เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 12:33:10 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 16
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เตรียมโดนยึดปืนกันได้แล้ว  (อ่าน 30532 ครั้ง)
saengsakul-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 111

« ตอบ #105 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 03:32:57 PM »

จะเอาไปคืนให้ครับ แต่เอ... ปืนผมอยู่ไหนหว่า Huh?

นั่นสิครับ... เอางี้แล้วกัน... ผมขอแจ้งความหายเลยนะ... 555...

ผมก็คิดเอาไว้เหมือนกัน ถ้าหากเป็นจริงก็จะแจ้งหายไว้ก่อน แล้วถ้าหาก
จนท.ตรวจเจอไม่ว่าที่บ้านหรือที่รถ ก็อ้าว....! อยู่นี่เอง หลงไปแจ้งความให้เสียเวลา.....
.....คิดเล่นๆครับ แต่ความจริงผมเชื่อว่าเป็นไปไม่ได้หรอกครับประเทศไทยเป็นประเทศ
เสรีประชาธิปไตย เราต้องดูประเทศที่เจริญทางยุโรป-อมริกา เป็นโมเดล เขาสนับสนุน
ให้พลเมืองเขามีอาวุธปืนไว้ป้องกันชีวิตและทรัพย์สินและช่วยให้จนท.ไม่ต้องเหนื่อยมาก.... ไหว้
คนหน้าเขา - รักในหลวง -
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #106 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 03:38:03 PM »

ขำก๊าก ยี๊ ยี๊ ลองมายึดดูสิครับเดี๋ยวจะเตรียมไว้ให้ยึด  แบร่ แบร่ แบร่
xiao
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #107 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 04:08:33 PM »

ผมว่าถ้าหากคิดว่าจะยึดปืนคืนจากประชาชนแล้วคิดว่าปัญหาความรุ่นแรงทางภาคใต้มันจะจบหรือจะสงบนั้น  ให้ไปคิดดูให้ดีก่อนดีกว่าไหมว่า  ปืนที่เค้าใช้ก่อคดีที่ 3 จวต.หรือแม้แต่ปืนที่ใช่ก่อคดีต่างๆเช่นลอบยิงนักการเมืองหรือบุคลสำคัญๆต่างๆทั่วประเทศ เป็นปืนอะไรมันใช่ปืนที่ถูกกฏหมายหรือมันเป็นปืนที่ประชาชนคนธรรมดาทั่วไปสามารถมีไว้ได้อย่างถูกต้องตามกฏหมายหรือเปล่า คนที่เป็นถึง บก.หนังสือ  หรือว่าเป็นนักข่าวหรืออ้างตัวว่าเป็นคนมีความรู้  แต่เรื่องแค่นี้กลับยังคิดไม่ได้      ปืนที่ประชาชนมีได้ถูกต้องตามกฏ

การนั่งเทียนเขียนข่าว  การที่จะพยายามไม่เอาความจริงมานำเสนอ หรือว่าเอาแต่เรื่องที่ตนเองพอใจหรือถูกใจ ( ไม่รู้ว่าด้วยอำนาจเงินหรือหรืออำนาจอะไรเข้าตาหรือเปล่า) ผมไม่เข้าใจจริงๆว่า เค้าทำไปจุดประสงค์อะไร  ทำไปเพื่อไคร?  Huh

และอย่างที่ อ. ผณิศวร บอกแหละครับ  ถ้ายึดปืนแล้วก็ต้องยึดปากกาจากนักข่าวด้วยครับ  บ้านเมืองมันถึงจะสงบสุข

ยืดปืนแล้วก็ต้องยึดปากกานักข่าวนักเขียนได้ด้วยนะครับ   บ้านเมืองถึงจะสงบจริง
ไม่อย่างนั้นมันเขียนด่ารัฐบาลทุกวันทำให้ไม่มีเสถียรภาพ

ขอบคุณครับ ไหว้ ไหว้
saw
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #108 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 04:20:08 PM »

