เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 12:31:17 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 16
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เตรียมโดนยึดปืนกันได้แล้ว  (อ่าน 30517 ครั้ง)
SNIPER™
รักชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

« ตอบ #90 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 12:59:30 PM »

ผมคงต้องรีบไปฝึกยิงหน้าไม้

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ลูกน้ำเค็ม : รักในหลวง
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #91 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 01:33:40 PM »

ไอ้มนุษย์โคมันยองต์เอ๊ย สมองเอ็ง  จูบบบบ
ถ้าจะยึด รัฐต้องซื้อคืนจากประชาชน
ค่าปืน+ค่าเดินทางไปขอใบอนุญาติ+ค่าย่นระยะเวลาขอใบอนุญาติ ด้วยนะฮ้า Grin
อ้ายโย
Sr. Member

คะแนน 47

นายซ่าง ณ ภูธร

« ตอบ #92 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 01:37:26 PM »

โชคดีไป หนังสะติ๊กของผม ยังใช้ได้ดีอยู่
...คิดอะไรอยู่ ขนาดหวยใต้ดิน เป็นของที่ผิดกฎหมาย ยังเอาเข้ามาอยู่ในสารบบเพื่อให้ถูกกฎหมาย สามารถควบคุมและติดตามตรวจสอบได้เลย
แต่นี่ ปืนที่ถูกต้องตามกฎหมายอยู่ในระบบติดตามตรวจสอบได้อยู่แล้ว ท่านจะบีบบังคับตัดตอนมัน เพื่อให้ปืนนอกระบบแพร่กระจายอีกหรือไง แล้วคิดว่าติดตามได้เหรอปืนเถื่อน ที่เขาเอามายิงหัวคนน่ะ

นายซ่างน้อย ตะกายดอย
magicmo
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #93 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 01:46:41 PM »

55555+แต่ละคน       น่าเสียดายกันทั้งนั้น
I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #94 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 02:05:21 PM »

ถ้าจำไม่ผิด สิทธิของประชาชนอันหนึ่ง
คือสิทธิในการปกป้องชีวิตและทรัพย์สิน...
ใช่ไหมครับ...?

ถ้าใครอยากจะยึด...ถามว่าทุกวันนี้ ดูแลประชาชนดีพอหรือยัง...
นอนอยู่ในบ้านห้องนอนยังต้องล๊อค
จอดรถในรั้วเช้ามารถยังหาย
กลางคืนมืดๆ ผู้หญิงกลับบ้านยังมีคนฉุดไปทำมิดีมิร้าย...

มีคนเผาเมืองจนท.บ้านเมืองยังต้องหลบให้ประชาชนช่วยตัวเอง...

จำกัดสิทธิพลเมืองดี...ให้ไอ้คนคิดแบบนี้...โดนพลเมืองร้ายคุกคามตัวเองก่อนเถิด...
ว่าแต่บ้านมันมีปืนหรือเปล่าเถิด...
หรือคิดอะไรไม่ออกก็เขียนมั่วๆไป...ฉิบ...เอ๊ย!!!
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #95 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 02:36:03 PM »

ไอ้มนุษย์โคมันยองต์เอ๊ย สมองเอ็ง  จูบบบบ
ถ้าจะยึด รัฐต้องซื้อคืนจากประชาชน
ค่าปืน+ค่าเดินทางไปขอใบอนุญาติ+ค่าย่นระยะเวลาขอใบอนุญาติ ด้วยนะฮ้า Grin

ลองคิดเล่นๆ ว่าต้องจ่ายเท่าไหร่ (ให้ไปทำการบ้านมาก่อน) ผมว่าอาจทำให้ "หน้ามืด" ได้ครับ    ไหว้

Pragmatism
เก่ง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #96 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 02:39:50 PM »

มาอีกแล้ว พวกสมองนิ่มคิดสั้นๆ........ควายยังคิดดีกว่านีเลย ยี๊

"ปืน"คือเพื่อนแท้ ไม่เคยทิ้งเรา ถ้าเราไม่ทิ้งมัน
Cheetah "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 28

« ตอบ #97 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 02:49:52 PM »

ความคิดช่างโรแมนติด และ อินโนเซ้นท์  จริงๆ   ควายเอ้ย............
tirayus
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #98 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 02:50:20 PM »

แบร่ แบร่ ใครมันเป็นคนคิดวะ หัดคิดมั่งว่าโจรมันใช้ปืนเถื่อนนะ  ประชาชนอย่างเราใช้ปืนถูกกฎหมาย ขืนห้ามมีปืนมันก็เข้าทางโจรสิวะ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #99 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 02:54:08 PM »

ยึดไปแล้วคิดว่าความรุนแรงมันจะจบหรือครับ..............คราวนี้รับรองทั้งปืนเถื่อน ทั้งอาวุธสงครามเต็มบ้านเต็มเมืองแน่

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #100 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 02:54:18 PM »

จะเอาไปคืนให้ครับ แต่เอ... ปืนผมอยู่ไหนหว่า Huh?

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #101 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 02:58:42 PM »

จะเอาไปคืนให้ครับ แต่เอ... ปืนผมอยู่ไหนหว่า Huh?

