เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 10:33:48 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13 ... 16
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เตรียมโดนยึดปืนกันได้แล้ว  (อ่าน 30366 ครั้ง)
octo.17
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #135 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 09:00:40 PM »

Grin Grin Grin   ยึดไปก็ไม่หมด ปืนไทยประดิษฐ์ก็มี ฯลฯ  หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 28, 2011, 03:44:23 PM โดย octo.17 » บันทึกการเข้า
farmer
Jr. Member
**

คะแนน 1

รักออกแบบไม่ได้

« ตอบ #136 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 09:11:48 PM »

คนหรือ"ควาย"ทีั่เขียนคอลัมน์นี้ครับ 
mambo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

Gripen RTAF

« ตอบ #137 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 11:19:47 PM »

ไม่มีอะไรหรอกครับ  แค่เสียงนกเสียงกา ไม่ใช่สิ เสียงไส้เดือน  เรียกร้องหาความสนใจ ปล่อยมันเจ็งๆ ไป ไม่ต้องสนใจ
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #138 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 11:45:09 PM »

kiss ass me เอ๊ะ รึจะ Let's kiss my butt  เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 27, 2011, 11:48:03 PM โดย soveat ชุมไพร » บันทึกการเข้า

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
pakorn700
hs9gow-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 23

ปืนที่อยู่ในมือสุจริตชน ย่อมไม่มีพิษภัย

« ตอบ #139 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 11:48:28 PM »

เฮ้อ!สมองเท่าเม็ดถั่วทั้งคู่เลย คิดยึดปืนจาก คนที่ขอป.๔โดยถูกต้องตาม กม.  Angry Angry บู่ บู่ แน่จริงยึดของโจรให้ได้ก่อนเถอะ แล้วค่อยคิดยึดปืนอนุญาติ แบร่ แบร่ แบร่

ไม่ตรวจดูตะปูตัวเดียวถอน  เกือกม้าครอนไม่กระชับเข้ากับที่    ม้าถลำทำขุนพลหล่นทันที    ทัพไม่มีใครบัญชาจึ่งปราชัย
SEEZ ..รักในหลวง..
Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #140 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 08:07:10 AM »

ไม่เสมอไปหรอกครับ ว่าถ้าไม่ต่อต้านโจรแล้วมันจะไม่ทำอะไรเจ้าทรัพย์  เพราะหลายๆครั้ง โจรฆ่าเจ้าของบ้านเพราะกลัวเจ้าของบ้านจำใบหน้ามันได้   และไม่จริงหรอกครับที่ หากโจรจะข่มขืนลูกสาวแล้วมันจะฟังคำขอร้องของท่านคนเป็นพ่อ  อารมณ์มันขณะนั้นมันไม่ฟังหรอกครับ  เผลอๆมันจะฆ่าแถมให้อีกต่างหาก บู่ บู่

........ ยิ้มีเลศนัย . รึไมก็ยอมเสียสละตัวเองแทนลูกสาว  ให้โจรเล่นประตูหลังตัวเองแทน  เผื่อโจรจะหายกลัดมัน ไม่ทำอะไรลูกสาว... คิกๆๆ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ผมว่า  ไอ้คุณโจรถึงแม้จะกลัดมันมากขนาดไหน  มันก็คงจะเลือกบ้างแหละครับ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
Mr.NCI
< รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์ >
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 5

สุรา นารี ดนตรี กีฬา-บำบัด

« ตอบ #141 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 08:12:15 AM »

โอ่ย.......นอนดมกาวเมามาก รึงัย เขียนบทความแบบนี้  ต้องให้กินถั่วดำเยอะๆ   งอน   เวบ ข้างบ้าน ก็ล่อซะหัวปูดไปหมด   ขำก๊าก  ขำก๊าก

****   ยอมไม่เป็น เย็นไม่ได้  ยอมเป็น เย็นสบาย   ****
Mr.NCI
< รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์ >
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 5

สุรา นารี ดนตรี กีฬา-บำบัด

« ตอบ #142 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 08:18:19 AM »

ค่อยๆคุยกับเขาดีๆ ว่ามันผิดศีลธรรม   ขำก๊าก   ขำก๊าก   ขำก๊าก  นึกว่าตัวเองเป็นพระเอกหนังมั้ง   แลบลิ้น

****   ยอมไม่เป็น เย็นไม่ได้  ยอมเป็น เย็นสบาย   ****
npk223
Jr. Member
**

คะแนน 6

ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน

« ตอบ #143 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 09:24:35 AM »

ผมเห็นพวกนักวิชาการที่ออกมาพูดกันโครมๆ  คนพวกนี้มักอยู่แต่ในโลกความฝัน  ไม่ได้อยู่ในโลกแห่งความเป็นจริง   ไม่เชื่อก็ให้พวกนี้มาทำธุริกิจดูซิ แจ๋งแทบทุกราย  เป็นที่ปริกษาให้บริษัทไหนๆ  ก็พาให้เจ้าของบริษัทนั้นหึดขึ้นคอเป็นประจำ   พวกนี้ดีแต่ผลาญภาษีของชาวประชา  แต่ที่ดีๆ ก็มีนะครับไม่ได้เหมารวม    ไหว้
nagrop
Jr. Member
**

