เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 02:21:26 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมคนตกน้ำแล้ว คนช่วยมักตายก่อน เพราะอะไร  (อ่าน 5327 ครั้ง)
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 12:30:32 PM »

ไม่เป็นงาน  ผมเคยจม เพื่อนช่วย มันล๊อคคอด้านหลังแต่คนช่วยและคนถูกช่วยมีสติทั้งคู่ ผมลอยคอหงายนิ่งๆ เพื่อนก็ถีบน้ำลากเข้าฝั่ง แบบนี้เบาแรงคนช่วยครับ   การเข้าไปช่วยผมเคยทีนึงเข้าไปคนนี้ขาดสติเป็นผู้หญิง ไปช่วยสองคน คนนึ่งว่ายล่อให้เขาพยายามเข้ามาหาตามสัญชาตญานเอาตัวรอด ส่วนผมไปด้านหลัง กำกำปั้นทุบผัวะเข้าไปที่หัวแล้วล็อคคอลากเข้าฝั่ง ไม่มีดิ้นทุรนทุราย นอนแผ่สิ้นสภาพนักศึกษาที่ข้างฝั่ง  ตอนนี้ผมช่วยใครไม่ได้ละ ตัวเองยังจะเอาไม่รอดเลย   เยาะเย้ย เยาะเย้ย

พี่กวางยังเล่าไม่จบเลยครับ...........พอผู้หญิงท่านนั้นขึ้นฝั่ง แล้วนอนแผ่สิ้นสภาพนักศึกษาที่ข้างฝั่ง แล้วยังไงต่อครับ................ ยิ้มีเลศนัย

ผมหมายถึงว่าแก้ไขยังไงให้ฟื้นและเธอปลอดภัยดีหรือเปล่าครับ อย่าเพิ่งคิดเป็นอื่นครับ  คิก คิก

ไหว้

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 12:32:36 PM »

คือหน้าตาไม่เข้าข่ายปฐมพยาบาลครับ  เหมือนลากฮิปโปขึ้นฝั่ง ผมเลยปล่อยเป็นหน้าที่เพื่อนๆเขาครับ   คิก คิก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #32 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 12:55:22 PM »

เหตุเสียชีวิตจมน้ำสะพานพระราม 8

เสียชีวิตจมน้ำสะพานพระราม 8 ผู้เสียชีวิตจมน้ำเนื่องจากลงไปช่วยผู้กระโดดน้ำฆ่าตัวตาย
เจ้าหน้าที่มูลนิธิป่อเต็กตึ้ง ชุดประดาน้ำงมศพ วันที่ 23 พ.ย. 52

http://thon47-00.blogspot.com/2009/11/8.html

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

plo-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #33 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 01:05:35 PM »

Grin Grinเคยครั้งนึงครับ.....ว่ายไปช่วยโดนคนจมกด....เลยแถมไปหลายหมัดกว่าจะหลุดออกมาได้   โดนชก โดนชก โดนชก

ว่ายออกมาตั้งหลักใหม่   ....คราวนี้เข้าด้านข้างคว้ามือได้  ว่ายลากเข้าฝั่ง(งวดนี้ไม่มีอาการว่าจะเข้ามากด  สงสัยกลัวโดนอีก ยิ้มีเลศนัย)

Grin Grin Grinรอดไปทั้งคนจมและคนช่วย อ๋อย อ๋อย อ๋อย

Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #34 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 01:13:47 PM »

ต้องเข้าทางด้านหลังครับ สัญชาติญานคนจะจมน้ำนี้ผมเคยเจอแต่ไม่เคยถึงกับว่ายลงไปช่วยครับ แต่ไปทะเลกัน ปรากฎว่าเพื่อนผมมันไม่ไหวขอเกาะบ่าผมเดินเข้าฝั่ง (น้ำประมาณเกือบ ๆ คางครับ) ที่นี้พอมีคลื่นซัดมาด้วยความที่มันกลัว มันกดผมลงเลย เพื่อให้ตัวมันพ้นน้ำให้มากที่สุด  หัวเราะร่าน้ำตาริน   ผมก็ต้องดินรนครับตะโกนให้เพื่อน ๆ เข้ามาช่วยจัดการไอ้คนที่เกาะ(จำได้คลับคล้ายคลับคลาว่าศอกใส่เพื่อไปเหมือนกัน)  ตอนมันกดลงนะสำลักน้ำเหมือนกันครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
Victor&Sugus
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

รักสนุกทุกถนัด เฉพาะเรื่องปืน.....

