เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 12:29:49 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 16
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เตรียมโดนยึดปืนกันได้แล้ว  (อ่าน 30503 ครั้ง)
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #60 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 09:38:33 AM »

ผมอยากนั่งคุยกับ"ไอ้ควาย"คนที่เขียนคอลัมน์นี้จังเลยครับ .................

ขำกลิ้ง .................
แหมท่านมะขิ่นอย่่าเอามันไปเปรียบกับควายเลยครับเสียควายหมด(ควายมันยังมีสมองนะ)
นั่นน่าซิผมว่าควายน่าจะฉลาดกว่าไอ้นี่....ซะอีกครับ...
your-ประชาธิปไตย
Sr. Member

คะแนน 925

« ตอบ #61 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 09:40:23 AM »

มันโง่ครับ...คนไม่เคยทำงาน ไม่เคยสัมผัสปัญหาอย่างแท้จริงมันก็จะคิดเองเออเองเฟ้อเจ้อไปเรื่อยๆแบบนี้ วิธีแก้ปัญหาแบบตื้นๆฟันธงด้วยวิธีเดียว วิธีใดวิธีหนึ่งใช้ไม่ได้ ไม่น่าเชื่อว่ามีคนคิดแบบนี้อยู่ การยึดปืนจากคนดีหรือจากชุมชนที่พยายามให้เกิดการจัดตั้งเพื่อความเข้มแข็งมีแต่จะเป็นการเปิดช่องให้ผู้ก่อการร้ายหรือที่บ้านเราเรียกผู้ก่อความไม่สงบบรรลุเป้าหมาย/อุดมการณ์เร็วขึ้น ปัญหา 3 จชต.แก้ได้แน่ครับด้วย 5 อย่าง 1.การเมือง 2.การรักษาความมั่นคงภายนอก-ภายใน 3.การศึกษาและศาสนา 4.การบังคับใช้กฏหมาย 5.กองกำลัง(ที่มีอาวุธ/ปืน) ซึ่งถ้า ขรก.ระดับรากหญ้าอย่างผมยังมองเห็นเชื่อว่ารัฐบาลและ 4 เหล่าทัพก็ต้องเห็นและกำลังดำเนินการอยู่เช่นกัน โดยทั้งหมดนี้ต้องทำควบคู่กันไปอย่างใกล้ชิด ถ้าไปเทความสนใจในเรื่องใดเรื่องหนึ่งปัญหามันก็จะไปหนักที่เรื่องอื่นๆ ที่สำคัญต้องใช้เวลาและความตั้งใจจริง(ไม่ใช่การสร้างสถานการณ์ผลาญงบประมาณ)

......พิมพ์ตัวเลขผิดแก้ไขครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 27, 2011, 09:53:10 AM โดย your-ประชาธิปไตย » บันทึกการเข้า

"ข้าพเจ้าต่อสู้เพื่อคุณธรรมที่อยู่ในใจของข้าพเจ้า ใครที่ขัดขวางคุณธรรมนั้น ไม่ว่าจะเป็นผู้ใด เราจะถือว่าเป็นศัตรู"
ประเทศไทย รวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย เป็นประชารัฐ...
srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #62 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 09:41:00 AM »

สงสัยเขาคงเอาหัวแม่เท้าข้างซ้ายคิดครับ

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
โจ
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #63 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 09:41:41 AM »

เป็นหนึ่งในความคิดของคนที่ไม่ชอบปืน แต่เสียงดัง (เป็นบก.หนังสือพิมพ์) T_T อีกท่านหนึ่งที่มีชื่อเสียงก็ ท่านโคทม

น่ากลุ้มครับ ผมเชื่อว่า คนที่คิดแบบนี้มีหลายคน และ ไม่เข้าใจก็อีกหลายคน  
Victor&Sugus
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

รักสนุกทุกถนัด เฉพาะเรื่องปืน.....

« ตอบ #64 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 09:42:25 AM »

ระงับการซื้อยังไม่ได้เลย......อย่าหวังว่าจะทำได้......ภาษีหรือโควต้าปีละเท่าไหร่....จะยอมเหรอ.... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

☀ <º))))><.·´¯`·. h £ ® ß € ¯|¯ •·.·´¯`·.·• .·´¯`·.><((((º> —(•·÷[ ]÷·•)—·‡±±‡±÷· Oº°‘¨ ¨‘°ºO •°o.O O.o°• ¨°o.O O.o°¨ —¤÷(`[¤* *¤]´)÷¤— •·.·´¯`·.·• •·.·´¯`·.·• «·´`·.(`·.¸ ¸.·´).·´`·» ׺°”˜`”°º× ׺°”˜`”°º× »-(¯`v´¯)✿*Maxx™❀●• ♬✿❀●• ♬
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #65 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 09:55:01 AM »

http://www.banmuang.co.th/editor.asp?id=248671 

เป็นได้ แค่ไอ้กร๊วก  จึงกร๊วก อย่างนี้  Huh

ppk/s7.65
Sr. Member

คะแนน 48

« ตอบ #66 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 09:56:39 AM »

