เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 01:22:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องคอมฯ อีกครั้งครับ ผมรบกวนหน่อย  (อ่าน 4756 ครั้ง)
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« เมื่อ: ตุลาคม 05, 2004, 03:00:22 PM »

Undecidedผมลองสังเกตุดู ครับทุกๆ ครั้ง ที่พี่ ๆเพื่อนๆ ตอบกระทู้ หรือ โพส์ ข้อความ ผมจะหลุดออก จากเวปบอร์ด ตลอด (กลับมาหน้าเดสทอป ของ คอมฯ )  แต่ เน็ต ไม่หลุดนะครับ ต้อง เปิดโปรแกรม IE  ใหม่ หลายๆ ครั้งเข้า เครื่อง ก็ จะแฮ๊ง  เป็นจอ ฟ้า แก้หลายทีไม่หายซักที พี่ๆ เพื่อนๆ เป็นแบบผม เปล่า ครับ  Undecided
           ไม่ทราบ พอมีวิธี แก้ ไข ไหมครับ  Cryหรือ เครื่องผม มันเดี้ยงแล้ว ต้อง เปลี่ยนใหม่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 05, 2004, 03:02:28 PM โดย RUGER » บันทึกการเข้า

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2004, 03:06:58 PM »

ผม รบกวนอีกเรื่องครับ ผม เซฟ รูปแล้วดู ไม่ ได้ ไม่ขึ้นเป็นรูป แต่มีไฟล์ ที่เซฟ ไว้ อย่างรูป ของ พี่แก้ว เกี่ยว กับ 10/22 ที่ เป็น รายละเอียดภายใน ผมก็ เซฟ ได้ แต่ดู ไม่ได้ Cry

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2004, 03:27:22 PM »

เช็คไวรัสหรือยังครับ  Huh

JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2004, 03:43:16 PM »

อาการเหมือนไวรัสนะเจ้าค่ะ...ลอง scan virus ดูก่อนเจ้าคะ

I am dying... -*-

บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2004, 04:09:42 PM »

ตอนฟอร์แมทคอมใหม่ๆผมก็เป็นครับพี่ Huh คือว่า สงสัยว่าไม่ได้ลง Driver ครับ  เดือนที่แล้วผมฟอร์แมทไป4-5ครั้ง (เดือนเดียวนะ) ทนไม่ไหว เลยเอาไปให้ร้านทำดีก่า เสียตังไป ได้คอมกลับมา ไม่ดีมาก แต่ก็สบายใจกว่าครับ ลองเอาไปร้านดีกว่าพี่ บางทีอาจลงไดรเวอร์ไม่ครบก็ได้ Wink

aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2004, 06:10:30 PM »

ผมเคยเจอแบบเดียวกันกับท่านรูเก้อครับ  ไวรัสลงครับ Grin  ผมประมาณว่าคงลงมาหลายเวลา
และหลายร้อยตัว Grin  ทางแก้ที่ดีลงเครื่องใหม่ครับ

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2004, 06:35:48 PM »

ผมเคยเจอแบบเดียวกันกับท่านรูเก้อครับ  ไวรัสลงครับ Grin  ผมประมาณว่าคงลงมาหลายเวลา
และหลายร้อยตัว Grin  ทางแก้ที่ดีลงเครื่องใหม่ครับ

หลายร้อยตัว?? เลี้ยงกันเป็นฟาร์มเลยหรอเจ้าค่ะ Grin

I am dying... -*-

ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2004, 08:11:49 PM »

ถ้าปิดฟาร์มไวรัสไปแล้วยังไม่หาย ลองดูอาการ CPU ร้อนจนแฮ็งเลยครับ อาการประมาณนี้เลย รวนๆ โปรแกรมเด้งเอง จอฟ้า อาจเกินจาก ฝุ่นจับพัดลมเป่า cpu จนไม่ทำงาน หรือลองหาโปรแกรมเช็คอุณหภูมิ cpu มารันดูก็ได้ครับพี่รู
RUGER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2004, 11:59:30 AM »

ขอบคุณทุกท่านครับ   Cheesy ผมเคยลอง ใช้ mcafee สแกน ครับ แต่ไม่จบ ก็ แฮง ทุกที
    ส่วน norton   ผม    register ไม่ได้ ครับ Grinแผ่นราคาถูก  Grin
    เรื่องความร้อน ผม เพิ่มพัดลม 4 นิ้ว เข้าไป อีกตัวครับ cpu ก็ ถอด เป่าลมแล้ว
       โอ้ย  .......ยยยยย    สงสัยว่าบอร์ด  ผมจะเดี้ยงหรือป่าวครับ .. 

