เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 10:32:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15 16
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เตรียมโดนยึดปืนกันได้แล้ว  (อ่าน 30358 ครั้ง)
คนส่องกล้อง
ปัจจตัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 158

« ตอบ #195 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 06:28:39 PM »

อีกหน่อยก็จะมีบทบรรณาธิการออกมาอีกว่า รัฐต้องรีบออกกฎหมายกฎหมายให้ชายไทย ต้องตัดอวัยวะเพศทิ้ง เพราะเกรงว่าภายภาคหน้าจะนำไปก่อเหตุข่มขืนหญิงอื่นที่ไม่ใช่ภรรยาตน ทำให้บ้านเมืองวุ่นวาย

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #196 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 06:30:36 PM »

ยังเบากว่าควายบางตัวครับที่เคยพูดไว้ ว่าจะมีปืนไปทำไมโจรปล้นมันอยากได้อะไรก็ให้มันไปสิ  แบร่ แบร่

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #197 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 06:37:05 PM »

ยังเบากว่าควายบางตัวครับที่เคยพูดไว้ ว่าจะมีปืนไปทำไมโจรปล้นมันอยากได้อะไรก็ให้มันไปสิ  แบร่ แบร่

ผมว่าไม่น่าใช่ควายนะครับ... เป็นโคตะหาก... โคระทม... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หน้าตาแบบนี้ใช่มั๊ยครับ...

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #198 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 06:44:55 PM »

+1ครับใช่ครับ เสียดายในรูปไม่เห็นลิ้นกับหาง Angry Angry

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
cwattapol
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #199 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 07:01:31 PM »

ผมว่าไม่น่าใช่ควายนะครับ... เป็นโคตะหาก... โคระทม... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หน้าตาแบบนี้ใช่มั๊ยครับ...

แหม! ว่าจะพิมพฺ์อย่างนี้แหละ
แต่พิมพ์ช้าครับ ไม่ทัน
ขออ้างอิงด้วยคน
manai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #200 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 07:25:55 PM »

สื่อหรือนักวิจารณ์ต่าง ๆ น่าจะหาข้อมูลให้มากกว่านี้ กรณีเด็กวัยรุ่นตั้งแก๊งค์ไล่ยิงผู้บริสุทธิ์ ถามหน่อยครับว่า ปืนที่ใช้ก่อเหตุก่ออาชญากรรมเหล่านั้น
มีการขออนุญาตมีและใช้ หรือไม่ และปืนเหล่านั้นมีทะเบียนปืนหรือเปล่า เท่าที่ทราบกันดี ปืนที่ตั้งใจนำมาก่ออาชญากรรมส่วนใหญ่
เป็นปืนที่ผิดกฎหมาย ( ปืนเถื่อนทั้งนั้น ) เพราะคนดี ๆ ที่มีปืน น้อยมากที่จะนำปืนเหล่านี้ไปก่อเหตุ อย่ามองคนที่มีปืน ( ถูกต้องตามกฎหมาย ) ว่า กร่าง นักเลง โจร
ป่าเถื่อน ไร้เหตุผล เลยครับ เพราะคนดีคนบริสุทธิ์เท่านั้น ที่กระทำตามที่กฎหมายบัญญัติไว้ อยากมีปืนสักหนึ่งกระบอก ท่านที่เป็นสื่อ ลองไปทำตามกระบวนการทางกฎหมายดูครับ
แล้วจะรู้ว่ามันยากขนาดไหน นายทะเบียนถามหาอะไรบ้าง ตรวจสอบเราอย่างไรบ้าง ทดสอบความอดทนเรามากขนาดไหน ไม่ใช่เรื่องง่ายเลยครับ
  พวกท่าน...แค่ใช้ความคิดของตนเองเท่านั้น  มาตัดสินคนที่คิดแตกต่างจากท่าน เรามีปืนเพียงเพื่อปกป้องตนเองและครอบครัว ให้พ้นจากเหตุการณ์ที่ไม่ควรเกิดขึ้นเท่านั้น
และใช้มันเพื่อการกีฬาบ้างในบางเวลา คนมีปืน ( ถูกต้องตามกฎหมาย ) ส่วนใหญ่เขาก็มีสังคมของเขา ไว้เพื่อแลกเปลี่ยนความรู้และประสบการณ์ในเรื่องของปืน
ฝากถามสื่อสักหน่อยนะครับ ( หากพวกท่านมีโอกาสตอบ ) กับข้อความประโยคนี้ " มีแล้วไม่ได้ใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี " ท่านคิดอะไรออกบ้างกับประโยค ๆ นี้
  ท่านมองเห็นแค่กลุ่มคนส่วนน้อย ที่มีปืนแล้ว กร่าง นักเลง ไล่ยิงกัน คนเหล่านั้นก็มีในสังคมเรานี้ แต่มันไม่ใช่ภาพลักษณ์ทั้งหมดของคนที่ " รักปืน ชอบปืน มีปืน "
   มองปัญหาที่ต้นเหตุให้ออกเถอะครับ อย่ามาแกว่งไปแกว่งมาที่ปลายเหตุ หรือว่าท่านกลัวว่าบทบาทหรือ Rating ของท่านจะลดลง จึงต้องหาเรื่องมาขีดเขียนให้มันชวนอาเจียรเช่นนี้
คนที่มีปืนนั้น ต้องมีอาชีพ มีที่อยู่เป็นหลักแหล่ง มีหลักทรัพย์ที่เชื่อถือได้ มีความประพฤติที่ดี ไม่มีประวัติเสีย นายทะเบียนถึงจะพิจารณาออกใบอนุญาตให้
  อย่าใช้สมองที่มีค่าของท่านทำลายหรือโจมตี ในสิ่งที่ท่านไม่ชอบ ไม่เห็นด้วย หรือเพียงเพื่อตอบสนองความอยากของคนบางกลุ่มด้วยปลายปากกาเลยครับ
มันน่ารังเกียจมาก ๆ คนที่ไม่เหมือนเรา ใช่ว่าเขาคนนั้นจะผิด หรือไม่ดี หรือเป็นคนเลว คิดให้ดีก่อนขีดก่อนเขียนเถอะครับ อย่าเป็นต้นแบบในเรื่องที่มันไม่จริง เพราะคนที่เดินตามรอยท่าน
เขาจะหลงทาง จนลืมไปว่า ความจริงมันเป็นเช่นไร  งอน  งอน  บู่

