เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 11:25:09 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องคอมฯ อีกครั้งครับ ผมรบกวนหน่อย  (อ่าน 4753 ครั้ง)
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2004, 10:25:16 AM »

ตอนบูทเครื่อง main board ร้องอะไรหรือเปล่าเจ้าค่ะ...

I am dying... -*-

RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2004, 02:29:50 PM »

ขอบคุณ ทุกๆ ท่าน อีกครั้งครับ ล่าสุด เลย
     ลง win me ใหม่อีก แล้วครับ ลอง ลง แต่ os กับ driver  แล้วลอง
 เล่น เน็ต เลย ก็ ไม่หาย ครับ อาการเดิม ยังมา เยี่ยมเยือน เสมอ หนักเข้า หลายๆครั้ง
จะ กลายเป็นจอ ฟ้า เท่าที่ผม เคยลอง มา คือ
       1 ผม เปลี่ยน HDD เป็น 40 G (ตัวใหม่ )
       2  เปลี่ยน ซีดี รอม เป็น คอมโบ ไดว์ (ตอนแรกเข้าใจว่า ซีดี รอม เสีย
              ทำให้ลงโปแกรมใหม่ ก็ ยังไม่หาย) 
       3 เคยใช้  พัดลม ตั้งโต๊ะเป่า เคยคิดเรื่องความร้อนของ เครื่อง
       4  ก่อนจะใส่พัดลม เพิ่ม เคย เปิดฝา เล่น ก็ ไม่หาย
       5   ที่ ไบออส แสดงความเร็ว พัดลม 5000 ครับ
       6 ที่กำลังจะลอง คือ ram ครับ คอมฯผม ใช้ sdram  128 m 2 ตัว ครับ แผ่น หนึ่งเป็น
              แบบ 8ชิป  อีกแผ่น เป็น 16 ชิป ครับ ตอนแรกคิดว่าเป็น ที่แรม เลยลองถอด ออกตัว หนึ่ง
               ลอง สลับ แล้วก็ ไม่หาย กำลังคิด จะซื้อ 256 มา ตัว หนึ่ง แล้วใช้ แค่ ตัว เดียว
       7   โมเดม ผม เป็น อินเทอร์ นอล  vga ออนบอร์ด กำลังคิด หาโมเดม แบบ เอ็กเทอร์นอล มาลอง
       8   เอ้อ ...ลืม ครับ ผม ซื้อ จอ มือ2 มา ใช้ ขนาด 17 นิ้ว (จอเก่า เสีย ดับไป เฉยๆเปิด ไม่ติด)
       9   หรือจะเป็นที่ vga ผม เป็นแบบ ออน บอร์ด
      10   เคยลอง ดาว์โหลด ไดว์ เวอร์  ของบอร์ด มาใหม่ ลง แล้วก็ ยัง เหมือนเดิมครับ
      11   ตอน บูท เครื่องเดิม ทีไม่เป็น ครับ ผ่านปกติ  แต่หลังจากที่ ลง OS ใหม่ ล่าสุด ตอนบูทจะ
            ค้าง อยู่ ที่ WAIT  ครับ คือ หา RAM เจอ แล้ว โหลด ปองกัน ไวรัสของไบออส แล้ว เครื่องจะ
             ให้  WAIT  ต้อง กด ctrl+alt+ del  ครับ ถึงจะเข้า win ได้ ( กำลังสงสัยว่า ไบออส
            อาจโดน ไวรัส หรือเปล่า... และ ตอนนี้ผมลง สแกน ไวรัส ของ แพนด้า ครับ อัปเดท แล้ว) 
      12  ถ้าไม่หาย ก็ คง ต้อง เปลี่ยนเมนบอร์ดใหม่แล้วครับแต่ จะเป็น ตัว เลือกสุดท้าย ครับ
                 เอา เงินไว้ซื้อ ลูกปืนดีกว่า อิ อิ อิ
       อีกนิด ครับ ทำไม ผม เซฟรูปจากบอร์ด แล้วผม เปิดดูไม่ได้ เป็น หน้า เปล่าๆว่างๆ

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2004, 02:46:49 PM »

ดูที่นามสกุลของไฟล์ภาพว่าเป็น .gif หรือ .jpg หรือเปล่า ถ้าไม่ใช่ก็เปิดไม่ขึ้นเจ้าค่ะ

I am dying... -*-

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2004, 04:38:26 PM »

11   ตอน บูท เครื่องเดิม ทีไม่เป็น ครับ ผ่านปกติ  แต่หลังจากที่ ลง OS ใหม่ ล่าสุด ตอนบูทจะ
            ค้าง อยู่ ที่ WAIT  ครับ คือ หา RAM เจอ แล้ว โหลด ปองกัน ไวรัสของไบออส แล้ว เครื่องจะ
             ให้  WAIT  ต้อง กด ctrl+alt+ del  ครับ ถึงจะเข้า win ได้ ( กำลังสงสัยว่า ไบออส
            อาจโดน ไวรัส หรือเปล่า... และ ตอนนี้ผมลง สแกน ไวรัส ของ แพนด้า ครับ อัปเดท แล้ว) 

Grin ลองปิดการทำงานของระบบป้องกันไวรัสของบอร์ดครับ Grin

RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2004, 06:55:33 PM »

Grin ลองปิดการทำงานของระบบป้องกันไวรัสของบอร์ดครับ Grin
        หายแล้วครับพี่ใหม่ ....ผม เซต  ไบออส ให้ หา HDD เป็ฯ ออโต้ ครับ ทั้ง 4ตัว คือ pri  master
pri  slave  / sec  master /sec   slave    แต่เดิม ผมใช้กด  ออโตดีเทค  HDD   ผมคงเซต จั้มเปอร์ที่   HDD ผิด Tongue   
        ตอนนี้กำลังคิดว่า น่าจะเกี่ยวกับโมเดม เพราะ สังเกตดู ถ้าคอนเน็ด  ที่ค่าต่ำๆ จะเป็ฯน้อยกว่า แต่จะช้ามากครับ Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2004, 06:58:03 PM โดย RUGER » บันทึกการเข้า

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
buck_g19
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2004, 10:01:55 PM »

เครื่องมันเก่า...แถมเซ็ทBiosไม่ถูก...มันก็รวนสิครับ Huh

Glock เพื่อนแท้ไม่มีวันตาย
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์