เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 10:32:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เตรียมโดนยึดปืนกันได้แล้ว  (อ่าน 30357 ครั้ง)
nagrop
Jr. Member
**

คะแนน 42

« ตอบ #210 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 09:09:01 AM »

ผมอยากให้นักวิชาการที่มีแนวคิดแบบนี้ เข้ามาอ่านจัง เขาจะใด้ดิดถึงชีวิตจริงไม่ใช่นั่งฝันอยู่ที่บ้านแล้วคิดเองว่านั่นดีนี้ดีอยู่คนเดียว ไหว้ ไหว้ ไหว้
nagrop
Jr. Member
**

คะแนน 42

« ตอบ #211 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 09:16:46 AM »

ผมอยากให้นักวิชาการที่มีแนวคิดแบบนี้ เข้ามาอ่านจัง เขาจะใด้ดิดถึงชีวิตจริงไม่ใช่นั่งฝันอยู่ที่บ้านแล้วคิดเองว่านั่นดีนี้ดีอยู่คนเดียว ไหว้
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #212 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 09:31:56 AM »

ผมอยากให้นักวิชาการที่มีแนวคิดแบบนี้ เข้ามาอ่านจัง เขาจะใด้ดิดถึงชีวิตจริงไม่ใช่นั่งฝันอยู่ที่บ้านแล้วคิดเองว่านั่นดีนี้ดีอยู่คนเดียว ไหว้

สมองกลวงแบบนั้น... เข้ามาอ่านมันก็ไม่คิดอะไรที่เป็นประโยชน์หรอกครับ... พวกนี้ต้องเอาไปโยนใส่เตาเผาอิฐอย่างเดียวเลย...

kundum
Full Member

คะแนน 59

« ตอบ #213 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 10:13:47 AM »

คุณโคระทมคนนี้  และคุณดำรง        พุต....+บรรณาธิการหนังสือพิมพ์  พวกสมองกลวงจริงๆ

.................. พูดถึงนาย ดำรง พุต  นี้ก็อีกคนหนึ่ง ตอนนออกรายการ บอกว่าตัวเองก็มีปืน .38 อยู่กระบอกหนึ่ง  แต่เห็นด้วยกับการยึดปืน

คุยไปคุยมาก เสือกบอกว่าตัวเองมีบ้านอยู่ เชียงใหม่อีกหลังเปลี่ยวมากๆ  เวลาไปเชียงใหม่ถ้าไม่เอาปืนไปด้วย จะไม่กล้าพาครอบครัวไปพักที่นั้น...5555555555555

มึงพูดแบบนี้แล้วเสือกมาสนับสนุนยึดปืนทำเหี้.. อะไรวะ โง่แล้วเสือกอวดฉลาด เลือกข้างแบบไม่ใช้สมอง  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไอ้นี่ก็อีกคน  น่าไปพูดเรื่องเที่ยวเรื่องของแดกอร่อยๆดีกว่า  อย่ามาพูดเรื่องปืนเลยเพราะรู้แค่หางอึ่ง  แต่ยังดีกว่าอ.โคระทม  เพราะแม่งไม่เคยจับปืนเลย
su-ra
Newbie
*

คะแนน 7

« ตอบ #214 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 12:02:34 PM »

ผมว่าอยากดังเฉยๆหรอก นักวิชาเกินพวกนี้ ถ้าได้เจอภัยคุกคามกับตัวเอง แล้วคงจะนึกได้ว่า กูน่าจะมีปืนตั้งนานแล้ว
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #215 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 01:03:05 PM »

คุณโคระทมคนนี้  และคุณดำรง        พุต....+บรรณาธิการหนังสือพิมพ์  พวกสมองกลวงจริงๆ

.................. พูดถึงนาย ดำรง พุต  นี้ก็อีกคนหนึ่ง ตอนนออกรายการ บอกว่าตัวเองก็มีปืน .38 อยู่กระบอกหนึ่ง  แต่เห็นด้วยกับการยึดปืน