1.สิ่งของไม่สามารถทำความดีและความเลวได้ด้วยตัวเอง  ถ้าทำได้ศาลคงสั่งให้เอาปืนที่ยิงใครต่อใครไปติดคุกแล้วครับ

2.ทุกท่านทราบดีว่ามนุษย์ต่างหากเป็นผู้สร้างความดีและความเลว   ซึ่งผู้เขียนบทความก็มิใช่เด็กปัญญาอ่อนก็ย่อมจะทราบเช่นกัน   ดังนั้นผมคิดว่าผู้เขียนมีเป้าหมายแต่พยายามซ่อนเอาไว้

3.ผมคิดเอาเองว่า  Webนี้มีทั้งบุคคลที่ไม่ชื่นชอบและชื่นชอบรัฐบาลปัจจุบัน  แต่บุคคลที่ไม่ชื่นชอบดูจะมีมากกว่า  ดังนั้นจะเป็นไปได้ไหมที่จะเปิดประเด็นเรื่องยึดปืน  เพื่อทำร้ายจิตใจชาวปืนและเบี่ยงประเด็นให้ไปวิจารณ์เรื่องอื่นแทนการวิจารณ์รัฐบาล
sab66
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 5

ชอบคนจริง ไม่ชอบพวกเห่า

« ตอบ #109 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 05:14:38 PM »

กำของเวร เวรของกำ
จอมใจ 53
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #110 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 05:42:33 PM »

ยืดปืนแล้วก็ต้องยึดปากกานักข่าวนักเขียนได้ด้วยนะครับ   บ้านเมืองถึงจะสงบจริง
ไม่อย่างนั้นมันเขียนด่ารัฐบาลทุกวันทำให้ไม่มีเสถียรภาพ
โอ้... ถูกใจครับอาจารย์. ไหว้
tuwa_05
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #111 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 05:51:57 PM »

สงสัยต้องเพิ่มในรัฐธรรมนูญ อีกมาตรา ถ้าจะดีกว่าเรื่องปืน

"มาตรา xxx  จังหวัดภาคใต้จงสงบ "

ถ้าเหตุและผลเป็นดั่งที่บรรณาธิการว่า เพิ่มอีกหนึ่งมาตรา
ก็จะทำให้เราสามารถกำจัดความเลวร้ายใน 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้ได้อย่างเฉียบขาด
tuwa_05
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #112 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 06:03:25 PM »

ผมว่าการแก้ไขเหตุการณ์ต่างๆที่เป็นอยู่ในประเทศขณะนี้ไม่ได้เกี่ยวข้องกับรัฐธรรมนูญ หรือกฎหมายต่างๆที่ใช้บังคับกันอยู่หรอกครับ แต่เกี่ยวกับผู้ใช้มากกว่า คนที่ไม่ชอบปืนก็มีเหตุผลต่างจากคนชอบและเข้าใจตามสิ่งที่ตนเองชอบและตัดสินอะไรตามพื้นฐานความคิดของตนเอง ถามหน่อยเถอะครับตอนเป็นเด็กมีผู้ชายคนไหนบ้างไม่มีปืนเด็กเล่นเอาไว้เล่น และมีใครบ้างไม่อยากเป็นทหาร ถ้าเป็นทหารก็อยากยิงปืนอยากต่อสู้ อยากป้องกัน การมีไว้เพื่อปกป้องป้องกันคนและสิ่งของที่เรารักที่ชอบด้วยกฎหมายไม่น่าจะเป็นสิ่งที่ถูกห้ามปรามหรือริดรอนอันพึงมีนะครับ กระแสการยึดปืนคงต้องหวังผลทางการเมืองนะครับ
p@p-boonma
Full Member

คะแนน 32

« ตอบ #113 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 06:32:43 PM »

คิดเหมือนกับว่าทุกวันนี้โจรผู้ร้ายได้รับอณุญาตให้มีอาวุธปืนโดยถูกต้องตามกฎหมายอย่างนั้นแหละ ไม่รู้ว่าคนระดับ บ ก หนังสือพิมพ์คิดแบบนี้ได้ไง สงสัยว่าคงเปลี่ยนเอาสมอง  หมา  มาใช้ เอาปัญญา  ควาย  มาเป็นแนวคิด จึงคิดได้แบบนี้ แต่จริงๆแล้วอาจไม่ใช่ปัญญาควายก็ได้เพราะควายฉลาดกว่านี้มาก ไม่รู้ว่าจะด่าว่ายังไงดี     

