เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 08:32:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
โพลล์
คำถาม: ColtกับKimberยี่ห้อไหนน่าใช้กว่ากันครับ (วัดจากคุณภาพปืน+ราคาในไทยไม่นับชื่อเสียง)
Colt - 13 (26.5%)
Kimber - 36 (73.5%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 49

หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Colt VS Kimber  (อ่าน 3927 ครั้ง)
eazycompany
Full Member

คะแนน 35

« เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 07:31:57 AM »

เผอิญผมได้ ดูคลิปวิจาร์ณColt VS Kimber  มาหลายคลิป(ฟังออกบ้างไม่ออกบ้าง) Grin   เลยอยากถามท่านสมาชิกเวปซักหน่อยว่ามีความคิดเห็นเกี่ยวกับปืน2ยี่ห้อนี้อย่างไรบ้าง    เเล้วในความเห็นของท่านยี่ห้อไหนน่าใช้กว่ากันครับ    วัดจากปืนระดับเดียวกันหรือใกล้เคียงกันนะครับ    เช่นเทียบColt commander xse กับ Kimber TLE     Colt defender กับKimber ultra carry  ไหว้

http://www.youtube.com/watch?v=kHv_D0Finak&feature=related

http://www.youtube.com/watch?v=kmZKO8-fhmY&feature=related

http://www.youtube.com/watch?v=04MxlRY9gh0&feature=related

ปล. ใครเเปลเก่งๆช่วยอธิบายด้วยก็ดีครับว่าฝรั่งในคลิปพูดถึงColtกับKimberยังไงบ้าง     เเล้วราคาColtกับKimberในอเมริกาใครเเพงกว่ากันครับ    เหมือนบ้านเราที่ราคาเเพงพอๆกันรึเปล่าครับ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 27, 2011, 07:36:41 AM โดย eazycompany » บันทึกการเข้า
storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 09:26:07 AM »

อยากเก็บเธอไว้ทั้งสอง ครับ  คิก คิก

อยากให้โลกมีแต่สันติสุข
fern
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 09:38:38 AM »

ตัวผมเลือกkimber ไปแล้วครับ แต่หายังพอมีตังค์อยู่ ว่าจะหาคอมมานเดอร์เก็บไว้ซักกระบอกเหมือนกันครับ
srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 09:47:47 AM »

kim ซื้อเมื่อไหร่ก็ได้ เก็บColt ก่อนดีกว่า

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
bignarak
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 09:56:05 AM »

เป็นผมจะซื้อcolt ก่อนครับ ไหว้เพราะอยากได้มากกว่า น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหกแล้วค่อยเก็บเงินตามเก็บkimอีกที หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรักถ้าเหลือเงินเยอะก็ซื้อทุกยี่ห้อไปเลยครับแบบว่าโลภอะครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก ไหว้
Aumdon
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 06:59:55 PM »

ผมเคยหาข้อมูลเหมือนท่านเพื่อตัดสินใจเป็นเจ้าของระหว่าง Colt VS Kimber แต่ปรากฏว่าพอ ป.4ออกผมกลับไปรับ Baer มาครอบครอง
ยังงงอยู่
gearauto-รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 07:30:04 PM »

อย่าคิดมากเลยท่าน ตั้งหน้าเก็บเงินซื้อให้ครบดีกว่า ตอนนี้ผมก็เหลือ colt ส่วน baer,kimber,sti  มีแล้ว
kpai
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 109

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 12:47:15 PM »

Colt defender กับKimber ultra carry  II
มีทั้งสอง  รักเท่าๆ กัน  พาสะดวกทั้งคู่  Smiley
D.Thanakorn +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 951

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 01:29:13 PM »

Kimber ครับ เพราะมี Colt แล้วครับผม.. Cheesy Grin ไหว้

จงมีน้ำใจต่อกัน
Darth Vader
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 02:45:32 PM »

คิมเบอร์ครับ
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 03:09:31 PM »

โคลท์ กับ คุ้ม

What man is a man , who does not make the world better?
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 03:24:25 PM »

มีเคยมีทั้ง Colt Baer STI Kimber .................... ปืนยิงดีๆทั้งนั้น สวยด้วย

เคยขายออกไปทั้ง Colt Baerและ Kimber ...................

ขาย Baerกับ  Kimber ออกไปขาดทุนนิดๆ ส่วน STI เคยคิดจะขายแต่เห็นว่าขาดทุน เลยเก็บไว้ก่อน ................

สำหรับ Colt  ที่เคยขายออกไป มีแต่กำไรเห็นๆ.................

คนอื่นผมไม่ทราบนะครับ แต่ผมเจอมาแบบนี้

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
eazycompany
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 07:08:45 AM »

มีเคยมีทั้ง Colt Baer STI Kimber .................... ปืนยิงดีๆทั้งนั้น สวยด้วย

เคยขายออกไปทั้ง Colt Baerและ Kimber ...................

ขาย Baerกับ  Kimber ออกไปขาดทุนนิดๆ ส่วน STI เคยคิดจะขายแต่เห็นว่าขาดทุน เลยเก็บไว้ก่อน ................

สำหรับ Colt  ที่เคยขายออกไป มีแต่กำไรเห็นๆ.................

คนอื่นผมไม่ทราบนะครับ แต่ผมเจอมาแบบนี้

ผมก็ว่าเเบบนั้นละครับ    เท่าที่สังเกตถ้าถามคนที่รู้เเละศึกษาเรื่องปืนมามากส่วนใหญ่จะตอบคิมเบอร์    เเต่ถ้าถามเพื่อนถามคนทั่วไปนิยมตอบโคลล์    เเต่ผมยังไม่มีทั้งคู่เพราะซื้อสวัสดิการไม่ได้     รู้สึกว่าปืนหน้าร้าน2ยี่ห้อนี้เเพงเหลือเกิน    เเบร์นี้ยิ่งไม่ต้องพูดถึงเลยครับ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 07:23:34 AM »

มันขึ้นอยู่กับว่า คุณจะซื้อโอเมก้ารุ่นเก่า สวยๆสภาพดี หรือจะซื้อรุ่นใหม่ ......................

หรือไปซื้อแทคฮอยเออ แทน

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
nick357 "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

no!!! conflict.let'sit and talk!!!!

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 10:03:40 AM »

อยากได้ Kimber เพราะมี Colt แล้ว.....
หน้า: [1] 2
  พิมพ์