คุยไปคุยมาก เสือกบอกว่าตัวเองมีบ้านอยู่ เชียงใหม่อีกหลังเปลี่ยวมากๆ  เวลาไปเชียงใหม่ถ้าไม่เอาปืนไปด้วย จะไม่กล้าพาครอบครัวไปพักที่นั้น...5555555555555

มึงพูดแบบนี้แล้วเสือกมาสนับสนุนยึดปืนทำเหี้.. อะไรวะ โง่แล้วเสือกอวดฉลาด เลือกข้างแบบไม่ใช้สมอง  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

..นึกถึงเรื่องนี้แล้วเจ็บใจ. ยี๊.ตอนนั้นที่แม้วมันประกาศจะยึดปืน และให้บรรดาร้านขายปืนเปลี่ยนอาชีพไปขายเต้าฮวย ทำเอาบรรดาผู้ประกอบการออกมาโอดโอยทำเป็นจะเป็นจะตายให้ได้..เวลานั้นก็มีนักวิชาการอย่างน้อย 2 ท่านคือ ดร.ผณิศวร และผู้การสุพินท์ออกมาให้ความเห็นคัดค้านผ่านสื่อ รวมถึงบรรดา สมช.อวป.ร่วมรณรงค์ทำสติกเกอร์แจกจ่ายกันไปติดเพื่อคัดค้านลัทธิแม้ว.. เยี่ยม
..แทนที่บรรดาผู้ประกอบการร้านปืนจะสำนึกบุญคุณมั่ง กลับตอบแทนด้วยการฉวยโอกาสสถานการณ์ไม่สงบทางภาคใต้ ขึ้นราคาปืนอย่างโหดเหี้ย..ม ..ซ้ำเติมความทุกข์ของชาวบ้านที่ต้องการมีอาวุธปืนไว้ปกป้องตนเองและครอบครัว.. เศร้า
..โดยราคาปืนก็ยังคงแพงมาอย่างต่อเนื่อง..จนถึงทุกวันนี้.. เศร้า

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #216 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 01:33:15 PM »

ตอนนี้เค้ามีอำนาจอีกครั้งพวกเราอย่าไปพาดพิงการเมืองเลยครับ
เด๋วพาลพาโลพาเล จะมาปิดเวปเราซะอีก   ไหว้ ไหว้ ไหว้

อยากให้โลกมีแต่สันติสุข
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #217 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 01:38:54 PM »

คุณโคระทมคนนี้  และคุณดำรง        พุต....+บรรณาธิการหนังสือพิมพ์  พวกสมองกลวงจริงๆ

.................. พูดถึงนาย ดำรง พุต  นี้ก็อีกคนหนึ่ง ตอนนออกรายการ บอกว่าตัวเองก็มีปืน .38 อยู่กระบอกหนึ่ง  แต่เห็นด้วยกับการยึดปืน

คุยไปคุยมาก เสือกบอกว่าตัวเองมีบ้านอยู่ เชียงใหม่อีกหลังเปลี่ยวมากๆ  เวลาไปเชียงใหม่ถ้าไม่เอาปืนไปด้วย จะไม่กล้าพาครอบครัวไปพักที่นั้น...5555555555555

มึงพูดแบบนี้แล้วเสือกมาสนับสนุนยึดปืนทำเหี้.. อะไรวะ โง่แล้วเสือกอวดฉลาด เลือกข้างแบบไม่ใช้สมอง  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