คะแนน 42

« ตอบ #144 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 09:35:04 AM »

หนักใจกับท่านครับ  ผมเป็นคนหนึ่งที่ยอมให้ยึดปืนครับ  แต่ท่านต้องมาเฝ้าสวนยางให้ผมนะสามเดือนหายสองครั้งแล้วขนาดมีปืนนะนี่ อีกอย่างท่านต้องมาจับเด็กติดยา คนขาย คนเสพยาให้หมดจากหมู่บ้านผมให้หมดนะเพราะใว้ใจใครไม่ใด้เลย แล้วท่านต้องมาทำสังสือสัญญาค้ำประกันให้ผมว่าบ้านผมจะไม่โดนงัดเงะ สวนยางจะไม่โดนขโมย ลูกเมียผมรวมถึงคนที่ผมรักจะไม่โดนก่อเหตุร้ายต่อชีวิตและทรัพย์สินของผม ถ้าท่านทำใด้มาเอาปืนไปเลย(ผมก็ไม่อยากมีครับพกไปก็เสี่ยงโดนจับไม่พาไปก็กลัวโจร) จะรังแกกันถึงไหนกับคนสุจริต ไหว้ ไหว้
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #145 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 09:52:03 AM »

เป็นหนึ่งในความคิดของคนที่ไม่ชอบปืน แต่เสียงดัง (เป็นบก.หนังสือพิมพ์) T_T อีกท่านหนึ่งที่มีชื่อเสียงก็ ท่านโคทม

น่ากลุ้มครับ ผมเชื่อว่า คนที่คิดแบบนี้มีหลายคน และ ไม่เข้าใจก็อีกหลายคน 

......... แลบลิ้น พูดถึงนายโคทม อารียา  จำได้สมัยก่อนออกมาสนับสนุนเหตุผลยึดปืน  จำได้ว่าออกรายการอะไรซักอย่างนี้แหละ 

พิธีกร ถามว่า " ถ้ามีโจรเข้าบ้านอาจารย์ จะทำยังไงถ้าเราไม่มีอาวุธ เราจะเอาอะไรป้องกันครอบครัว  " 

อ.โคทม ตอบ "โจรอยากได้อะไรก็ให้เขาไปเถอะ เขาเดือดร้อนถึงได้มาเป็นโจร แล้วค่อยใปแจ้งความ ให้ตำรวจตามจับกุมภายหลัง รักษาชีวิตไว้ก่อน ถ้าเราสู้เขาก็อาจทำร้ายเราและครอบครัวได้ ปล่อยเป็นหน้าที่ จนท.บ้านเมื่อดีกว่า "

พิธีกร ถาม " แล้วถ้าโจรนั้นไม่ได้หวังแค่ทรัพย์สิน  แต่จะข่มขืนลูกสาวอาจารย์ด้วยจะยอมหรือทำยังไงดีครับ "

อ.โคทม ตอบ " ไม่ยอมครับ แต่เราจะค่อยคุยกับเขาดีๆว่ามันผิดศีลธรรม เราต้องพยามขอร้องเขาครับ ความรุนแรงไม่ใช่ทางออก  "

ผมฟังแค่นี้อื้งเลยครับ แกก็ยังไปของแกได้ ตอบเลี่ยงบาลี หลบความเป็นจริงในสังคมไปเรื่อย   ใครเป็นลูกสาวแกคงหนาวๆร้อนๆ เป็นแน่ คงคิดว่าพ่อกูนี้ ไม่น่าเป็นหัวหน้าครอยครัวเลย...ถึงเวลามีเรื่องกูคงได้ผัวเป็นโจรแน่..... สบายไปไม่ต้องหาผัวให้เหนื่อย ..... คิกๆๆๆ

คุณโคระทมคนนี้  และคุณดำรง        พุต....+บรรณาธิการหนังสือพิมพ์  พวกสมองกลวงจริงๆ
vitsanuroj
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 44

« ตอบ #146 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 09:55:55 AM »

จะเอางบประมาณที่ไหนมาซื้อคืนปืนทั้งหมด แค่รัฐจะหาปืนประจำกายทหาร-ตำรวจยังไม่เพียงพอเลย.... คิก คิก

ชาติไทยของเรามีการวิวัฒนาการมาตั้งแต่เริ่มรวมชาติรวมแผ่นดิน ก่อร่างสร้างเมืองตั้งแต่ อดีต จนมาเป็นประเทศชาติทุกวันนี้ก็เพราะสถาบันพระมหากษัตริย์ สถาบันพระมหากษัตริย์ยังเป็นสถาบันที่อยู่ในหัวใจของประชาชน เป็นสถาบันที่เคารพ สักการะเหนือเกล้าเหนือกระหม่อมของปวงชนชาวไทย ผู้ใดหรือใครจะมาล่วงเกินมิได้...
Mr. Snubbie แซ่โคลท์ (เก่งแต่ในรั้วบ้าน)
Sr. Member

คะแนน 52

"THE FIRST RULE OF A GUNFIGHT IS BRING A GUN"

