เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 10:00:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17 18 19
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศเตือนเตือนหน้าตาคนแอบอ้างโอนเงินในสมเด็จพระเทพครับ  (อ่าน 69062 ครั้ง)
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #225 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 12:24:04 PM »

เตรียมหากระสอบทรายเสริมประตูบ้านเลยครับ พี่จอย....ใกล้แล้วววว
ตอนนี้ใช้อิฐมวลเบาก่อแล้วครับ Grin

ไหว้ พี่จอยสู้ครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

บ้านแม่แฟนผมท่วมสูง 1.5 ม. มาตั้งแต่ 28/9/54 ใช้ชีวิตอยู่บนชั้นสอง + เรือพายเป็นพาหนะ 

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #226 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 12:40:34 PM »

เตรียมหากระสอบทรายเสริมประตูบ้านเลยครับ พี่จอย....ใกล้แล้วววว
ตอนนี้ใช้อิฐมวลเบาก่อแล้วครับ Grin

ไหว้ พี่จอยสู้ครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

บ้านแม่แฟนผมท่วมสูง 1.5 ม. มาตั้งแต่ 28/9/54 ใช้ชีวิตอยู่บนชั้นสอง + เรือพายเป็นพาหนะ 

เอาใจช่วยนะครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #227 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 03:24:18 PM »

พี่น้องครับ ให้กำลังใจสู้น้ำท่วมกันครับ ไหว้

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #228 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 03:27:23 PM »

พังงาฝนเทกระหน่ำอย่างหนักติดต่อกันหลายชั่วโมงแล้ว .....

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #229 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 03:30:00 PM »

อัพเดตสถานการณ์ น้ำท่วม
ข่าว น้ำท่วม  11 ต.ค. 54
11.20 น. นนทบุรี : ถนนชัยพฤกษ์รถเล็กวิ่งได้แค่เลนขวาเท่านั้น (@js100radio)

11.00 น. นนทบุรี : น้ำทะลักเข้าท่วมโรงพยาบาลบางบัวทองแล้ว
นพ.ประพุทธ ลีลาพฤทธิ์ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลบางบัวทอง จ.นนทบุรี ให้สัมภาษณ์สถานีโทรทัศน์ทีวี
ไทย ว่า หลังจากแนวคันกั้นน้ำได้พังลง ทำให้น้ำไหลเข้าท่วมสูง ล่าสุดน้ำได้ไหลเข้ามาในพื้นที่โรง
พยาบาลแล้ว โดยทางโรงพยาบาลได้ย้ายแผนกผู้ป่วยนอกและแผนกฉุกเฉินออกไปให้บริการอยู่ที่เทศบาล
เมืองบางบัวทอง
09.45 น. สุพรรณบุรี : บริเวณคูเมืองโบราณ ทั้งทิศเหนือและทิศใต้ อ.เมือง น้ำจากแม่น้ำท่าจีนล้น
ตลิ่งเข้าท่วมบ้านเรือนสองฝั่ง
8.00 น. ปทุมธานี : ฝนตกหนัก ทำน้ำท่วมถนนเชียงรากน้อย รถสัญจรไม่ได้
เมื่อช่วงเวลาประมาณ 7.00 น. ปริมาณน้ำฝนที่ตกต่อเนื่อง ทำให้ถนนเชียงรากน้อย  อ.สามโคก จ.
ปทุมธานี ขาด ส่งผลให้รถไม่สามารถสัญจรได้ ล่าสุด(08.00 น.) น้ำท่วมถึงทางขึ้นทางด่วน ส่งผลให้
รถติดหนัก แนะเลี่ยงเส้นทาง ให้ไปใช้พหลโยธินแทน

ถนนเชียงรากข้าง มธ รังสิต (@YUIVirasinee)
07.50 น. นครปฐม : น้ำทะลักท่วมรอบองค์พระปฐมเจดีย์แล้ว
หลังจากที่ฝนตกลงมาอย่างหนักวานนี้ ทำให้มีน้ำท่วมขังในหลายพื้นที่ของ จ.นครปฐม โดยใน อ.นครชัย
ศรี น้ำท่วมขังเป็นระยะทางยาวหลายกิโลเมตร สูงประมาณ 50- 60 เซนติเมตร ส่วนในเขตเทศบาล
นครนครปฐมบริเวณรอบองค์พระปฐมเจดีย์ มีน้ำท่วมขังหลายแห่งจนทำให้การจราจรติดขัดและมีรถยนต์
จอดเสียจำนวนหลายคัน
06:45 น. ปทุมธานี : ภายหลังแนวกั้นน้ำด้านหลังวัดหงส์ปทุมมาวาส อ.เมือง จ.ปทุมธานี  ที่ตั้งอยู่
ติดกับริมแม่น้ำเจ้าพระยา  ได้พังเป็นความยาว 15 เมตร ส่งผลทำให้น้ำได้ไหลข้ามถนนเข้าวัด
โรงเรียนอนุบาลปทุมธานี ทุ่งนา และชุมชนวัดหงส์ กว่า 2000 หลังคาเรือน สูงกว่า 1.5 เมตรเมื่อ
คืนนี้ (10 ต.ค.นั้น  ขณะนี้เจ้าหน้าที่ได้ช่วยกันอุดรูรั่วได้แล้ว 2จุดโดยการใช้กระสอบทราย และไม้มา
ตอกกั้นผ่านลำคลอง
06.00 น. นนทบุรี จมน้ำแล้วกว่า 6 อำเภอ
น้ำแม่น้ำเจ้าพระยาเริ่มไหลเข้าท่วม หมู่ที่ 5 ชุมชนวัดมะขามทอง ต.เกาะเกร็ด  อ.ปากเกร็ด ซึ่งอยู่
ติดกับแม่น้ำ สูงกว่า 2.80 เมตร และน้ำยังไหลเข้าท่วมบ้านเรือนของประชาชนอีก 5 อำเภอคือ อ.
บางบัวทอง อ.เมือง อ.บางกรวย อ.บางใหญ่ และอ.ไทรน้อย จนระดับน้ำท่วมสูงกว่า 120 ซ.ม.