..นึกถึงเรื่องนี้แล้วเจ็บใจ. ยี๊.ตอนนั้นที่แม้วมันประกาศจะยึดปืน และให้บรรดาร้านขายปืนเปลี่ยนอาชีพไปขายเต้าฮวย ทำเอาบรรดาผู้ประกอบการออกมาโอดโอยทำเป็นจะเป็นจะตายให้ได้..เวลานั้นก็มีนักวิชาการอย่างน้อย 2 ท่านคือ ดร.ผณิศวร และผู้การสุพินท์ออกมาให้ความเห็นคัดค้านผ่านสื่อ รวมถึงบรรดา สมช.อวป.ร่วมรณรงค์ทำสติกเกอร์แจกจ่ายกันไปติดเพื่อคัดค้านลัทธิแม้ว.. เยี่ยม
..แทนที่บรรดาผู้ประกอบการร้านปืนจะสำนึกบุญคุณมั่ง กลับตอบแทนด้วยการฉวยโอกาสสถานการณ์ไม่สงบทางภาคใต้ ขึ้นราคาปืนอย่างโหดเหี้ย..ม ..ซ้ำเติมความทุกข์ของชาวบ้านที่ต้องการมีอาวุธปืนไว้ปกป้องตนเองและครอบครัว.. เศร้า
..โดยราคาปืนก็ยังคงแพงมาอย่างต่อเนื่อง..จนถึงทุกวันนี้.. เศร้า
พวกเสือนอนกินครับ  พี่ visith เสียผลประโยชน์ก็มาโอดครวญ  ก็อย่างที่เห็นอย่างที่รู้ละครับเห็น ผลประโยชน์ทั้งนั้น....มารุมตักตวงกับผู้ซื้อ...
books
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #218 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 08:25:26 PM »

ปัญหาส่วนใหญ่เกิดจากปืนเถื่อนนะครับ ทั้งมือปืนรับจ้าง ทั้งนักเลง
ปืนเถื่อน 6 ล้านกว่ากระบอกได้มั้งครับ ต้องริบให้หมดก่อน

แต่ปืนมีทะเบียน ก็เหมือนรถยนต์ คนดีๆที่ชอบหรือสะสม หรือโดนโจรขโมยขึ้นบ้านบ่อย ก็ต้องมีสิทธิมีไว้ป้องกันตัวและปกป้องคนที่เรารักนะครับ

ถ้าจะยึดปืนมีทะเบียนของคนดีๆ สังคมต้องปลอดภัย ปราศจากปืนเถื่อน ปราศจากยาเสพติด และเป็นสังคมที่ไม่มีมาเฟีย ไม่มีผู้มีอิธิพลมืดผู้มีอิทธิพลแล้ว เท่านั้น อย่างเช่น อังกฤษ เป็นต้น
 ...จึงจะคิดริบปืนที่มีทะเบียนคนดีๆได้

ลองคิดดูว่า หากสหรัฐกับรัสเซีย ออกกฎยึดปืนประเทศอื่น ห้ามประเทศอื่นมีปืน เพื่อความสงบของโลก จะเป็นยังไงครับ

ถ้ายังมีโจรผู้ร้าย ยาเสพติด อิทธิพลมืดอยู่ ไม่มีใครอยากให้ยึดปืนที่ต้องมีไว้ปกป้องคนที่เรารักหรอกครับ
...ฝากบอกว่า ถ้าฝืนจะยึดปืน ท่านจะเจอเหตุการณ์ปืนหาย หาไม่เจอ ทั้งประเทศครับ
SSG 69 รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 104

« ตอบ #219 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 09:00:37 PM »

........................................................... ...........ไอ้พวกปัญญาอ่อน................................................................
ratchaburi.01
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #220 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 09:51:53 PM »

เป็นหนึ่งในความคิดของคนที่ไม่ชอบปืน แต่เสียงดัง (เป็นบก.หนังสือพิมพ์) T_T อีกท่านหนึ่งที่มีชื่อเสียงก็ ท่านโคทม

น่ากลุ้มครับ ผมเชื่อว่า คนที่คิดแบบนี้มีหลายคน และ ไม่เข้าใจก็อีกหลายคน 

......... แลบลิ้น พูดถึงนายโคทม อารียา  จำได้สมัยก่อนออกมาสนับสนุนเหตุผลยึดปืน  จำได้ว่าออกรายการอะไรซักอย่างนี้แหละ 