« ตอบ #147 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 10:13:11 AM »

...ว่ากันไปตามอารมณ์คอลัมนิสต์ครับ  ถ้าขืนทำขึ้นมา  คนไม่ยอมก็มีมากเพราะขัดต่อหลักสิทธิมนุษยชนและกฎหมายอีกหลายเรื่อง  สิ่งที่น่าจะอัดกันให้หนักในตอนนี้น่าจะเป็นงานดัดหลังนายทะเบียนมากกว่า  เพราะว่ามีปัญหาหนักขึ้นๆในแทบทุกท้องที่  มหาดไทยก็ไม่เคยลองสำรวจดูว่าวันนี้มีคนไทยหันหลังให้ พรบ. อาวุธปืน และกรมการปกครอง ไปแล้วกี่แสนคน  ถ้ากล้าสำรวจดูจะตกใจครับ...
nagrop
Jr. Member
**

คะแนน 42

« ตอบ #148 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 10:30:01 AM »

น่ากลุ้มครับ ผมเชื่อว่า คนที่คิดแบบนี้มีหลายคน และ ไม่เข้าใจก็อีกหลายคน 

.........  พูดถึงนายโคทม อารียา  จำได้สมัยก่อนออกมาสนับสนุนเหตุผลยึดปืน  จำได้ว่าออกรายการอะไรซักอย่างนี้แหละ 

พิธีกร ถามว่า " ถ้ามีโจรเข้าบ้านอาจารย์ จะทำยังไงถ้าเราไม่มีอาวุธ เราจะเอาอะไรป้องกันครอบครัว  " 

อ.โคทม ตอบ "โจรอยากได้อะไรก็ให้เขาไปเถอะ เขาเดือดร้อนถึงได้มาเป็นโจร แล้วค่อยใปแจ้งความ ให้ตำรวจตามจับกุมภายหลัง รักษาชีวิตไว้ก่อน ถ้าเราสู้เขาก็อาจทำร้ายเราและครอบครัวได้ ปล่อยเป็นหน้าที่ จนท.บ้านเมื่อดีกว่า "

พิธีกร ถาม " แล้วถ้าโจรนั้นไม่ได้หวังแค่ทรัพย์สิน  แต่จะข่มขืนลูกสาวอาจารย์ด้วยจะยอมหรือทำยังไงดีครับ "

อ.โคทม ตอบ " ไม่ยอมครับ แต่เราจะค่อยคุยกับเขาดีๆว่ามันผิดศีลธรรม เราต้องพยามขอร้องเขาครับ ความรุนแรงไม่ใช่ทางออก  "

ผมฟังแค่นี้อื้งเลยครับ แกก็ยังไปของแกได้ ตอบเลี่ยงบาลี หลบความเป็นจริงในสังคมไปเรื่อย   ใครเป็นลูกสาวแกคงหนาวๆร้อนๆ เป็นแน่ คงคิดว่าพ่อกูนี้ ไม่น่าเป็นหัวหน้าครอยครัวเลย...ถึงเวลามีเรื่องกูคงได้ผัวเป็นโจรแน่..... สบายไปไม่ต้องหาผัวให้เหนื่อย ..... คิกๆๆๆ

ผมไม่ใช่นักเลงนะ  ใครข่มขืนลูกสาวผมผมทำใจไม่ใด้เหมือนท่านแน่  สุดท้ายนี้ขอให้ท่านใด้เจอกับเหตุการณ์ที่ท่าให้สัมภาสด้วยเทอด คิก คิก คิก คิก แลบลิ้น แลบลิ้น
vitsanuroj
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 44

« ตอบ #149 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 10:33:23 AM »

เป็นหนึ่งในความคิดของคนที่ไม่ชอบปืน แต่เสียงดัง (เป็นบก.หนังสือพิมพ์) T_T อีกท่านหนึ่งที่มีชื่อเสียงก็ ท่านโคทม

......... แลบลิ้น พูดถึงนายโคทม อารียา  จำได้สมัยก่อนออกมาสนับสนุนเหตุผลยึดปืน  จำได้ว่าออกรายการอะไรซักอย่างนี้แหละ 

คุณโคระทมคนนี้  และคุณดำรง        พุต....+บรรณาธิการหนังสือพิมพ์  พวกสมองกลวงจริงๆ
ถ้าโจรโดยสันดานได้อ่าน คงรอคิวกันเข้าบ้านโคระทมกันล่ะครับ....เตรียมต้อนรับได้เลย

ชาติไทยของเรามีการวิวัฒนาการมาตั้งแต่เริ่มรวมชาติรวมแผ่นดิน ก่อร่างสร้างเมืองตั้งแต่ อดีต จนมาเป็นประเทศชาติทุกวันนี้ก็เพราะสถาบันพระมหากษัตริย์ สถาบันพระมหากษัตริย์ยังเป็นสถาบันที่อยู่ในหัวใจของประชาชน เป็นสถาบันที่เคารพ สักการะเหนือเกล้าเหนือกระหม่อมของปวงชนชาวไทย ผู้ใดหรือใครจะมาล่วงเกินมิได้...
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13 ... 16
  พิมพ์