจุดประสงค์อย่างไรที่โพสข้อความแบบนี้

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 01:48:56 PM »

อะคึ อะคึ อะคึ เดี๋ยวนี้ผู้จั๊ดก๊านเปี่ยนไป๋ ครับยาย ช่วงนี้ไม่รู้แป๊ะแกโดนอะไรเข้าไปครับยายหุบปากเงียบเชียว ไม่หือ ไม่อือ

ทั้งที่เขายกกันไปเขมรทั้งคณะแล้ว ถ้าเป็นเมื่อก่อนนะ ทำแบบนี้ถือเป็นโอกาสอันโอชะที่แป๊ะจะต้องเปิดอีเว้นท์ใหญ่เลย

เดี๋ยวไปแทงใจดำคนอื่นนะครับ   คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 02:00:49 PM »

อย่างนี้เสื้อแดงเค้าไม่จ้อบบ.......เค้าจะว่าเอาได้ว่า  สองมาตรฐาน คิก คิก

Ha Ha Ha  ฮา  Southlander  คร๊า  เอิ๊ก เอิ๊ก  5555555

ถ้าเป็น  "แป๊ะลิ้ม"  ต้องมี  "ถุงดำ"  ครอบ  ใช่มั้ยคร๊า  ฮา
เอ้้อออ    "ไอศรีม"  ที่สุวรรณภูมิ  อร่อยดีอ่ะ  ฮา

55555 ตายเป็นตาย  เจ้งเป็นเจ้ง  ฮา555555555  

เดี๋ยวไปแทงใจดำคนอื่นนะครับ   คิก คิก

Ha Ha Ha  ฮา   "แป๊ะลิ้ม"   แกหนังเหนียว  อ่ะ  ฮา

"แทง"  ไม่เข้าหรอกคร๊า  ฮา  
โดน  "กินโต๊ะ"  ตอนเช้ามืด  ยังไม่เป็นรัยเลย   ฮา
หนัง  เขาเหนียวอ่ะ  ฮา

แหมคนอะไร  ฮา  5555555555555
แต่ตอนนี้    แกต้องเริ่ม  "หุบปาก"  แล้วคร๊า  ฮา
เพราะแก  ไปเปลี่ยน  "นามสกุล"  ใหม่แล้ว  ฮา

นามสกุลใหม่  คือ  "รอลงอาญา" ฮา

"สนธิ  รอลงอาญา"  ฮา

ยายคิดว่าถึงเวลา  ที่แกต้อง "ถนอมตัว"  แล้วคร๊า  ฮา
พอ "รอลงอาญา"  หลายครั้ง  เดี๋ยว "รอบหลัง"  จะโดน "หลายเด้ง"  อ่ะ  ฮา

อะคึ อะคึ  555555555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 18, 2011, 02:04:52 PM โดย babara. » บันทึกการเข้า

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 03:18:41 PM »

เดี๋ยวไปแทงใจดำคนอื่นนะครับ   คิก คิก

อะครึ อะครึ อะครึ ความรักชาติไม่มีการผูกขาดครับ ทุกคนมีสิทธิ์เสมอภาคกัน คิก คิก คิก คิก คิก คิก Grin

araki-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน -561

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 03:29:56 PM »

ขออภัยสงสัยตรง 24 ชม. อาจมีการเปลี่ยนแปลงแล้วไม่ได้แก้ไขข้อความ
                                                          araki

"อำนาจ"
 มันเป็นเช่นนี้เอง
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 04:49:51 PM »

ขออภัยสงสัยตรง 24 ชม. อาจมีการเปลี่ยนแปลงแล้วไม่ได้แก้ไขข้อความ
                                                          araki

ผมงงว่าถ้ามีการเข้าเวร ๒๔ ชม.  กล้องจะสูญหายได้อย่างไร  กล้องก็ติดอยู่สูงกว่ามือจะเอี้อมถึง 

ถ้าจะขโมยต้องต่อเก้าอี้หรือต้องยืนบนสิ่งอื่น  ช่องหน้าต่างเป็นกระจก  จะไม่เห็นเชียวหรือ  Huh

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 09:50:43 PM »