พิธีกร ถามว่า " ถ้ามีโจรเข้าบ้านอาจารย์ จะทำยังไงถ้าเราไม่มีอาวุธ เราจะเอาอะไรป้องกันครอบครัว  " 

อ.โคทม ตอบ "โจรอยากได้อะไรก็ให้เขาไปเถอะ เขาเดือดร้อนถึงได้มาเป็นโจร แล้วค่อยใปแจ้งความ ให้ตำรวจตามจับกุมภายหลัง รักษาชีวิตไว้ก่อน ถ้าเราสู้เขาก็อาจทำร้ายเราและครอบครัวได้ ปล่อยเป็นหน้าที่ จนท.บ้านเมื่อดีกว่า "

พิธีกร ถาม " แล้วถ้าโจรนั้นไม่ได้หวังแค่ทรัพย์สิน  แต่จะข่มขืนลูกสาวอาจารย์ด้วยจะยอมหรือทำยังไงดีครับ "

อ.โคทม ตอบ " ไม่ยอมครับ แต่เราจะค่อยคุยกับเขาดีๆว่ามันผิดศีลธรรม เราต้องพยามขอร้องเขาครับ ความรุนแรงไม่ใช่ทางออก  "

ผมฟังแค่นี้อื้งเลยครับ แกก็ยังไปของแกได้ ตอบเลี่ยงบาลี หลบความเป็นจริงในสังคมไปเรื่อย   ใครเป็นลูกสาวแกคงหนาวๆร้อนๆ เป็นแน่ คงคิดว่าพ่อกูนี้ ไม่น่าเป็นหัวหน้าครอยครัวเลย...ถึงเวลามีเรื่องกูคงได้ผัวเป็นโจรแน่..... สบายไปไม่ต้องหาผัวให้เหนื่อย ..... คิกๆๆๆ

มีใครรู้บ้างบ้านอาจารย์แกอยู่แถวไหนจะเอารถสิบล้อไปขนให้เกลี้ยงบ้านเลยเพราะแกไม่สู้โจร

วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #221 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 10:45:08 PM »

ลูกสาวแกสวยหรือเปล่าล่ะเนี่ย... ถ้าสวยล่ะก็.... Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #222 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 11:01:51 PM »

ยังจำเหตุการณ์ตอนนั้นได้เหมือนกันครับพี่... แถมยังพากันไปยกเลิกซิม AIS ด้วยล่ะ จนป่านนี้ผมก็ยังไม่กลับไปใช้ระบบนี้อีกเลยนับแต่นั้น   แลบลิ้น  ยี๊ ยิ้มีเลศนัย

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
Rath72 รักในหลวง
Full Member

คะแนน 68

« ตอบ #223 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 11:04:00 PM »

ผมขำที่นายโคทมบอกว่า พูดกับโจรดีๆ ว่าผิดศีลธรรม

คนที่มาเป็นโจร เพราะเขาไม่มีศีลธรรม อยู่แล้วครับ Smiley

และโจรที่เห็นว่าตัวเองมีอำนาจเหนือกว่าเพราะท่านไม่คิดต่อสู้ มันไม่รอเจรจากับท่านเพื่อรอตำรวจหรือรอให้ท่านเปลี่ยนใจมาสู้หรอกครับ ท่านขยับเข้ามามันก็เอามีดแทงท้องท่านแล้ว ตามด้วยเชือดคอเพื่อฆ่าปิดปาก ลูกสาวท่านหลังจากตกเป็นเครื่องสังเวยแล้วก็ต้องพบชะตากรรมเดียวกัน

คดีลักษณะนี้เป็นเรื่องปกติธรรมดา พบเห็นกันบ่อยอยู่แล้ว
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #224 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 11:10:40 PM »

อังกฤษยึดปืนคนดีแล้วเป็นอย่างไรครับ จลาจลเอาอยู่ไหมครับ

หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16
  พิมพ์