เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 12:23:04 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 16
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เตรียมโดนยึดปืนกันได้แล้ว  (อ่าน 30460 ครั้ง)
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #75 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 10:56:40 AM »

มันเพี้ยนที่คิดว่า ยึดปืนแล้ว 3 จชต. จะสงบ
เค้าคงคิดว่าโจรมันไปขอ ป.3 ซื้อปืนมายิงทหารและก็ผู้บริสุทธิครับ

I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #76 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 10:57:50 AM »

บางคนพอเห็นพวกเล่นปืนมีปืน
คนพวกนี้ก็จะมองว่าเราเป็นพวกชอบความรุนแรงโหดร้ายไปเลยก็มีครับ...

เอ...หรือพ่อมันใกล้จะกลับมาจากต่างประเทศ...เลยเขียนเอาใจพ่อมัน...
erb_atc
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #77 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 11:00:09 AM »

บ้าไปแล้วครับ เอาสมองส่วนไหนมาคิดเนี่ย!
D-LUFFY
Jr. Member
**

คะแนน 3

จะเป็นคนอยู่ได้อย่างไร ถ้าไม่ทำให้โลกดีกว่าเดิม..

« ตอบ #78 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 11:04:07 AM »

ผมว่าก็ดีนะครับถ้าทุกคนไม่มีปืน(ต้องทุกคนจริงๆนะครับ)  ผมยินดีให้เรียกเก็บปืนคืนครับ  แต่ต้องเอาไปทำลายทิ้งนะครับ  ไม่ใช่เอาไว้ให้เจ้าหน้าของรัฐนำกลับมาใช้ยิงประชาชน

อำนาจทีแท้จริงอยู่ที่ไหน........คงอยู่ที่ปลายปืนและการประท้วง
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #79 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 11:07:44 AM »

"โยนหินถามทาง" หรือเปล่าครับ เสียวจริง ๆ เพราะพรรคที่เป็นเสียงส่วนใหญ่ในรัฐบาล เคยมีนโยบายจะยึดปืนประชาชนภายใน 5 ปี มาแล้วครับ Smiley

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
naylex
แม้ยากไร้ แต่หาใช่จะตื่นทอง
Sr. Member

คะแนน 72

« ตอบ #80 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 11:10:28 AM »

แล้วท่านที่เป็นนักกีฬายิงปืนของประเทศ ละครับ
คงต้อง งด รายการแข่งขั้นนี้ไปเสียด้วยนะครับ
อิอิ.....

เรือจ้างกลางไพร
Rose 888
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #81 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 11:41:34 AM »

สุดยอดจริงๆ ใช้สมองส่วนไหนคิดกันนี่ Undecided Undecided Undecided
cwattapol
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #82 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 11:48:36 AM »

สุดยอดจริงๆ ใช้สมองส่วนไหนคิดกันนี่ Undecided Undecided Undecided
ใช้สมองส่วนที่ฉลาดที่สุดของเขาแล้วละตรับ
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #83 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 11:57:24 AM »

ยืดปืนแล้วก็ต้องยึดปากกานักข่าวนักเขียนได้ด้วยนะครับ   บ้านเมืองถึงจะสงบจริง
ไม่อย่างนั้นมันเขียนด่ารัฐบาลทุกวันทำให้ไม่มีเสถียรภาพ

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #84 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 12:01:49 PM »

ไม่เห็นด้วยกับความคิดนี้ พร้อมจะต่อสู้เพื่อจะปกป้องสิทธิของตัวเองครับ
Rose 888
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #85 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 12:03:25 PM »

ยืดปืนแล้วก็ต้องยึดปากกานักข่าวนักเขียนได้ด้วยนะครับ   บ้านเมืองถึงจะสงบจริง
ไม่อย่างนั้นมันเขียนด่ารัฐบาลทุกวันทำให้ไม่มีเสถียรภาพ

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับท่าน
D-LUFFY
Jr. Member
**

คะแนน 3

จะเป็นคนอยู่ได้อย่างไร ถ้าไม่ทำให้โลกดีกว่าเดิม..

« ตอบ #86 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 12:04:55 PM »

ยืดปืนแล้วก็ต้องยึดปากกานักข่าวนักเขียนได้ด้วยนะครับ   บ้านเมืองถึงจะสงบจริง

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับท่าน
เห็นด้วยอย่างยิ่งเช่นกันครับ

อำนาจทีแท้จริงอยู่ที่ไหน........คงอยู่ที่ปลายปืนและการประท้วง
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #87 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 12:09:40 PM »

มันเพี้ยนที่คิดว่า ยึดปืนแล้ว 3 จชต. จะสงบ
เค้าคงคิดว่าโจรมันไปขอ ป.3 ซื้อปืนมายิงทหารและก็ผู้บริสุทธิครับ
ดีไม่ดีนายนี้อาจเป็นแนวร่วมพวกก่อการร้ายก็ได้ใครจะไปรู้ครับ....ถึงมีแนวคิดแบบนี้
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #88 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 12:47:39 PM »

สื่อควายๆ ก็คิดได้แบบควายๆ นี่แหละครับ...

Builderman-รักในหลวง
บางอย่างเอากลับคืนมาได้ แต่บางอย่างเอากลับคืนมาไม่ได้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 142

แมวจะสีขาวหรือสีดำไม่สำคัญ ตราบใดที่มันยังจับหนู

« ตอบ #89 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 12:58:00 PM »

อ่านแล้วตลกดีครับ หากไม่มีอาวุธปืน คนเรา...ถ้าคิดจะเข่นฆ่ากัน มันก็สามารถหาอย่างอื่นมาใช้ได้อยู่ดีครับท่าน บก.  บู่
ผมเป็นคนหนึ่งที่ถูกตรวจสอบลายนิ้วมือและประวัติอาชญากรรมก่อนที่จะได้รับอนุญาตให้ซื้ออาวุธปืน ( ป.3 ) และยังไม่เคยใช้อาวุธปืนที่มี ( ไม่น้อย )
ไปทำร้ายหรือแสดงเจตนาที่จะใช้เลยแม้แต่ครั้งเดียว
    ถ้าท่าน บก. เอา...?.....คิดได้เพียงเท่านี้ ก็เลิกเขียนบทความบ้า ๆ นี่เถอะครับ เพราะมันจะทำให้ปืนที่ผิดกฎหมาย
เข้ามาทำลายชาติได้ง่ายกว่าเดิม คนที่ไม่มีอาวุธที่จะต่อสู้ เขาก็ต้องทำทุกอย่างเพื่อให้รอด......... โธ่ " ไอ้กระบือ " เอาอะไรคิด วัน ๆ นั่งสันหาแต่เรื่องไม่เป็นเรื่อง  บู่ บู่ บู่

แผ่นดินนี้ ได้มีวีรชนคนรุ่นก่อน ได้ปกป้องรักษาไว้ให้คนรุ่นหลังดังเช่นพวกเราในวันนี้ แล้วเราคนในรุ่นนี้ ที่กำลังจะเป็นคนรุ่นก่อนต่อไป จะทำสิ่งใดไว้ให้คนรุ่นหลัง ตักตวง เห็นแก่ตัว คิดเห็นเพียงผลประโยชน์ของตนเป็นที่ตั้งอย่างนั้นหรือ คำว่า " ไท " เราไม่เคยเป็นทาส ไม่เคยขาดซึ้งความสามัคคี
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 16
  พิมพ์