ถูกใจในข้อความนี้ +1 ครับผม
เสี้ยวจันทฉาย
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #201 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 07:53:00 PM »

อีกหน่อยก็จะมีบทบรรณาธิการออกมาอีกว่า รัฐต้องรีบออกกฎหมายกฎหมายให้ชายไทย ต้องตัดอวัยวะเพศทิ้ง เพราะเกรงว่าภายภาคหน้าจะนำไปก่อเหตุข่มขืนหญิงอื่นที่ไม่ใช่ภรรยาตน ทำให้บ้านเมืองวุ่นวาย

ก็ไม่แน่ครับ อีกหน่อยคงต้องออกกฎหมายยึดปืนใหญ่คืนจากทหาร เป็นแน่เพราะไปยิงทหารเขมรตาย หรือไม่ก็ยึดสวนยาง เพราะน้ำยางเอาไปผลิตหนังกะติกใช้ในตอนก่อม๊อบขับไล่รัฐบาล หรือโรงงานผลิตลูกแก้ว เพราะลูกแก้วใช้กับหนังกะติก  เห็นไหมผมคิดการไกล
manai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #202 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 08:06:52 PM »

ก็ไม่แน่ครับ อีกหน่อยคงต้องออกกฎหมายยึดปืนใหญ่คืนจากทหาร เป็นแน่เพราะไปยิงทหารเขมรตาย หรือไม่ก็ยึดสวนยาง เพราะน้ำยางเอาไปผลิตหนังกะติกใช้ในตอนก่อม๊อบขับไล่รัฐบาล หรือโรงงานผลิตลูกแก้ว เพราะลูกแก้วใช้กับหนังกะติก  เห็นไหมผมคิดการไกล
555ขำกลิ้ง ต่อไปอาจจะเป็นแบบ คุณพี่ว่ากระมัง
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #203 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 09:43:36 PM »

คุณโคระทมคนนี้  และคุณดำรง        พุต....+บรรณาธิการหนังสือพิมพ์  พวกสมองกลวงจริงๆ

.................. พูดถึงนาย ดำรง พุต  นี้ก็อีกคนหนึ่ง ตอนนออกรายการ บอกว่าตัวเองก็มีปืน .38 อยู่กระบอกหนึ่ง  แต่เห็นด้วยกับการยึดปืน