จาก fw-mail นะครับ  กรุณาตรวจสอบอีกครั้ง

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #230 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 03:38:43 PM »

เขตคลองสามวาเอารถออกประกาศ ว่าน้าจะมาคืนนี้ตอนเที่ยงคืน สงสัยคืนนี้ไม่ได้นอนอีกแน่ เศร้า

สู้ๆ ครับลุงจอย... ไหว้

ไม่ได้นอนเต็มอิ่มมาสามคืนแล้วครับ เศร้า
สภาพน้ำหน้าบ้านครับ Grin

Uploaded with ImageShack.us
ภาพนี้ถ่ายตอนยังไม่กั้นอิฐมวลเบา

ซุ้มนั่งดริ้งกำลังขึ้น

ดีม่อนเพื่อนรักเราเป็นห่วงนายว่ะ...................................ส่วนเจ้าของบ้านช่างเขาเถอะ เศร้า เศร้า เศร้า

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #231 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 03:44:26 PM »

เอาใจช่วยขอให้ทุกท่านผ่านวิกฤตครั้งนี้ไปให้ได้ครับ  ไหว้

Pragmatism
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #232 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 03:53:23 PM »

เขตคลองสามวาเอารถออกประกาศ ว่าน้าจะมาคืนนี้ตอนเที่ยงคืน สงสัยคืนนี้ไม่ได้นอนอีกแน่ เศร้า

สู้ๆ ครับลุงจอย... ไหว้

ไม่ได้นอนเต็มอิ่มมาสามคืนแล้วครับ เศร้า
สภาพน้ำหน้าบ้านครับ Grin

ภาพนี้ถ่ายตอนยังไม่กั้นอิฐมวลเบา

ซุ้มนั่งดริ้งกำลังขึ้น

ดีม่อนเพื่อนรักเราเป็นห่วงนายว่ะ...................................ส่วนเจ้าของบ้านช่างเขาเถอะ เศร้า เศร้า เศร้า
โด่แล้วบอกเสาร์-อาทิตย์จะมาช่วย อ๋อย

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #233 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 03:56:01 PM »

ไม่ว่างจ้า  ติดธุระ  เสาร์-อาทิตย์นี้ว่างมีเหล้าเหลือให้ช่วยกินป่ะ หลงรัก หลงรัก หลงรัก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
minicooper
A boy doesn't stay at 14 years old forever.
Full Member

คะแนน 1

You NeVeR Lost IN My MinD ////////

« ตอบ #234 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 08:30:29 PM »

ขอให้ทุกคนปลอดภัยและผ่านพ้นช่วงเวลาอันวิกฤตินี้ไปให้ได้นะครับ 

สงสารและเห็นใจมากๆ

EVERY   DOG   HAS   ITS    DAY.
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #235 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 08:34:44 PM »

อย่าลืมใช้อะไรปิดท่อน้ำทิ้งในบ้านด้วยนะครับพี่

What man is a man , who does not make the world better?
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #236 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 08:45:47 PM »

ไหว้ เอาใจช่วยครับพี่จอย ขอให้ผ่านพ้นวิกฤติครั้งนี้ไปได้ด้วยดีครับ  เยี่ยม

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
^-^ภูพาน~รักพ่อหลวง^-^
มีภัย มีเรา biw199
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 224

« ตอบ #237 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 09:18:57 PM »

ถ้าน้ำขึ้นเยอะกริ๊งกร๊างมานะครับน้าเดี๋ยวเอาเรือไปรับครับ เยี่ยม ไหว้

พายุยิ่งพัดอื้อ....................ราวป่าหรือราบทั้งแดน
อิศานนับแสนแสน..............สิจะพ่ายผู้ใดเหนอ?
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #238 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 12:09:57 AM »