ถ้าปัญหาแก้ง่ายๆ ได้อย่างงั้นก็ดีนะครับ ต่อไปปืนเถื่อน ใครอยากจะใช้อะไรก็ใช้ไป ยิ่งมั่วไปใหญ่

ไม่ต้องมีเกรงใจกันอีกแล้ว...หากเป็นงั้นได้จริง ผมก็มองๆ เจ้าตัวเล็กตัวนี้อยู่เหมือนกัน...อิ อิ.. หลงรัก ล้อเล่นน่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 27, 2011, 10:19:53 AM โดย ppk/s7.65 » บันทึกการเข้า
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #67 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 09:56:58 AM »

ตั้งหัวข้อแรงไป  รัฐยังไม่ได้ออกมาพูดอะไรสักคำ
กระทู้ล่อเป้าครับพี่ boon คอปืนอ่านปุ๊บของขึ้นปั๊บ.....คนเขียนข่าวก็เพ้อเจ้อ มองโลกแคบไปหน่อย
bignarak
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #68 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 10:00:28 AM »

ผมอยากนั่งคุยกับ"ไอ้ควาย"คนที่เขียนคอลัมน์นี้จังเลยครับ .................

ขำกลิ้ง .................
แหมท่านมะขิ่นอย่่าเอามันไปเปรียบกับควายเลยครับเสียควายหมด(ควายมันยังมีสมองนะ)
นั่นน่าซิผมว่าควายน่าจะฉลาดกว่าไอ้นี่....ซะอีกครับ...

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
chiba1- รักในหลวง
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #69 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 10:07:19 AM »

กรุณาอย่าเอาควายไปเรียบเทียบเลยครับ มันเสียสถาบันควายหมด  เศร้า
magazine
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #70 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 10:11:48 AM »

ตั้งหัวข้อแรงไป  รัฐยังไม่ได้ออกมาพูดอะไรสักคำ
กระทู้ล่อเป้าครับพี่ boon คอปืนอ่านปุ๊บของขึ้นปั๊บ.....คนเขียนข่าวก็เพ้อเจ้อ มองโลกแคบไปหน่อย

จริงครับ.......
ไก่เฮง รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 169

รักเธอประเทศไทย

« ตอบ #71 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 10:32:37 AM »

คนเขียนเขาไช้หัวอะไรคิดน่ะอยากรู้จริงๆ 

...อยากรู้จริงๆๆเหรอครับ...ผมตอบให้นะ
....................หั๋วฆวยครับ.......

...ชีวิตทุกชีวิตมีคุณค่า    ใช่รอชะตาวาสนานำไป
ความรู้ทุกคนเรียนทันกันได้  สุดแต่สนใจ  ทุนทรัพย์ สติปัญญา
jine
รักชาติยิ่งชีพ
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #72 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 10:34:54 AM »

ผมว่าถูกครับที่ต้องแก้ รัฐธรรมนูญ แต่ต้องแก้เป็นให้ทุกคนสามารถขอ อนุญาตให้มีและใช้ อาวุธปืน ได้โดยเสมอภาค เท่าเทียมกันทุกคนตามกรอบของ พระราชบัญญัติอาวุธปืน เครื่องกระสุนปืน ครับถึงจะถูกต้อง   เยาะเย้ย

"แผ่นดินมันกำลังอ่อนแอ....อ่อนแออย่างไม่เคยเป็นมาก่อน เหมือนเรือนใกล้จะพัง คานใกล้จะขาด เสาผุกร่อน เพราะปลวกมอดมันเจาะกินใน ถ้าพวกเราไม่ช่วยกัน วันนึง ถ้ามันต้องเผชิญกับพายุร้าย แม้นแรงเพียงนิด มันก็ไม่แคล้วต้องพังทลายลง........"
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #73 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 10:38:49 AM »

เพี้ยนครับ

โจ
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #74 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 10:49:28 AM »

อย่ามองว่า เป็นเรื่องเพื้ยน และ เป็นไปไม่ได้นะครับ

คนไม่ชอบปืน และ ที่มีความคิดต่อต้านเรื่องอาวุธปืน มันมีอยู่จริงๆครับ และ จำนวนคนที่คิดเหล่านี้ก็มีไม่น้อยในสังคม

ในอเมริกา กลุ่มต่อต้านเรื่องอาวุธปืนก็มี ครับ ไหว้ แนวคิดก็ไม่แตกต่างจากกรอบความคิดที่บก.เขียนให้อ่านสักเท่าไรหน่อยครับ
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 16
  พิมพ์