« ตอบ #35 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 01:20:19 PM »

ถ้าคนช่วยว่ายน้ำชำนาญ โอกาสรอดเยอะครับ สำัคัญที่สุด ต้องมีการฝึกฝนอย่างชำนาญ.....
ถ้าเป็นผม ตัวเองเอาให้รอดก็ดีใจแล้วครับ....... เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

☀ <º))))><.·´¯`·. h £ ® ß € ¯|¯ •·.·´¯`·.·• .·´¯`·.><((((º> —(•·÷[ ]÷·•)—·‡±±‡±÷· Oº°‘¨ ¨‘°ºO •°o.O O.o°• ¨°o.O O.o°¨ —¤÷(`[¤* *¤]´)÷¤— •·.·´¯`·.·• •·.·´¯`·.·• «·´`·.(`·.¸ ¸.·´).·´`·» ׺°”˜`”°º× ׺°”˜`”°º× »-(¯`v´¯)✿*Maxx™❀●• ♬✿❀●• ♬
พ่อน้องนะโม
คิดดี ทำดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 60

ยิงดี แต่ศรีภรรยาไม่สนับสนุน

« ตอบ #36 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 04:00:02 PM »

ไม่เป็นงาน  ผมเคยจม เพื่อนช่วย มันล๊อคคอด้านหลังแต่คนช่วยและคนถูกช่วยมีสติทั้งคู่ ผมลอยคอหงายนิ่งๆ เพื่อนก็ถีบน้ำลากเข้าฝั่ง แบบนี้เบาแรงคนช่วยครับ   การเข้าไปช่วยผมเคยทีนึงเข้าไปคนนี้ขาดสติเป็นผู้หญิง ไปช่วยสองคน คนนึ่งว่ายล่อให้เขาพยายามเข้ามาหาตามสัญชาตญานเอาตัวรอด ส่วนผมไปด้านหลัง กำกำปั้นทุบผัวะเข้าไปที่หัวแล้วล็อคคอลากเข้าฝั่ง ไม่มีดิ้นทุรนทุราย นอนแผ่สิ้นสภาพนักศึกษาที่ข้างฝั่ง  ตอนนี้ผมช่วยใครไม่ได้ละ ตัวเองยังจะเอาไม่รอดเลย   เยาะเย้ย เยาะเย้ย

ผมเคยช่วยน้องข้างบ้าน แบบเดียวกันแหละครับ พายเรือแล้วเรือดันล่มตรงช่วงน้ำลึกแต่ไม่ไกลฝั่ง แต่ตรงนั้นลึกไม่ต่ำกว่า 3 เมตรแน่
น้องเค๊าก็ปล่อยตัวเอง เราเข้าข้างหลังสอดไต้รักแร้ ลากเข้าฝั่งได้ครับ แทบแย่เหมือนกัน  จูบบบบ

อีกคราว คนเดียวกันนั่นแหละ ไปเล่นน้ำ หลุดหัวโค้งช่วงน้ำเชี่ยว เข้าไปช่วยได้ก็ปล่อยลอยกันไปตามน้ำ ไปขึ้นฝั่งอีกทีก็ไกลโขอยู่ครับ  จูบบบบ

ฉันเป็นลูกหลานชาวนา ฉันเลือกเกิดไม่ได้ แต่ฉันเลือกที่จะเป็นคนดีของสังคมได้
ที่บ้านฉัน ในหลวงท่านพระราชทานทรัพย์ส่วนพระองค์สร้างตึกในโรงพยาบาล
และท่านพระราชทานชื่อตึกว่า "ตึกพิทักษ์ไทย"
BalTaZA
อนาถจิตตลอด ศก.
Sr. Member

คะแนน 84

ปืนเมียเท่านั้น กำ...