นั่นสิครับ... เอางี้แล้วกัน... ผมขอแจ้งความหายเลยนะ... 555...

k101tc
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #102 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 03:20:56 PM »

ผมอยากนั่งคุยกับ"ไอ้ควาย"คนที่เขียนคอลัมน์นี้จังเลยครับ .................

ขำกลิ้ง .................
เห็นด้วยครับ... คิดได้ไงให้ยึดปืนไปแล้วมันจะสงบ...
k101tc
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #103 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 03:26:20 PM »

ผมอยากนั่งคุยกับ"ไอ้ควาย"คนที่เขียนคอลัมน์นี้จังเลยครับ .................

ขำกลิ้ง .................
เห็นด้วยครับ... คิดได้ไงให้ยึดปืนไปแล้วมันจะสงบ...
เขียนบทบรรณาธิการแบบนี้ มีอะไรแอบแฝงไว้ในใจ หรือเขียนจากความโง่บริสุทธิจริงๆ ครับนี่
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #104 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 03:28:37 PM »

http://www.youtube.com/watch?v=xgnqSqpCG9E&feature=related

เนื้อเพลง บทกวีของลูกปืน
ศิลปิน ฟักกลิ้งฮีโร่ Feat. JFK (เจนนิเฟอร์ คิ้ม),Miyabi & Icezeeman Chorus

เหตุผลที่คนสร้างปืนเพราะโลกนี้เป็นสากล
เพื่อล่าอาณานิคม เพื่อล่าสัตว์ ล่าคน
ผู้นำที่เผด็จการใช้กระสุนปืนสถาปนาตน
แต่ปืนไม่ได้ฆ่าคน เพราะคนต่างหากที่ฆ่าคน

เหตุผลที่กระสุนปืนทะลุร่างคนในพฤษภาคม
เพราะความรัก โลภ โกรธ หลง มันสักอยู่บนหน้าคน
เพราะความชัง ความเกลียด เพราะลัทธิ เพราะความจน
แต่ปืนไม่ได้ฆ่าคน เพราะคนต่างหากที่ฆ่าคน

เหตุผลของคนฮินดูฆ่าคานธี
เหตุผลของความแค้นคนเลยฆ่ากันในโคนัน
เพราะประเทศประชาธิปไตยโดนโจมตี
จึงเล็งปืนใส่เกาหลีเหนือตอนแม่งจมเรือโชนัน
ลูกกระสุนที่ใหญ่ประมาณเม็ดอมโบตัน
ยิงเจ้าชายออสเตรียแล้วทั้งโลกก็รบกัน
กระสุนปืนบางเม็ดจึงอาจทำลายโลก
แต่จิตใจมนุษย์ต่างหากที่เป็นนรกโลกันตร์
เป็นบทกวีในรังเพลิง ขับขานโดยดินประสิว
สร้างสรรค์จากความโกรธ บรรเลงจากความหิว
เป็นบทกวีที่ชาวไทยใหญ่บรรเลงใหั้จีนแต้จิ๋ว
เป็นเสียงสวรรค์จากครูคลักแคนบรรเลงให้การเหยียดผิว
เป็นบทกวีที่นำความตายสู่โซมาเลีย
เหลือเพียงเลือดและน้ำตาที่ดินแดนไทยมาเลเซีย

เป็นบทกวีจากปืนทหารอเมริกัน
บรรเลงให้อิรักฟังก่อนแม่งจะปล้นน้ำมัน
(แขวนคอซัดดัม แล้วไปปล้นประเทศอื่นต่อ)

กระสุนปืนบางนัดอาจฆ่าสตรี
แต่ยิงไม่เข้าอุดมการณ์ของ ออง ซาน ซู จี
กระสุนปืนบางนัดอาจฆ่าตำนาน
แต่ทูพัคและบิ๊กกี้จะอยู่ในใจตลอดกาล
กระสุนปืนบางนัดยิงแล้วไม่เท่
แต่คนเท่ๆต้องเศร้าเพราะแม่งเสือกฆ่าเวอซาเช่
กระสุนปืนหนึ่งนัดจำนวนกำลังทวีคูณ
บทกวีของลูกปืนจึงไม่อาจจบบริบูรณ์

กระสุนจุดสี่ห้าของโจ๊ก ไผ่เขียว
ที่ปะทุจากกระบอกด้วยความฉุนเฉียว
อีกประเดี๋ยวมีจุดสองสองออกจากปลายปากกา
เมื่อสิ้นกลิ่นดินปืนเหลือแค่คราบน้ำตา
ยันกระสุนปริศนาที่ราชประสงค์
ยันกระสุนของตำรวจที่ยิงคนขายผง
ยันกระสุนของพระสงฆ์ที่ยิงทำลายศาสนา
อาจเป็นกระสุนที่ผิดกฎหมาย แต่คนต่างหากคือผู้ต้องหา

... เอาไปเปิดให้แกฟังหน่อย ครับ ...  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 27, 2011, 03:33:18 PM โดย สหายเล็กน้อย » บันทึกการเข้า

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 16
  พิมพ์