ขออภัยนะครับสมาชิกทุกท่านถ้อยคำอาจแรงไปหน่อยแต่ออกมาจากใจครับผมอ่านแค่หน้าแรกแล้วข้ามมาพิมพ์ตอบเลยครับ หน้า2ถึงหน้า6ไม่อ่านเลย  โมโหมาก
xxx
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #114 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 06:47:41 PM »

ถ้า รัฐบ้าทำตาม บรรณาธิการคนนี้ ดดยออกกฏหมายอย่างที่ว่า   อยากให้มันออกข่าวพิสูจน์ โดยไปเดินล่อเป้าที่ 3 จังหวัดชายแดนใต้ สัก เดือน  ถ้ามันยังมีชีวิตอยู่ ก็ยอมรับว่า ได้ผล  โดนชก
octo.17
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #115 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 07:03:58 PM »

แบร่ แบร่ แบร่  โคทม นายคิดผิดอย่างแรง ยึดปืนไปมันก็ยิ่งก่อให้เกิดอาชญากรรม เพราะโจรจะปล้นใครก็ได้ตามสบาย ยึดไปแค่ปืนพก โจรเจ๋งๆเขามีอาก้า m16 ระเบิด ฯลฯ นายคิดอะไรกวนทีน สร้างศัตรูกับคนรักปืนทั่วประเทศ เพราะโจรมันไม่รู้ว่าบ้านใครมีปืนไงมันถึงไม่เข้าบ้านปล้นเจ้าทรัพย์กันง่ายๆ ถ้าไม่มีปืนเป็นผู้พิทักษ์ต่อไปโจรหากินสะดวกแน่นอน ไอคนโง่ โค ระ ทม แบร่ แบร่ แบร่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 28, 2011, 03:38:50 PM โดย octo.17 » บันทึกการเข้า
ครูดำ
Website Sponsor
Sr. Member

คะแนน 3501

« ตอบ #116 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 07:07:59 PM »

เหรอจ๊ะ
yooth
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #117 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 07:14:56 PM »

ผมคิดมากเกินไปหรือปล่าว...? ลองคิดดูคนเขมรอยู่ในกทม.กี่ล้านคนเฉพาะที่ขึ้นทะเบียนนะ ผมไม่กลัวโจรคนไทยหรอก โธ่เอาขายแดนใต้มาอ้าง บทความนี้น่าจะเกิดหลังจากไอ้พวกขี้คอกไปเฃิ้งรำวงกันที่เขมรเมื่อเร็วๆนี้ คงถูกไอ้ฮุนเฃ็นเป่ากระหม่อมมา ไอ้นี่มัมคนดีที่ใหนมัมใหญ่ได้เพราะเป็นทาสญวนมาสังหารพงษ์เผ่าชาติพันธุ์เดียวกันเท่าไร ในสมองมัม4.6ตร.กม.ไม่อยู่ในความคิดมัมแน่ ถ้านโยบายยึดปืนจากประชาชนสำเร็จแล้วอนาคตอะไรจะเกิดขึ้น  ปล.อาวุธอยู่ในมือคนไทยผู้รักชาติเป็นส่วนหนึ่งช่วยปกปล้องอธิปตรัยแห่งดนแดน คำนี้เป็นคำกล่าวที่เกินจริงหรือไม่

วีรกรรมสร้างตำนาน  สถานการณ์สร้างวีรบุรุษ
SEEZ ..รักในหลวง..
Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #118 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 07:19:56 PM »

ตายละหว่า....  ปืนผมหายไปไหมหมดเนี้ยะ  Grin Grin Grin
gearauto-รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #119 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 07:21:50 PM »

Huh เอาแต่ลูกปืนไปก็แล้วกัน....
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 16
  พิมพ์