« ตอบ #37 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 08:18:41 PM »

เคยว่ายน้ำเป็น พอน้ำหนักขึ้นมา 30กิโลฯ ลืมวิธีว่ายไปซะงั้น
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #38 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 08:24:46 PM »

เคยว่ายน้ำเป็น พอน้ำหนักขึ้นมา 30กิโลฯ ลืมวิธีว่ายไปซะงั้น
อยู่เฉยๆก็ลอยละครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก   ของผมขึ้นมา10กิโล เริ่มมีห่วงยางเป็นของตัวเองละ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
Vick - รักในหลวง
tetrodotoxin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 83

« ตอบ #39 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 08:27:44 PM »

ตอนเด็กๆ เคยเล่นสระน้ำกับลูกพี่ลูกน้องที่ว่ายน้ำไม่เป็น พอดีเกาะโฟมอยู่แล้วมันหลุดมือน้องผม ไม่อยากจะเชือว่าแรงของคนที่กำลังจะจมน้ำ
มันมีแรงมากๆ ทั้งที่ตัวมันนิดเดียว ทั้งเกาะ ทั้งดึงครับ ดีที่พี่มันช่วยเอาไว้ทั้งคู่...

octo.17
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #40 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 11:39:22 PM »

โดนกดโดนกอดโดนขี่ อ๋อย จมแน่ๆ::012:: อ๋อยเอาเสื้อหรือผ้ามาตีโป่งดีกว่ามั้ย Grinแทนห่วงยาง  Shocked Shockedหรือไม่ก่อนช่วยก็ต้องบอกว่า อยู่เฉยๆนะจะประคองเข้าฝั่งห้ามดิ้นห้ามกอดห้ามกด กิ๊วก๊าว กดแล้วเดี๋ยวจมเป็นคู่ อ๋อย
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #41 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 11:46:37 PM »

โดนกดโดนกอดโดนขี่ อ๋อย จมแน่ๆ::012:: อ๋อยเอาเสื้อหรือผ้ามาตีโป่งดีกว่ามั้ย Grinแทนห่วงยาง  Shocked Shockedหรือไม่ก่อนช่วยก็ต้องบอกว่า อยู่เฉยๆนะจะประคองเข้าฝั่งห้ามดิ้นห้ามกอดห้ามกด กิ๊วก๊าว กดแล้วเดี๋ยวจมเป็นคู่ อ๋อย

ผมเคยช่วยคนตกน้ำ2ครั้ง และเคยโดนช่วยเสียเอง1ครั้ง

คนที่ผมช่วยทั้ง2ครั้งบาดเจ็บเพราะผมเองทั้ง2ครั้ง คนแรกโดนถีบท้อง คนที่2โดนต่อยหน้า

คิก คิก คิก คิก
INTERCEPTER - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 155

ไปช้าๆ.... มองโลกได้เยอะขึ้น

« ตอบ #42 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 04:41:51 PM »

เคยช่วยฝรั่งที่น้ำตกเขาชะเมา...ตอนแรกไม่คิดว่ากำลังจะจมน้ำได้ยินแต่ Help me ...แล้วภาษาอังกฤษอีกประโยคยาวๆฟังไม่ออก   นึกว่าเจ้าฝรั่งนี่ล้อเล่นกับเพื่อน  เพราะผมเห็นเพื่อนฝรั่งบนก้อนหินนั่งหัวเราะกันอยู่   คงจะไม่คิดว่าเพื่อนจะจมน้ำ            ผมกับเพื่อนเตรียมตัวจะช่วย...แต่รอให้หมดแรงจมลงไปก่อนเดี๋ยวค่อยว่ายไปงมเอา   แป๊บเดียวน้ำบุ๋งๆเลยโดดไปหิ้วปีกกับเพื่อนคนละข้างขึ้นมาได้   ....เพื่อนมันยังงงๆว่าจมได้ไง     

สุดท้ายผมต้องเป็นคนผายปอดเพราะเพื่อนๆมันทำไม่เป็นหรือไม่ทำไม่ทราบ   

และที่สำคัญ  ฝรั่งเป็นผู้ชาย  ตัวโตยังกับช้าง ^^
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์