คุยไปคุยมาก เสือกบอกว่าตัวเองมีบ้านอยู่ เชียงใหม่อีกหลังเปลี่ยวมากๆ  เวลาไปเชียงใหม่ถ้าไม่เอาปืนไปด้วย จะไม่กล้าพาครอบครัวไปพักที่นั้น...5555555555555

มึงพูดแบบนี้แล้วเสือกมาสนับสนุนยึดปืนทำเหี้.. อะไรวะ โง่แล้วเสือกอวดฉลาด เลือกข้างแบบไม่ใช้สมอง  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #204 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 09:50:41 PM »

คุณโคระทมคนนี้  และคุณดำรง        พุต....+บรรณาธิการหนังสือพิมพ์  พวกสมองกลวงจริงๆ

.................. พูดถึงนาย ดำรง พุต  นี้ก็อีกคนหนึ่ง ตอนนออกรายการ บอกว่าตัวเองก็มีปืน .38 อยู่กระบอกหนึ่ง  แต่เห็นด้วยกับการยึดปืน

คุยไปคุยมาก เสือกบอกว่าตัวเองมีบ้านอยู่ เชียงใหม่อีกหลังเปลี่ยวมากๆ  เวลาไปเชียงใหม่ถ้าไม่เอาปืนไปด้วย จะไม่กล้าพาครอบครัวไปพักที่นั้น...5555555555555

มึงพูดแบบนี้แล้วเสือกมาสนับสนุนยึดปืนทำเหี้.. อะไรวะ โง่แล้วเสือกอวดฉลาด เลือกข้างแบบไม่ใช้สมอง  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ผมก็ได้ดูการสัมภาษณ์ออกอากาศรายการนี้อยู่ครับ

ตอนแกพูดอยู่แก ยกแขนชูขึ้นข้างหนึ่งนะครับ คุณนินจา .............

สังเกตุหรือเปล่า Grin

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #205 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 10:04:43 PM »

ผมก็ได้ดูการสัมภาษณ์ออกอากาศรายการนี้อยู่ครับ

ตอนแกพูดอยู่แก ยกแขนชูขึ้นข้างหนึ่งนะครับ คุณนินจา .............

สังเกตุหรือเปล่า Grin

...............  เยี่ยม จำได้ไม่ละเอียดเหมือนพี่ ครับ ... สุดยอด จำได้ทุกเม็ดจริงๆ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #206 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 10:07:51 PM »

ตอนนั้น สว.ชุดที่แกเป็นอยู่กำลังจะหมดวาระ แกเลยยกแขนโหนโปกทักกี้อยู่ไงครับ .........................

ทักกี้ออกนโยบายอะไรเห็นด้วยหมด

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #207 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 10:24:08 PM »

ตอนนั้น สว.ชุดที่แกเป็นอยู่กำลังจะหมดวาระ แกเลยยกแขนโหนโปกทักกี้อยู่ไงครับ .........................

ทักกี้ออกนโยบายอะไรเห็นด้วยหมด

.................. เยาะเย้ย ว่าแล้วววววววววววว  แกพยายามจะโหนขบวน รถไฟสายทักกี้ นี้เอง  ... คิกๆๆๆๆ สุดท้ายไปไม่รอดดดดดดดดดดด  คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

amfine02 รักในหลวง
Full Member

คะแนน 142

เรียกผมว่าป้องครับ

« ตอบ #208 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 06:18:54 AM »

ของถูกกฏหมาย จะทำให้ผิดกฏหมายเสียอย่างนั้น ผมก็ไม่ได้มีปืนจริงนะครับ
แต่รู้สึกว่าคนเขียน ไม่ดูสภาพความเป็นจริงเลย .. ทำได้ที่ไหน โจรไม่ได้ขอปืนถูกกฏหมายซะหน่อย
คิดแค่นี้ไม่ได้ อย่าไปเสียเวลาคุยกะแกเลยครับ.
เขียนมาได้ ...โชว์สติปัญญามาก

[/url]
worm342
Full Member

คะแนน 53

« ตอบ #209 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 06:53:12 AM »

มันเป็นแบบนี้ทุกครั้งเลยหรอครับที่ได้เป็น   ส......นึกว่าตัวเองเป็นอะไรถึงได้ใช้คำพูดเหมือนเสกคาถา......แล้วไอ้พวกที่ใกล้ชิดพวกมันที่ทำตัวเหนือกฏหมายมันพกนกหวีดอย่างเดียวหรือเปล่า.......
หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15 16
  พิมพ์