RUGER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2004, 12:01:25 PM »

ตอนฟอร์แมทคอมใหม่ๆผมก็เป็นครับพี่ Huh คือว่า สงสัยว่าไม่ได้ลง Driver ครับ  เดือนที่แล้วผมฟอร์แมทไป4-5ครั้ง (เดือนเดียวนะ) ทนไม่ไหว เลยเอาไปให้ร้านทำดีก่า เสียตังไป ได้คอมกลับมา ไม่ดีมาก แต่ก็สบายใจกว่าครับ ลองเอาไปร้านดีกว่าพี่ บางทีอาจลงไดรเวอร์ไม่ครบก็ได้ Wink
      หายไปนานเลย นึกว่าเครื่อง เดี้ยงเหมือนผมซะ อีก  Grin
        สอบเสร็จยัง   Cheesy  ผู้ ร่วมอุดมการณ์  คอมฯ เดี้ยง Grin

yakdee
ความดีไม่มีขาย อยากได้ต้องทำเอง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 64

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2004, 01:24:42 PM »

ลองใช้โปรแกรม antivir  ดูซิครับ
ผมใช้แล้ว  เยี่ยมมากเลย  McAfee สู้ไม่ได้
ที่เหนือกว่า คือฟรีครับ  ลองดูนะครับ

อย่าไปร้องขอฯจากคนอื่น  ถ้าไม่เคยให้อะไรกับใคร
ทำทุกอย่างต้องจริงใจ  แล้วท่านจะได้..จากใจจริง
ทุก ๆ สิ่งที่ว่าแน่แท้    ยังผันแปร..เปลี่ยนเป็นอื่น
ธรรมชาติไม่อาจฝืน   แต่ควรยืนหยัดอยู่..สู้อธรรม
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2004, 02:48:48 PM »

ว่ายังงั้นยังงี้ Undecided ที่หายไปหลายวัน เอาอีแก่ไปซ่อมมา  อะไรมันก็ดีไปม๊ด แต่...ลำโพงอ่ะ เสียงมันแตก เพี้ยนไปมากเลย Undecided แถมปัญหาใหญ่  ลงนอร์ตันไม่ได้ซะที  ป่านนี้ไวรัสคงวิ่งเล่นกันเต็มคอมแล้วมั้ง  ลองลงกี่ทีๆก็ไม่ได้ Huh  ไม่รู้ว่าช่างทำอะไรไว้ยังไง  ปวดหัวกะคอมเครื่องนี้จริงๆ Huh Undecided

jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2004, 03:27:19 PM »

ขอบคุณทุกท่านครับ   Cheesy ผมเคยลอง ใช้ mcafee สแกน ครับ แต่ไม่จบ ก็ แฮง ทุกที
    ส่วน norton   ผม    register ไม่ได้ ครับ Grinแผ่นราคาถูก  Grin
    เรื่องความร้อน ผม เพิ่มพัดลม 4 นิ้ว เข้าไป อีกตัวครับ cpu ก็ ถอด เป่าลมแล้ว
       โอ้ย  .......ยยยยย    สงสัยว่าบอร์ด  ผมจะเดี้ยงหรือป่าวครับ .. 

ไม่ทราบว่าพัดลม CPU ยังพัดแรงอยู่หรือเปล่าครับ ... บางทีถอดมาเป่าลมแล้วอาจจะติดตั้งไม่ดี ... เพิ่มพัดลมอีกตัวมันก็กินไฟเพิ่มครับ ทำให้การทำงานรวนได้ (เพราะไฟจากภาคจ่ายไฟไม่พอ) ...

ถ้าเป็นผมจะลอง
๑. ตรวจสอบการติดตั้งพัดลม CPU
๒. ตรวจสอบความเร็วพัดลม และอุณหภูมิ CPU จาก BIOS ดูว่ารอบพัดลมน่าจะมากกว่า ๒,๒๐๐ rpm ขึ้นไป อุณหภูมิไม่ควรเกิน ๗๐ องศาเซลเซียส
๓. ปลดไฟที่จ่ายพัดลมตัวใหม่ออก (เลิกใช้นั่นล่ะ)
๔. เปิดฝาเคส ... เล่นกันเปลือย ๆ ทนเสียงหน่อย แต่ไม่มีปัญหาความร้อนสะสม

โปรแกรม Norton Antivirus ที่ลงทะเบียนไม่ได้เพราะเป็นของเถื่อนครับ ใน Norton 2004 เริ่มเอาระบบ activation (แบบ WinXP) มาใช้ ดังนั้นจึงต้องหาตัวแครก และวิธีการแครกจึงจะใช้ได้

ผมใช้ Norton ของที่ทำงาน เพราะเป็นรุ่นก่อน ไม่มี Activation และทาง Symantec ก็ยัง support อยู่

ผมว่าคุณ Ruger ต้องแก้เรื่องแฮงค์ก่อน อาจจะเกิดจาก Hardware ส่วนไวรัสไม่ยากอย่างที่คิดครับ  Wink

หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2004, 08:51:07 AM »

หายไปนานเลย นึกว่าเครื่อง เดี้ยงเหมือนผมซะ อีก  Grin
        สอบเสร็จยัง   Cheesy  ผู้ ร่วมอุดมการณ์  คอมฯ เดี้ยง Grin

Grin Grin Grin สอบเสร็จแล้วครับ ไม่ได้เรื่องเลย Undecided  คอมก็เดี้ยงด้วย อย่างที่บอกว่าช่วงปิดเทอม ฟอร์แมทไปแล้ว4ครั้ง แล้วก็ไม่มีปัญญาทำต่อ เลยไปจ้างช่างทำ  แต่พอรับคืนกลับมา ดันลงนอร์ตันไม่ได้ ไม่รู้ว่าเป็นที่อะไร Huh เลยทนๆใช้ไปก่อน เบื่อที่จะซ่อมจริงๆ Sad

buck_g19
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2004, 09:45:53 AM »

ขึ้นจอฟ้าเนี่ย...แรมเสียรึเปล่า... Grin

Glock เพื่อนแท้ไม่มีวันตาย
หน้า: [1] 2
  พิมพ์