"สามโคก" ปทุมธานี แนวกันน้ำพังหลายจุด-น้ำทะลักท่วมหนัก-ชาวบ้านฮือประท้วง

เวลา 21.00.น. วันที่ 11 ต.ค. ผู้สื่อข่าว "ข่าวสด" รายงานว่า แนวเขื่อนกระสอบทรายได้แตกพังทลายในเขตพื้นที่ของ อ.สามโคก หลายจุด โดยเฉพาะบริเวณชุมชนวัดไก่เตี้ย ชุมชนวัดสะแก คอสะพานคลองควายมี ต.คลองความ ต.กระแซง ต.เชียงรากน้อย  อ.สามโคก เกิดกระแสน้ำเข้าท่วมอย่างหนัก

เจ้าหน้าที่จังหวัดและเจ้าหน้าที่อาสาสมัครมูลนิธิป่อเต็กตึ๊ง ต้องใช้รถยนต์สูงเข้าช่วยเหลืออพยพประชาชนหลายร้อยคนออกจากจุดดังกล่าวแล้วตั่งแต่เกิดเหตุที่ผ่านมา กระทั่งเกิดเหตุโกลาหลอยู่ที่บริเวณหน้าหมู่บ้านกฤษณา อ.สามโคก ที่อยู่ติดถนนปทุมธานี-สามโคก มีชาวบ้านในจุดดังกล่าวจำนวน 400คน รวมตัวปิดถนนทั้งขาเข้าขาออกประท้วงการทำงานของทางเจ้าหน้าที่ อบจ.และ อบต. ในพื้นเลือกปฎิบัติปล่อยให้น้ำท่วมบริเวณดังกล่าวแต่ที่อื่นไม่ท่วม ทำให้การช่วยเหลือประชาชนในจุดที่แนวกั้นเขื่อนกระสอบทรายแตกชุมชนวัดไก่เตี้ย  ชุมชนวัดสะแก คอสะพานคลองควาย มี ต.คลองความ ต.กระแซง ต.เชียงรากน้อย  อ.สามโคก ต้องหยุดชะงักลง เนื่องจากต้องการกลุ่มผู้ชุมนุมต้องการพบผู้ว่าราชการจังหวัดปทุมธานีให้จัดการเรื่องดังกล่าวด่วน

ผู้สื่อข่าวแจ้งว่า ในจุดเกิดเหตุดังกล่าว นายสุรพงษ์ อึ้งอัมพรวิไล รมช.กระทรวงศึกษาธิการ เข้าเจรจากับประชาชนแล้วซึ่งผ่านมากว่า 3ชั่วโมงยังไม่สามารถตกลงกันได้

ส่วนที่ อ.เมือง ผู้สื่อข่าวรายงานว่ามีแนวเขื่อนกั้นน้ำบริเวณริมน้ำเจ้าพระยาหน้าศาลากลางหลังเก่าแตก จุดดังกล่าวมีเจ้าหน้าที่ที่กำลังบรรจุกระสอบทรายต่างวิ่งหนีโกลาหลซึ่งขณะนี้อยู่ระหว่างการซ่อมแซม ส่วนที่หน้าวัดหงษ์ปทุมมาวาส ต.บางปรอก ได้มีแนวเขื่อนกั้นน้ำแตกอีกรอบซึ่งเป็นครั้งที่สาม แต่เจ้าหน้าที่ทหารและชาวบ้านสามารถซ่อมแซมได้แล้ว

เวลา 22.00 น. บริเวณถนนด้านข้างประตูระบายน้ำคลองบ้านพร้าว หมู่ 3 ต.บ้านปทุม อ.สามโคก จ.ปทุมธานี แนวคันกระสอบทรายที่กั้นแม่น้ำเจ้าพระยาบริเวณด้านหน้าบริษัท ผลิตน้ำประปาของบริษัทเอกชน เกิดพังลงเป็นแนวยาว 50 เมตร ส่งผลทำให้น้ำทะลักเข้าท่วมพื้นที่ใน ต.บ้านปทุม และ ต.เชียงรากใหญ่ เจ้าหน้าที่ยังไม่สามารถปิดรอยพังดังกล่าวได้ เนื่องจากเครื่องจักรและกำลังคนต้องไปช่วยกันซ่อมแซมรอยพังที่คอสะพานคลองบ้านพลับ และคอสะพานคลองควาย เจ้าหน้าที่ต้องประชาสัมพันธ์ให้ชาวบ้านที่อยู่ในพื้นที่ใกล้เคียงขนของขึ้นที่สูง และเฝ้าระวังดูระดับน้ำ เนื่องจากปริมาณน้ำจำนวนมากจะไหลเข้าท่วมบ้านเรือนประชาชน และไหลลงคลองเปรมประชากรต่อไป ซึ่งจะส่งผลทำให้น้ำในคลองเปรมประชากรเอ่อล้นคลองแล้ว 

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #239 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 08:29:07 AM »

ไม่ว่างจ้า  ติดธุระ  เสาร์-อาทิตย์นี้ว่างมีเหล้าเหลือให้ช่วยกินป่ะ หลงรัก หลงรัก หลงรัก
ยาดอง 1 โหล(40ดีกรี5ขวด) น้ำมะนาวสวรรค์ 1 ขวด เชี๊ยงชุน 1 ขวด พอป่าว งอน

หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17 18 19
  พิมพ์