เคยคิดบ้างไหมว่า   จุดที่อันตรายเป็นจุดที่ปลอดภัยที่สุด

สถานที่ดังกล่าวเป็นจุดรับแจ้งเหตุ   เป็นสถานที่สาธารณะ

ย่อมมีการเสี่ยงที่จะสูญหาย   ไม่ทราบว่า  จขกท. หรือผู้โพสสนับสนุน

มีจุดประสงค์อย่างไรที่โพสข้อความแบบนี้

ก็แค่โพสท์ขำๆน่ะครับ  ว่าทำไมอุปกรณ์กันขโมยอย่างกล้องวงจรปิดที่อยู่ตรงป้อมตำรวจถึงต้องโดนจับใส่กรงเอาไว้ด้วย ถ้ามันเป็นทีวี หรือพวกวิทยุ พวกลำโพง ก็คงไม่มีอะไรน่าสนใจ ที่ว่าแล้วเราจะพึ่งพาได้นี่ก็หมายถึงว่าขนาดป้อมตำรวจที่รับแจ้งเหตุ 24 ชม. ยังกลัวกล้องวงจรปิดหาย แล้วบ้านเราที่ไม่ได้อยู่กันทั้งวันทั้งคืนจะปลอดภัยได้ยังไงครับ
        ล่าสุดเมื่อวานนี้ผมเข้าไปที่บ้านริมคลอง ที่ไม่ได้อยู่และไม่ได้เข้าไปมาประมาณ 1 เดือน ฝั่งตรงข้ามคลองเป็นรันเวย์สนามบินสุวรรณภูมิ ข้างบ้านมีเพื่อนบ้านทั้งสองด้าน ปรากฏว่าประตูเหล็กบานเล็กที่ใช้เข้าออกคลอง หายไปครับ กล้องก็จับได้ว่าพายเรือมาสองคนยกเอาไปตอนบ่ายสอง เห็นหน้าชัดๆ แต่ไม่รู้ว่าเป็นคนแถวไหน เอาขายได้คงไม่กี่ร้อยบาท ไม่ต้องแจ้งความเพราะขี้เกียจเสียเวลา แล้วอย่างนี้จะหันหน้าไปพึ่งใครเล่าครับ   ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 18, 2011, 09:52:47 PM โดย Earthworm » บันทึกการเข้า
Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 12:39:39 AM »

ขออนุญาติ แสดงความ คิดเห็นนะครับ
ผมว่าที่ ต้องทำกรงครอบไว้ ไม่ใช่เพื่อกันขโมย เป็นหลักหรอก
การที่สร้างกรง ครอบไว้ ก็เพื่อ ป้องกัน ก้อนหิน หรือ ของแข็ง อะไรก็ได้ที่จะมากระทบจนทำให้กล้องวงจรปิดนี้เสียได้
ต้องเข้าใจนะครับ ตำรวจ คืออาชีพที่ประชาชนรักมากๆ  ต้องทำกันไว้ก่อน เผื่อประชาชน รักมากๆ จะเอาก้อนหิน มาฝากได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 19, 2011, 03:18:17 AM โดย น้องไข่ซิ่ง_รักแผ่นดินไทย » บันทึกการเข้า

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
wardog
Full Member

คะแนน 30

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 12:46:18 AM »

ขออนุญาติ แสดงความ คิดเห็นนะครับ
ผมว่าที่ ต้องทำกรงครอบไว้ ไม่ใช่เพื่อกันขโมย เป็นหลักหรอก
การที่สร้างกรง ครอบไว้ ก็เพื่อ ป้องกัน ก้อนหิน หรือ ของแข็ง อะไรก็ได้ที่จะมากระทบจนทำให้กล้องวงจรปิดนี้เสียได้
ต้องเข้าใจนะครับ ตำรวจ คืออาชีพที่ประชาชนรักมากๆ  ตรงทำกันไว้ก่อน เพื่อประชาชน รักมากๆ จะเอาก้อนหิน มาฝากได้
คิดเหมือนกันเลยครับ

---------------------------------------------------
คนใดใช้ชื่อไทยอยู่ กายก็ดูเหมือนไทยด้วยกัน  ได้อาศัยโพธิ์ทองแผ่นดินของราชันย์ แต่ใจมันยังเฝ้าคิดทำลาย
คนใดเห็นไทยเป็นทาส ดูถูกชาติเชื้อชนถิ่นไทย  แต่ยังฝังทำกิน กอบโกยสินไทยไป เหยียดคนไทยเช่นทาสของมัน

หนักแผ่นดิน หนักแผ่นดิน คนเช่นนี้เป
plo-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 12:52:40 AM »

ต้องเข้าใจนะครับ ตำรวจ คืออาชีพที่ประชาชนรักมากๆ  ตรงทำกันไว้ก่อน เพื่อประชาชน รักมากๆ จะเอาก้อนหิน มาฝากได้

Grin Grin Grinแล้วไอ้ที่แหลมๆ 4-5 ซี่ด้านขวานั่นล่ะ ......  ดูยังไงก็เอาไว้กันคนล้วงนะ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
หน้า: [1] 2
  พิมพ์